Main Menu

คันสตาร์ทไม่ดีดกลับ.สปริงหลุดใช่ป่าวครับ

เริ่มโดย dinovanz..., ตุลาคม 02, 2013, 08:42:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

dinovanz...

เจ้า tz ของผม อยู่ดีๆกระทืบคันสตาร์ทแล้วไม่ดีดกลับซะงั้น ต้องเอามือจับขึ้นมา ก็จะสตาร์ทได้ปกติ สปริงสตาร์ทหลุดหรือเปล่าครับ ต้องรื้อเครื่องใช่ไหม   :-*
รถโรงเรียน

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

cham

ธนาคารกสิกรไทย สาขาตลาดชันสูตร บางระจัน 304-2-29184-5 นายเฉลิมวุฒิ สว่างพร้อม
ธนาคารกรุงไทย สาขาสิงห์บุรี 116-0-42630-9 นายเฉลิมวุฒิ สว่างพร้อม
0851707566 แชมป์
ที่อยู่ 7 ม. 7 ต.ดอนกำ อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท 17140

dinovanz...

แล้วถ้าฝืนใช้ไปเรื่อยๆ มันมีโอกาศทีี่ชิ้นส่ววนที่หักมันจะไปติดขัดอะไรในเครื่องใด้ไหมครับ ., ;)
รถโรงเรียน

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

เดช..ไอ้เสื้อทอง

สปริง อัน ละ 30 กว่าบาท  ของธรรมดา ความเหนียว ยัง พอ ๆ กับแท้เลย ผมเคยแกะเปลี่ยน ถีบ โหด ๆ แรง ๆ ใช้มาเป็น ปี ก็ ไม่มีพัง

ที่เวลาเข้า อู่ แล้ว ค่าเปลี่ยน มันแพง เพราะ ต้องเปลี่ยน   น.ม.ค.  /ประเก็นฝั่งคลัทช์/+ค่าแรงผ่า  ด้วย

คงประมาณ  4-500  จบ อ่ะครับ  แถวบ้านผม เฉพาะ ค่าแรง เอา 250.- แล้ว

จะว่าง่าย ก็ ไม่ง่าย นะ  แต่ละรุ่น  การ ใส่ มัน ก็ พิศดารต่างกันไป

อย่าง ของ N-PRO ใส่ เดือยล็อกพลาสติก ไม่ถูก  มัน ก็ สตาร์ทไม่เด้งเหมือนเดิม

ของตระกูล KR...SER ...นี่ก็เหมือนกัน ครับ ใส่แกนไม่ถูก ใส่แกนแล้วไม่หมุนล็อก อีกที  มัน ก็สตาร์ทไม่เด้ง

ตั้ง เฟือง ไม่ถูก  มัน ก็ จะดัง เหมือน แมงหวี่  คราง อยู่ นั่น  อ่ะ  ..

.

ให้ร้านที่ชำนาญทำให้ ดี กว่า ครับ

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

cham

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ ตุลาคม 03, 2013, 05:21:01 ก่อนเที่ยง

สปริง อัน ละ 30 กว่าบาท  ของธรรมดา ความเหนียว ยัง พอ ๆ กับแท้เลย ผมเคยแกะเปลี่ยน ถีบ โหด ๆ แรง ๆ ใช้มาเป็น ปี ก็ ไม่มีพัง

ที่เวลาเข้า อู่ แล้ว ค่าเปลี่ยน มันแพง เพราะ ต้องเปลี่ยน   น.ม.ค.  /ประเก็นฝั่งคลัทช์/+ค่าแรงผ่า  ด้วย

คงประมาณ  4-500  จบ อ่ะครับ  แถวบ้านผม เฉพาะ ค่าแรง เอา 250.- แล้ว

จะว่าง่าย ก็ ไม่ง่าย นะ  แต่ละรุ่น  การ ใส่ มัน ก็ พิศดารต่างกันไป

อย่าง ของ N-PRO ใส่ เดือยล็อกพลาสติก ไม่ถูก  มัน ก็ สตาร์ทไม่เด้งเหมือนเดิม

ของตระกูล KR...SER ...นี่ก็เหมือนกัน ครับ ใส่แกนไม่ถูก ใส่แกนแล้วไม่หมุนล็อก อีกที  มัน ก็สตาร์ทไม่เด้ง

ตั้ง เฟือง ไม่ถูก  มัน ก็ จะดัง เหมือน แมงหวี่  คราง อยู่ นั่น  อ่ะ  ..

.

ให้ร้านที่ชำนาญทำให้ ดี กว่า ครับ

.
เห็นด้วยครับพี่ การใส่สปริงคันสตาร์ทของVRมันต้องถอดเอาชุดคลัทช์ออกก่อนแล้วก็ใส่สปริง หรือจะไม่ถอดชุดคลัทช์ออกก็ได้แต่เวลาใส่เดี๊ยวติดโน่นติดนี่อีกและ ลำบากมากเพราะเราต้องขดสปริงให้ได้รอบของมัน ทางที่ดีส่งร้านช่างดีกว่าครับ
ธนาคารกสิกรไทย สาขาตลาดชันสูตร บางระจัน 304-2-29184-5 นายเฉลิมวุฒิ สว่างพร้อม
ธนาคารกรุงไทย สาขาสิงห์บุรี 116-0-42630-9 นายเฉลิมวุฒิ สว่างพร้อม
0851707566 แชมป์
ที่อยู่ 7 ม. 7 ต.ดอนกำ อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท 17140

dinovanz...

ขอบคุณทุกท่านทุกคำแนะนำครับ อยากทำเองแต่ถอดครัชท์ไม่เป็น สงสัยต้องเสียตังค์ให้ช่างแล้วหล่ะครับ.... :P
รถโรงเรียน

bodin

saravut

ให้ช่างที่รู้จักทำเถอะ เดี่ยวมันจะลามไปกันใหญ่
สำหรับท่านที่ไม่เคยถอด

dinovanz...

เรียบร้อยแล้วครับ  เมื่อวานไปซื้อสปริงมาเปลี่ยนแล้ว ไม่ยากเท่าไหร่ หมดค่าสปริงไป100บาท ปะเก็น30บาท น้ำมันเครื่องยังดีอยู่ น้ำหม้อน้ำก็ไม่เปลี่ยน สรุปว่าหายแล้วครับ ขอบคุณทุกๆท่านครับ.... ???
รถโรงเรียน