Main Menu

เคยมั๊ย..............รักใครมากที่สุด

เริ่มโดย dDOn, ตุลาคม 27, 2012, 03:29:42 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

dDOn

อ้างจาก: นักบิดชนบท เมื่อ ตุลาคม 27, 2012, 11:57:57 หลังเที่ยง
ขอมีส่วนร่วมกับความรู้สึกด้วยคนครับ ตอนนี้ก็กำลังมีปัญหาแบบเดียวกันครับ
ตอนที่รักกันก็ดีไปทุกอย่างครับ พอนานวันไม่เคยมีดีในสายตาเขาเลย
แค่บอกว่าหมดเราก็เข้าใจครับอย่าทำร้ายจิตใจและความรู้สึกกันเลยครับ
เพลงน้ำใต้ศอก วงสกายพาส
ใหม่ๆอะไรก้อเอา แต่พอเก่าๆอะไรก้อยี้ >:(
ความรักก้อเหมือนเสื้อตกสี ยิ่งใส่นานปียิ่งซีดลงซีดลง
:(

THANACHOT

เป็นสัจธรรมครับทุกอย่างบนโลกใบนี้มีเกิดแล้วก็ดับครับ
ไม่ว่าจะความรัก  เริ่มต้นก็ยังไม่รักกันจนรักกันและหมดรัก
อารมณ์ของคนเราก็เหมือนกัน ตอนนี้ทุกข์หรือเจ็บอยู่มันก็ไม่สามารถอยู่กับคุณได้นาน( +1ม้า เป็นกำลังใจให้ )

125cc.Only

ตอนนี้สำหรับผม ผมคิดว่า "ความรัก มันไม่มีอยู่จริง"

dDOn

อ้างจาก: 150CC.only เมื่อ ตุลาคม 28, 2012, 12:45:14 หลังเที่ยง
ตอนนี้สำหรับผม ผมคิดว่า "ความรัก มันไม่มีอยู่จริง"
ตอนนี้อาจไม่มี
แต่วันหน้าอาจจะมี ขอให้มีวันนั้นไวๆครับ
???

dDOn

อ้างจาก: THANACHOT เมื่อ ตุลาคม 28, 2012, 10:29:45 ก่อนเที่ยง
เป็นสัจธรรมครับทุกอย่างบนโลกใบนี้มีเกิดแล้วก็ดับครับ
ไม่ว่าจะความรัก  เริ่มต้นก็ยังไม่รักกันจนรักกันและหมดรัก
อารมณ์ของคนเราก็เหมือนกัน ตอนนี้ทุกข์หรือเจ็บอยู่มันก็ไม่สามารถอยู่กับคุณได้นาน( +1ม้า เป็นกำลังใจให้ )
ขอบคุณครับ
ดูมาดูไปเว็ปนี้มีนักธรรมเยอะเหมือนกันแฮะ

TUMNS15RR

eakkachai

เวลาจะทำให้ทุกอย่างดีขึ้นคับ....เชื่อผม

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

dDOn

อ้างจาก: TUMNS15RR เมื่อ พฤศจิกายน 01, 2012, 03:15:09 ก่อนเที่ยง
อยากมีความรักบ้างจัง โสดมานานแล้ว

ท่านตั้มก้อเขียน ร.เรือ ไม้หันอากาศ ก.ไก่ ใส่กระเป๋าตังค์ไว้
จะได้มีรักติดตามไปทุกที่

dDOn

อ้างจาก: eakkachai เมื่อ พฤศจิกายน 01, 2012, 03:21:09 ก่อนเที่ยง
เวลาจะทำให้ทุกอย่างดีขึ้นคับ....เชื่อผม
เชื่อก้อด้ายครับ
พอดีไม่มีตังค์

เดช..ไอ้เสื้อทอง

รักกันไป คนละแบบ  มีที่สุดในใจ อยู่ หลายคน  ผูกพันธุ์ กัน ไปคนละอย่าง

เมีย.....คือ เพื่อน ตาย  ร่วมทุกข์ ร่วมสุข  เธอเจ็บแทนผม อย่างจริงใจ   เมื่อ ผม เจ็บ...

ลูก......ทุกครั้งที่มอง หน้าพวกเขา     เขาทำให้ ผม รู้ ว่า  ผม มีชีวิต อยู่ไปเพื่อ  อะไร 

พ่อ.......รักพ่อ มาก    มากขึ้น สุด ๆ เมื่อตอน พ่อจากผม ไป ....วันก่อน  ลูก ๆ ผมเปิด " หนังฝรั่งเรื่อง  คลิ๊ก หยุดเวลา "

อะไรซักอย่าง  มี ฉาก นึง   ที่ พระเอก มันนึกถึง ตอน ที่ พ่อเขา ยังไม่ตาย  เขา ตวา่ดใส่ พ่อ เพราะความรำคาญ ที่  พ่อ เขา มาพูดอะไรด้วยตอนยุ่ง ๆ   ....แล้ว พระเอก ร้องไห้  นึกเสียใจ   ที่ทำอะไรลงไป อย่างนั้น   

ผม อด ร้องไห้ ตาม หนัง  ในฉากนี้ ไม่ได้ จริง ๆ   มันตรงกับผม มาก 

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

jimonline

ตอนนี้ รักใครไม่ได้  รู้สึกว่าตัวเองไม่มีไรเลย ทั้งฐานะ หน้าที่ การงาน หลักๆไม่เคยเอาใจใส่เธอเลย 

ไม่มีอะไร จีรัง ยังยืน 

แม้แต่ พระพุทธองค์ ทรงเห็นว่าจะเกิดทุกข์  ยังทรงหนี ผนวจ แสวงหาทาง สว่าง จนเจอ ทางดับทุกข์

125cc.Only

อ้างจาก: dDOn เมื่อ ตุลาคม 29, 2012, 06:57:24 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: 150CC.only เมื่อ ตุลาคม 28, 2012, 12:45:14 หลังเที่ยง
แต่วันหน้าอาจจะมี ขอให้มีวันนั้นไวๆครับ
???

ไม่ว่า วันนี้วันไหน วันทีผ่านมาหรือวันข้างหน้า  ความรักมันก็ไม่มีอยู่จริง เพราะมันไม่เคยมีอยู่ เราปรุงแต่งไปเอง

ผมเคยอกหัก กืนไม่ได้ นอนไม่หลับ (รื่องจริงไม่ใช่สำนวน) หลายวัน
จนรู้ว่าที่ครูสอนว่าถ้าคนเราไม่ได้กินอาหารเกิน7วันจะตาย  ครูพูดผิดละกัน เพราะไม่มีแม้แต่น้ำที่เข้าปากมากกว่า7วัน
ไม่ได้นอนด้วย ไม่ได้หลับแม้แต่วินาทีเดียวตลอเวลา7วัน     ผมไม่ตายแถมร่างกายแข็งแรงปกติ แต่จิตใจย่ำแย่    ผมต้องพึ่งโดมิคุม กว่าจะหาได้หมดไปหลายตังเพราะมันผิดกฏหมาย ถึงได้นอนในวันที่8 เพราะหวังให้ร่างกายพักผ่อน แต่สุดท้ายรู้สึกว่าหลับจริงแต่ไม่มีประโยชน์ 

dDOn

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ พฤศจิกายน 02, 2012, 10:48:58 หลังเที่ยง
รักกันไป คนละแบบ  มีที่สุดในใจ อยู่ หลายคน  ผูกพันธุ์ กัน ไปคนละอย่าง

เมีย.....คือ เพื่อน ตาย  ร่วมทุกข์ ร่วมสุข  เธอเจ็บแทนผม อย่างจริงใจ   เมื่อ ผม เจ็บ...

ลูก......ทุกครั้งที่มอง หน้าพวกเขา     เขาทำให้ ผม รู้ ว่า  ผม มีชีวิต อยู่ไปเพื่อ  อะไร 

พ่อ.......รักพ่อ มาก    มากขึ้น สุด ๆ เมื่อตอน พ่อจากผม ไป ....วันก่อน  ลูก ๆ ผมเปิด " หนังฝรั่งเรื่อง  คลิ๊ก หยุดเวลา "

อะไรซักอย่าง  มี ฉาก นึง   ที่ พระเอก มันนึกถึง ตอน ที่ พ่อเขา ยังไม่ตาย  เขา ตวา่ดใส่ พ่อ เพราะความรำคาญ ที่  พ่อ เขา มาพูดอะไรด้วยตอนยุ่ง ๆ   ....แล้ว พระเอก ร้องไห้  นึกเสียใจ   ที่ทำอะไรลงไป อย่างนั้น   

ผม อด ร้องไห้ ตาม หนัง  ในฉากนี้ ไม่ได้ จริง ๆ   มันตรงกับผม มาก 

.

:D :D :D :D :D :D :D

dDOn

อ้างจาก: 150CC.only เมื่อ พฤศจิกายน 04, 2012, 08:14:01 หลังเที่ยง
อ้างจาก: dDOn เมื่อ ตุลาคม 29, 2012, 06:57:24 ก่อนเที่ยง
???

ไม่ว่า วันนี้วันไหน วันทีผ่านมาหรือวันข้างหน้า  ความรักมันก็ไม่มีอยู่จริง เพราะมันไม่เคยมีอยู่ เราปรุงแต่งไปเอง

ผมเคยอกหัก กืนไม่ได้ นอนไม่หลับ (เรื่องจริงไม่ใช่สำนวน) หลายวัน
จนรู้ว่าที่ครูสอนว่าถ้าคนเราไม่ได้กินอาหารเกิน7วันจะตาย  ครูพูดผิดละกัน เพราะไม่มีแม้แต่น้ำที่เข้าปากมากกว่า7วัน
ไม่ได้นอนด้วย ไม่ได้หลับแม้แต่วินาทีเดียวตลอเวลา7วัน     ผมไม่ตายแถมร่างกายแข็งแรงปกติ แต่จิตใจย่ำแย่    ผมต้องพึ่งโดมิคุม กว่าจะหายได้หมดไปหลายตังเพราะมันผิดกฏหมาย ถึงได้นอนในวันที่8 เพราะหวังให้ร่างกายพักผ่อน แต่สุดท้ายรู้สึกว่าหลับจริงแต่ไม่มีประโยชน์  

อืมมมม
ก้อนี่ไงครับความรัก
ความรักที่คุณมีให้เขา
แต่เขาอาจจะรักคุณน้อยกว่า
อย่างผมก้อคิดว่ารักเจี๊ยบมากที่สุดแล้ว
แต่ถ้าเทียบกับคุณแล้ว รู้สึกว่าผมยังน้อยกว่าเยอะครับ
ไงก้อขอให้คุณมีวันที่โชคดีครับ
แม้ว่าทุกวันนี้จะหารักแท้ได้ยากเต็มที
ที่เห็นๆ มัน............ขอแก้ละกัน :-*

surasit_574

]ลุงดอนครับผมมีเพลงมาให้ฟังครับ

ปล.ที่ใดมีรัก ที่นั้นมีทุกข์ ใจระทม ขื่นขม ชั่วนิรันดร์

Konrakroad

ตอนแรกผมก็ฝันสวยหรูเหมือนกันว่ามีจะแฟนคนเดียวมีลูกมีครอบครัวที่อบอุ่นเราจะรักเขาและเขาจะรักเราจนวันตาย แต่ความเป็นจริงพอคนสองคนมาใช้ชีวิตร่วมกันเวลามันทำให้อะไรเปลี่ยนแปลงได้ สิ่งที่คิดว่าใช่มันกับไม่ใช่ จากที่เข้าใจกันทุกอย่างมันกับทำอะไรผิดใจทุกอย่าง จากที่รักกันและกันมันกับมีอีกคนปันใจให้คนอื่น และอีกหลายๆอย่าง ประสบการณ์ที่ผ่านมามันทำให้ทุกวันนี้ผมไม่ยึดติดกับความรักมาก ถ้าอยู่กับใครจะทำดีที่สุดแต่ถ้าเราทำดีที่สุดแล้วยังไม่ใช่ก็ขอแยกกันดีกว่า หาคนใหม่ไปเรื่อยๆจนกว่าจะใช่   ???  >:(  >:(  >:(

โทร 0815153375

นาย ฉลาด  พรมบุบผา 233 หมู่ 8 บ้านโนนฤาษี ต.กุดบง อ.โพนพิสัย จ.หนองคาย 43120

กรุงไทย สาขาโพนพิสัย  เลขบัญชี 980-4-70967-8

http://mx7.com/main/

dDOn

อ้างจาก: surasit_574 เมื่อ พฤศจิกายน 06, 2012, 11:35:47 ก่อนเที่ยง
]ลุงดอนครับผมมีเพลงมาให้ฟังครับ

ปล.ที่ใดมีรัก ที่นั้นมีทุกข์ ใจระทม ขื่นขม ชั่วนิรันดร์
ขอบคุณค้าาาาบ
ฝากให้ทุกๆท่านที่กำลังเหนื่อยและท้อ
เหนื่อยนักก้อพักหน่อย ท้อแท้แต่อย่าถอย

dDOn

อ้างจาก: Konrakroad เมื่อ พฤศจิกายน 06, 2012, 08:18:13 หลังเที่ยง
ตอนแรกผมก็ฝันสวยหรูเหมือนกันว่ามีจะแฟนคนเดียวมีลูกมีครอบครัวที่อบอุ่นเราจะรักเขาและเขาจะรักเราจนวันตาย แต่ความเป็นจริงพอคนสองคนมาใช้ชีวิตร่วมกันเวลามันทำให้อะไรเปลี่ยนแปลงได้ สิ่งที่คิดว่าใช่มันกับไม่ใช่ จากที่เข้าใจกันทุกอย่างมันกับทำอะไรผิดใจทุกอย่าง จากที่รักกันและกันมันกับมีอีกคนปันใจให้คนอื่น และอีกหลายๆอย่าง ประสบการณ์ที่ผ่านมามันทำให้ทุกวันนี้ผมไม่ยึดติดกับความรักมาก ถ้าอยู่กับใครจะทำดีที่สุดแต่ถ้าเราทำดีที่สุดแล้วยังไม่ใช่ก็ขอแยกกันดีกว่า หาคนใหม่ไปเรื่อยๆจนกว่าจะใช่   ???  >:(  >:(  >:(
อะไรจะคิดได้เหมือนกันแท้
อย่างว่าแหละ เราดีกะเขาไม่ได้แปลว่าเขาต้องดีกะเรา
เราไม่หลอกใครก้อไม่ได้แปลว่าจะไม่มีใครมาหลอกเรา
ขอให้พบรักที่ดีๆดั่งหวังไวๆครับ