Main Menu

ห้องนี้ขอรูป..เทน่า..โนวา..สมาย..ได้เปล่าซ้ำไม่เป็นไรคับ...ชื่อนี้....ต้องไม่มีวันตาย..เทน่า..โนว

เริ่มโดย *-* อาร์ม.โคราช *-*, ตุลาคม 31, 2011, 11:11:36 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ma-deaw

อ้างจาก: Rces เมื่อ สิงหาคม 26, 2012, 07:52:32 หลังเที่ยง
พี่น้องเสื้อลมครับ  ใครพอมีแผ่นล็อกลูกปืนเพลาขับ  เหลือใช้บ้างครับอยากขอแบ่งจั๊กอันสองอัน
จะเบิกศูนย์หรือ เขายกเลิกการขายไปแล้วได้มาแต่ราคา  หน้าตาก็ตามรูป หมายเลข 10 ครับ  
เป็นครื่องตระกูลโนวาหรือบีท  มันใช้อันเดียวกัน  จะให้หรือขายแล้วแต่ทั่นครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ผมมีครับ เติม มือถือ มา 60 บาทเบอร์ 081-5362293 dtac เสร็จแล้วส่ง ที่อยู่เข้า มือถือ มาเดี๋ยวพร้งนี้ส่ง ems ไปให้จ้า

ma-deaw

อ้างจาก: วิทย์_2T เมื่อ สิงหาคม 27, 2012, 12:42:06 หลังเที่ยง
ผมอยากทราบว่าสลักตรงข้อเหวี่ยงบีท มันเท่ากันกับเทน่าไหม ตามรูปเลยครับตรงลูกศรชี้

เท่ากัน

วิทย์_2T

อ้างจาก: ma-deaw เมื่อ สิงหาคม 27, 2012, 05:11:22 หลังเที่ยง
อ้างจาก: วิทย์_2T เมื่อ สิงหาคม 27, 2012, 12:42:06 หลังเที่ยง
ผมอยากทราบว่าสลักตรงข้อเหวี่ยงบีท มันเท่ากันกับเทน่าไหม ตามรูปเลยครับตรงลูกศรชี้

เท่ากัน

ถ้าอัดก้านเดิมใส่จะเป็นไรไหมครับ เพื่อประหยัดงบครับ

Rces

อ้างจาก: ma-deaw เมื่อ สิงหาคม 27, 2012, 05:07:50 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Rces เมื่อ สิงหาคม 26, 2012, 07:52:32 หลังเที่ยง
พี่น้องเสื้อลมครับ  ใครพอมีแผ่นล็อกลูกปืนเพลาขับ  เหลือใช้บ้างครับอยากขอแบ่งจั๊กอันสองอัน
จะเบิกศูนย์หรือ เขายกเลิกการขายไปแล้วได้มาแต่ราคา  หน้าตาก็ตามรูป หมายเลข 10 ครับ 
เป็นครื่องตระกูลโนวาหรือบีท  มันใช้อันเดียวกัน  จะให้หรือขายแล้วแต่ทั่นครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ผมมีครับ เติม มือถือ มา 60 บาทเบอร์ 081-5362293 dtac เสร็จแล้วส่ง ที่อยู่เข้า มือถือ มาเดี๋ยวพร้งนี้ส่ง ems ไปให้จ้า

เดี๋ยวคืนนี้จะจัดการให้  ขอบคุณมากครับ

LINE QR CODE

OishiNova_Phuket

สมาชิคเก่าแนะนำตัวครับ เผอิญผมเลิกเล่นตัว cb400 มาเล่น รุ่น110 เหมือนเดิม ไม่ไหวกับอะไหลหายากและแพงครับ แต่ตอนนี้รถผมยังเป็นซากอยู่ด้วยว่า เบ้าลูกปืนข้อเหวี่ยงมันแตกยังไม่สามารถเอามาขี่ได้ จึงมาได้แค่เซิฟๆดูทุกคนในห้องนี้ก่อนน่ะครับเห็นช่วงนี้เล่นกันเยอะดี ก็อยากกลับมาเล่นบ้าง ยังไงฝากเนื้อฝากตัวด้วยน่ะครับ ชื่อตรี ทำอยู่ฝ่ายช่างโรงแรมแห่งหนึ่งในภูเก็ต .....ขอบคุณครับ ???
- อดีตกับเทคโนโลยี ยืดชักในสองจังหวะ
-
- https://www.facebook.com/char24p

ma-deaw

ครับผม ผมก็เลิกเล่น Sf 400 มาพักใหญ่เหมือกันครับ คนใต้เหมือนกันครับ ทำเสร็จไวๆนะครับ

ma-deaw

อ้างจาก: วิทย์_2T เมื่อ สิงหาคม 27, 2012, 05:21:15 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ma-deaw เมื่อ สิงหาคม 27, 2012, 05:11:22 หลังเที่ยง

เท่ากัน

ถ้าอัดก้านเดิมใส่จะเป็นไรไหมครับ เพื่อประหยัดงบครับ
ไหนๆก็ผ่าแล้ว อย่าประหยัดเลย วิทย์ เปลี่ยนก้านไปเลย ทำครั้งเดียวอยู่ได้อีกเป็น 10 ปี นะ

ช่างกิ๊ก

ไม่เท่ากันนะคับ ของโนวา เทน่า สลักจะเล็กกว่าบีท  ::)
ร้านช่างกิ๊ก รับซ่อมกันสะบัดkr ตีปลอก2จังหวะ  ตกแต่ง โมดิฟาย และอุปกรณ์สำหรับรถแข่ง  https://web.facebook.com/Naychangkiksservice

วิทย์_2T

แล้วก้านแท้ยังมีขายอยู่ไหมครับ ราคาประมาณเท่าไรครับ
เผอิญ ที่ร้านไม่มีงาน+กับผู้จัดการร้านไม่อยู่ เลยจัดการอัดก้านเก่าออก สเปร์บ่าซีล ตัดเฟืองวัดรอบทิ้ง  น้องหนิมเยอะจัดการแช่น้ำกรดบริสุทธ์ 100% ไม่ถึงนาที ขาวจั๊วววว เหลือรอปัดเงาครับ อิอิอิ

พี่เดียวครับปลายก้านฝั่งจานไฟ ตรงเกลียวมันคดจะมีปัญหาไรไหมพี่ ช่วง บ่าลูกปืน บ่าซีล ตับ ไม่คด เพราะขึ้นแท่นกลึงยันกี๋ไม่ได้เลย

ma-deaw

เท่ากัน
ขอโทษด้วยลืมอ่านว่า เป็น ข้อบีท คิดว่า เทน่า กับ สมายเท่ากันไหม ขอบคุณ ช่างกิ๊ก ที่เข้ามาแก้ ข้อมูลให้ครับ ข้าน้อย สมควรตายนี่แหละ น๊า คนเราทำอะไรเร่งรีบ ขอโทษด้วยครับ

ma-deaw

ส่วนตรงเกลียวข้อเหวี่ยง ให้โรงกลึง เขาดัดให้นะ วิทย์ ใส่นะใส่ได้ขอให้เกลียวดี ข้อไม่คด ก็พอแล้ว แต่ตอนที่ฝ่าออกมาก็ปกติดีนะ แค่ สนิมเยอะไปหน่อย555++

วิทย์_2T

ก้านบีท ของแท้มีใครพอจะหาให้ได้บ้างครับ แถวๆนี้ไม่มีเลย มีแต่เทียมแท้ๆแถมราคาเอาเรื่องเลยครับ

พี่ฝากหาชุดครัชท์บีท ใครพอจะมีเหลือแบ่งมาใช้หน่อยครับ ราคาแจ้งทาง pm ได้ลยครับท่านพี่ ???

ช่างกิ๊ก

อ้างจาก: วิทย์_2T เมื่อ สิงหาคม 28, 2012, 11:11:19 หลังเที่ยง
ก้านบีท ของแท้มีใครพอจะหาให้ได้บ้างครับ แถวๆนี้ไม่มีเลย มีแต่เทียมแท้ๆแถมราคาเอาเรื่องเลยครับ

พี่ฝากหาชุดครัชท์บีท ใครพอจะมีเหลือแบ่งมาใช้หน่อยครับ ราคาแจ้งทาง pm ได้ลยครับท่านพี่ ???
แถวบ้านผม ของแท้1100ครับ ไม่รวมแผ่นชิม   :)
ชุดครัทช์ใช้ของโนวา5เกียร์ก็ได้ครับ แหม จะแรงไปไหนเนี่ย อิอิ  :(
ร้านช่างกิ๊ก รับซ่อมกันสะบัดkr ตีปลอก2จังหวะ  ตกแต่ง โมดิฟาย และอุปกรณ์สำหรับรถแข่ง  https://web.facebook.com/Naychangkiksservice

Tong_2T_150

อ้างจาก: วิทย์_2T เมื่อ สิงหาคม 28, 2012, 11:11:19 หลังเที่ยง

รุสึกว่าวันก่อนเห็นลงขายคู่กับชุดเกียร์รึเปล่านะวิทย์ผมเห็นแว้บๆ...!
ก้านบีท เพื่อความง่าย สะดวกสั่งเบิกในเว็บเราเลยวิทย์ ราคาคงไม่หนีกันเท่าใหร่

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

ma-deaw

วันก่อนเห็น ขายก้าน บีท อยู่ 800 บาท ในหน้าซื้อขายแว้บๆ นะครับ ลองหาดู

numsmall

ของผมก็ใส่ก้านบีท ข้อเดิม อยู่ครับ ผมเล่นก้าน แท้ ผมเอาสลักไปกลึงเอาครับ เพราะสลักบีท มันใหญ่ กว่าของเทน่า ครับ  กลึงด้านข้างของสลักออก ให้เท่ากับ ข้อเหวี่ยงนะครับ ส่วนตรงกลางไม่ต้องทำไร นะครับ กลึงเฉพาะสลักมัน ก่อนที่จะทำต้องวัดให้เป๊ะด้วยนะ ครับ ว่าา ข้อเหวี่ยงเรามันขนาดรูสลักมันเท่าไหร่ ทั้ง 2 ข้าง นะ ครับ พูดง่ายๆคือ กลึงด้านข้างของสลักให้มันเท่า สลักเดิม ส่วนตรงกลางให้ มันเท่าเดิม งง ไหม ครับ อิอิ

วิทย์_2T

อ้างจาก: ช่างกิ๊ก เมื่อ สิงหาคม 29, 2012, 08:29:14 ก่อนเที่ยง

แถวบ้านผม ของแท้1100ครับ ไม่รวมแผ่นชิม   :)
ชุดครัทช์ใช้ของโนวา5เกียร์ก็ได้ครับ แหม จะแรงไปไหนเนี่ย อิอิ  :(

ถ้าหาไม่ได้จริงๆ ผมคงต้องรบกวนพี่แหละครับ  ขอบคุณครับพี่กิ๊ก
ชุดครัชท์ผมมีแล้วครับเป็นของบีทนี่หละ แต่มีพี่อีกท่านนึง เขาอยากได้ชุดครัชท์บีทเหมือนกัน

อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ สิงหาคม 29, 2012, 08:37:57 ก่อนเที่ยง

รุสึกว่าวันก่อนเห็นลงขายคู่กับชุดเกียร์รึเปล่านะวิทย์ผมเห็นแว้บๆ...!
ก้านบีท เพื่อความง่าย สะดวกสั่งเบิกในเว็บเราเลยวิทย์ ราคาคงไม่หนีกันเท่าใหร่

ขอบคุณครับพี่โต้ง

อ้างจาก: ma-deaw เมื่อ สิงหาคม 29, 2012, 09:33:17 ก่อนเที่ยง
วันก่อนเห็น ขายก้าน บีท อยู่ 800 บาท ในหน้าซื้อขายแว้บๆ นะครับ ลองหาดู

800 บ. นี้เป็นของแท้เลยหรอครับ ผมหากระทู้ไม่เจอเลย แต่ก็ขอบคุณนะครับพี่เดี่ยว

อ้างจาก: numsmall เมื่อ สิงหาคม 29, 2012, 10:46:39 ก่อนเที่ยง

ของผมก็ใส่ก้านบีท ข้อเดิม อยู่ครับ ผมเล่นก้าน แท้ ผมเอาสลักไปกลึงเอาครับ เพราะสลักบีท มันใหญ่ กว่าของเทน่า ครับ  กลึงด้านข้างของสลักออก ให้เท่ากับ ข้อเหวี่ยงนะครับ ส่วนตรงกลางไม่ต้องทำไร นะครับ กลึงเฉพาะสลักมัน ก่อนที่จะทำต้องวัดให้เป๊ะด้วยนะ ครับ ว่าา ข้อเหวี่ยงเรามันขนาดรูสลักมันเท่าไหร่ ทั้ง 2 ข้าง นะ ครับ พูดง่ายๆคือ กลึงด้านข้างของสลักให้มันเท่า สลักเดิม ส่วนตรงกลางให้ มันเท่าเดิม งง ไหม ครับ อิอิ

อันนี้เข้าใจครับ ตอนผ่าเครื่องที่แรกว่าจะใส่ก้านบีทนี่หละ แต่ช่างที่ทำมันจะแปลงที่ข้อ คือคว้านขยายรูที่ตับ ผมเลยไม่เอา เลยใส่ก้านเดิมตรงรุ่น สงสัยมันจะฟันเงินแน่ๆ
            ขอบคุณครับพี่ 

ชุดครัชท์แรงเหวี่ยงหรือที่เรียกครัชท์ 3ก้อนนั้น ถ้าตัวเสื้อครัชท์มันสึก เราสามารถกลึงล้างผิวให้เรียบได้ไหมแล้วเปลี่ยน ครัชท์3ก้อนเอา มันจะใช้ได้ไหมครับ แล้วเปลียนใหม่ราคาจักบาทกันหนอ 
ขอบคุณทุกท่านที่อ่านด้วยนะครับ ยาวไปนิด

ma-deaw

ชุดครัชแรงเหวี่ยง ของสมาย วันก่อนไปถาม ชุดชามครัช เหล็ก ประมาณ2000-3000 บาทนี่เเหละ ส่วนชุดครัช 900กว่าบาท ถ้าชามครัชเหล็กสีกก็ให้โรงกลึง สวม ให้ก็ได้

วิทย์_2T

อ้างจาก: ma-deaw เมื่อ สิงหาคม 29, 2012, 07:55:24 หลังเที่ยง
ชุดครัชแรงเหวี่ยง ของสมาย วันก่อนไปถาม ชุดชามครัช เหล็ก ประมาณ2000-3000 บาทนี่เเหละ ส่วนชุดครัช 900กว่าบาท ถ้าชามครัชเหล็กสีกก็ให้โรงกลึง สวม ให้ก็ได้

พี่ถ้ามันสึกเป็นร่องไม่เยอะ กลึงล้างแค่เรียบ ไม่ต้องสวมได้ไหมพี่ ระยะเหวี่ยงของครัช 3 ก้อนมันจะถึงไหม

Tong_2T_150

อ้างจาก: วิทย์_2T เมื่อ สิงหาคม 29, 2012, 08:00:23 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ma-deaw เมื่อ สิงหาคม 29, 2012, 07:55:24 หลังเที่ยง

พี่ถ้ามันสึกเป็นร่องไม่เยอะ กลึงล้างแค่เรียบ ไม่ต้องสวมได้ไหมพี่ ระยะเหวี่ยงของครัช 3 ก้อนมันจะถึงไหม
เดี๋ยวใส่คลัทช์มือคลัทช์ก้อนนี้ก็ไม่ต้องใช้แล้วล่ะวิทย์..อิๆๆ

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด