Main Menu

โปรเจ็คแปลก...ncr 200

เริ่มโดย namp00, สิงหาคม 31, 2012, 04:54:16 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

namp00

คงไม่ไหวอ่าครับตุ๊ แค่ของผมต๋อนนี้ 2.75 ก่อจะติดสวิงอามแล้วครับ....ค้างเห๋มหน้อยเดียวเอง...

namp00

วันนี้ทำการรื้อชุดสีออกเพื่อจะอัพเดทแท่นเครื่องซะหน่อยหลังจากที่ได้ทดลองขี่มาแล้ว 150 โล รู้สึกว่าเครื่องยังสั่นไป....เลยหายางแท่นเครื่องมาใส่...แล้วต้องทำการตัดหูเก่าทิ้งแล้วให้โดรงกลึงกลึงหูขึ้นมาใหม่.....ตอนนี้อยู่ในระหว่างรอหูเครื่องจากโรงกลึงแล้วละคร๊าบ....

namp00

อัพเดทหน่อย....
หลังจากที่เมื่อวานได้ทำการเปลี่ยนหูและเพิ่มยางแท่นเครื่องเข้าไปผลปรากฏว่า....
สั่นยิ่งกว่าเดิมอีก...ขี่ไม่ได้เลย....ถ้าขี่จะสั่นมาถึงหัวตาเบลอไปเลย....เฮ้อ....อารายกันนักกันหนาวะเนี่ยะ.....เริ่มท้อละ...นะครับพี่น้อง

korn nsr sp

ผมเคยเห็น  tzm  ยัดเครื่อง sr 400  น่ะคับไม่รู้ว่าสั่น หรือเปล่าคับเดียว รูปมาคับ

korn nsr sp

สู้ต่อไปคับ ผมคิดจะทำอยู่มือกันคับ อิอิอิ

namp00

ตอนนี้ผมจับมาแกะใหม่แล้วเอายางแท่นเครื่องออกแล้วครับ...จากนั้นเอาบุชเหล็กใส่แทนเข้าไปแล้วเชื่อมตายตัวให้เหมือนครั้งแรก...
ผลออกมาดีขึ้นครับ...เหมือนครั้งแรกแต่ก้อยังสั่นอยู่....
ของผมน่าจะเป็นที่เครื่องด้วยครับ...เพราะเครื่องตัวนี้ไม่มีบาลานเซอร์...มันเลยสั่น....
แต่ผมว่าคงไม่ใช่แค่เรื่องบาลานเซอร์อย่างเดียวแน่นอนครับ...เครื่องต้องมีปัญหาด้วย...แน่นอนครับ...
เพราะเห็นว่าเครื่องบางตัวของ lifan นี่ต้องวัดดวงเอา..บางเครื่องประกอบไม่ดีมาก้อมีทำให้เครื่องสั่น...เอาไว้ว่างอีกเมื่อไหร่จะแกะออกมาดูซะหน่อยเอาให้มันและไปเลย....

ขอบคุณมากนะครับ..สำหรับรูป...แต่ผมคิดว่าไม่น่าจะสั่นมากเพราะเรื่องตัวนี้ทำมาดีกว่า lifan นะครับ...ยังไงผมยังอยากเห็นตัวเป็นๆซักครั้งจะได้แลกเปลี่ยนความรู้กันซะหน่อย...อิอิอิ

สู้ๆครับ....

Hunterzero

อ้างจาก: namp00 เมื่อ ตุลาคม 07, 2012, 03:09:30 ก่อนเที่ยง
ตอนนี้ผมจับมาแกะใหม่แล้วเอายางแท่นเครื่องออกแล้วครับ...จากนั้นเอาบุชเหล็กใส่แทนเข้าไปแล้วเชื่อมตายตัวให้เหมือนครั้งแรก...
ผลออกมาดีขึ้นครับ...เหมือนครั้งแรกแต่ก้อยังสั่นอยู่....
ของผมน่าจะเป็นที่เครื่องด้วยครับ...เพราะเครื่องตัวนี้ไม่มีบาลานเซอร์...มันเลยสั่น....
แต่ผมว่าคงไม่ใช่แค่เรื่องบาลานเซอร์อย่างเดียวแน่นอนครับ...เครื่องต้องมีปัญหาด้วย...แน่นอนครับ...
เพราะเห็นว่าเครื่องบางตัวของ lifan นี่ต้องวัดดวงเอา..บางเครื่องประกอบไม่ดีมาก้อมีทำให้เครื่องสั่น...เอาไว้ว่างอีกเมื่อไหร่จะแกะออกมาดูซะหน่อยเอาให้มันและไปเลย....

ขอบคุณมากนะครับ..สำหรับรูป...แต่ผมคิดว่าไม่น่าจะสั่นมากเพราะเรื่องตัวนี้ทำมาดีกว่า lifan นะครับ...ยังไงผมยังอยากเห็นตัวเป็นๆซักครั้งจะได้แลกเปลี่ยนความรู้กันซะหน่อย...อิอิอิ

ไม่งั้นก็ถอดขายเครื่องให้ ไปแล้วเอาเครื่องใหม่ที่มีบาลานมาแทนครับ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

namp00

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ ตุลาคม 07, 2012, 10:24:40 หลังเที่ยง
อ้างจาก: namp00 เมื่อ ตุลาคม 07, 2012, 03:09:30 ก่อนเที่ยง

ไม่งั้นก็ถอดขายเครื่องให้ ไปแล้วเอาเครื่องใหม่ที่มีบาลานมาแทนครับ

ผมก้อเคยคิดนะครับ....แต่ไม่รู้จะขายให้ใครแล้วจะขายราคาเท่าไหร่ดี....
หรือท่านใดสนใจบ้างคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

Hunterzero

อ้างจาก: namp00 เมื่อ ตุลาคม 09, 2012, 10:37:51 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ ตุลาคม 07, 2012, 10:24:40 หลังเที่ยง

ผมก้อเคยคิดนะครับ....แต่ไม่รู้จะขายให้ใครแล้วจะขายราคาเท่าไหร่ดี....
หรือท่านใดสนใจบ้างคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ
ลองบอกขาย กับร้านที่รับวางเครื่องดูครับพวกเนี้ยบ้างที่ เค้ามีเส้น มีข่าวพอจะปล่อยได้ง่ายครับ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

MamNui

ncr 200 โปรเจคของน้องชาย มาอยู่กับผมแล้วครับ สัญญาว่าจะดูแลให้ดีที่สุด และขอบคุณในน้ำใจที่ให้รถมาใช้ก่อนตังยังไม่ได้ให้เลย และขอเป็นสมาชิกใน 2strokeclub ด้วยคนนะคร๊าบ
You will never ride alone @2stroke.com

IJ

อ้าว!! เปลี่ยนเจ้าของแล้วหรอครับ

banjong

arm.pakron

namp00

ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามมาด้วยดีโดยตลอด....เดี๋ยวถ้าหารถใหม่ได้เมื่อไหร่ผมจะเอามาให้ทุกท่านดูแน่นอน....อาจจะเป็นฝาแผดเมืองเหนือก็เป็นได้....อิอิอิ

MAWA133

อ้าว  เปลี่ยนผู้ดูแลแล้วเหรอครับ  กระทู้นี้น่าติดตาม  เจ้าของคนใหม่ดีใจด้วยนะครับ แล้วว่าง ๆ มาอัพเดทผลด้วยนะครับ  กำลังคิดจะทำอยู่
โทร 0883539005
ต.โชคชัย  อ.นิคมคำสร้อย  จังหวัดมุกดาหาร

arkomtv5

แปลงได้สวยมากครับ...ขอถามหน่อยนะครับ  เครื่องทนดีหรือเปล่า ...ชุด RCV 211 ซื้อที่ใหน ราคาเท่าไหร่ครับ
089-8723532   อาคม

namp00

อ้างจาก: arkomtv5 เมื่อ พฤศจิกายน 06, 2012, 08:23:05 หลังเที่ยง
แปลงได้สวยมากครับ...ขอถามหน่อยนะครับ  เครื่องทนดีหรือเปล่า ...ชุด RCV 211 ซื้อที่ใหน ราคาเท่าไหร่ครับ

เครื่องทนครับ...ยังไม่มีปัญหา....ชุดสีสั่งจาก bml ครับ 5500 ของหาในกูเกิ้ลก้อได้ครับ..