Main Menu

2 ล้อคู่ใจ เชียงราย

เริ่มโดย dj_jerd, มีนาคม 02, 2010, 11:08:35 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Mr.tony

อ้างจาก: dj_jerd เมื่อ สิงหาคม 30, 2013, 09:47:50 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Mr.tony เมื่อ สิงหาคม 30, 2013, 06:30:31 หลังเที่ยง
วันพูกจะขนของแหมรอบนึง แล้วจะลวดเตหลังคาหน้าบ้านโตย ว่างกะมาแอ่วหากั๋นเน้อคับจ๋านเจิด
พรุ่งนี้ผมสอนทั้งวันแถมช่วงบ่ายหลังเลิกสอนมีประชุม( เครียด )ประจำเดือนครับผม..
ผมน่าจะว่างไปช่วยวันอาทิตย์ช่วงเช้าครับช่วงบ่ายไปช่วยงานในหมู่บ้านวันนั้นครับ..ยังบ่อแล้วเลยครับ
วันนี้ขนของเสร็จแล้วครับ และกำลังกินHBDอาร์ทอยู่
พรุ่งนี้ไม่มีอะไรต้องขนแล้วครับ

dj_jerd

อ้างจาก: 123456 เมื่อ สิงหาคม 31, 2013, 11:53:29 ก่อนเที่ยง
อาจาย์เจิด ทำสีทำเครื่องรถที่ร้านไหนของเชียงรายดีครับ
ทำสี..พี่บอมบอกผมว่าแถวๆบ้านป่ายางมนร้านทำสีรถยนต์เจ้าของเขาเล่น2T อยู่ครับผมราคาไม่แรง
แต่มีบางท่านบอกผมว่าร้านอ้ายเบิ่มแถวๆเลยบ้านสันต้นเปาครับ..ร้านทำสีรถยนต์ผมเคยเห็น2T
ไปทำแต่ราคาน่าจะ 4000-4500ครับผม และอีกร้านแถวๆชุมชนรั้วเหล็กอ้ายโอ่งร้านพี่เขารับหล่อแฟริ่งด้วยครับ
แต่ทำสีพี่เขาบอกทำสีแบบทั่วไปไม่ใช่อู่รถยนต์สามารถเลือกแบบและลายได้ผมเคยเห็นผลงานอยู่ครับ
รถบิ๊กไบค์รถ2Tทำที่นี่ก็มีเยอะครับล่าสุดที่เคยเห็นรถTZM ลายTZR250 ครับผม

ส่วนทำเครื่องผมไม่แน่ใจครับแต่ที่เคยไปทำและมั่นใจเก็บรายละเอียดได้ดีก็ " ช่างอาร์ต " กลุ่มเดียวกันครับผม

dj_jerd

อ้างจาก: Mr.tony เมื่อ สิงหาคม 31, 2013, 08:37:41 หลังเที่ยง
อ้างจาก: dj_jerd เมื่อ สิงหาคม 30, 2013, 09:47:50 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Mr.tony เมื่อ สิงหาคม 30, 2013, 06:30:31 หลังเที่ยง
วันพูกจะขนของแหมรอบนึง แล้วจะลวดเตหลังคาหน้าบ้านโตย ว่างกะมาแอ่วหากั๋นเน้อคับจ๋านเจิด
พรุ่งนี้ผมสอนทั้งวันแถมช่วงบ่ายหลังเลิกสอนมีประชุม( เครียด )ประจำเดือนครับผม..
ผมน่าจะว่างไปช่วยวันอาทิตย์ช่วงเช้าครับช่วงบ่ายไปช่วยงานในหมู่บ้านวันนั้นครับ..ยังบ่อแล้วเลยครับ
วันนี้ขนของเสร็จแล้วครับ และกำลังกินHBDอาร์ทอยู่
พรุ่งนี้ไม่มีอะไรต้องขนแล้วครับ

้้HBD ขออวยพรให้พ่อเลี้ยงอาร์ตมีความสุขความความเจริญ
มุ่งหวังคิดในสิ่งใดขออวยพรให้สมหวังดังใจปราถนาทุกประการ
ขอโทษนะครับที่ไม่ได้ไป..ติดภารกิจเรื่องงานบางประการ..มืดแล้ววันหยุด
ยังต้องมานั่งทำงานอยู่ครับผม..วันหลังเดี๋ยวเลี้ยงย้อนหลังให้ครับ
..ลาบกับส้าขมๆๆกับเหล้าหวานๆๆท่าจะลำ5555

dj_jerd

นิดหน่อยยังไม่สมบูรณ์กำลังได้หางปลามาครับ....ถ้าประกอบชุดหลังทดลองวิ่งถ้า OK ก็ถอดออกมาทำสีอีกรอบ

อันนี้รถใครไม่รู้สวยดีครับ

lichen

สวยครับ อ.เจิด   ....

แจ่ม แจ๋ว มาก ๆๆ เลยครับ .....

เ อ า ม า ย ั่ ว เ ชี ย งใหม่ 086-6706320

dj_jerd

อ้างจาก: lichen เมื่อ กันยายน 01, 2013, 08:59:55 หลังเที่ยง
สวยครับ อ.เจิด   ....

แจ่ม แจ๋ว มาก ๆๆ เลยครับ .....
ครับผมตอนนี้แกนล้อหน้ามันใหญ่ต้องหาจุดย้ายกระป๋อง2Tกับหม้อน้ำอีกรอบ..
ยังไงฝากช่วยดูรูปและชี้แนะด้วยนะครับว่าจะต้องแก้ไขหรือปรับเปลี่ยนตรงไหนบ้างให้รถมันดูลงตัว
ประมาณ1-2วันนี้น่าจะใส่ชุดหลังเสร็จ..เพราะชุดหลังไม่ต้องแปลงมากใส่ได้ลงตัวพอดีครับผม

เอี๊ยดอาร์ท

จ๋านเจิดไปเมาตังไดจาแลงนี้ ไค่หันtzmเปิ่นแต้ๆหน้อ :(

ซื้อจริง ขายจริง อย่างจริงใจ ไม่เคยโกงใครกิน 084-4885621 อาร์ท   เลขบัญชี 504-0-82852-7 กรุงไทยสาขาเชียงราย ชื่อบัญชี นาย สุภาพ  คิดอ่าน

dj_jerd

อ้างจาก: เอี๊ยดอาร์ท เมื่อ กันยายน 03, 2013, 08:07:33 หลังเที่ยง
จ๋านเจิดไปเมาตังไดจาแลงนี้ ไค่หันtzmเปิ่นแต้ๆหน้อ :(

เร็วๆนี้เปิดตัว 2T คนจน...ไม่มีตังค์แต่อยากเทพ..ครับผมช่างอาร์ต

เอี๊ยดอาร์ท

อ้างจาก: dj_jerd เมื่อ กันยายน 04, 2013, 10:27:43 หลังเที่ยง
อ้างจาก: เอี๊ยดอาร์ท เมื่อ กันยายน 03, 2013, 08:07:33 หลังเที่ยง

เร็วๆนี้เปิดตัว 2T คนจน...ไม่มีตังค์แต่อยากเทพ..ครับผมช่างอาร์ต
เทพหยั่งไดจ๋าน ถ้าเทพแบบว่าเมาแล้วฮบปิกวัดนี้ กะขอเหียกำเตอะเน้อ 555+

ซื้อจริง ขายจริง อย่างจริงใจ ไม่เคยโกงใครกิน 084-4885621 อาร์ท   เลขบัญชี 504-0-82852-7 กรุงไทยสาขาเชียงราย ชื่อบัญชี นาย สุภาพ  คิดอ่าน

dj_jerd

5555ตอนนี้..LEO.....เข้าสิงแล้วครับท่าน..แต่ความสัมพันธุ์ยังเหมือนเดิม..5555 ??? ??? ??? ???

dj_jerd

ขออนุญาตยืมภาพรถสวยๆจากประเทศเพื่อนบ้านอินโดนิเซีย
....TZM..ถ้าเสร็จแล้วชุดล้อหน้าหลังน่าจะออกมาประมาณนี้ครับผม

เอี๊ยดอาร์ท

ถัาตังเหลือซื้อกันนี้เก็บไว้แหมซักกันก้่จ๋าน
http://chiangmai.dealfish.co.th/product-3063386/

123456

อ้างจาก: dj_jerd เมื่อ สิงหาคม 31, 2013, 11:10:41 หลังเที่ยง
อ้างจาก: 123456 เมื่อ สิงหาคม 31, 2013, 11:53:29 ก่อนเที่ยง
อาจาย์เจิด ทำสีทำเครื่องรถที่ร้านไหนของเชียงรายดีครับ
ทำสี..พี่บอมบอกผมว่าแถวๆบ้านป่ายางมนร้านทำสีรถยนต์เจ้าของเขาเล่น2T อยู่ครับผมราคาไม่แรง
แต่มีบางท่านบอกผมว่าร้านอ้ายเบิ่มแถวๆเลยบ้านสันต้นเปาครับ..ร้านทำสีรถยนต์ผมเคยเห็น2T
ไปทำแต่ราคาน่าจะ 4000-4500ครับผม และอีกร้านแถวๆชุมชนรั้วเหล็กอ้ายโอ่งร้านพี่เขารับหล่อแฟริ่งด้วยครับ
แต่ทำสีพี่เขาบอกทำสีแบบทั่วไปไม่ใช่อู่รถยนต์สามารถเลือกแบบและลายได้ผมเคยเห็นผลงานอยู่ครับ
รถบิ๊กไบค์รถ2Tทำที่นี่ก็มีเยอะครับล่าสุดที่เคยเห็นรถTZM ลายTZR250 ครับผม

ส่วนทำเครื่องผมไม่แน่ใจครับแต่ที่เคยไปทำและมั่นใจเก็บรายละเอียดได้ดีก็ " ช่างอาร์ต " กลุ่มเดียวกันครับผม

-ขอบคุณครับอาจารย์เจิด

dj_jerd

อ้างจาก: เอี๊ยดอาร์ท เมื่อ กันยายน 05, 2013, 11:06:08 หลังเที่ยง
ถัาตังเหลือซื้อกันนี้เก็บไว้แหมซักกันก้่จ๋าน
http://chiangmai.dealfish.co.th/product-3063386/
อยากได้แต่ช่วงนี้งบหมดครับผม5555

krai2509

เข้ามาเยี่ยมชาวเชียงรายครับสบายดีกันทุกท่านนะครับ...
หนาวนี้จะไปเยือนเชียงรายแบบไม่เป็นทางการนะครับใจพร้อม รถพร้อม ไปทันทีแบบจู่โจมอ่ะครับ...

มันอยู่ที่ใจไม่ใช่วัย...!!!

dj_jerd

อ้างจาก: krai2509 เมื่อ กันยายน 08, 2013, 06:49:01 หลังเที่ยง
เข้ามาเยี่ยมชาวเชียงรายครับสบายดีกันทุกท่านนะครับ...
หนาวนี้จะไปเยือนเชียงรายแบบไม่เป็นทางการนะครับใจพร้อม รถพร้อม ไปทันทีแบบจู่โจมอ่ะครับ...

ยินดีต้อนรับพี่ไกรรูปหล่อครับผม

dj_jerd

ผมมีปัญหาส่วนตัว..เร็วๆนี้อาจจะปล่อยของส่วนตัวทั้งหมดพร้อมของแถมทุกให้หมดเลยครับ
ว่าแต่ราคาแรงหน่อย..แต่ถ้าเทียบกับของที่ได้มาพร้อมทำผม..ผมทำหมดไปเยอะและขาดทุนมากมายครับผม
ถ้าใครใจถึงและแน่จริงโทรมาเลยครับผม..ผมพร้อมปล่อยหมดและปิดตำนาน 2T เชียงรายลำปาง

lichen

เป็นไร ครับ อ.เจิด ....

ปัญหา มีไว้พุ่งชน ครับ ..

หัวไม่แตก ห้ามหยุด ..... อะ

เ อ า ม า ย ั่ ว เ ชี ย งใหม่ 086-6706320

dj_jerd

อ้างจาก: lichen เมื่อ กันยายน 12, 2013, 08:55:16 หลังเที่ยง
เป็นไร ครับ อ.เจิด ....

ปัญหา มีไว้พุ่งชน ครับ ..

หัวไม่แตก ห้ามหยุด ..... อะ
ผมนั่งคิดมาหลายวัน..ขอขอบคุณพี่เล็กสำหรับข้อคิดดีๆๆครับผม..ผมลองแต่งเล็กๆน้อยๆมันก็ดูหล่อขึ้นมาครับผม

dj_jerd

ขอแสดงความยินดีกับท่านอาร์ทด้วยครับผม..2T..น่ารักกำลังลืมตาดูโลก
ผมขอเป็นตัวแทนเรียนเชิญ..พี่น้อง2Tทุกท่านไปรับขวัญหลานน้อย 2T ด้วยครับผม