Main Menu

ใส่สเตอร์หน้า15หลัง35 หนักไปใหมคับ kr150

เริ่มโดย Surachet pea, กรกฎาคม 08, 2016, 01:07:27 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Surachet pea

รถใส่ท่อdbs มีคาบูเรเตอร์ nproแท้กับkกลมติดรถมา ใส่อันใหนวิ่งดีกว่าครับและควรใส่นมหนู กับอากาศเบอร์อะไรดีคับ ช่วยแนะนำหน่อยคับพี่ๆ

pikky_team

ถ้าล้อซี่ลวดยางเล็กคนขี่ผอมขี่คนเดียว พอครับ แต่ถ้าล้อแม็กยางใหญ่คนขี่อ้วนต้องเพิ่มอัตราทดอีก เรื่องคาร์บูรอท่านอื่นมาตอบครับ
ปล.วิธีลองคือขี่เกียร์ห้ามาประมาณหก-เจ็ดพันรอบแบบวาล์วเกือบๆเปิดแต่ยังไม่ต้องเปิด แล้วงัดเกียร์หกดู ถ้ารอบตกต้องเปิดคันเร่งมากกว่าเดิมแสดงว่าทดหนักไป กำลังเครื่องไม่เหลือมากพอที่จะฉุดเกียร์หกครับ