Main Menu

แนะนำรถเดินทางไกล แบบคนเดียว หน่อยครับ

เริ่มโดย alt969, เมษายน 17, 2013, 10:11:53 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nuttakit

ser ตัวเเรก กะ ตัวสุดท้าย

Chailek

ตึกอยากสวยบ้าง

RS19

ทุกยี่ห้อดีหมดถ้าสภาพสมบูรณ์  มันอยู่ที่คุณต่างหากว่าจะได้รถสภาพกี่เปอร์เซนต์ 2จังหวะมันเลิกผลิตมาหลายปีแล้ว เจอยำมาต่อให้รุ่นที่ดีที่สุดก็มีหวังไปไม่ถีงจุดหมาย ปล.ต้องเซอร์วิตเองเป็นบ้าง และอะไหล่ว่ายังพอหาได้ริปล่าว

sixhart

ผมเคย เอาขึ้นรถไฟไปเชียงใหม่ ขับไปแม่สาย เเล้วล่องลงมาเรื่อยๆถึงกรุงเทพ พักสองวันต่อด้วยลงไปโกลกเเล้วขึ้นรถไฟกลับ
อยากบอกว่า ชาตินี้ไม่เอาอีกเเล้ว เมื่อยฉิบหาไม่เจอ ปวดตูดอยู่เป็นอาทิตย์ ปล.คันในลายเซ็นต์
''ก็แค่คนบ้าๆที่ขี่ su'' ธนาคาร กษิกรสาขาคู้บอน 6032017884 LINE sixerror0805940760

ZAAKA

ขี่รุ่นไดกะได้ถ้าใจพร้อม
เสาอาทิตขี่เวฝไปกลับร้อยโลยังเมื่อยเลย
มันเหยียบเท้าตรงคอรถได้หลายท่า
ถ้าไปหนองคายร้อยสามสิบโลจาขี่แอลไป :-*

itcentre

ชีวิตมันต้อง Suck Seed

Tel:0852867143

Arm TZ

ชอบรุ่นไหนจัดไปเลยครับ ขอสภาพสมบูรณ์ๆหน่อยก็ไปได้หมดทุกรุ่นครับ

ningeg

อ้างจาก: komchai เมื่อ เมษายน 19, 2013, 10:28:07 ก่อนเที่ยง
แนะนำตระกลูคาวาครับ ถ้าท่านตัวเล็กหน่อย160-170cm ขี่krสวยครับ ถ้า170-180cmขี่serสวยครับ
ถ้าเกิน180cmขึ้นไปขี่รถพวกนี้ดูเล็กไปนิดถ้า2จังหวะต้องtzm แกมมา เลยแต่อะไหล่แท้+เทียมหายาก
หน่อย กัดฟันจับcbr ninja250มือ2ไม่เกิน80000 ไปทั่วไทยใช้กันยันลูกบวชครับ
ผมกำลังดูอยู่เลยครับ ว่าตัวเองจะเอาอะไรดี คิดเหมือนกันว่าถ้าเอา KR รถน่าจะเล็กไปสำหรับเรา ผมสูง 177 หนัก 77 พอมาเจอพี่ท่านนี้ก็ทราบทันทีเลยว่า หาเซอร์ ดีกว่า

ขอบคุณนะครับ
ฝากรถไว้คันนึงครับ http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,113963.0.html

Nont_TZ

ผมเคยขับ tzr จากกรุงเทพไปพิูษณุโลกระยะทาง400กิโล ขาไปผมใช้เวลา 5 ชม.กว่าๆก็ถึง แต่ขากลับผมใช้เวลามากกว่า 12 ชม. รู้มั้ยเกิดอะไรขึ้น ผมเหนื่อย เมื่อย และ ท้อ ผมแวะปั้มนอนหลับเลย แวะแล้วแวะอีก ไม่เอาอีกแล้ว

ผมว่าเอารถที่นั่งสบาย ยื่นพื้นที่100-120 แล้วทรงตัวดีเบรกมั่นใจ
รถเก่ามีความรู้เรื่องเครื่องยนต์กลไกทำเองได้บ้าง สำรองอะไรเล็กๆน้อยก็ ถึงไหนถึงกัน

ถ้ามีโอกาสอีกผมจะเอา TZR ผมนี้แหล่ะ ไปลาว ไปไหนๆก็ได้ที่ผมอยากไป เที่ยวแบบ ลุง500 ป้านก

ใหม่จังพ่อ มีหนูอ่ะป่ะ

ningeg

อ้างจาก: Nont_TZ เมื่อ สิงหาคม 30, 2013, 11:31:00 ก่อนเที่ยง
ผมเคยขับ tzr จากกรุงเทพไปพิูษณุโลกระยะทาง400กิโล ขาไปผมใช้เวลา 5 ชม.กว่าๆก็ถึง แต่ขากลับผมใช้เวลามากกว่า 12 ชม. รู้มั้ยเกิดอะไรขึ้น ผมเหนื่อย เมื่อย และ ท้อ ผมแวะปั้มนอนหลับเลย แวะแล้วแวะอีก ไม่เอาอีกแล้ว

ผมว่าเอารถที่นั่งสบาย ยื่นพื้นที่100-120 แล้วทรงตัวดีเบรกมั่นใจ
รถเก่ามีความรู้เรื่องเครื่องยนต์กลไกทำเองได้บ้าง สำรองอะไรเล็กๆน้อยก็ ถึงไหนถึงกัน

ถ้ามีโอกาสอีกผมจะเอา TZR ผมนี้แหล่ะ ไปลาว ไปไหนๆก็ได้ที่ผมอยากไป เที่ยวแบบ ลุง500 ป้านก

งง ครับ สรุป TRZ ดีหรือไม่ดีครับ เห็นบอกว่าเมื่อย แต่จะเอาไปลาว ผมไม่ค่อยเข้าใจอะครับ
ฝากรถไว้คันนึงครับ http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,113963.0.html

Arm TZ

อ้างจาก: ningeg เมื่อ สิงหาคม 29, 2013, 09:01:18 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: komchai เมื่อ เมษายน 19, 2013, 10:28:07 ก่อนเที่ยง
แนะนำตระกลูคาวาครับ ถ้าท่านตัวเล็กหน่อย160-170cm ขี่krสวยครับ ถ้า170-180cmขี่serสวยครับ
ถ้าเกิน180cmขึ้นไปขี่รถพวกนี้ดูเล็กไปนิดถ้า2จังหวะต้องtzm แกมมา เลยแต่อะไหล่แท้+เทียมหายาก
หน่อย กัดฟันจับcbr ninja250มือ2ไม่เกิน80000 ไปทั่วไทยใช้กันยันลูกบวชครับ
ผมกำลังดูอยู่เลยครับ ว่าตัวเองจะเอาอะไรดี คิดเหมือนกันว่าถ้าเอา KR รถน่าจะเล็กไปสำหรับเรา ผมสูง 177 หนัก 77 พอมาเจอพี่ท่านนี้ก็ทราบทันทีเลยว่า หาเซอร์ ดีกว่า

ขอบคุณนะครับ
คนขี่ตัวใหญ่ผมว่า tzm ก็เหมาะนะครับ การทรงตัวหนักแน่นดี  แต่มันจะก้มๆกับไข่ติดถังหน่อยนึง แต่ถ้าชินแล้วผมว่าสบายนะครับ

ของผมทั้งโหลดหน้ากับยกตูดโด่งท่าขี่ก้มกว่าปกติ แต่ผมกลับชอบเพราะเวลาขี่ลำตัวเราไม่ปะทะลมมากวิ่งเร็วๆก็สนุกเลยทำให้รู้สึกชิวๆเวลาขี่เหนื่อยน้อยกว่าท่าขี่ที่นั่งตรงๆ

อันนี้คือความรู้สึกส่วนตัวนะครับ