Main Menu

คาร์บู Tzr นี่มันมีน๊อตถ่ายน้ำมันใต้ถ้วยเหมือนพวกคาร์บูแดชไหมครับ

เริ่มโดย thanh, พฤษภาคม 01, 2014, 08:41:44 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

thanh

ได้คาร์บูทีแซ่ดมือสองมาว่าจะ ดัดขาลูกลอยให้ตรงเสปคสะหน่อยครับ แต่หาน๊อตถ่ายไม่เจอ เจอแต่โบ้ลท์อันเบ้อเร่อใต้ถ้วยเลย ไม่แน่ใจว่าคาร์บูตัวนี้เขาดูระดับน้ำมันในลูกลอยกันยังไงครับ

SIRI

???นั่นแหละใช่...เคยรื้อของTZM แต่ได้ชุดซ่อมของTZRมา เลยใช้บางตัว จริงๆอยากได้แค่ประเก็นถ้วย แต่นมหนูผมจะไม่ยุ่งเลยเดี๋ยวซวย...
   จริงๆจะดัดขาดัดขาลูกลอย ยังไงก็ต้องเปิดถ้วยใช่มะ แต่ถ้าเข็มปิดน้ำมันสึก ดัดกลับมาตามสเป็คมันก็จะล้น SERผมเคยเป็น ดัดจนน้ำมันลงไม่พอ ออกตัวไม่มีแรงโทษนู้น นี่ นั่น(ไม่ได้เช็คระดับนำ้มันในถ้วย) พอดีได้คาบูลูกใหม่มา...หายเลย >:( รอท่านผู้รู้ท่านอื่นครับ...

phu4123

น็อตถ่ายเหมือนกันครับ  ดัดให้ตัวดันเข็มเร่งตรงก็ตามเสป็กแล้วครับ ไม่ต้องซีเรียสมาก

thanh

อ๋อ ครับๆ คือผมจะต่อท่อใสๆ จากรูถ่ายน้ำมันที่ถ้วยไงครับ แล้วก้อดูระดับน้ำมัน ในท่อใส ซะเคยเวลาเช็คระดับลุกลอย ดั๊นมาเจอคาร์บูทีแซ่ด ก้อ บ๊ะ ไอ้ท่อที่ว่านี่มันหายไปไหนวะเนี่ย ตกลงมันไม่มี ก้อไม่รู้สินะ555