Main Menu

ห้องนี้ขอรูป..เทน่า..โนวา..สมาย..ได้เปล่าซ้ำไม่เป็นไรคับ...ชื่อนี้....ต้องไม่มีวันตาย..เทน่า..โนว

เริ่มโดย *-* อาร์ม.โคราช *-*, ตุลาคม 31, 2011, 11:11:36 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Tong_2T_150

อ้างจาก: วิทย์_2T เมื่อ กรกฎาคม 24, 2013, 03:08:21 หลังเที่ยง
ผมสั่งอะไหล่บีทมา ลองเอามาเทียบกับลูกปืน ของเดิมติดรถ อันเก่าที่อัดเปลี่ยนทิ้งไว้นานแล้ว  ทางฝั่งจานไฟมันเท่ากันครับ บีท กับโนวา  แต่ฝั่งครัทช์ ลูกปืนจะใหญ่กว่าเบ้าแคร้ง 2 มิล 
แต่ถ้าใช้ลูกปืนเดิมโนวา เพลาข้อเหวี่ยงบีทเล็กกว่าโนวา 2 มิล 
ผมว่าถ้าตีปลอกเพลาข้อเหวี่ยง โดยใช่เหล็กเหนียวตี มันจะทนไหมครับ หนาข้างละ 1 มิลเอง
ถ้าเชื่อมพอกบ่าลูกปืนเพลาข้อเหวี่ยงแล้วกลึงให้ได้ขนาด  เวลาใช้งาน ข้อมันจะขาดไหมครับ
วิธีไหนดีครับ
กลึงบู้ทหนาแค่มิลเดียวสวมไป วิธีนี้เป็นผมจะตัดทิ้งไปเลย ผมมองว่ามันเสี่ยงมากนะวิทย์ ยังไงก็ไม่คุ้มเสี่ยง!
...สงสัยว่าทำไมบางท่านว่าตลับลูกปืนเท่าใส่ได้เลย แต่ของวิทย์กับตัวเองว่ามันไม่เท่ากัน นี่มันยังไงหว่า
โนวากับสไมล์มันต่างในเรื่องรายละเอียดพวกตลับลูกปืนพวกนี้หรือ?  หรือว่าแคร้งของวิทย์เข้าของเดิมเอาไปโมดิฟายมา?
ถ้ามีเครื่องมือรื้อเครื่องครบๆ อยากจะรื้อสไมล์ผมออกมาทำให้รู้แจ้งไปเลยเหมือนกัน เอาใจช่วยเด้อ...วิทย์ อย่าเพิ่งท้อ อิๆๆ

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

supermay

ขอความรู้ด้วนครับ เนื่องจากว่า รถผม เจ้าของเดิม เค้าเป่ากดแฮนด์มาครับ แล้วทีนี้ มันเกือบจะหมดสภาพแล้ว ครับ ผมอยากจะถามว่า เอาแฮนด์ของเวฟ มาใส่ได้ไหมครับ ขอคำตอบด่วนหน่อยครับ พอดี ผมจะไปซื้อแล้วครับ

วิทย์_2T

อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ กรกฎาคม 29, 2013, 01:09:27 หลังเที่ยง
อ้างจาก: วิทย์_2T เมื่อ กรกฎาคม 24, 2013, 03:08:21 หลังเที่ยง
ผมสั่งอะไหล่บีทมา ลองเอามาเทียบกับลูกปืน ของเดิมติดรถ อันเก่าที่อัดเปลี่ยนทิ้งไว้นานแล้ว  ทางฝั่งจานไฟมันเท่ากันครับ บีท กับโนวา  แต่ฝั่งครัทช์ ลูกปืนจะใหญ่กว่าเบ้าแคร้ง 2 มิล 
แต่ถ้าใช้ลูกปืนเดิมโนวา เพลาข้อเหวี่ยงบีทเล็กกว่าโนวา 2 มิล 
ผมว่าถ้าตีปลอกเพลาข้อเหวี่ยง โดยใช่เหล็กเหนียวตี มันจะทนไหมครับ หนาข้างละ 1 มิลเอง
ถ้าเชื่อมพอกบ่าลูกปืนเพลาข้อเหวี่ยงแล้วกลึงให้ได้ขนาด  เวลาใช้งาน ข้อมันจะขาดไหมครับ
วิธีไหนดีครับ
กลึงบู้ทหนาแค่มิลเดียวสวมไป วิธีนี้เป็นผมจะตัดทิ้งไปเลย ผมมองว่ามันเสี่ยงมากนะวิทย์ ยังไงก็ไม่คุ้มเสี่ยง!
...สงสัยว่าทำไมบางท่านว่าตลับลูกปืนเท่าใส่ได้เลย แต่ของวิทย์กับตัวเองว่ามันไม่เท่ากัน นี่มันยังไงหว่า
โนวากับสไมล์มันต่างในเรื่องรายละเอียดพวกตลับลูกปืนพวกนี้หรือ?  หรือว่าแคร้งของวิทย์เข้าของเดิมเอาไปโมดิฟายมา?
ถ้ามีเครื่องมือรื้อเครื่องครบๆ อยากจะรื้อสไมล์ผมออกมาทำให้รู้แจ้งไปเลยเหมือนกัน เอาใจช่วยเด้อ...วิทย์ อย่าเพิ่งท้อ อิๆๆ

นั่นสิพี่ ผมเจอกับตัวเอง ก็ยัง งงๆ  ไว้รอผ่าเครื่องเสร็จ จะมาแก้ข้อสงสัยให้ครับ เรื่องตีปลอกผมคงตัดไปแล้วเหมือนกันครับ ตัดสินใจแล้วว่า คว้านแคร้ง ถ้าไม่จบยังไงก็ต้องซื้อเครื่องเทน่ามาลงอยู่ดี   ส่วนเรื่องลูกปืน ผมเช็คที่ศูนย์แล้วครับ ของบีทวงนอกของลูกปืนจะโตกว่าของโนวา แต่รูในล็กกว่า ตามที่กล่าวไว้ครับ

อ้างจาก: supermay เมื่อ กรกฎาคม 29, 2013, 02:49:18 หลังเที่ยง
ขอความรู้ด้วนครับ เนื่องจากว่า รถผม เจ้าของเดิม เค้าเป่ากดแฮนด์มาครับ แล้วทีนี้ มันเกือบจะหมดสภาพแล้ว ครับ ผมอยากจะถามว่า เอาแฮนด์ของเวฟ มาใส่ได้ไหมครับ ขอคำตอบด่วนหน่อยครับ พอดี ผมจะไปซื้อแล้วครับ

แฮนด์ตรงรุ่น ผมเบิกมาต้นปีที่แล้ว พร้อมตุ๊กตาแฮนด์ พันต้นๆเองครับ ไม่ต้องไปแปลงให้ยุ่งยากครับ แฮนด์เวฟ เอามาใส่ต้องแปลงจุดยึด เยอะครับ สนใจติดต่อมาที่ผมก็ได้ครับ อิอิอิ

HS7QBT

ใส่ข้อบีท หรือ ใส่ข้อแดช อะไรมันดีกว่ากันครับ

ป.ล. ชุดมัดไฟเทน่า 4 เกียร์กับ 5 เกียร์  ใครมีเหลือ ๆ บ้างครับ เวฟก็ได้ ขอราคาหน่อย จะทำโปรเจค ^^
HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

paopiaw

อ้างจาก: HS7QBT เมื่อ กรกฎาคม 30, 2013, 08:46:54 ก่อนเที่ยง
ใส่ข้อบีท หรือ ใส่ข้อแดช อะไรมันดีกว่ากันครับ

ป.ล. ชุดมัดไฟเทน่า 4 เกียร์กับ 5 เกียร์  ใครมีเหลือ ๆ บ้างครับ เวฟก็ได้ ขอราคาหน่อย จะทำโปรเจค ^^

เข้ามาส่องง อิอิ
----- Club ใจง่าย ------  247

วิทย์_2T

อ้างจาก: HS7QBT เมื่อ กรกฎาคม 30, 2013, 08:46:54 ก่อนเที่ยง

ข้อบีทดีตรงที่ว่า แปลงไม่ยอะ และไม่มีบาล๊าน   ข้อแด้ชถ้าอามาใส่ ผมว่าครื่องสั่นแน่นอน ถ้าทำไว้ใช้งานทั่วไป

supermay

สอบถามครับ ว่า ถ้าเอาชุดไส้ในของ เทน่า 5 เกียร์ มาใส่ แล้วกล่องไฟหล่ะครับ จะใช้ 4 เกียร์หรือ 5 เกียร์ ดีครับ

วิทย์_2T

อ้างจาก: supermay เมื่อ กรกฎาคม 30, 2013, 02:12:56 หลังเที่ยง
สอบถามครับ ว่า ถ้าเอาชุดไส้ในของ เทน่า 5 เกียร์ มาใส่ แล้วกล่องไฟหล่ะครับ จะใช้ 4 เกียร์หรือ 5 เกียร์ ดีครับ

เท่าที่รู้มานะครับ ชุดไปของสี่เกียร์ ก็ใช้งานงานได้ แต่จะให้ดีก็จัดของห้าเกียร์มาลงเลยครับ

*-* อาร์ม.โคราช *-*

085-3134378 ดีแทค มีเบอร์นี้เบอร์เดียว อาร์มคับ

เลขบัญชี 5450371736 ธ.กรุงเทพ สาขา.กาบเชิง ภาณุพงศ์ พยัคฆเสนา

http://www.facebook.com/ เฟชผมคับ

http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=49417.0

supermay

อย่าเพิ่งรำคาญกันนะครับ ผมมีข้อสอบถามมาเรื่อยๆครับ

สอบถาม เรื่องถังน้ำมัน ถังออโต้ลู๊ป ครับ ว่าใช้ของtena nova cella แทนได้หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

วิทย์_2T

อ้างจาก: supermay เมื่อ กรกฎาคม 30, 2013, 04:07:43 หลังเที่ยง
อย่าเพิ่งรำคาญกันนะครับ ผมมีข้อสอบถามมาเรื่อยๆครับ

สอบถาม เรื่องถังน้ำมัน ถังออโต้ลู๊ป ครับ ว่าใช้ของtena nova cella แทนได้หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

ใช้แทนน่าจะได้นะเพราะรูปทรงคล้ายๆกัน  แต่ของตรงรุ่นยังมีขายอยู่ครับ เบิกศูนย์

Tong_2T_150

ท่องเว็บไปเรื่อยๆ เจอของเล่นอะไรนิดหน่อย
(ลองเข้าไปดู อะไหล่2จังหวะเยอะทีเดียวเชียว http://etc-bike.com/category#!?tskp=23)
เป็น"แป้นหรีดโนวาใส่คาร์บูแดช" ไม่เคยใส่ครับ จะเอามาใส่สไมล์ดูนักหน่อย ท่านใดแคยใส่แชร์ให้ฟังหน่อยครับ

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

The Mach Team

แวะมาหาที่บ้านดิเพื่อเจอ อิๆ

ว่าแต่สามารถใส่ก้าน DASH ได้เลยไหม ข้อเหวี่ยงสมายง่ะ
นาย อ้น ศรีมงคลปทุม 0867711817               
THE MACH THE RIDE ON ROAD

HS7QBT

HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

วิทย์_2T

อ้างจาก: The Mach Team เมื่อ กรกฎาคม 30, 2013, 05:31:04 หลังเที่ยง

ป.ล. ชุดมัดไฟเทน่า 4 เกียร์กับ 5 เกียร์  ใครมีเหลือ ๆ บ้างครับ เวฟก็ได้ ขอราคาหน่อย จะทำโปรเจค ^^

ว่าแต่สามารถใส่ก้าน DASH ได้เลยไหม ข้อเหวี่ยงสมายง่ะ

เท่าที่รู้มา(อีกแล้วครับ) ใส่กันไม่ได้ต้องกลึงสลัก ให้ใส่กับข้อเหวี่ยงสไมล์ได่ แต่ความยาวของก้าน ผมว่าน่าจะยาวกว่าบีทนะ ถ้าของบีทความยาวเท่ากับสไมล์
อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ กรกฎาคม 30, 2013, 05:06:47 หลังเที่ยง
ท่องเว็บไปเรื่อยๆ เจอของเล่นอะไรนิดหน่อย
(ลองเข้าไปดู อะไหล่2จังหวะเยอะทีเดียวเชียว http://etc-bike.com/category#!?tskp=23)
เป็น"แป้นหรีดโนวาใส่คาร์บูแดช" ไม่เคยใส่ครับ จะเอามาใส่สไมล์ดูนักหน่อย ท่านใดแคยใส่แชร์ให้ฟังหน่อยครับ

แค่เดิมๆก็เติมน้ำมันไม่ไหวแล้วพี่  อิอิอิ

วิทย์_2T

supermay

สอบถามครับ พอดี ว่าจะซื้อเครื่อง 5 เกียร์ แต่ว่า ตัวที่ขาย เค้าทำมาแล้ว ใส่ ก้านบีท ลูกแดช ขอสอบถามว่า น่าเล่นไหมครับ ราคาไม่แพงด้วยครับ

The Mach Team

อ้างจาก: วิทย์_2T เมื่อ กรกฎาคม 31, 2013, 07:58:25 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: The Mach Team เมื่อ กรกฎาคม 30, 2013, 05:31:04 หลังเที่ยง

เท่าที่รู้มา(อีกแล้วครับ) ใส่กันไม่ได้ต้องกลึงสลัก ให้ใส่กับข้อเหวี่ยงสไมล์ได่ แต่ความยาวของก้าน ผมว่าน่าจะยาวกว่าบีทนะ ถ้าของบีทความยาวเท่ากับสไมล์[quote author=Tong_2T_150

ก้านยาวกว่าครับ เพราะระยะชัก 52 ส่วนสมาย ระยะชัก 49.5 ที่ถามเพื่อจะใส่เสื้อ DASH จะได้ไม่ต้องปาดตืนเสื้อ DASH ออกครับ  อิๆ
นาย อ้น ศรีมงคลปทุม 0867711817               
THE MACH THE RIDE ON ROAD