Main Menu

2 ล้อคู่ใจ เชียงราย

เริ่มโดย dj_jerd, มีนาคม 02, 2010, 11:08:35 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

doldee

อ้างจาก: aek_j เมื่อ กรกฎาคม 20, 2013, 08:26:48 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: doldee เมื่อ กรกฎาคม 19, 2013, 02:43:07 หลังเที่ยง
ท่านเอกเปรียบรถเหมือนเหล้า เปรี้ยวปากเลยครับ....

ไหนว่า งดเหล้าเข้าพรรษา นิท่าน อิอิ
แค่เปรี้ยวปากเฉยๆครับท่านเอก 3เดือนเจอกันใหม่....

doldee

อ้างจาก: eak405225 เมื่อ กรกฎาคม 22, 2013, 08:13:44 หลังเที่ยง
อยู่เจียงฮายคับ ตอนเป็นวัยรุ่นอยากได้รถเคอาขนาด แม่ไม่ซื้อให้ ซื้อเทน่าให้แทน ตอนนี้ทำงานพอมีตังส์เก็บเลยซื้อเคอามาคันหนึ่งคับ
แต่หารู้ไม่คับรถดันเป็นวิคเตอร์แปลงร่าง 555 ช่างมันคับซื้อมาละ ซื้อมาสามเดือนละคับขี่ได้เดือนเดียวที่เหลือเข้าร้านซ่อมคับ ซ่อมเสื้อ
ซ่อมเครื่องหมดไปหลายตังส์แล้วคับ555 สงสัยซื้อไม่จับยาม
อยู่แถวใหนครับเนี่ย ว่างๆมาคุยกันรู้จักหน้าตากันไว้ ทิ้งเบอร์โทรและชื่อไว้ก็ดีนะครับ จะได้ติดต่อกันง่ายมากขึ้นครับ
ยินดีต้อนรับครับ...

eak405225

ผม เอกคับอยู่ป่าห้านางแล ไม่ได้สังกัดไหนคับส่วนมากเน้นจ่อมเบ็ดคับ

ยินดีตี่ได้ฮู้จักทุกท่านคับ :)

tcop

ผมก็ 1 ในสมาชิก อนุบาน 2T เชียงรายครับ หมายเลข ๑/๑
ทุกคนมีหมายเลขนะครับ ๑/๑ ๑/๒...........
๑/๑ ไม่ได้หมายถึงว่าผมจะเป็นหัวหน้าห้อง เหมือนเรียนอนุบานแหละครับ หัวหน้าไม่จำเป็นต้องเป็นผู้ก่อตั้ง
แต่ต้องมีภาวะผู้นำ หล่อ หน้าตาดี ......
555 ยาวไปละ หมายเลขมาจาก ลำดับรถที่ได้มาครับ ผมได้รถมา 2538 SERPICO SS มันอยู่กับผมมานานมากๆ
ตั้งแต่เรียนเทคนิคโน้นแนะ  จากศูนย์ธีรวัฒน์เชียงราย ผ่อนหมดก็เป็นแสนละสมัยนั้น จะบอกว่าหัวใจผมมันมีออโตลูปไหลเวียนตั้งแต่นั้นมา
น็อตทุกตัวอะไหล่ทุกชิ้นผมแทบจะจำมันได้หมด อาการทุกอาการก็พอจะรู้ ฉะนั้นกลุ่มของเราจึงมีแต่ KAWASAKI ที่แวะเวียนมาประจำ
กลุ่มอนุบานทุกคนรู้ดีว่าช่วงวัยรุ่นรถรุ่นไหนแรง รุ่นไหนสวย  ดิเรก อาชาวงศ์ คือใคร ปรีชา ยงค์สว่างอรุณ คือใคร
ทุกคนจึงตามหามันเพื่อมาเติมเต็มสิ่งที่ขาดหายไป  จาก 1 เป็น 2 เป็น 3 .......
รถทุกคันในกลุ่มคงต้องผ่านประแจบ้านผมบ้างละ แต่งนิดเติมหน่อยตามสไตล์ของแต่คน
รถมันก็อายุมากจะให้เหมือนใหม่คงไม่ไหว ขับไปซ่อมไป แต่งไป จึงเป็นที่มาของอนุบาน บานที่แปลว่าบานปลาย
จนทุกวันนี้รถทุกคันยังต้องทำ ใหญ่บ้าง เล็กบ้าง สีไม่สวยบ้าง มันเป็นความชอบของแต่ละคน หาเรื่องออกมาพบปะกัน
เปลี่ยนน็อตสีตัวหนึ่งยังต้องมาบ้านผมเลย  มาสังสรรค์มาคุยกัน บางวันรวมตัวกันจะครบกลุ่ม บางวันก็ 2 คัน
บ้านผมไม่ใช่ร้านซ่อมรถ ไม่ได้ขายรถ  ชื้อรถมาหลักพันยันหลักหมื่น อะไหล่เปลี่ยนนิดหน่อยยันเปลี่ยนอะไหล่ทั้งคัน รถทุกคันในกลุ่มเจ้าของต้องมาช่วยผมทำ
ทำเครื่องแต่แรง ทำสี ทุกอย่าง เพื่อให้ทุกคนรักรถของตัวเอง หากคุณได้ทำเองมันจะเกิดความผูกพัน  ค่าแรงเป็นวุ้นดื่มกินด้วยกัน
2T ก็คือ 2T ไม่ว่าจะกลุ่มไหนยังไง จะ Kawa หรือ Honda ตราบไดที่ยังมีออโตลูปไหลเวียนอยู่ในตัวเรา ผมว่ามันไม่ต่างกันนะครับ (คนไทยหัวใจเดียวกัน......)
4 สิ่งในโลก .. ที่เงินซื้อไม่ได้ !!!..คือ ... "ความรัก" ,"เวลา", "ชีวิต" และ  "มิตรแท้"

aek_j

อ้างจาก: eak405225 เมื่อ กรกฎาคม 24, 2013, 06:24:57 ก่อนเที่ยง
ผม เอกคับอยู่ป่าห้านางแล ไม่ได้สังกัดไหนคับส่วนมากเน้นจ่อมเบ็ดคับ

ยินดีตี่ได้ฮู้จักทุกท่านคับ :)

ยินดีฮู้จักครับ ว่าง ๆก็แวะมาอู้กั๋นในนี้กะ่ได้ครับ
เปิดตำนาน พระอาทิตย์สองดวง  แม้อนาคตยังตกเป็นผู้ตาม

นาย อุเทน  สุภาวรรณ์ ( เอก )

27 หมู่  8 ต ป่าก่อดำ   อ แม่ลาว จ เชียงราย  57250

มือถือ 086 729 5613 บ้าน 053 666 068 Line ID Clubjz

ธนาคาร TMB (ทหารไทย) สาขาพหลโยธิน - เชียงราย ออมทรัพย์ 462 - 2 - 24085 - 3

lichen

อ้างจาก: tcop เมื่อ กรกฎาคม 24, 2013, 04:16:17 หลังเที่ยง
ผมก็ 1 ในสมาชิก อนุบาน 2T เชียงรายครับ หมายเลข ๑/๑
ทุกคนมีหมายเลขนะครับ ๑/๑ ๑/๒...........
๑/๑ ไม่ได้หมายถึงว่าผมจะเป็นหัวหน้าห้อง เหมือนเรียนอนุบานแหละครับ หัวหน้าไม่จำเป็นต้องเป็นผู้ก่อตั้ง
แต่ต้องมีภาวะผู้นำ หล่อ หน้าตาดี ......
555 ยาวไปละ หมายเลขมาจาก ลำดับรถที่ได้มาครับ ผมได้รถมา 2538 SERPICO SS มันอยู่กับผมมานานมากๆ
ตั้งแต่เรียนเทคนิคโน้นแนะ  จากศูนย์ธีรวัฒน์เชียงราย ผ่อนหมดก็เป็นแสนละสมัยนั้น จะบอกว่าหัวใจผมมันมีออโตลูปไหลเวียนตั้งแต่นั้นมา
น็อตทุกตัวอะไหล่ทุกชิ้นผมแทบจะจำมันได้หมด อาการทุกอาการก็พอจะรู้ ฉะนั้นกลุ่มของเราจึงมีแต่ KAWASAKI ที่แวะเวียนมาประจำ
กลุ่มอนุบานทุกคนรู้ดีว่าช่วงวัยรุ่นรถรุ่นไหนแรง รุ่นไหนสวย  ดิเรก อาชาวงศ์ คือใคร ปรีชา ยงค์สว่างอรุณ คือใคร
ทุกคนจึงตามหามันเพื่อมาเติมเต็มสิ่งที่ขาดหายไป  จาก 1 เป็น 2 เป็น 3 .......
รถทุกคันในกลุ่มคงต้องผ่านประแจบ้านผมบ้างละ แต่งนิดเติมหน่อยตามสไตล์ของแต่คน
รถมันก็อายุมากจะให้เหมือนใหม่คงไม่ไหว ขับไปซ่อมไป แต่งไป จึงเป็นที่มาของอนุบาน บานที่แปลว่าบานปลาย
จนทุกวันนี้รถทุกคันยังต้องทำ ใหญ่บ้าง เล็กบ้าง สีไม่สวยบ้าง มันเป็นความชอบของแต่ละคน หาเรื่องออกมาพบปะกัน
เปลี่ยนน็อตสีตัวหนึ่งยังต้องมาบ้านผมเลย  มาสังสรรค์มาคุยกัน บางวันรวมตัวกันจะครบกลุ่ม บางวันก็ 2 คัน
บ้านผมไม่ใช่ร้านซ่อมรถ ไม่ได้ขายรถ  ชื้อรถมาหลักพันยันหลักหมื่น อะไหล่เปลี่ยนนิดหน่อยยันเปลี่ยนอะไหล่ทั้งคัน รถทุกคันในกลุ่มเจ้าของต้องมาช่วยผมทำ
ทำเครื่องแต่แรง ทำสี ทุกอย่าง เพื่อให้ทุกคนรักรถของตัวเอง หากคุณได้ทำเองมันจะเกิดความผูกพัน  ค่าแรงเป็นวุ้นดื่มกินด้วยกัน
2T ก็คือ 2T ไม่ว่าจะกลุ่มไหนยังไง จะ Kawa หรือ Honda ตราบไดที่ยังมีออโตลูปไหลเวียนอยู่ในตัวเรา ผมว่ามันไม่ต่างกันนะครับ (คนไทยหัวใจเดียวกัน......)
4 สิ่งในโลก .. ที่เงินซื้อไม่ได้ !!!..คือ ... "ความรัก" ,"เวลา", "ชีวิต" และ  "มิตรแท้"

น่าจะรุ่น ๆๆ เดียวกัน นะนี้  ....    อิอิอิ

เ อ า ม า ย ั่ ว เ ชี ย งใหม่ 086-6706320

sombe

หวัดดีครับพี่น้องเชียงราย บ้านเราฝนตกทุกวันเลยนะครับ

เลขบัญชี -398 0 80127 2 ธนาคาร กรุงเทพสาขา อ.แม่สาย tel 0823894683

FON-KANG-R-RAY-

/ฝน พิษณุโลก

dj_jerd

อ้างจาก: lichen เมื่อ กรกฎาคม 25, 2013, 03:21:49 หลังเที่ยง
อ้างจาก: tcop เมื่อ กรกฎาคม 24, 2013, 04:16:17 หลังเที่ยง
ตั้งแต่เรียนเทคนิคโน้นแนะ  จากศูนย์ธีรวัฒน์เชียงราย ผ่อนหมดก็เป็นแสนละสมัยนั้น จะบอกว่าหัวใจผมมันมีออโตลูปไหลเวียนตั้งแต่นั้นมา
กลุ่มอนุบานทุกคนรู้ดีว่าช่วงวัยรุ่นรถรุ่นไหนแรง รุ่นไหนสวย  ดิเรก อาชาวงศ์ คือใคร ปรีชา ยงค์สว่างอรุณ คือใคร
ทุกคนจึงตามหามันเพื่อมาเติมเต็มสิ่งที่ขาดหายไป  จาก 1 เป็น 2 เป็น 3 .......
เปลี่ยนน็อตสีตัวหนึ่งยังต้องมาบ้านผมเลย  มาสังสรรค์มาคุยกัน บางวันรวมตัวกันจะครบกลุ่ม บางวันก็ 2 คัน
บ้านผมไม่ใช่ร้านซ่อมรถ ไม่ได้ขายรถ  ชื้อรถมาหลักพันยันหลักหมื่น อะไหล่เปลี่ยนนิดหน่อยยันเปลี่ยนอะไหล่ทั้งคัน รถทุกคันในกลุ่มเจ้าของต้องมาช่วยผมทำ
ทำเครื่องแต่แรง ทำสี ทุกอย่าง เพื่อให้ทุกคนรักรถของตัวเอง หากคุณได้ทำเองมันจะเกิดความผูกพัน  ค่าแรงเป็นวุ้นดื่มกินด้วยกัน

น่าจะรุ่น ๆๆ เดียวกัน นะนี้  ....    อิอิอิ
สวัสดีพี่น้องทุกท่านครับผมและยินดีที่ได้รู้จักพี่ tcop อนุบานเจียงฮายครับผม
....ส่วนพี่เล็กยังหนุ่มหล่ออยู่เสมอครับผม5555
กลางเดือนหน้ากระผมขออนุญาตอาจจะรบกวนพี่เล็กเทสรถแถวเชียงใหม่ครับ
....ถ้ารถยังอยู่และเป็นเนื้อคู่กันจริงๆ....อยากได้มานานละรุ่นนี้ครับโปรเจคทำสีล้อโตเก็บไว้ก่อน5555

dj_jerd

สวัสดีพี่เอกTZR พี่เก่งเอ็นโปร ท่านเอกป่าห้านางแลและท่านsombeเซอปิโก้แม่สายครับผม
ปล....พี่เล็กครับสงสัยไม่ได้เทสรถละครับลงขายเมื่อวานผมเห็นเมื่อกี้ว่าจะโทรไปหาเจ้าของ
ดูอีกทีขายไปแล้วครับ....น่าเสียดายเจ้าแกรมม่าทู..ขาวแดง.. :) :) :) :)

krai2509

มาเที่ยวเชียงรายครับเชียงรายน้ำท่วมป่าวครับ...

มันอยู่ที่ใจไม่ใช่วัย...!!!

doldee

อ้างจาก: krai2509 เมื่อ กรกฎาคม 27, 2013, 05:16:01 หลังเที่ยง
มาเที่ยวเชียงรายครับเชียงรายน้ำท่วมป่าวครับ...

ยังไม่ท่วมครับ พี่ไกร แล้วเชียงใหม่เป็นไงบ้างครับ...

lichen

อ้างจาก: dj_jerd เมื่อ กรกฎาคม 26, 2013, 09:39:14 หลังเที่ยง
สวัสดีพี่เอกTZR พี่เก่งเอ็นโปร ท่านเอกป่าห้านางแลและท่านsombeเซอปิโก้แม่สายครับผม
ปล....พี่เล็กครับสงสัยไม่ได้เทสรถละครับลงขายเมื่อวานผมเห็นเมื่อกี้ว่าจะโทรไปหาเจ้าของ
ดูอีกทีขายไปแล้วครับ....น่าเสียดายเจ้าแกรมม่าทู..ขาวแดง.. :) :) :) :)

รถอะไรครับ ...  อ.เจิด  ....

เ อ า ม า ย ั่ ว เ ชี ย งใหม่ 086-6706320

dj_jerd

คันที่พี่โจชี้เป้าแกรมม่าทูสีขาวแดงราคา13000ไม่ทันแล้วครับเห็นขายไปแล้วครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,99644.20.html

dj_jerd

มาช่วยเสี่ยอาร์ตส่ง ls ให้เจ้าของคนใหม่แอบถ่าย VRสวยๆเสี่ยบอมรูปหล่อเจ้าของขับTZM มาพอดีครับ

FON-KANG-R-RAY-

/ฝน พิษณุโลก

dj_jerd

อ้างจาก: FON-KANG-R-RAY- เมื่อ กรกฎาคม 28, 2013, 11:25:19 ก่อนเที่ยง
สวัสดียามสายครับ
สวัสดีครับผม....เชียงรายฝนตกทั้งวัน....ช่วงนี้ต้องปั่นจักรยานเอาครับผม
BMW1200 CC พี่นุ๊คใจดีให้ถ่ายภาพยกรถลงมาถ่ายภาพเหมือนคันก่อนๆไม่ได้
เพราะมันหนักมากและต้องไปเชียงใหม่ก็เลยได้ภาพมาแค่นี้ครับผม

doldee

lichen

อ้างจาก: doldee เมื่อ กรกฎาคม 30, 2013, 11:05:33 หลังเที่ยง
สวยงามมากครับ อ.เจิด...

ใครสวยครับ  ..  @@@@

รถ รึ อ.เจิด อะครัย   .....   อิอิอิ

doldee