Main Menu

ห้องนี้ขอรูป..เทน่า..โนวา..สมาย..ได้เปล่าซ้ำไม่เป็นไรคับ...ชื่อนี้....ต้องไม่มีวันตาย..เทน่า..โนว

เริ่มโดย *-* อาร์ม.โคราช *-*, ตุลาคม 31, 2011, 11:11:36 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

poter1030

ใครมีข้อเหวี่ยงแล้วก้ชุดคลัชบีทบ้าง  ขายเท่าไรลงราคาแร้วก้เบอติดต่อไว้เลยครับไว้เลยครับ
แบบว่าได้มาแร้วประกอบใส่ได้เลยใช่ไหมครับต้องแปลงอะไรบ้าง
คือว่าผมอยากแรงบ้างอะ

raingnoi

วิทย์_2T

อ้างจาก: raingnoi เมื่อ มกราคม 31, 2013, 11:04:54 หลังเที่ยง
ผมมีเทน่าอยู่คัน กำลังจาปั้นใหม่ :( >:(

เอาใจช่วยครับ สาวกเสื้อลม รอชมครับ

วิทย์_2T

วันนี้หลังเลิกงานจัดการรื้อชุดครัชออกมาดูครับ อาการครัชลื่นนิดๆ และมีเสียงดังก็อกๆๆๆๆ เป็นที่น่ารำคาญ

ลื้อออกมาแล้ว ไม่รู้ว่าจะประกอบกับเข้าไปเหมือนเดิมได้รึป่าว อิอิอิ

ชามครัชโยกได้ ต้นเสียงน่าจะมาจากตรงนี้ ไว้เดี๋ยวใช้วิชามารตอกน็อตออกก่อน ตอนนี้ยังไม่มีเครื่องมือเลย พอดีคันมือเลยรื้อไว้รอ

เสื้อครัชเเรงเหวี่ยง ยังสึกไม่เยอะ จัดการกลึงผิวเก็บเรียบซักหน่อย ก่อนประกอบ แต่ไม่รู้จะมีผลอะไรไหม

นี่ครับหน้าตาครัช 3 ก้อน หรือที่เรียกว่าครัชแรงเหวี่ยง

เหลืออีกเยอะอยู่ งบน้อยใช้ไปก่อน

ลูกยางกันสะเทือนแข็งแล้ว เปลี่ยนใหม่ดีกว่า คงไม่กี่ตังส์

***แผ่นครัชมันสามารถใช้ด้วยกันกับของบีทได้ไหมครับ พอดีมีของอยู่ ท่านใดรู้ได้โปรดช่วยตอบผมด้วยนะครับ  ขอบคุณครับ***

ไว้ประกอบเสร็จจะมารายงานผมครับ อิอิอิ

NovaScraper

มีเครื่อง 5 เกียร์ ของ Nova RS Super อยู่มีใครสนใจบ้างครับ ไม่อยากระเบิดแล้ว ขายทั้งเครื่องเลย (No เสื้อ+ฝาสูบ)

suwannalagang

อ้างจาก: NovaScraper เมื่อ กุมภาพันธ์ 03, 2013, 09:22:17 หลังเที่ยง
มีเครื่อง 5 เกียร์ ของ Nova RS Super อยู่มีใครสนใจบ้างครับ ไม่อยากระเบิดแล้ว ขายทั้งเครื่องเลย (No เสื้อ+ฝาสูบ)

ขอราคาครับ

NovaScraper

มารายงานข่าว โนวาสูบติดแล้ว 55+

ได้เวลา ใช้เสื้อ ใหม่ (เสื้อเดิมหมดไซด์) + เปลี่ยนลูกใหม่แล้ว Nova STD

วิทย์_2T

เสื้อใหม่โนวา จัดมาเท่าไรครับ แล้วเครื่อง 5เกียร์ เท่าไรครับ

NovaScraper

อ้างจาก: วิทย์_2T เมื่อ กุมภาพันธ์ 06, 2013, 10:51:37 หลังเที่ยง
เสื้อใหม่โนวา จัดมาเท่าไรครับ แล้วเครื่อง 5เกียร์ เท่าไรครับ

เสื้อโนวา ผมก็เอาของอีกเครื่องนี้แหละครับ มันเป็น STD ลูกแน่นๆ ยังไม่ปลอก

The Mach Team

นาย อ้น ศรีมงคลปทุม 0867711817               
THE MACH THE RIDE ON ROAD

วิทย์_2T

อ้างจาก: NovaScraper เมื่อ กุมภาพันธ์ 07, 2013, 07:39:00 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: วิทย์_2T เมื่อ กุมภาพันธ์ 06, 2013, 10:51:37 หลังเที่ยง

เสื้อโนวา ผมก็เอาของอีกเครื่องนี้แหละครับ มันเป็น STD ลูกแน่นๆ ยังไม่ปลอก
ผมก็คิดว่าใหม่เบิกศูนย์ แล้วเครื่อง 5 เกียร์ เท่าไรครับพี่ รบกวนพีเอ็มมาหลังไมค์หน่อยจิ

nampoo

อ่านแล้วได้ความรู้เยอะจริงๆครับ  ขอสอบถามอีกว่า เทน่าใส่ลูกแดชแล้วเปลี่ยนเป็นก้านบีท สามารถใส่ก้านบีทกับข้อเหวี่ยงเทน่าได้เลยรึป่าว

ก้านยาวเท่ากันรึป่าวครับ  ขอบคุณครับ

วิทย์_2T

อ้างจาก: nampoo เมื่อ กุมภาพันธ์ 09, 2013, 12:02:31 ก่อนเที่ยง
อ่านแล้วได้ความรู้เยอะจริงๆครับ  ขอสอบถามอีกว่า เทน่าใส่ลูกแดชแล้วเปลี่ยนเป็นก้านบีท สามารถใส่ก้านบีทกับข้อเหวี่ยงเทน่าได้เลยรึป่าว

ก้านยาวเท่ากันรึป่าวครับ  ขอบคุณครับ

ก้านบีท ระยะช่วงชักเท่ากัน กับเทน่าครับ แต่ถ้าเอาก้านบีทมาใส่โดยใช้ข้อเหวี่ยงเดิม ต้องกลึงสลักข้อเหวี่ยงของบีทให้เท่ากับของเดิมเทน่าครับ

NovaScraper

อ้างจาก: วิทย์_2T เมื่อ กุมภาพันธ์ 09, 2013, 12:15:55 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: nampoo เมื่อ กุมภาพันธ์ 09, 2013, 12:02:31 ก่อนเที่ยง

ก้านบีท ระยะช่วงชักเท่ากัน กับเทน่าครับ แต่ถ้าเอาก้านบีทมาใส่โดยใช้ข้อเหวี่ยงเดิม ต้องกลึงสลักข้อเหวี่ยงของบีทให้เท่ากับของเดิมเทน่าครับ

แต่ผมว่า ใช้ข้อเหวี่ยงบีท เลยก็ได้ครับ ไม่ต้องแปลง เอามาลงได้เบย

วิทย์_2T

พี่ๆครับ ขอถามหน่อยครับ ว่า โช้คหลังเดิมของแดช มันจะยาวกว่า หรือเท่ากันกับของเทน่าครับ

ma-deaw

อ้างจาก: วิทย์_2T เมื่อ กุมภาพันธ์ 12, 2013, 09:41:41 หลังเที่ยง
พี่ๆครับ ขอถามหน่อยครับ ว่า โช้คหลังเดิมของแดช มันจะยาวกว่า หรือเท่ากันกับของเทน่าครับ
แดชยาวกว่า 10 มม.

วิทย์_2T

อ้างจาก: ma-deaw เมื่อ กุมภาพันธ์ 13, 2013, 10:55:18 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: วิทย์_2T เมื่อ กุมภาพันธ์ 12, 2013, 09:41:41 หลังเที่ยง
แดชยาวกว่า 10 มม.

ขอบคุณครับ สงสัยตอนไปซื้อโช้คมาเปลี่ยน เขาเอาของแดชมาให้แบบว่าท้ายโด่งนิดๆ ยาวกว่าของเดิมหน่อยๆ แต่ตอนนี้พังแล้วครับ ว่าจะเอาของแดชนี่แหละ +1ให้ครับพี่