Main Menu

รบกวนสอบถามห้องนี้ เรื่องคาร์บู ครับ

เริ่มโดย NSR500, พฤษภาคม 21, 2013, 09:44:53 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

NSR500

ถ้าจะเอา คาร์บู tzr มาใส่ vrr จะมีผลยังไงบ้างครับ ต้องทำอะไรบ้าง เช่นพวกสายคันเร่ง คอยาง นมหนู
(ขอละเอียดหน่อยคับจะได้ประเมินค่าใช้จ่าย)  รถผม vrr เดิมๆ   ขอบคุณครับ

yooth mtx

ไม่เคยใส่นะครับ...แต่ TZ-VR มันก็บอดี้เดียวกัน อะไรๆ มันน่าจะใส่กันได้นะ
    ...สายเร่ง น่าจะได้พอดี 
    ...คอยาง(ด้านต่อกรอง) อันนี้ไม่รู้ว่าขนาดปากคาร์บูเท่ากันป่าว  ถ้า VR เล็กกว่า ก็เปลี่ยนมาใช้ของ TZ ครับ  อันนี้ไม่แพง ไม่ถึงร้อย
    ...แป้นหรีด ถ้าไม่เท่ากัน ก็เปลี่ยนมาใช้ของ TZ ครับ  อันนี้ไม่แพง หน้าซื้อขายมี น่าจะ 100-150 บาท

ที่เหลือก็เป็นเรื่องการปรับจูนครับ  แต่ก็ไม่น่าจูนยากนะ  150 CC เท่ากัน

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

NSR500

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ