Main Menu

ขอคำปรึกษาทีครับเรื่องส่งของไปหลายเดือนแล้วเพิ่งมีปัญหา ณ วันนี้

เริ่มโดย Sakuramoshi, พฤศจิกายน 14, 2012, 10:26:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Sakuramoshi

เนื่องจากผมได้ขายล้อนินจา ไปได้หลายเดือนแล้ว แล้วเมื่อกี้พี่ท่านนึงที่ได้ซื้อผมไปเพิ่งได้โทรแจ้งว่า ล้อที่ซื้อไปดุ้งและใช้การไม่ได้ น่าจะดุ้งจากการขับขี่มาก่อนแล้วไม่น่าจะเกิดจากการส่ง บล้าๆ ...

ผมก็งงสิครับ  :-* ทำไมของผมถึงมีปัญหาได้ เพราะก่อนที่ผมจะซื้อมาผมจะเช็คอย่างดีถึงจะซื้อมาถ้ามีปัญหาผมถึงไม่ซื้อ ตอนนี้ก็รอพี่ท่านนั้นส่งรูปล้อที่มีปัญหามาอยู่ แล้วผมจะเอามาเทียบกับรูปที่ผมถ่าย

เก็บไว้...

คืออยากถามพี่ๆหน่อยครับว่ากรณีนี้ครวทำไงดีครับ พอดีผมงงมากเลยเพราะถ้าชิ้นไหนไม่ดีผมไม่เอามาขายอ่ะครับก็จะดูผ่านๆไป

aoaaued

ไม่รู้เหมือนกันครับ   เอาใจช่วยให้ตกลงปัญหากันได้ครับ

Sakuramoshi

จริงๆถ้ามีปัญหาใน 7 วัน ยังพอได้อยู่  แต่นี่ล่อมาหลายเดือนแล้ว - -"  เลยไปไม่ถูกเลย

poi4

ปกติคนเราถ้าซื้อสินค้าแล้วถ้ามีปัญหาหรือมีตำหนิส่วนใหญ่ก็จะทักท้วงทันที่ที่ได้รับสินค้านั้นๆในเหตุการนี้เป็นการซื้อสินค้าไป"นานมากแล้ว"แล้วโทรกลับมาบอกว่าสินค้ามีตำหนิตรงนู้นตรงนี้ ถามก่อนนะครับว่าก่อนซื้อขายกันตกลงกันว่าอย่างไรแล้วซื้อไปแล้วได้ตรวจสอบของที่ได้ไปหรือไม่หรือท่านซื้อไปสัก1เดือนแล้วโทรมาบอกว่าของมีความเสียหายเกิดขึ้นผมถ้าหน่อยนะว่าเค้าจะเชื่อคุณหรือไม่หรือคนซื้อไปมีอะไรมายืนยันว่าสินค้าที่ซื้อไปยังมิได้นำไปใช้อะไรเลยแกะของมาก็เป็นแบบนี้เลยก็อาจจะพอเชื่อได้บ้างนะครับลองอ่านดูแล้วกับไปคิดดูใหม่ครับขอให้เป็นข้อคิดสำหรับคนซื้อทุกท่านครับ

@@TaJung@@

ผ่านมาหลายเดือนแล้ว  เอ่อ  สินค้ามือสองตามสภาพ  คงไม่รับประกันๆยาวนานขนาดนี้มั๊ง
ซื้อเอาไปแล้วทำไมไม่หมุนตรวจสอบก่อนว่าดุ้งหรือเปล่า  วางจนผ่านไปเป็นเดือนแล้วค่อยเช็คแบบนี้แล้วมาเคลม
ผมว่ามันเกินไปแล้วนะ

ทำแบบนี้คนขายก็แย่สิครับ....สงสัยต่อไปเวลาขายต้องระบุไปเลยว่าซื้อไปแล้วให้ตรวจสอบเองด้วยก่อนเก็บ  ไม่พอใจหรือมีปัญหาให้รีบแจ้ง....
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

๑๒๓๔

Sakuramoshi

น่าจะไม่ต่ำกว่า 2-3 เดือนแล้วอ่ะครับ ตอนที่ส่งไป

เอส ณ.โซนรั่ว

หากคุณถ่ายรูปไว้ตามที่บอก ก็รอรูปเปรียบเทียบครับ

แต่นานขนาดนี้แล้ว ถึงของเสียหายระหว่างจัดส่งจริง

บริษัทที่รับจัดส่งก็คงไม่รับผิดชอบในความเสียหายแล้วครับ

ก็คงต้องอยู่ว่าทั้งสองฝ่ายจะตกลงกันยังไง

JO WANGPONG

เป็นกำลังใจให้ทั้งสองฝ่ายตกลงกันได้ด้วยดีนะครับ

Sakuramoshi

คือผมสงสัยที่ว่า ถ้ามันเสียหายอย่างหนักใช้การไม่ได้ ทำไมเค้าไม่บอกผมตั้งแต่ได้ของ ตามธรรมชาติ เมื่อคนใดก็ตามสั่งของราคาค่อนข้างสูงเมื่อได้รับต้องเช็คอย่างละเอียดอยู่แล้วถ้าเสียหายอย่างหนักถึงขั้นใช้ไม่ได้จริงเปิดมาน่าจะเห็นเลย - -" 

BJC

ผมก้อไม่เห็นสภาพของก่อนขาย........แต่ว่าเขาเอาของไปขายต่อให้ใครหลังจากใช้แล้ว...
พอโดนเคลมก้อเลย.....เปิดเวปให้ดู..สอบถามหน้าเวปให้คนซื้อต่อดู........อ้างว่าจัดหาของมาจากคุณ..........รึป่าว......

มันยากที่จะคิด......ไม่ขอฟันธง....ตอนซื้อเขาอาจไปทำงานอยู่ต่างประเทศ....กลับมาเจอของที่พี่น้องเขาเอาไปใช้ก่อนที่เขาจะกลับมา
สภาพเลยเป็นยังงั้น

จะคิดรัยมากถ้าของเราดี....ยอมรับกันได้ตามที่โทรคุยก่อนขาย

ได้กินในสิ่งที่ไม่อยากกิน
ได้นอนในที่..ที่ไม่อยากนอน
จะสำมะเหียกอันใด...กับชีวิตในต่างแดน