Main Menu

ขอความรู้หม้อน้ำ N pro

เริ่มโดย ritthirong, พฤษภาคม 07, 2013, 09:37:24 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ritthirong

เรื่องมีอยู่ว่า ผมขับ n pro  แถวบ้าน(บ้านนอก) แล้วนาน ๆ ปีล่ะครั้ง เข้าในจังหวัดเชียงใหม่ ปรากฏว่าขี่ในเมืองความร้อนขึ้นเรื่อย ๆ เพราะรถไป ๆ หยุด ๆ ติดไฟแดงทีล่ะ  2- 3นาที ตอนนั้นผมแก้โดยจอดปั้มนั่งรอให้เย็นแล้วไปต่อ   จะแก้ความร้อนขึ้นอย่างไร ดีครับ  ก่อนเข้าเมือง ผมก็ล้างหม้อน้ำ เปลี่ยนของเหลวแล้ว จะทำไงดีครับเป็นเฉพาะ n pro หรือ รุ่นอื่นด้วยครับ   ผมลองคิดดูแล้วมี 2 วิธีนี้ หรือท่านใดไอเดียเจ๋งๆบอกได้นะครับเผื่อผู้สนใจจะไปทำเพิ่มได้
1. จะเพิ่มแผงรังผึ้งอีก 1  แผง ดีไหมครับ 
2. จะติดพัดลม  ระบายอากาศ  ถ้าจะติดใช้ของ อะไรดีครับ ของคอม  ของ โซนิค  หรือของcbr  ครับ
3. ทั้งเพิ่มแผงรังผึ้ง และติดพัดลม  ด้วยจะมีที่เหลือให้ติดพัดลมได้อีกหรือเปล่าครับ
ขอความรู้จากท่านทั้งหลายที่มีประสบการณ์ จะได้นำมาแก้ เรื่องความร้อนขึ้น  ของ n pro ถ้ามีรูปเป็นตัวอย่างก็ยินดีครับ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

นัก สนุ๊กเกอร์ไทย เวลา  เล่น สนุ๊ก  จะเดินขาว มัก เล่น ยาก ๆ  ต้อง ไซส์ก้อย ฟาดชิ่งล่าง  เพื่อแคนนอน แดง แตก ออกมาเล่นต่อ

ในขณะที่  นักสนุ๊กเกอร์ระดับโลก  อย่าง รอนนี่ โอซุลุแวน (ดาวรุ่งมือไฟฟ้า)....แค่ แทงสตั้น ให้ขาว เดินหน้านิดเดียว  ก็เดินเกมส์ได้ต่อแล้ว

กลับมา  เรื่อง ตาม กระทู้ต่อ ครับ   ท่าน ไม่ต้องไปเพิ่มรังผึ้งพัดลมอะไร หรอกครับ 

แกะหม้อน้ำ ออกมา ผ่าแยง ก็ จบแล้ว    ผมว่า จบค่อนข้างแน่นอน เลย 

.
???
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

DEDOR

ของผม ติดพัดลมช่วยครับ   จากที่เคยขับปกติแล้วความร้อนแทบไม่ขึ้น  วันนั้นขับเข้าเมือง  บังเอิญเป็นวันที่เค้าเปิดให้คนลาวข้ามมาเที่ยวฝั่งไทยโดยไม่คิดค่าวีซ่า  แบบเข้านอกออกในได้เต็มที่กันเลยทีเดียว  ซึ่งเป็นสาเหตุให้ไปทางไหนก็มีแต่คน ๆๆๆๆลาว  เยอะแยะไปหมด   จนรถผม ไปๆๆหยุดๆ  อยู่เป็นระยะๆเป็นชั่วโมง  ความร้อน  วิ่งไปแตะ 3/4  เลยทีเดียว  แต่เมื่อผมขับผ่านฝูงชนมาได้  ก็จัดความเร็วขึ้นพอประมาณ  ความร้อนก็กลับเป็นปกติครับ  ปัญหา  อากาศร้อน  รถติด  มันทำให้ร้อนกว่าเดิมจริงๆ  ไม่เหมือนรถยนต์ที่  มีพัดลมดูดตลอดเวลา  แม้รถจะไม่ได้วิ่งก็ตาม   จากนั้นผมก็เลยติดตั้ง  พัดลมช่วยอีกแรงครับ  เอาไว้เปิดเวลารถติดอากาศร้อนๆครับ  ใช้ของคอมตัวใหญ่ๆหน่อย   ใช้มา 2 ปีกว่าแล้วครับ  โดนน้ำ โดนฝน  ยังทนอยู่ได้ครับ   ดูไว้เผื่อเป็นแนวทางครับ  เอามาเล่าให้ฟังเฉยๆครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

ritthirong

ขอบคุณทุกท่านมากครับที่ให้ความรู้

ritthirong

อยากดูรูปอีกด้านหนึ่งมีไหมครับ  รัดแบบรวบหมด หรือ แหย่ไปในรังผึ้งครับ แล้วสายไฟต่ออย่างไรครับ ขอคำชี้แนะด้วยครับ  ตอนนี้เอาหม้อน้ำไปเป่า แยง แล้วครับ

<< ZenSoNic >>

ผมถอดหม้อน้ำไปผ่า 120.-

ไช้งานหนัก รอบจัด ซักหมดปลอก ยกพอต ปาดฝา แยงเสื้อ เปลี่ยนคาบู ท่อสูตร 

ขอบอกว่า หม้แน้ำเดิมๆ เหลือเฟือไช้ได้อยุ่นะคั้บ