Main Menu

สอบถามคราบเกี่ยวกับลูกปืน TZR

เริ่มโดย ookood, มกราคม 23, 2015, 06:51:39 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ookood

ลูกปืนราวเกียร์ด้านขวาที่ติดกับแคร้ง ตลับลูกปืนจะมีแผ่นเหล็กปิดข้างเดียวช่ายไหมคราบหรือว่าไม่ต้อง
TEL. 089-0319-019

yooth mtx

*** ถามหลายวันแล้ว  ป่านนี้ทำไปแล้วมั๊ง  แต่ตอบเป็นแนวทางละกันครับ
  --หลักการเลือกใช้งานตลับลูกปืน ต้องพิจารณาหลายด้านครับ  จุดติดตั้งใช้งานเป็นข้อนึงที่สำคัญครับ
  --กรณีนี้ มันอยู่ด้านในเครื่อง (ไม่มีฝุ่น-ความชื้น)  และมีน้ำมันเครื่องหล่อเลี้ยง  ดังนั้นเลือกใช้แบบไม่มีฝาปิดดีกว่าครับ

*** แต่ถ้าเป็นกรณีลูกปืนล้อ  ต้องเลือกแบบมีฝาปิดเท่านั้นครับ  เพาระมีทั้งฝุ่น-ความชื้น

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

ookood

ขอบคุณคราบประกอบเสดแร้วคราบ ใส่แบบไม่มีฝาปิดคราบ
TEL. 089-0319-019