Main Menu

ใครอยู่พิษณุโลก รายงานตัวหน่อยครับ

เริ่มโดย hs6seg, พฤษภาคม 19, 2010, 10:28:54 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

hs6seg

จริงๆกระทู้นี้ ผมตั้งมาเพื่อพบปะ กับคนพิษณุโลก ไม่รู้เป็นงัยมางัย คนต่างจังหวัด
มาโพส.....! ซะได้

"มีความสุขที่ได้เที่ยวบน มอไซค์คู่ใจ ถึงไม่สวยเหมือนของใคร แต่พาไปถึงปลายทาง"

GOOD MOON COMPUTER AND COMMUNICATION
ซ่อม อัพเกรด วางระบบ คอมฯ กล้อง CCTV

sirisak

จุจุจุจุๆๆๆๆ  ทักตัวที่สองแล้ว    เดี่ยวจับกินซะหรอก   :-[

okovski

OKOBCKИ โอครับ

...So I have to do...

•E•a•k_s•k•a•l•a•55•

รอชมตอนต่อไป  ตะหงิดใจอยู่เหมือนกัน ท่านที่มาเตือนว่าคนนอกไม่น่าเกี่ยว  หึหึ .... ถ้าเป็นแบบที่พี่เคนว่า  ผมว่าคนขายก้อใช่ย่อย

จิ้งจกบ้านผมม่ายมีอ่ะพี่  ยิงทิ้งให้แมวเตี้ยวเล่นหมดแร้ว
   :-[

ความดีก็เหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้แต่ไม่ต้องเอามาโชว์

ภาคเหนือตอนล่าง 
ภาคกลางตอนบน
พิษณุโลกคร้าบ.....

jirapa

ความจริงผมมาโพสตรงนี้เพราะอยากให้คนซื้อเข้าใจว่าผมเสียเวลาและเสียความรู้สึก
แล้วพี่ก็เข้ามาพูดว่ามีอะไรให้ติดต่อพี่  ซึ่งพี่บอกว่าทางนู้นจ่ายมัดจำผมมาแล้วซึ่งมันไม่จริง
ผมเสียหาย   ผมตั้งใจจะจบตั้งนานแล้วถ้าไม่มีใครมาโพสว่าผมกลับ
แล้วที่ว่า 3 ไอดี คงไม่จริงมั้งคับเพราะปกตินั้นผมใช้ชื่อนึงแล้วแฟนผมเองก็เล่นชื่อนึง
ผมหวังว่าเรื่องนี้คงจะจบซักทีนะคับ    ผมเบื่อแล้ว

sirisak

okovski

ลายเซ็นพี่เกรียงน่ะ  ผิดแล้วครับ ความจริงต้องบอกว่า
บ้านหลังนี้มีแต่พวก

ฮ่าๆ ผมชอบจัง บ้านหลังนี้มีแต่พวก  ฮ่าๆ ผมรักพวกๆ พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทุกๆ คนเลย

sodaban

อ้าว โอ.........แล้ว กล่องละ ไปอยู่ส่วนไหนเนี่ย ท่าจะลืมคิวนี้.........อิอิ
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
http://image.ohozaa.com/main/http://apps.dlt.go.th/carpending/

okovski

อ้างจาก: sodaban เมื่อ สิงหาคม 20, 2010, 11:13:55 หลังเที่ยง
อ้าว โอ.........แล้ว กล่องละ ไปอยู่ส่วนไหนเนี่ย ท่าจะลืมคิวนี้.........อิอิ

แหม พี่ต้องครับ ขานั้นน่ะ มันของตายอยู่แล้วครับ  ลองลืมรักสิ  กล่องตัดรอบจะกลายเป็นกล่องตัดหัวคนไปเสียได้
ฮ่าๆ รักพวกๆ พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ กล่องๆ เอ๊ย กล่องเดียวครับ ไม่ใช่กล่องๆ ฮ่ะๆ ฮิๆ หุๆ

sodaban

ออกมาแก้ข่าวละ  ว่ายังรักอยู่นะจ๊ะ  แค่ขยับที่ให้ พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ในใจนิสสสส นึง(สำนวน เหมือนนักร้องลูกทุ่ง เข้าไปทุกทีๆละ....ตู)
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
http://image.ohozaa.com/main/http://apps.dlt.go.th/carpending/

kiraton

โอ้ โห...ผมไม่ได้เข้ามาดู ไปหลายหน้าเลย

จริงๆเลยผมนี้ ผมขอโทษทุกๆคนเลย โดยฉะเพราะท่านเคนนะคับ ผมนี้เป็นตัวต้นเหตุจริงๆ เลวจริงๆ
เหอะๆ...
ส่วนคุณกวางคับ ผมไม่เข้าใจเลย คุณซื้อขายกับผม ก้มาลงที่ผมสิครับ
อย่าไปพานถึงท่านอื่น
pm มาถามผมไว้ก่อนก็ได้นิครับ แล้วผมก็ตอบไปแล้วด้วยว่าทำไมถึงไม่ได้ติดต่อไปเลย....
แต่ยังไงสะ ผมขอรับความผิดทั้งหมด อย่าได้พาดพิงถึงใครอีก ขอให้จบ นะครับ

สุดท้าย ผมไม่มีเจตนาจะเบี้ยวหรือเงียบเด็ดขาด เพราะไม่งั้นผมจะไม่มีตัวตนให้ท่านไหนๆเห็นแน่นอน
และซึ้งใจคุณกวางมากที่ได้รักษาสัญญาไว้ ว่าจะขายให้ผม แต่ผมไม่รุ้ว่าการป่วยของผมมันเลวร้ายขนาดนี้
และไม่เข้าใจว่าคุณกวางถึงกะรีบขายให้ขนาดนี้....

ขอบคุณครับ เอาเป็นว่าผมได้พุดแล้ว ขอ จบ เลยนะ
แต่ถ้ายังสงสัยอะไร pm คุยกับผมได้เลย ไม่ต้องมาลงในนี้ มันจะพาบรรยากาศเซ๊งไป....

okovski

ผมชอบคุณแฮะคุณต้น คุณทำให้ผมนึกถึงตัวผม (ในบางสถานการณ์)
ผมชอบรถคุณด้วย สวยดี  แฟนผมก็ชอบ
เอารูปไปให้น้องสาวแฟนผมดู น้องสาวแฟนผมก็ชอบ

sodaban

ข่าวใหม่ครับ โอ อยู่พรรค ช.ช.ช .............อุ๊ย เสียวเลยงานนี้  ฮาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ(สรุป ชอบทั้งบ้าน ทั้งรถ ทั้งคน)
เตรียมให้แม่ ไปขอได้ละงานนี้ เฮ.....อิอิ

makatho_2T_PL

ลายเซ็นพี่เอกข้าท่าดีเนอะ ความดีเหมือนกางเกงใน

Qsa555

ก็ขอให้จบด้วยดีนะครับผมในฐานะที่รู้จกทั้งสองหรือสามฝ่ายหว่า เอาเป็นว่า
1 กวางครับถ้ามีคนมาดูรถและยื่นความจำนงอยากดูแลก็ปล่อยให้เขาได้เลยครับ เรื่องความเข้าใจผิดเหมือนที่ผมอธิบายให้ฟังในตอนต้นนั้น จากการอ่านดูมันคงเป็นแบบนั้นจริงๆ และต้องขอโทษแทนท่านเคนด้วยเพราะคนๆนี้ไม่ใช้แบบที่กวางเข้าใจ เขาเป็นคนตรงอะครับ ในคำพูดของเขาคือการปลอบใจท่านต้นที่ป่วยอยู่ มิได้มีความหมายอื่นใด ถ้ากวางได้ลองมาพบปะหรือพูดคุยกันใน ทริป หรือมิ๊ตติ้งก็จะเข้าใจได้มากขึ้นครับ
2 พี่เคนครับเข้าใจที่เห็นใจน้องต้นและความเป็นคนตรงของพี่ก็เป็นสิ่งที่ดีครับความห่วงใย การแสดงการปลอบใจก็เป็นสิ่งดีครับ แต่การนำความหมายของพี่ไปตีเป็นแบบอื่นมันเลยทำให้เกิดการเข้าใจผิดหละครับ จากการที่ผมได้รู้จักกับกวาง กวางเป็นพ่อค้าที่ดีมากนะครับ บอกตรงไปตรงมา รถซื้อไปต้องทำตรงไหนก็บอกครับ เอาเซอร์มาให้ผมดูขายแค่ 7000 กับรถที่ไม่ต้องทำอะไรเลยถือว่าคุ้มมากแต่ผมยังไม่หมายตาไว้อะครับ อยากได้ TZM มากก่าตอนนี้ ถ้าพี่เคนได้เจอและคุยกับกวางก็จะเข้าใจกันมากขึ้นอะครับ และต้องขอโทษพี่เคนแทนกวางด้วยที่กวางเขาข้อนข้าง ร้อนเมื่อได้อ่านข้อความเพราะกวางให้เหตุผลที่ว่าการซื้อขายของเขากลัวว่าจะส่งผลต่อลูกค้าต่อไป ครับ
3 ท่านต้นนะครับ ที่ท่านออกมาแสดงตนว่าตอนที่ป่วยอยู่นั้นไม่รู้ว่าในห้องเกิดอะไรขึ้น ถ้าผมเป็นคุณต้นก็คงออกมาทำแบบนี้ครับ ผมคงรู้สึกไม่ดีแน่ๆที่ออกมาแบบนี้ ยอมรับนะครับที่ออกมารับผิดชอบครับ เพราะผมก็อธิบายกับคุณกวางว่าอย่างคุณต้นไม่น่ามีปัญหาเรื่องเงินเลย ถ้าจะเอามาจริงแต่คงต้องติดอะไรซักอย่างครับ เพราะบอกคุณกวางว่ารถที่คุณต้นแต่ไปเผลอๆของแต่งแพงกว่ารถซะอีก (จิงๆมะๆจากการคาดคะแนแบบคร่าว) การซื้อขายถ้าจะดำเนินต่อก็ลองติดต่อกันดูนะครับเพราะคุณกวางเก็บรถไว้ให้แต่ถึงตอนนี้มะรู้ว่าปล่อยไปยังอะครับ
สรุปแล้ว คุณกวางครับ คุณต้นออกมาบอกเหตุผลที่ว่าติดต่อไม่ได้แล้ว ส่วนการซื้อขายนั้น แล้วแต่คุณกวางตัดสินใจนะครับ ส่วนคุณเคนนั้นคุณกวางโปรดเข้าใจว่าเขาออกมาเป็นห่วงคุณต้นเลยปลอบใจไป ในคำพูดบางคำอาจทำให้คุณกวางไม่พอใจก็ขออภัยมานะที่นี้ด้วยนะครับ
หวังว่าเรื่องนี้น่าจะสิ้นสุดได้แล้วนะครับ อย่าผิดใจด้วยการไม่เข้าใจกันเลยครับ ยังไงเราก็เป็นเพื่อนที่รักอะไรเหมือนๆกันครับ ขอบคุณครับ
[/ไปทั้วยังเมืองไทยอะ ตูจะปลุกผีๆๆๆๆๆๆๆให้เกิดมา แรงๆๆๆๆอิอิ
นายจักรมงคล อาภาตั้งตระกูล
เลขบัญชี 633-0-1343-16  ประเภทออมทรัพย์
ธนาคารกรุงไทย สาขาสวรรค์วิถี

โอนจำนวนบวกเศษ เช่น 300 โอน 301 บา

sodaban

ขอสนันสนุน ความคิดที่นายคิว อธิบาย นะครับ ภาษิตที่ว่า "แค่นํ้าผึ้งหยดเดียว"  ทำให้มีเรื่องมีราว ผมเคยพูด ว่า ตัวหนังสือที่เรา พิมพ์กัน ลงไป มันไม่มีนํ้าหนักของเสียง ว่าค่อย ปานกลาง นุ่มนวล หรือ ตะคอก และไม่ได้เห็นสีหน้า ของคู่สนทนา การตีความจาก การอ่านอาจจะคิดผิดพลาดได้  ส่วนที่สำคัญน่าจะเป็นที่ ถ้าเราไม่เคยสัมพัส ตัวตน จริงๆว่า คนนี้นิสัยใจคอเป็นอย่างไร ไม่ต้องอะไรมากหรอกครับ ขนาดรู้จักกัน ยังทำกันได้เลย  นับประสาอะไร  จะทำให้เราคลาดเคลื่อนด้าน ความคิดไม่ได้  พิสูจน์ความมีนํ้าใจต่อกัน คือ การให้อภัยต่อกันนะครับ .............เรื่องนี้ ไม่มีใครผิด ไม่มีใครถูก มีแต่ความไม่เข้าใจกันเท่านั้นเอง

okovski

อ้า วันนี้วันเกิดพี่เคน ขออนุญาตพี่เคนสงบจิตสงบใจนะครับ  จะได้มีสิ่งดีๆ เกิดขึ้นตลอดปีนี้นะครับ

สองzx korat

อ้างจาก: Qsa555 เมื่อ สิงหาคม 21, 2010, 08:22:42 ก่อนเที่ยง
ก็ขอให้จบด้วยดีนะครับผมในฐานะที่รู้จกทั้งสองหรือสามฝ่ายหว่า เอาเป็นว่า
1 กวางครับถ้ามีคนมาดูรถและยื่นความจำนงอยากดูแลก็ปล่อยให้เขาได้เลยครับ เรื่องความเข้าใจผิดเหมือนที่ผมอธิบายให้ฟังในตอนต้นนั้น จากการอ่านดูมันคงเป็นแบบนั้นจริงๆ และต้องขอโทษแทนท่านเคนด้วยเพราะคนๆนี้ไม่ใช้แบบที่กวางเข้าใจ เขาเป็นคนตรงอะครับ ในคำพูดของเขาคือการปลอบใจท่านต้นที่ป่วยอยู่ มิได้มีความหมายอื่นใด ถ้ากวางได้ลองมาพบปะหรือพูดคุยกันใน ทริป หรือมิ๊ตติ้งก็จะเข้าใจได้มากขึ้นครับ
2 พี่เคนครับเข้าใจที่เห็นใจน้องต้นและความเป็นคนตรงของพี่ก็เป็นสิ่งที่ดีครับความห่วงใย การแสดงการปลอบใจก็เป็นสิ่งดีครับ แต่การนำความหมายของพี่ไปตีเป็นแบบอื่นมันเลยทำให้เกิดการเข้าใจผิดหละครับ จากการที่ผมได้รู้จักกับกวาง กวางเป็นพ่อค้าที่ดีมากนะครับ บอกตรงไปตรงมา รถซื้อไปต้องทำตรงไหนก็บอกครับ เอาเซอร์มาให้ผมดูขายแค่ 7000 กับรถที่ไม่ต้องทำอะไรเลยถือว่าคุ้มมากแต่ผมยังไม่หมายตาไว้อะครับ อยากได้ TZM มากก่าตอนนี้ ถ้าพี่เคนได้เจอและคุยกับกวางก็จะเข้าใจกันมากขึ้นอะครับ และต้องขอโทษพี่เคนแทนกวางด้วยที่กวางเขาข้อนข้าง ร้อนเมื่อได้อ่านข้อความเพราะกวางให้เหตุผลที่ว่าการซื้อขายของเขากลัวว่าจะส่งผลต่อลูกค้าต่อไป ครับ
3 ท่านต้นนะครับ ที่ท่านออกมาแสดงตนว่าตอนที่ป่วยอยู่นั้นไม่รู้ว่าในห้องเกิดอะไรขึ้น ถ้าผมเป็นคุณต้นก็คงออกมาทำแบบนี้ครับ ผมคงรู้สึกไม่ดีแน่ๆที่ออกมาแบบนี้ ยอมรับนะครับที่ออกมารับผิดชอบครับ เพราะผมก็อธิบายกับคุณกวางว่าอย่างคุณต้นไม่น่ามีปัญหาเรื่องเงินเลย ถ้าจะเอามาจริงแต่คงต้องติดอะไรซักอย่างครับ เพราะบอกคุณกวางว่ารถที่คุณต้นแต่ไปเผลอๆของแต่งแพงกว่ารถซะอีก (จิงๆมะๆจากการคาดคะแนแบบคร่าว) การซื้อขายถ้าจะดำเนินต่อก็ลองติดต่อกันดูนะครับเพราะคุณกวางเก็บรถไว้ให้แต่ถึงตอนนี้มะรู้ว่าปล่อยไปยังอะครับ
สรุปแล้ว คุณกวางครับ คุณต้นออกมาบอกเหตุผลที่ว่าติดต่อไม่ได้แล้ว ส่วนการซื้อขายนั้น แล้วแต่คุณกวางตัดสินใจนะครับ ส่วนคุณเคนนั้นคุณกวางโปรดเข้าใจว่าเขาออกมาเป็นห่วงคุณต้นเลยปลอบใจไป ในคำพูดบางคำอาจทำให้คุณกวางไม่พอใจก็ขออภัยมานะที่นี้ด้วยนะครับ
หวังว่าเรื่องนี้น่าจะสิ้นสุดได้แล้วนะครับ อย่าผิดใจด้วยการไม่เข้าใจกันเลยครับ ยังไงเราก็เป็นเพื่อนที่รักอะไรเหมือนๆกันครับ ขอบคุณครับ
มีเหตุผลครับ ยังไงก็เพื่อนกัน ไม่มีใครผิดและไม่มีใครถูก
ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก
"รูปหาย กระทู้หาย อย่าตกใจ คุณทำผิดกฏ แก้ไขแร้วลงใหม่นะครับ"

hs6seg

"มีความสุขที่ได้เที่ยวบน มอไซค์คู่ใจ ถึงไม่สวยเหมือนของใคร แต่พาไปถึงปลายทาง"

GOOD MOON COMPUTER AND COMMUNICATION
ซ่อม อัพเกรด วางระบบ คอมฯ กล้อง CCTV

Qsa555

เอ้าๆๆๆๆมาสุขสันต์วันเกิดให้พี่เคนเราหน่อย Happy brith day
ครับ
[/ไปทั้วยังเมืองไทยอะ ตูจะปลุกผีๆๆๆๆๆๆๆให้เกิดมา แรงๆๆๆๆอิอิ
นายจักรมงคล อาภาตั้งตระกูล
เลขบัญชี 633-0-1343-16  ประเภทออมทรัพย์
ธนาคารกรุงไทย สาขาสวรรค์วิถี

โอนจำนวนบวกเศษ เช่น 300 โอน 301 บา