Main Menu

ใครอยู่พิษณุโลก รายงานตัวหน่อยครับ

เริ่มโดย hs6seg, พฤษภาคม 19, 2010, 10:28:54 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

jirapa

อ้างจาก: hs6seg เมื่อ สิงหาคม 20, 2010, 08:53:29 ก่อนเที่ยง
นั่นออกมาเฉลยซะที เออป่วยก็รักษาตัวให้หายดีก่อนแล้วกันต้นเอ๊ย
รถน่ะหาเมื่อไหร่ก็ได้ครับ หายไวๆเน้อ

จริงที่ว่ารถนะหาเมื่อไรก็หาได้  แต่ผมก็ไม่เคยคุยอวดตัวหรอกว่า ที่บ้านตัวเองมีรถหลายคัน

hs6seg

พี่บอกให้น้องขายรถไปแล้ว = ต้นเขาป่วยอยู่ก็ไม่ได้รถคันดังกล่าว ผมไม่ได้ตั้งใจพาดพิงเลยน๊ะ
ก็แค่เป็นคำให้กำลังใจคนที่เรารู้จักคนนึง เหมือนคำนี้ "เงินทองของนอกกาย ไม่ตายหาได้ใหม่"
ผมมีเจตนาแบบนั้นต่างหาก ผมไม่ได้รู้จักเป็นการส่วนตัวกับน้องต้นเลยแม้แต่น้อย ไม่มีส่วนได้ส่วนเสีย
แล้วที่ว่า บ้านใครมีรถหลายคัน ผมก็ทราบครับว่าน้องมีหลายคัน เพราะเห็นน้องใช้เคอาร์อยู่ ตามหัวข้อต่างๆ
ก็เห็นรูปโพส แต่ผมก็เป็นอีกคนนึงครับที่มีรถหลายคัน ( รถเก่าๆ ) ผมไม่ได้มีเจตนาเสียดสี หรือพาดพิงน้องเลยครับ
ช่วยกรุณาเข้าใจผมด้วย เจตนาคุณตั้งใจจะให้ผมว่าน้องเค้าเหรอครับว่า "เฮ้ย.....ไปใหนมาจะซื้อรถเค้าทำไมไม่รับผิดชอบ.....?)
ประมาณนี้เหรอครับ

"มีความสุขที่ได้เที่ยวบน มอไซค์คู่ใจ ถึงไม่สวยเหมือนของใคร แต่พาไปถึงปลายทาง"

GOOD MOON COMPUTER AND COMMUNICATION
ซ่อม อัพเกรด วางระบบ คอมฯ กล้อง CCTV

makatho_2T_PL

jirapa

อ้างจาก: hs6seg เมื่อ สิงหาคม 20, 2010, 05:48:00 หลังเที่ยง
พี่บอกให้น้องขายรถไปแล้ว = ต้นเขาป่วยอยู่ก็ไม่ได้รถคันดังกล่าว ผมไม่ได้ตั้งใจพาดพิงเลยน๊ะ
ก็แค่เป็นคำให้กำลังใจคนที่เรารู้จักคนนึง เหมือนคำนี้ "เงินทองของนอกกาย ไม่ตายหาได้ใหม่"
ผมมีเจตนาแบบนั้นต่างหาก ผมไม่ได้รู้จักเป็นการส่วนตัวกับน้องต้นเลยแม้แต่น้อย ไม่มีส่วนได้ส่วนเสีย
แล้วที่ว่า บ้านใครมีรถหลายคัน ผมก็ทราบครับว่าน้องมีหลายคัน เพราะเห็นน้องใช้เคอาร์อยู่ ตามหัวข้อต่างๆ
ก็เห็นรูปโพส แต่ผมก็เป็นอีกคนนึงครับที่มีรถหลายคัน ( รถเก่าๆ ) ผมไม่ได้มีเจตนาเสียดสี หรือพาดพิงน้องเลยครับ
ช่วยกรุณาเข้าใจผมด้วย เจตนาคุณตั้งใจจะให้ผมว่าน้องเค้าเหรอครับว่า "เฮ้ย.....ไปใหนมาจะซื้อรถเค้าทำไมไม่รับผิดชอบ.....?)
ประมาณนี้เหรอครับ
บางสิ่งบางอย่างคนเราก็ออกความคิดเห็นกันได้
แต่อะไรที่รู้ไม่จริงก็ไม่ควรพูดดีกว่า
ที่ต้นบอกว่าเข้าโรงพยาบาลนะผมก็อยากเชื่อ
แต่ผมโทรไปมีผู้หญิงรับบอกว่าต้นออกไปข้างนอก แล้วจะให้คิดยังไง
แล้วที่บอกว่ามัดจำอะไรของคุณน่ะ รู้ไม่จริงก็ไม่ควรพูดดีกว่าจะทำให้คนอื่นเสียหายได้

สองzx korat

ยังไม่จบอีกเหรอคับ นึกว่าเคลียร์กันแร้วนะเนี่ย ก็ขายคนอื่นไปสิครับ ไม่เหนยากเลย จะได้ไม่มีปัญหาทั้งสองฝ่าย
ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
"รูปหาย กระทู้หาย อย่าตกใจ คุณทำผิดกฏ แก้ไขแร้วลงใหม่นะครับ"

jirapa

ตามจริงมันจบไปตั้งนานแล้วครับ ดันมีคนมาพูดส่อเสียดอีกครับ

okovski

เอิ๊ก นานๆ กลับมาห้องพิษณุโลกที  มาคุกันเลยทีเดียว

OKOBCKИ โอครับ

...So I have to do...

จบข่าว

hs6seg

ตามที่คุณบอกแล้วกัน ต่างคนต่างอยู่ เพราะผมก็ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียอะไร เค้าออกมาชี้แจงว่าป่วย ผมก็ว่าป่วย
แล้วจะมาอะไรมากมายกับผมครับเนี่ย ผมเสียดสีคุณตรงใหนครับ คุณลองคิดดูน๊ะครับว่า ผมได้อะไร คุณได้อะไร
คุณโกรธคนคนนึง แล้วมาลงอะไรกับคนอื่นล่ะครับ ไอ้เรื่องมัดจำ ผมก็ไม่ทราบว่าคุณสองคน มัดจำกันรึเปล่า
แล้วคำพูดที่ผมบอกต้นว่า "รถน่ะหาเมื่อไหร่ก็ได้" ผมหมายความว่า เอาเรื่องสุขภาพตัวเองให้ดีก่อน สมบัตินอกกาย
ไม่ตายเราก็หาได้ใหม่ แล้วมันไปเสียดสีใครตรงใหนกัน ผมล่ะงง ตอนโทรหาผมผมวาคุยกับคุณเครียแล้วน๊ะ
ลอไตร่ตรองดูให้ดีก่อนน๊ะครับว่า ถ้าผมเสียดสีคุณจริงๆ แล้วผมได้อะไร มีผลดีกับชีวิตผมอย่างไร ลองเอาใจเค้ามาใส่ใจเราบ้างครับ

"มีความสุขที่ได้เที่ยวบน มอไซค์คู่ใจ ถึงไม่สวยเหมือนของใคร แต่พาไปถึงปลายทาง"

GOOD MOON COMPUTER AND COMMUNICATION
ซ่อม อัพเกรด วางระบบ คอมฯ กล้อง CCTV

jirapa

sirisak

เล่นกันซะ...... ร้อน   :-*  ผ่าวๆ  เลย    โอเค จบ  

เดี๋ยวหา ว่าเราเข้ามา หาเรื่อง ซะงั้น  ฮิฮิ

nok99

ครับ สามัคคีครับ  2 จังหวะด้วยกันครับ แบ่งกันกินเเบ่งกันใช้ครับ พี่น้องเอ้ย  เงินทองกินกัน ความสัมพันธ์เหมือนเดิม ส่งครามยังไม่จบอย่าพึ่งนับศพทหาร  อิอิอิอิอ  2จังหวะจงเจริญ   :D     :D     :D

•E•a•k_s•k•a•l•a•55•

สงสัยจะเป็นพวกหัวชนฝา ยังไงข้าก็ไม่มองตามความเป็นจริง ผมคนนอกเข้ามาอ่านข้อความครั้งแรก ยังเข้าใจเลย ว่าที่คอมเม้นท์ไว้หมายถึงอะไรบ้าง  ทำไมเข้าใจยากก็ไม่รู้   

"พูดไปสองไพรเบี้ย นิ่งเสียตำลึงทอง" น่าจะดีนะพี่เคน 

ความดีก็เหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้แต่ไม่ต้องเอามาโชว์

ภาคเหนือตอนล่าง 
ภาคกลางตอนบน
พิษณุโลกคร้าบ.....

:( :(  แก้ไขหน่อยครับ ไม่ควรเข้ามายุ่งจริง  ???

ความดีก็เหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้แต่ไม่ต้องเอามาโชว์

sirisak

เอาละครับ...............  เป็นอันว่าจบ    แล้วนะครับ 

จุจุจุๆ   จิ้งจก    ทักแล้ว   

dkkk

อ้างจาก: skala55 เมื่อ สิงหาคม 20, 2010, 08:21:07 หลังเที่ยง
อ้างจาก: jirapa เมื่อ สิงหาคม 20, 2010, 07:52:11 หลังเที่ยง
ตกลงเป็นอันว่าผมผิด มือที่สามถูกครับ

มันไม่มีใครเป็นคนผิดหรอกครับท่าน เพียงแต่ท่านไม่เข้าใจในความหมายของคอมเม้นท์ที่พี่เคนโพสไว้เท่านั้นเอง ง่ายๆ

นี่ท่านเล่นมองคนละมุม พี่เค้าก้มาอธิบายในคำพูดของเค้าแล้ว ท่านยังไม่ยอมออกจากมุมของตัวเองอีก 

ผมว่าจบแล้วก็จบไปครับไม่ควรไปยุ่งเรื่องของเขาดีกว่าครับพี่
ตามจริงอ่านดูแล้วเป็นเรื่องของ  คนซื้อกับคนขาย 
คนอื่นผมว่าไม่น่าไปยุ่ง     เลยไปกันใหญ่ครับ   

อ้างถึง

ผมว่าจบแล้วก็จบไปครับไม่ควรไปยุ่งเรื่องของเขาดีกว่าครับพี่
ตามจริงอ่านดูแล้วเป็นเรื่องของ  คนซื้อกับคนขาย 
คนอื่นผมว่าไม่น่าไปยุ่ง     เลยไปกันใหญ่ครับ  

อ่ะ .. โอเคครับพี่น้อง 555 :(

hs6seg

คนเราอ่ะน๊ะ บอกว่าจบ แต่ไม่ยอมจบ โพสในบอร์ดยังจะส่งพี่เอ็มมาอีก แบบนี้เรียกว่าจบมั๊ย

sirisak

ก็กลัวเครียดกันอานะ   :-*  เอาละ    หัวเราะกันต่อได้    ฮาฮาๆๆๆๆ   ;D >:(

okovski

แหม เห็นมาม่าเริ่มจะก่อแล้วมันคัน ต้องยับยั้งชั่งใจ

OKOBCKИ โอครับ

...So I have to do...