Main Menu

ห้องนี้ขอรูป..เทน่า..โนวา..สมาย..ได้เปล่าซ้ำไม่เป็นไรคับ...ชื่อนี้....ต้องไม่มีวันตาย..เทน่า..โนว

เริ่มโดย *-* อาร์ม.โคราช *-*, ตุลาคม 31, 2011, 11:11:36 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

easa-phone-534

-สไมล์นี่ ตอนออกตัวจะอืดนิดๆใช่ปะครับ ไม่เหมือนพวก โนวาเอส ออกตัวดีแต่แรกเลย
(ชุดชามครัชท์แรงเหวี่ยงนี่ เปลี่ยนแต่ก้อนครัท แต่ไม่ได้เจียชาม มีร่องนิดหน่อย ใฃน่าจะเป็นเหตุนี้ด้วยปะครับ)

เกียร์1 รอ พอเกียร์2 ไปโลด

-*** มาเป็นพักๆ ***-

วิทย์_2T

ที่ฝากถามอะไหล่กันเข้ามา  ได้ราคาแล้วครับ
ฝาครอบด้านหน้า (ฝาปิดแตร) SMILE-S  BLACK      180บาท
เหล็กท้ายเบาะ SMILE 595 บาท
รอบโช้คอัพหน้า ด้านขวา SMILE   BLACK 130 บาท
ครอบโช้คอัพหน้า ด้านซ้าย SMILE  BLACK 130 บาท

ถ้าท่านยังต้องการอยู่รบกวน PM มาได้ครับ
ราคานี้ผมไม่ได้ บวกเพิ่มนะครับ ราคาตามจริงจากร้านค้าเลย

supermay

วิทย์_2T

อ้างจาก: supermay เมื่อ สิงหาคม 15, 2013, 01:16:04 หลังเที่ยง
กันตก ราคา เอาเรื่อง เหมือนกันนะครับนิ

ผมว่าชุดสีแพงกว่านา แค่เฉพาะบังลม ตัวนอก ใน  ซ้าย ขวา พันปลายๆเลยเชียว

supermay

แฮนด์รถผม เดินทางมาถึงแล้ว ให้ช่างใส่ กับไล่ชุดไฟให้ใหม่ ใส่ หน้ากากใหม่กับครอบแฮนด์ใหม่ โช็คหลังแดช ล้อทอง did หน้า หลังล้อรางสีทองสลับเงิน กะบอกทองหน้า ใกล้แล้วๆ เหลือไปทำสีอีกนิด เฮ้อ...เหนื่อยจริงๆ ปั้นรถคันหนึ่ง

วิทย์_2T

อ้างจาก: supermay เมื่อ สิงหาคม 17, 2013, 01:36:06 หลังเที่ยง
แฮนด์รถผม เดินทางมาถึงแล้ว ให้ช่างใส่ กับไล่ชุดไฟให้ใหม่ ใส่ หน้ากากใหม่กับครอบแฮนด์ใหม่ โช็คหลังแดช ล้อทอง did หน้า หลังล้อรางสีทองสลับเงิน กะบอกทองหน้า ใกล้แล้วๆ เหลือไปทำสีอีกนิด เฮ้อ...เหนื่อยจริงๆ ปั้นรถคันหนึ่ง

รอชมครับ เสร็จแล้วเอารูปมาโชว์หน่อย อยากเห็นสไมลสวยๆ

art_racing

กระโปรงลูกสูบ แหว่ง เป็นไรมั้ยครับ ถ้าใช้ไป ตอนนี้มีเสียง แกร๊กๆๆๆ ตลอดเลย
ปล 
ลูกสูบไซด์ สแตนดาด พร้อมแหวน ราคาเท่าไหร่ครับ
อาการนี้เปลี่ยนแค่ลูกสูบกับแหวนได้ไม๊ครับ
ปล สุดท้าย
รถโนวา ซุปเปอร์ ครับ เดิมๆๆ

วิทย์_2T

อ้างจาก: art_racing เมื่อ สิงหาคม 18, 2013, 06:26:22 หลังเที่ยง
กระโปรงลูกสูบ แหว่ง เป็นไรมั้ยครับ ถ้าใช้ไป ตอนนี้มีเสียง แกร๊กๆๆๆ ตลอดเลย
ปล 
ลูกสูบไซด์ สแตนดาด พร้อมแหวน ราคาเท่าไหร่ครับ
อาการนี้เปลี่ยนแค่ลูกสูบกับแหวนได้ไม๊ครับ
ปล สุดท้าย
รถโนวา ซุปเปอร์ ครับ เดิมๆๆ

สาเหตุที่มันแหว่งเป็นเพราะอะไรครับ ถ้ามีเสียงผิดปกติ ผมว่าเปลี่ยนใหม่ดีกว่านะ  รื้อมาดูว่าเสื้อมีรอยเป็นเส้นลึกไหม เสื้อสึกไหม ถ้ามีรอยหรือว่าสึกเยอะ ก็จัดการคว้านไซส์ใหม่ดีกว่า แต่ถ้าเสื้อปลอกสภาพยังดีอยู่ก็เปลี่ยน แค่ลูก+แหวนใหม่ไซส์เดิม ก็พอแล้วครับ ราคา ที่ผมเคยเบิก ของแท้ ห้าร้อยปลายๆครับ

supermay

ลองขี่ดูแล้ว เหมือนยังไม่เข้าที่ เข้าทาง ท่อคงต้องเอาไปผ่า ขูดเขม่าออก อั้นๆพิกล เด๋วค่อยๆไล่เก็บอย่างอื่นต่อครับ

วิทย์_2T

พี่น้องท่านใด เคยแปลงเสื้อลม ใส่เสื้อแดชบ้างไหมครับ ต้องแปลงอะไรบ้าง ช่วงชักมันไม่เท่ากัน ถ้าปาดตีนเสื้อ แล้วกลึงตีนเสื้อให้เข้าแคร้งได้เลย โดยไม่คว้านแคร้ง ช่องพอร์ท ไอดีไอเสีย จะเพี้ยนไหมครับ

supermay

หุหุ เมกะโปรแจค

สอบถามครับว่า ยกชุดหลังของตัวไหนมาลงครับ สวิงอาร์ม ชุดเบรค ล้อ อ่ะครับ

วิทย์_2T

อ้างจาก: supermay เมื่อ สิงหาคม 19, 2013, 06:38:22 หลังเที่ยง
หุหุ เมกะโปรแจค

สอบถามครับว่า ยกชุดหลังของตัวไหนมาลงครับ สวิงอาร์ม ชุดเบรค ล้อ อ่ะครับ

ผมใช้สวิงอาร์มเดิมๆเลยครับ ชุดปั๊มเบรคเอาของแดชมา ทำสเปเซอร์ยึดปั้มกะทุ้ง ยึดโดยการเจาะรูต๊าบเกลียวที่โครงรถ (เพราะผมไม่อยากเชื่อมเหล็กที่โครง) อาศัยแบบจากรถเพื่อนเอาครับ เทน่า นิว  ส่วนขาเบรคผมใช้ของเดิม แปลงนิดหน่อย ล้อแม็ก แอลครับผม

D2D

อ้างจาก: วิทย์_2T เมื่อ สิงหาคม 19, 2013, 06:33:18 หลังเที่ยง
พี่น้องท่านใด เคยแปลงเสื้อลม ใส่เสื้อแดชบ้างไหมครับ ต้องแปลงอะไรบ้าง ช่วงชักมันไม่เท่ากัน ถ้าปาดตีนเสื้อ แล้วกลึงตีนเสื้อให้เข้าแคร้งได้เลย โดยไม่คว้านแคร้ง ช่องพอร์ท ไอดีไอเสีย จะเพี้ยนไหมครับ

จัดเลยคับ ท่านวิทย์...เสื้อนํ้า เย็นๆ
ชื่อสุริยันต์ ตุลาชม (085-7117443)

ธนาคารกสิกรไทย เลขที่ บ/ช 4482133482

ที่อยู่ 165 ม.4  ต.ศรีถ้อย อ.แม่ใจ จ.พะเยา 56130

supermay

วิทย์_2T

อ้างจาก: supermay เมื่อ สิงหาคม 19, 2013, 07:08:21 หลังเที่ยง
รบกวนขอ รูป หน่อยครับ อยาก ทำดิสหลัง กับใส่เครื่อง 5 เกียร์ด้วยครับ

กล้องไม่อยู่ ไว้เดี๋ยวจะถ่ายมาให้ดูครับ ผมว่า เชื่อมเอาจะง่ายกว่า แต่ก็ต้องรื้อเยอะ  ลอกแบบจากเทน่าดิสหลังเลยครับ พวกปั๊ม เบรค ขาเหยียบเบรค ก็ยกของ เทน่ามาใส่เลย ง่ายดีครับ ถ้าจ้างเขาทำนะ แต่คันนี้ผมทำเอง กว่าจะใช้ได้ รื้อเป็นสิบรอบครับ อิอิอิ

อ้างจาก: D2D เมื่อ สิงหาคม 19, 2013, 07:07:08 หลังเที่ยง
อ้างจาก: วิทย์_2T เมื่อ สิงหาคม 19, 2013, 06:33:18 หลังเที่ยง

จัดเลยคับ ท่านวิทย์...เสื้อนํ้า เย็นๆ

ไว้โปรเจค ยัดไส้บีทเสร็จก่อนครับ ค่อยเริ่มโปรเจคใหม่ อิอิอิ

*-* อาร์ม.โคราช *-*

085-3134378 ดีแทค มีเบอร์นี้เบอร์เดียว อาร์มคับ

เลขบัญชี 5450371736 ธ.กรุงเทพ สาขา.กาบเชิง ภาณุพงศ์ พยัคฆเสนา

http://www.facebook.com/ เฟชผมคับ

http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=49417.0

วิทย์_2T

วิทย์_2T

อ้างจาก: ma-deaw เมื่อ สิงหาคม 21, 2013, 07:51:08 หลังเที่ยง
สมาย สวยจัง

เงียบหายไปนานเลยนะพี่เดี่ยว กำลังซุ่มทำอะไรอยู่หนอ อิอิอิ