Main Menu

โปรเจ็คแปลก...ncr 200

เริ่มโดย namp00, สิงหาคม 31, 2012, 04:54:16 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

namp00

เริ่มจากวันนึงอยากได้รถสปอทราคาไม่แรงและมีทะเบียน...จึงหันมาดูรถเล็กบ้านเราว่าจะทำได้ไหมจนมาเจอ...อ.ปู เลยตัดสินใจเริ่มโปรเจ็คในทันที
เริ่มจากไปหารถ nsr ตากลม..ราคาเบาๆพร้อมโอน...มาก่อน...ได้สภาพนี้

พอจัดการโอนตอนเช้าเสร็จหมดเงินค่าทะเบียนใหม่ 1070 บาทก้อเอามาชำแหละเลย

สั่งล้อ rrw มาเปลี่ยนแล้วเอายาง 130 พร้อม จุ๊ปเลสใส่ซะ...จะได้ไม่มียางใน...(ล้อหลังก่อน.)

จัดการหาเครื่อง lifan 200 มาแล้วเอาไปให้ร้านวางให้ราคา 9500 ...งานนี้เสียค่าวางไปอีก1200 ครับ

เสร็จแล้ว...ครับวางเครื่องหว่างที่รอวางเครื่องอยู่นั้นผมก้อจัดการสั่งแฟริ่ง rc 212v มาจากรุงเทพ...

จากนั้นก็ไปทำท่อต่อ เอาง่ายไปก่อนแล้วค่อแก้..ไขภายหลัง...ตอนนี้แฟริ่งมาแล้ว..

จากนั้นไปต่อกันที่บ้าน อ.ปูครับ...

yana

สุขอยู่ที่ใจ

namp00

มาต่อกันที่บ้านอ.ปูครับ...
ไหนลองเอาตูดมาใส่หน่อยซิ...

ป๊าด..เบี้ยวซะ...

ทำไงดี..อ.ปูบอกว่าไหนก้อเสียเงินละส่งให้ร้านเขาทำให้ดีกว่านะ..ก็จัดการส่งให้ทางร้าน
ระหว่างที่รอก้อจัดการหาไฟมาใส่ซะ...ไปเจอไฟดาว์นไลท์ 12v เอามาใส่ดู ป๊าดแรงจนแสบตา...แต่ไปไม่ไกล หาไฟโดนัทสีแดงเอามาใส่ด้วย..ออกมาเข้าท่าดี...แต่ลองข้างเดียวก่อน..อีกข้างค่อยว่ากัน..

จากนั้นลองเอาล้อหน้า rrw มาใส่แทนล้อเดิม..อ้าว..ใส่ไม่ได้ซะงั้น..ต้องเปลี่ยนทั้งแผงคอ...เลยจัดการสั่งมาจากพี่ๆในเวปเรานี่แหละ...เอามาปุ๊ป ใส่ยังไม่ได้ต้องเอาเปลี่ยนแกนเอาของเดิมใส่ด้วย...
เปลี่ยนแกนเสร็จเอามาใส่ดูเอ้อ..เยี่ยมเลย..
และแล้วเวลาที่รอคอยเจ้าท้ายที่ส่งไปเปลี่ยนก้อมาใช้เวลาเกือบ 2 อาทิตย์กลับมาเบี้ยวเหมือนเดิม...
บอกว่าเป็นเพราะการขนส่ง...ตลกซิครับ...จะเป็นไปได้ไง..มาครั้งแรกก้อเบี้ยวตรงนี้มาครั้งสองก้อเบี้ยที่เดิม...เห้อ..เลยขอให้อ.ปูจัดการเลย...ผ่ารอบชิ้นฝีมือท่านสุดยอด

ระหว่างที่ท้ายรอแห้งท่านก้อทำชุดหน้ากับทำบังโคลนหน้าให้...ออกมาเป็นแบบนี้แล้วครับ..

และจัดการตัดท้ายให้เข้าที่พร้อมกับยึดตัวท้ายแบบคร่าวๆ

namp00

ตอนนี้ไปได้แค่นี้แล้วครับ...ถ้าคืบหน้ายังไงเดี๋ยวจะเอามาอัพเดทให้นะครับ...

namp00

เมื่อวานไปรับรถมาตอนเย็นครับพอมาถึงก้อเริ่มแกะชิ้นส่วนต่างๆออกเพื่อเก็บรายละเอียดส่วนของแท่นเครื่องและทำสีโครง
และตอนนี้อุปกรณ์มาครบทุกชิ้นแล้ว...เหลือแต่ส่งแฟริ่งทำสีครับ...

ตอนนี้แหลือแค่นี้...

และจัดการเปลี่ยนบุชสวิงอามหลังด้วย...ถอดออกมาแตกไม่มีชิ้นดีเลยครับ...ไปซื้ออะไหล่มาเปลี่ยนพร้อมกับพ่นสีสวิงอามใหม่ซะ...

พรุ่งนี้จะจัดการในส่วนของแท่นเครื่องให้เสร็จแล้วจะได้ทำสีโครงแล้ว...

ฺBucky

+1ครับรอชมเผื่ออนาคตหาอะไหล่ไม่ได้จะขอลองบ้าง

Bazooka

..สุดยอดงานสร้าง..เผลอๆคันนี้เสร็จก่อน ชายกลาง..ของผม..เหอะ เหอะ..

arm.pakron

golfza0101

สวยสุดยอดเลยครับครับ 

แล้วเครื่องใช้เป็นไงบ้างครับ ลงตัวไหมครับ

namp00

เรื่องแท่นเครื่องจบแล้วครับ..จัดการดามใหม่ทั้งสองจุด...เรียบร้อยแล้ว...โดนความอนุเคราะห์โครงเก่าจาก อ.ปู แล้วไปขอให้เซียนช่างเชื่อมเชื่อมให้...ผลออกมาเป็นที่น่าพอใจแน่นหนาปึ๊ก
แล้วจัดการขัดๆแล้วพ่นสีเลย...วันนี้จบที่สีโครงกับล้อหน้าสีใหม่สีแดงสด....จี๊ดไปเลย

รูปนี้ถ่ายตอนแดดหมด...ถ้าโดนแดดละจี๊ดมากๆ

namp00

เรื่องเครื่องเอาเป็นว่าใช้ได้แต่จะให้แรงนี่คงไม่แรงอ่าครับ...เต็มที่น่าจะไม่เกิน 120 เพราะที่ใช้อยู่อีกคัน...ก็ 200 เหมือนกัน ก้อวิ่งได้แค่ 120 เช่นเดียวกัน...ครับ...

คันนี้แหละครับ...

namp00

วันนี้ทำสีโช๊ค...และพ่นเคลียล้อหน้าเมื่อวาน แต่ดันแดดไม่ออกเซงเลย...ทำอะไรมากไม่ได้เลยเก็บอุปกรณ์ที่พอประกอบกลับคืนได้ประกอบไปก่อนพร้อมกับยกเครื่องขึ้นด้วย...
ตอนเย็นจับเฮนมาพ่นสีแดงซะพรุ่งนี้คงแห้งพอดีเช้ามาจะได้จัดการพ่นเคลียซะ

วันนี้พอแค่นี้พรุ่งนี้ลุยต่อ :(

non krr150

golfza0101

namp00

สวยจังครับ...ไฟหน้าใช้ของอะไรเหรอครับ...ผมกะลังทำไฟอยู่เผื่อเป็นแนวทางใหม่

namp00

วันสองวันนี้ทำอะไรเกี่ยวกับสีไม่ได้เลย ฝนตกตลอด...เลยจับแฟริ่งมายัดๆเพื่อหาตำแหน่งยึดน๊อตเลยออกมาได้แค่นี้เองครับ...

golfza0101

ไฟหน้าผมใช้ สปอร์ตไลท์ ดวงกลมครับ แล้วใช้ไฟวงแหวนครอบอีกทีทำเป็นไฟหรี่

arm.pakron

namp00

อ้างจาก: golfza0101 เมื่อ กันยายน 11, 2012, 12:10:02 หลังเที่ยง
ไฟหน้าผมใช้ สปอร์ตไลท์ ดวงกลมครับ แล้วใช้ไฟวงแหวนครอบอีกทีทำเป็นไฟหรี่

อ๋อครับ...ผมพอนึกออกละ...แล้วทำขายึดใหม่ใช้ไหมครับ...ส่วนไฟโดนัทละครับ...เอาอะไรยึดมันเข้ากับไฟสปอทไลทครับ...

namp00

อ้างจาก: arm.pakron เมื่อ กันยายน 11, 2012, 12:51:58 หลังเที่ยง
โครง แดว-ดำ  :D
ขอบคุนครับ....วันนี้น้องชายมาเที่ยวเลยขอถ่ายรูปคู่กะมันซะหน่อย...เป็นไงครับ...หล่อไหม...อิอิอิ :(