Main Menu

ขาย yamaha taira s 120 cc รถสวยเดิม มือเดียว

เริ่มโดย yoddi, กรกฎาคม 22, 2010, 01:01:44 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

yoddi

ขาย yamaha taira s 120 cc  รถสวยเดิม มือเดียว รถจดปี 43 พร้อมเล่มและชุดโอน

ไมล์ใช้งานได้หมด รถวื่งมา 16xxx กิโล ผู้หญิงใช้

สภาพภายนอกเดิมๆ ไม่ได้ดัดแปลงอะไร ชุดดีเดิม โช๊คหน้า-หลังไม่รั่ว ไม่มีตามด

สตาร์ททีเดียวติด เกียร์ คลัชเข้าง่าย อื่นๆโทรสอบถามได้ที่ 08-9744-1119 ยอดครับ

พิเศษราคาสมาชิก 2stroke 8000 บาทครับ

มาชมรูปกันครับ

yoddi

อันนี้เล่ม และ ชุดโอนครับ  ไม่พลาด

ที่เห็นเปลี่ยนเป็นปะกับคันเร่งเพราะของเดิมสายมันขาด แล้วเอาไปเปลี่ยนที่ร้านโดนเค้าหลอกขายมาอีก

น่าสงสารเจ้าของจิงๆ (ผู้หญิง)

ซื้อสดออกห้างคับ
  :D

yoddi

nick452

รูปเครื่องผมไม่ออกอะ หรือเป็นที่ระบบหว่า

Always Ahead

รายละเอียดครบแบบนี้เห็น T อยู่ไม่นานแน่
นิดนึง : เจ้า JZ ตัวนี้น่าจะวิ่งซัก 130-140 ได้นะ

แอบแซงเพราะแรงน้อย

l Just2Eng l

saravut

เข้ามาเชียร์ yamaha หน่อย ขายได้ไวๆนะครับ

Pannavej

noppadoll

braidism [ก้อ] ณ โซนรั่ว

สวย เดิมๆๆเกือบหมด ขอให้ออกไวๆนะครับ :D

ยอมรับว่า > " ลั้นล้า "แต่เวลารักใคร " ก็รักเดียว "...
ยอมรับว่า > " ชอบเที่ยว " แต่ก็ไม่เคย ทำตัว " เสียหาย "...
ยอมรับว่า > " เคยมีรัก " แต่ต้องอกหักเพราะ " ความไม่เข้าใจ "
ยอมรับว่า > " อยากเริ่มใหม่ " กับใครก็ได้ที่ไม่แคร์ " อดีต " ของเรา

link

yodyos

รถสวยช่วยดันนครับ ยอด หารถเก่งจังเลย

yoddi

ขอคุณเพื่อนๆทุกๆท่านนะครับที่สนใจ

จิงๆต้องบอกตามตรงกับสมาชิกเวปเรานะครับ

คือคันนี้ตอนแรกที่เห็นว่าซ่อมมานั้นเพราะรถไม่ได้ใช้มานานเรยเอาไปให้ร้านที่ไหนไม่รู้ล้างคาบู ตอนประกอบเข้าไม่ได้ใส่สายออโต้ลูป(วางยา) ขี่ได้ไม่เท่าไรสูบติด เรยเอามาให้ที่ร้านผมทำ (ผมเรยแอบถามซื้อเค้าคัฟ ตอนแรกแก่ไม่ขายเสียดาย) แรกลูกสูปเดิมๆเปลี่ยนมาไซต์ 50 พอทำเส็จลูกปืนข้างข้อมันดังไปด้วยเรยเปลี่ยนไปอีก 2 ลูก และซีลต่างๆในเครื่องอีก 2-3 ตัว เพื่อให้ใช้งานได้แบบยาวๆครับ  ทำจบไปที่สองพันกว่าบาท

ที่เอามาลงขายคันนี้ผมไม่ได้อะไรเรยจิงๆครับ สงสารพี่เจ้าของรถจิงๆ เจ้าของรถยังไม่มีเงินจ่ายค่าซ่อมเรยนะ ผมไปออกจ่ายให้แก่ก่อน แล้วช่วยเอามาลงขายให้ ไม่ได้บวกอะไร

ผมว่ามันคุ้มมากๆ ขี่ดีด้วย นิ่มเร่งดี สตาร์ททีเดียวติดเรย
ไม่แพงแล้วจิงๆ ผ่านมา 10 ปีรถเพิ่งวิ่งไป หมื่นกว่าโลเอง เดิมแทบทั้งคันยกเว้นปะกับเท่านั้น ร้านมันหลอกขายให้เค้ามาอีก (เวรกำ)
ท่อก้อเดิมไม่ได้ผ่า  อ๋อรถไม่เคยขับล้มนะครับมีล้มเบาๆเท่านั้น
อยากให้มาลองขี่ดูครับ มันคุ้มจิงๆ

yoddi

เพิ่มรูปครับ เพื่อพิจารณาได้ง่ายขึ้น  คันนี้ไม่มีสาดสีใหม่ ออกห้างยังงัยไปยังงั้นครับ

yoddi

ขายแล้วนะครับ ขอบคุณคุณอนุพันธ์ อีกครั้งที่ยังเชื่อใจซื้อรถผมอีกครั้ง จบที่ 7500 บาท

ส่วนค่าส่งรถ 1500 บาท แทนคำขอโทษเรื่องเอกสารรถ victor ที่ล่าช้าไปเป็นเดือนต้องขออภัยอีกครับ

รูปต่อไปนี้อยุ่ที่บริษัทขนส่งนะครับ  ขอย้ำว่าไม่มีชุดสีส่วนไหนแตกมีแต่นิดเดียว ตรงหน้ากากเป็นรอยสติกเกอร์เฉยๆครับ

ก่อนส่งเปลี่ยนลูกปืนล้อหน้าให้อีก 1 ชุด ครับส่วนเบรคหลังใช้งานได้ปกติครับ

yoddi

ไม่ทราบว่าคุณอนุพันธ์ รับรถไปเมื่อบ่ายแล้วสภาพเป็นยังงัยบ้างไม่ชอบใจตรงไหนรึป่าวบอกได้นะครับ  มีตรงจุดไหนที่ไม่ตรงอย่างที่ผมบอกก้อว่ามาได้นะครับ

ยังงัยส่งข่าวมาหน่อย

ผมไม่ซีเรียสเรื่องเงินหลอก ถ้ายังไม่จ่ายผมอีก 2500 ก้อได้ไม่เป็นไรครับ สะดวกหรือสบายใจเมื่อไรก้อได้ครับ ผมไม่เดือดร้อน

anutee

อ่อครับ รับรถแล้วครับ เมื่อวานโทรหาท่านไม่รับสาย แล้วผมก็งานยุ่ง ๆ เลยไม่ได้โทรซำไปครับ
ตัวรถก็วิ่งดีครับ แต่เสียดาย แฟริ่งเก่าไปหน่อยครับ มีแตกนะครับ ไม่ใช่ไม่มีแตกครับ ตรงอกไก่ หูน๊อตด้านหนึ่งไม่มีครับ เค้าประกบไว้ด้านในแล้วไม่ได้ยึดน๊อตไว้ ท่านอาจจะไม่เห็นครับ
อีกปัญหาหนึ่งนะครับ เบรคหน้าแล้วข่วงหน้าจะมีอาการกึก ๆ แบบมีอะไรหลวม เดี่ยววันนี้จะยกหน้าขึ้นหน่อยลองดูหายหรือป่าว เพราะของเดิม โหลดมาซะหัวทิ่มเลย  ส่วนอีกปัญหาหนึ่งแต่ไม่รู้ว่าเป็นปรกติหรือป่าวของรุ่นนี้ เบรกหลังยังแข็งอยู่ แต่ก็เบรกได้นะ แต่เบรกแล้วทื่อ ๆ   ส่วนอันนี้ปัญหาเลยครับ สวิทกุญแจ ใช้กุญแจอะไรก็เปิดได้หมดครับ และถ้าเราบิดเลยจุด ON ไปไฟไม่ติดครับ ตัวสวิทมันหลวมหมดแล้วครับ ต้องเลงดี ๆ ครับ และเวลารถสะเทือน อ่าวไฟบอกเกียร์หาย ก็ต้องบิดกุญแจกลับมานิดหนึ่ง ไฟถึงจะโชว์ปรกติครับ
ส่วนอะหลั่ยวิทเตอร์ยังไม่ถึงเลยครับ ขอวันเวลาที่ส่งจริงด้วยครับ ผมจะได้ประเมินได้ว่าน่าจะถึงวันไหนครับ
ส่วนทะเบียนวิทเตอร์ไหน ๆ ก็รอมาเป็นเดือนกว่าแล้ว  ผมก็ต้องรอแล้วครับ เพราะท่านท่านว่าเสร็จชัวร์ ๆ ผมก็เลยให้ช่างแกะออกมาเป็นชิ้น  ๆ แล้วครับ แต่ไม่คิดว่าจะต้องรอนานขนาดนี้
ส่วนท่านให้ผมลอกเลขเครื่องเลขคอวิทเตอร์ให้ท่านใหม่  เดียววันจันทร์ผมส่งทางเครื่องบินไปดีกว่าครับ รบกวนท่านไปรับที่คาร์โก้ของนกแอร์ที่ดอนเมืองด้วยครับ  เพราะถ้าส่งไปรณีย์ต้องรอวันพุธโน้นครับ กว่าจะได้ก็วันพฤหัสหรือไม่ก็วันศุกร์ เดียวจะเท่ากับว่าหมดไปอีกอาทิตย์หนึ่งป่าว ๆ
ส่วนเรื่องเงินท่านมาทักผมซะออกน่าเลย ทั้ง ๆ ที่ยังไม่ได้คุยกันส่วนตัวเลย หลังจากที่ผมรับรถมาช่วงบ่ายสองโมงของเมื่อวาน
เอาเป็นว่าไหน ๆ ก็คุยกันในนี้ ผมรอท่านมาชี้แจงก่อนแล้วกัน  เรื่องเงินผมก็ไม่ใช่เรื่องใหญ่เหมือนกันครับ แต่ผมจะรอคำชี้แจงก่อน

anutee

อ้างจาก: anutee เมื่อ กรกฎาคม 25, 2010, 07:37:41 ก่อนเที่ยง
อ่อครับ รับรถแล้วครับ เมื่อวานโทรหาท่านไม่รับสาย แล้วผมก็งานยุ่ง ๆ เลยไม่ได้โทรซำไปครับ ส่วนท่านโทรมาผมเห็นเบอร์ช่วงดึกแล้วก็เลยไม่ได้โทรไปครับ
ตัวรถก็วิ่งดีครับ แต่เสียดาย แฟริ่งเก่าไปหน่อยครับ มีแตกนะครับ ไม่ใช่ไม่มีแตกครับ ตรงอกไก่ หูน๊อตด้านหนึ่งไม่มีครับ เค้าประกบไว้ด้านในแล้วไม่ได้ยึดน๊อตไว้ ท่านอาจจะไม่เห็นครับ
อีกปัญหาหนึ่งนะครับ เบรคหน้าแล้วข่วงหน้าจะมีอาการกึก ๆ แบบมีอะไรหลวม เดี่ยววันนี้จะยกหน้าขึ้นหน่อยลองดูหายหรือป่าว เพราะของเดิม โหลดมาซะหัวทิ่มเลย  ส่วนอีกปัญหาหนึ่งแต่ไม่รู้ว่าเป็นปรกติหรือป่าวของรุ่นนี้ เบรกหลังยังแข็งอยู่ แต่ก็เบรกได้นะ แต่เบรกแล้วทื่อ ๆ   ส่วนอันนี้ปัญหาเลยครับ สวิทกุญแจ ใช้กุญแจอะไรก็เปิดได้หมดครับ และถ้าเราบิดเลยจุด ON ไปไฟไม่ติดครับ ตัวสวิทมันหลวมหมดแล้วครับ ต้องเลงดี ๆ ครับ และเวลารถสะเทือน อ่าวไฟบอกเกียร์หาย ก็ต้องบิดกุญแจกลับมานิดหนึ่ง ไฟถึงจะโชว์ปรกติครับ
ส่วนอะหลั่ยวิทเตอร์ยังไม่ถึงเลยครับ ขอวันเวลาที่ส่งจริงด้วยครับ ผมจะได้ประเมินได้ว่าน่าจะถึงวันไหนครับ
ส่วนทะเบียนวิทเตอร์ไหน ๆ ก็รอมาเป็นเดือนกว่าแล้ว  ผมก็ต้องรอแล้วครับ เพราะท่านท่านว่าเสร็จชัวร์ ๆ ผมก็เลยให้ช่างแกะออกมาเป็นชิ้น  ๆ แล้วครับ แต่ไม่คิดว่าจะต้องรอนานขนาดนี้
ส่วนท่านให้ผมลอกเลขเครื่องเลขคอวิทเตอร์ให้ท่านใหม่  เดียววันจันทร์ผมส่งทางเครื่องบินไปดีกว่าครับ รบกวนท่านไปรับที่คาร์โก้ของนกแอร์ที่ดอนเมืองด้วยครับ  เพราะถ้าส่งไปรณีย์ต้องรอวันพุธโน้นครับ กว่าจะได้ก็วันพฤหัสหรือไม่ก็วันศุกร์ เดียวจะเท่ากับว่าหมดไปอีกอาทิตย์หนึ่งป่าว ๆ
ส่วนเรื่องเงินท่านมาทักผมซะออกน่าเลย ทั้ง ๆ ที่ยังไม่ได้คุยกันส่วนตัวเลย หลังจากที่ผมรับรถมาช่วงบ่ายสองโมงของเมื่อวาน
เอาเป็นว่าไหน ๆ ก็คุยกันในนี้ ผมรอท่านมาชี้แจงก่อนแล้วกัน  เรื่องเงินผมก็ไม่ใช่เรื่องใหญ่เหมือนกันครับ แต่ผมจะรอคำชี้แจงก่อน