Main Menu

ห้องนี้ขอรูป..เทน่า..โนวา..สมาย..ได้เปล่าซ้ำไม่เป็นไรคับ...ชื่อนี้....ต้องไม่มีวันตาย..เทน่า..โนว

เริ่มโดย *-* อาร์ม.โคราช *-*, ตุลาคม 31, 2011, 11:11:36 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

paopiaw

อ้างจาก: ma-deaw เมื่อ กรกฎาคม 02, 2013, 02:38:21 หลังเที่ยง
ภาษาใต้บ้านเรา บอกว่า หรอยกว่า ลากได้ยาวกว่า นิดหน่อย เปลืองกว่าเพราะต้องผ่า-ประกอบ อิอิอิ

เดียวจะทำ ตามสูตรที่คุงเดี่ยวบอกนะครับบ อิอิ 
----- Club ใจง่าย ------  247

วิทย์_2T

พี่ๆท่านใด พอจะรู้บ้าง ว่าเรือนครัทช์สไมล์ มันเหมือนกับบีทไหม

วิทย์_2T

วิทย์_2T

NovaScraper

วิทย์_2T

อ้างจาก: NovaScraper เมื่อ กรกฎาคม 18, 2013, 03:06:46 ก่อนเที่ยง
ใครมีท่อเดิมโนวา บ้างคับพอดีท่อเก่า ขี่แล้วไส้ปลิวหาย T-T

ลองติดต่อท่านแม็ก เชียงใหม่เลยครับ อะไหล่รถเล็กเพียบ  อะไหล่ที่ใส่รถผมก็มาจากท่านนี้หละ 

darktua

ขอสูตรแต่งเสื้อ tena 5 เกียร์มั้งครับลูกเดิม ก้านเดิม ทำไงให้ออกตัวแรงๆมั้งอะครับ ไม่ได้เอาไปแว้นแค่ประมาณข้ามถนนไวๆอะครับ
ขอบคุณครับ

supermay

สวัสดีครับ สมาชิก smile ใหม่ ฝากเนื้อ ฝากตัว ด้วยนะครับ

วิทย์_2T

หวัดดีครับชาวเสื้อลม  ใครเคยเอาข้อบีทมาลง โนวา เทน่า หรือ สไมล์มั่งครับ  เค้าแปลงกันอย่างไร พวกลูกปืนข้างข้อ  

อ้างจาก: วิทย์_2T เมื่อ กรกฎาคม 24, 2013, 03:08:21 หลังเที่ยง
เอาข้อบีท มาลง ตระกูลโนวา ต้องแปลงอะไรบ้างไหมครับ พวกลูกปืนต่างๆ
คือ ผมสั่งอะไหล่ศูนย์มา ลูกปืนข้างข้อบีท ฝั่งจานไฟเท่ากันกับ โนวา ครับ
                               ลูกปืนข้างข้อบีท  ฝั่งครัทช์ มันโตกว่า 2 มิล  
แต่ผมถามอาจารย์หลายๆสำนักแล้ว ว่าถ้าเอาข้อบีทมาลง ให้ยกลูกปืนของบีท มาใส่ได้เลยไม่ต้องแปลง  ซึ่งผมไม่แน่ใจว่าเขาเทียบเบอร์ลูกปืนเอาหรือป่าว  ท่านใดรู้ช่วยบอกผมด้วยครับ ว่ามันต้องคว้านแคร้งด้วยไหม  สั่งอะไหล่มาบานเลย  :-X

ขอบคุณครับ

[
อ้างจาก: pound_thekop เมื่อ กรกฎาคม 24, 2013, 03:27:37 หลังเที่ยง
ใส่ได้เลย  ลูกปืนข้อเหวี่ยงเดิม โนวา ทั้ง 2 ฝั่ง   แคร๊งไม่ต้อง คว้าน
บางท่านก็บอกว่าไส่ได้เลย ลูกปืนเดิม

บางท่านก็บอกว่าเอาลูกปืนของบีท มาใส่ได้เลย

ผมสั่งอะไหล่บีทมา ลองเอามาเทียบกับลูกปืน ของเดิมติดรถ อันเก่าที่อัดเปลี่ยนทิ้งไว้นานแล้ว  ทางฝั่งจานไฟมันเท่ากันครับ บีท กับโนวา  แต่ฝั่งครัทช์ ลูกปืนจะใหญ่กว่าเบ้าแคร้ง 2 มิล  
แต่ถ้าใช้ลูกปืนเดิมโนวา เพลาข้อเหวี่ยงบีทเล็กกว่าโนวา 2 มิล  
ผมว่าถ้าตีปลอกเพลาข้อเหวี่ยง โดยใช่เหล็กเหนียวตี มันจะทนไหมครับ หนาข้างละ 1 มิลเอง
ถ้าเชื่อมพอกบ่าลูกปืนเพลาข้อเหวี่ยงแล้วกลึงให้ได้ขนาด  เวลาใช้งาน ข้อมันจะขาดไหมครับ
วิธีไหนดีครับ

supermay

สวิงอาร์ม honda smile ใช้กับรุ่นไหนได้บ้างครับ  ขอบคุณครับ

วิทย์_2T

อ้างจาก: supermay เมื่อ กรกฎาคม 27, 2013, 05:50:23 หลังเที่ยง
สวิงอาร์ม honda smile ใช้กับรุ่นไหนได้บ้างครับ  ขอบคุณครับ

เทน่า รุ่นดรัมเบรค ครับ

supermay

อ้างจาก: วิทย์_2T เมื่อ กรกฎาคม 27, 2013, 05:53:14 หลังเที่ยง
อ้างจาก: supermay เมื่อ กรกฎาคม 27, 2013, 05:50:23 หลังเที่ยง
สวิงอาร์ม honda smile ใช้กับรุ่นไหนได้บ้างครับ  ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ ตอนนี้ ปลุกชีพ ก่อนครับ เด๋วค่อย หา 5 เกียร์มาใส่ต่อครับ
ถามอีกนิดครับ ว่า กันตกของ smile เอาของ เวฟ มาใส่ได้ไหมครับ หรือว่า ของตัวไหนใช้แทนกันได้บ้างครับ พวก nova nice อะไร ทำนองนี้อ่ะครับ

วิทย์_2T

อ้างจาก: supermay เมื่อ กรกฎาคม 27, 2013, 07:58:17 หลังเที่ยง
อ้างจาก: วิทย์_2T เมื่อ กรกฎาคม 27, 2013, 05:53:14 หลังเที่ยง

ขอบคุณครับ ตอนนี้ ปลุกชีพ ก่อนครับ เด๋วค่อย หา 5 เกียร์มาใส่ต่อครับ
ถามอีกนิดครับ ว่า กันตกของ smile เอาของ เวฟ มาใส่ได้ไหมครับ หรือว่า ของตัวไหนใช้แทนกันได้บ้างครับ พวก nova nice อะไร ทำนองนี้อ่ะครับ

ของเดิมเป็นมันไรครับ  รุ่นอื่นผมว่า ก็ต้องมีแปลงกันบ้าง เบิกศูนย์ยังมีอยู่นะครับ

easa-phone-534

ท่านใดมี จัดมาทีครับ
มือ1ก็ได้ มือ2ก้ดี ไม่ตรงสีก็เอา

082-8511-534(โอ๊ด)
-กันตกหลัง
-ชุดสีบังแตร สีดำ หรือ สีอื่นก็ได้ครับ
-ฝาครอบโ๙ีคหน้า  L+R

หรือใช้รุ่นไหนแทนได้ โปรดแจ้งให้ทราบด้วยครับ จักขอบคุณยิ่ง

-*** มาเป็นพักๆ ***-

supermay

อ้างจาก: วิทย์_2T เมื่อ กรกฎาคม 29, 2013, 07:47:00 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: supermay เมื่อ กรกฎาคม 27, 2013, 07:58:17 หลังเที่ยง

ของเดิมเป็นมันไรครับ  รุ่นอื่นผมว่า ก็ต้องมีแปลงกันบ้าง เบิกศูนย์ยังมีอยู่นะครับ

ของเดิม มันหักครับ

วิทย์_2T

อ้างจาก: supermay เมื่อ กรกฎาคม 29, 2013, 11:16:18 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: วิทย์_2T เมื่อ กรกฎาคม 29, 2013, 07:47:00 ก่อนเที่ยง

ของเดิม มันหักครับ

ตามPMครับ