Main Menu

ก่อหวอด โบนันซ่า ปีนี้อยากให้มีอีก จังเนาะ

เริ่มโดย เด็กชาย_โหน่ง_, มกราคม 16, 2013, 10:42:31 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

songmoung

ถ้า
อ้างจาก: สองzx korat เมื่อ มกราคม 30, 2013, 09:15:53 หลังเที่ยง
อ้างจาก: TaloModify เมื่อ มกราคม 30, 2013, 09:06:55 หลังเที่ยง
อ้างจาก: สองzx korat เมื่อ มกราคม 30, 2013, 08:44:06 หลังเที่ยง
ถ้าจะทำแบบสำรวจ เพื่อจะประมาณคนคร่าวๆ เพื่อจะได้คำนวณ+-ค่าสนามล่ะครับ จะดีมั้ยอ่ะครับ
แร้วถ้าเพิ่มค่าหัวเข้าสนามกับค่าสมัครลงสนามเพิ่มอีกนิดหน่อย คิดว่ายังไงกันครับ
ปอลิง งานนี้เปนงานของพวกเราทุกคน ทุกคนมีส่วนร่วมทั้งหมด ทุกคนคิดว่ายังไงกันครับ คอมเม้นต์เต็มที่เลยครับ อิอิอิ

เห็นด้วยครับ ลุงสอง

ผมมีความคิดเห็นแบบนี้ครับ

ข้อแรกครับ ผมเชื่อว่าทุกๆ คนที่มีโอกาสได้ไปดูงานเมื่อปีที่แล้ว อยากให้มีอีกครับ ติดใจ เร้าใจ อยากมีส่วนร่วม

ข้อสองครับ การตั้งกระทู้เปิดผลสำรวจ เห็นด้วยครับแต่พี่สองก็อยู่มานานแล้ว มีโพลต์สำรวจไหนบ้าง ที่ได้ผลโหวต รวมเกินห้าสิบเสียง เพราะงั้น จะตั้งหรือไม่ตั้ง มันอาจจะไม่ได้ผลสำรวจที่แท้จริง

ข้อสาม ณ.ตอนนี้ เรามีสิ่งนึงที่เปลี่ยนไป เรามีกลุ่ม มีทีม มีอะไร ก็สุดแล้วแต่จะเรียกมากกว่า แต่ก่อน และในแต่ละกลุ่ม มี หัวหน้าแก๊งค์ หัวหน้ากลุ่ม หัวหน้าทีม คณะผู้จัดและทีมงานเวบ ควรจะ น่าจะใช้ประโยชน์ตรงนี้ หน่ะครับ ขอไม่พูดต่อนะพี่ ผมคิดว่าพี่น่าจะคิดตรงนี้เหมือนผม

ข้อสี่ ย้อนกลับไปหาข้อ หนึ่ง สอง และสาม เก็บเงินค่าเข้าชม ผมว่า เก็บเพิ่มขึ้นได้ครับ ผมว่า ทุกๆ คนที่ไปร่วมงาน และ เห็นภาพทั้งหมด คงทราบดีว่า ทีมงานพี่หนึ่งจัดงานปีที่แล้วด้วยใจ จริงๆ เพราะฉะนั้น จ่ายเงินมากขึ้นอีกนิด ทุกคนไม่น่าจะคิดอะไรมาก งานแบบนี้ คนจัดไม่ได้หากำไร อยู่แล้วครับ

ส่วนค่าสมัครต่อรุ่น ผมไม่แสดงความคิดเห็นแล้วกันครับ เพราะผม อยู่ในฐานะผู้ร่วมแข่งขัน พูดอะไรไป มันเสียทั้งสองทางครับ

ข้อห้า เพิ่มรุ่น ดีไหม อืม....ผมว่านะ ช่วยกันลงให้ เยอะๆ น่าจะเป็นผลดีกว่าครับ แต่ก็ไม่แน่ครับ รอบที่แล้ว คนที่ลงแข่งนั่น มือใหม่ไร้ประสบการณ์ ซิงทุกสนาม ปีนี้ อาจจะไม่สับสนเหมือนปีก่อน เพราะพอจะมีประสบการณ์ กันบ้างแล้ว

ก็ ประมาณ นี้แหล่ะครับ

สรุปสั้นๆ ตรงๆ คือ งานอ่ะทุกๆคนอยากให้มีครับ แต่ติดเรื่องตังที่ต้องใช้กันนี่แหล่ะครับ จริงไหม

โหน่งครับ
??? ??? ??? ???
ตามน้านเลยลุงโหน่ง อิอิอิ
ถ้าไม่ติดปัญหาอะไร ในงานคงได้เห็นการขับเขี้ยวกันระหว่างรถ 125GP ทั้ง rs125 NX4 และ TZ125 4JT ครับ

Kawasaki KRR2 by S_Nundrakwang Lab.

เด็กชาย_โหน่ง_

เซ็นเตอร์ ลอค อีกคัน สตาร์ทได้แล้วนะครับ

อิอิ

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

songmoung

อ้างจาก: เด็กชาย_โหน่ง_ เมื่อ กุมภาพันธ์ 04, 2013, 08:49:41 ก่อนเที่ยง
เซ็นเตอร์ ลอค อีกคัน สตาร์ทได้แล้วนะครับ

อิอิ

ลองกับ อีแดง ผมไหม่ครับ (ลูกไซ้เดิม ชักเดิมครับ)
Kawasaki KRR2 by S_Nundrakwang Lab.

อ้างจาก: songmoung เมื่อ กุมภาพันธ์ 05, 2013, 05:39:46 หลังเที่ยง
อ้างจาก: เด็กชาย_โหน่ง_ เมื่อ กุมภาพันธ์ 04, 2013, 08:49:41 ก่อนเที่ยง

อิอิ

ลองกับ อีแดง ผมไหม่ครับ (ลูกไซ้เดิม ชักเดิมครับ)

ด้วยความเคารพ จัดดิ่ครับ

ปล.เสื้อตีปลอก ไซส์เดิม อิอิ

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ

doohan

ประกาศๆ ขอยืมรถลงแข่งในวันงาน คนขับพร้อม ชุดแข่งพร้อม  ค่าสมัครพร้อม

ปล.โปรดทำใจหากรถแข่งเสร็จ กลับมาในสภาพไม่เหมือนเดิม ฮาาา

Mtz

อ้างจาก: doohan เมื่อ กุมภาพันธ์ 09, 2013, 10:07:17 ก่อนเที่ยง
ประกาศๆ ขอยืมรถลงแข่งในวันงาน คนขับพร้อม ชุดแข่งพร้อม  ค่าสมัครพร้อม

ปล.โปรดทำใจหากรถแข่งเสร็จ กลับมาในสภาพไม่เหมือนเดิม ฮาาา
อิอิ ตามนั้น ถ้าคนนี้ขับ เชื่อขนาชมกินได้เลย  หุหุ กลับมาสภาพเดิมให้ตื๊บเลยเอ๊า

Hunterzero

อ้างจาก: Mtz เมื่อ กุมภาพันธ์ 14, 2013, 01:01:24 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: doohan เมื่อ กุมภาพันธ์ 09, 2013, 10:07:17 ก่อนเที่ยง
ประกาศๆ ขอยืมรถลงแข่งในวันงาน คนขับพร้อม ชุดแข่งพร้อม  ค่าสมัครพร้อม

อิอิ ตามนั้น ถ้าคนนี้ขับ เชื่อขนาชมกินได้เลย  หุหุ กลับมาสภาพเดิมให้ตื๊บเลยเอ๊า
:) :)

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

มีครับ เบลล์ 80 ขี่เปล่า พี่ไก่

doohan

อ้างจาก: เด็กชาย_โหน่ง_ เมื่อ กุมภาพันธ์ 14, 2013, 01:44:19 หลังเที่ยง

มีครับ เบลล์ 80 ขี่เปล่า พี่ไก่

มีเเค่ เบลล์ ก็เอาหล่ะ เสี้ยนสุดๆ แฮ่

BigChang

ถึงมึงจะคิดว่ากูมานเลวกูก็อยู่ของกูได้กับเพื่อนด้วยใจล้วนๆโดยที่ไม่ต้องมีคนดีอย่างพวกมึง พวกกูอยู่กันได้ด้วยใจไม่ใช่ตอแหลใส่กันไปวันๆ เบื่อจริงๆเลยพวกชอบแทงข้างหลังเพื่อน

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

songmoung

ถ้าจัดอีก ทางกลุ่มผมไปแน่นอนครับ ไม่ต่ำกว่า 6 คัน ครับ ลงแข่ง  อย่างน้อย 4 คันครับ
ค่าเข้างานไม่เกิน 200 บาท
ค่าลงแข่งรุ่นแรก 500 บาท รุ้นถัดไป 400 บาท (มีบางคนอยากแข่งหลายรุ่นแต่ทุนน้อย)
ถ้าราคาอยู่ประมาณนี้ผมคิดว่าก็ OK นะครับ
เสนอเป็นไอเดียนะครับแล้วแต่จะดิจารณา

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

HerulayAMG

ค่าสนาม80,000บาท ทั้งBonanzaและBira และจะต้องมีค่าเจ้าหน้าที่พยาบาลประจำสนามอีก
10,000บาท รวมค่าเช่าเครื่องแสงสีเสียง อีก1-2หมื่น ไหนจะยังมีค่าจ้างเจ้าหน้าที่ จัดการแข่งขันอีก
ผมว่าสำหรับท่านที่มีกำลังภายในมากพอน่าจะทำได้ไม่ยากนะครับ การหาสปอนด์เซอร์อะไรต่างๆก็คงจะพอทุ่นแรงไปได้บ้าง
จุดประสงค์ก็คืองานแข่งการมาส่วนใหญ่ก็น่าจะมาแข่งขันซะมากกว่านะครับส่วนการพบปะกันมัรเป็นผลพลอยได้
ก็อยากจะให้ลงแข่งกันเยอะๆจะแข่งขำหรือจริงจังก็แล้วแต่ก็ถือว่าช่วยๆผู้จัดงานไป ฝากถึงท่านผู้ใหญ่ทั้งหลายด้วยนะครับ อยากให้มีอีกจริงๆครับ อิอิ

อ้างจาก: HerulayAMG เมื่อ กุมภาพันธ์ 15, 2013, 05:01:41 หลังเที่ยง
ค่าสนาม80,000บาท ทั้งBonanzaและBira และจะต้องมีค่าเจ้าหน้าที่พยาบาลประจำสนามอีก
10,000บาท รวมค่าเช่าเครื่องแสงสีเสียง อีก1-2หมื่น ไหนจะยังมีค่าจ้างเจ้าหน้าที่ จัดการแข่งขันอีก
ผมว่าสำหรับท่านที่มีกำลังภายในมากพอน่าจะทำได้ไม่ยากนะครับ การหาสปอนด์เซอร์อะไรต่างๆก็คงจะพอทุ่นแรงไปได้บ้าง
จุดประสงค์ก็คืองานแข่งการมาส่วนใหญ่ก็น่าจะมาแข่งขันซะมากกว่านะครับส่วนการพบปะกันมัรเป็นผลพลอยได้
ก็อยากจะให้ลงแข่งกันเยอะๆจะแข่งขำหรือจริงจังก็แล้วแต่ก็ถือว่าช่วยๆผู้จัดงานไป ฝากถึงท่านผู้ใหญ่ทั้งหลายด้วยนะครับ อยากให้มีอีกจริงๆครับ อิอิ

มองกว้างเกินอายุไปเปล่า ตัวเธอว์

อ้างจาก: doohan เมื่อ กุมภาพันธ์ 14, 2013, 07:32:48 หลังเที่ยง
อ้างจาก: เด็กชาย_โหน่ง_ เมื่อ กุมภาพันธ์ 14, 2013, 01:44:19 หลังเที่ยง

มีเเค่ เบลล์ ก็เอาหล่ะ เสี้ยนสุดๆ แฮ่

เอาให้อยู่นา สนามเล็กๆ สวนสองร้อยห้าสิบมาแล้วนา พี่ อิอิ

อ้างจาก: songmoung เมื่อ กุมภาพันธ์ 15, 2013, 12:44:39 หลังเที่ยง
ถ้าจัดอีก ทางกลุ่มผมไปแน่นอนครับ ไม่ต่ำกว่า 6 คัน ครับ ลงแข่ง  อย่างน้อย 4 คันครับ
ค่าเข้างานไม่เกิน 200 บาท
ค่าลงแข่งรุ่นแรก 500 บาท รุ้นถัดไป 400 บาท (มีบางคนอยากแข่งหลายรุ่นแต่ทุนน้อย)
ถ้าราคาอยู่ประมาณนี้ผมคิดว่าก็ OK นะครับ
เสนอเป็นไอเดียนะครับแล้วแต่จะดิจารณา

เห็นด้วยกับจารย์สองครับ

สองแกงค์กากๆ ของผม น่าจะไป ไม่เกิน สามคันครับ เพราะมีแค่นี้ แต่ลงครบทุกคัน ครับ