Main Menu

RETRO. Y.80 ฝันจะใส่ท่องวงช้าง

เริ่มโดย อู๋ ลำพูน, มกราคม 20, 2012, 11:39:34 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

IJ

อู๋ ลำพูน

วันนี้ลงมือกะแคร้งช่วงล่างเล่นตรงนี้เพื่อกำลังและใหลๆๆเสื้อไม่ร้อน
ของเดิมจะหล่อออกโมลมาทางโรงงานยังไม่เก็บร่องรอยของโมล

ติ่งตัวนี้ถ้าเอาออกหรือลบออกจะส่งผลถึงกระบรรจุไอดีเข้าห้องเผาใหม้เร็วเสื้อสูบจะไม่ร้อนแบบเดิม (ที่เป็นนิสัยของรถรุ่นนี้)
นี่อีกเช่นกัน แคร้งขวา
 แคร้งซ้าย

อู๋ ลำพูน

จัดให้เกลี้ยงเกลา

หวังผลทางการระบายความร้อนของเสื้อและความเร็วในการบรรจุไอดี

Gok

.

สวัสดีครับคุณอู๋ ผมติดตามความคืบหน้าของรถคันนี้มาตั้งแต่เนิ่นๆ ขอกล่าวคำชมว่าสุดยอดจริงๆครับ รอชมตอนเสร็จครับ

:D    :D    :D

.

อู๋ ลำพูน

chaiyut405

น่าสนใจคับ  มีเบล80 อยู่คันนึงคับ  ว่าจะลองปั้นดูคับ ขับสนุกดี

อู๋ ลำพูน

วันนี้มาเล่นเสื้อ ไม่เอามากมาย แค่ขี่ซื้อกับข้าว แถวบ้านๆๆ..
 ขุดเบิกทาง

ปาดชายเสื้อทำเอวลอย 5 มม.
ทะลวงพอร์ทข้างนิดหน่อยพอ  เพราะมันชอบรั่วที่ประเก็นตีนเสื้อ เมื่อร้อน อิอิ
ผมจะให้เวลากับตรงนี้มากหน่อยเมื่อเบิกทางจากแคร้งให้รับกับปากพอร์ท

ถึงตรงนี้แล้วที่เหลือคงจะมีแต่ปัดเงาให้เนียนแหละ  ตอนนี้รอก้านสูบที่ส่งไปอัดจากสำนัก เฮียโก๊ะริมปิง ร้านแถวนี้ฝีมือการอัดก้านดีเกินไป ไม่เหมาะกับงานของผมครับ กิกิกิ..

Gok

.

เห็นงานของคุณอู๋แล้วอยากแพ็คเครื่องของผมไปให้คุณอู๋พิจารณาจริงๆ

.

max!

อ้างจาก: Gok เมื่อ ตุลาคม 11, 2012, 09:39:18 หลังเที่ยง
.

เห็นงานของคุณอู๋แล้วอยากแพ็คเครื่องของผมไปให้คุณอู๋พิจารณาจริงๆ

.

จัดไปพี่น้อง เจ้านี้ศิปินตัวจริงครับ
089-636-4871 ดีแทค *** สองจังหวะล้านนา เชียงใหม่ ***

boon bangbon

banjong

paopiaw

----- Club ใจง่าย ------  247

อู๋ ลำพูน

อายุรถคันนี้ไม่ต่ำกว่า30ปี พอได้ยกเครื่องแล้วก็เลยขัดหน้าแป้นหรีดซะให้เรียบ อันนี้เน้นๆๆติดง่ายและเดินเบา เรียบๆๆ
  จะมีรอยตามดนิดนึงแต่ก็พอแต่งได้(ผมใช้กาวช้างล๊อคเกลียวยึดสตอบหรีด)
เมื่อสิบกว่าปีผ่านมาผมนั่งกับพื้นประกอบเครื่องตอนนี้ไม่ใหวละครับ เล่นกันบนโต๊ะจะคล่องตัวมากดีต่อสุขภาพและสะอาดสะอ้านดี ไม่มีปวดหลังปวดเอว กิกิกิ...
  วันนี้ประกอบชุดล้อหลัง
ตัวนี้เอาไว้ขี่เล่นตอนเย็นๆในทุ่งหรือวันหยุดเอาขี่ไปตกปลา(แต่วันนี้ไม่มีที่ขี่ลงทุ่งแล้วและบ่อปลาก็ไม่มีให้ไปตกแล้ว เศร้า )
  พื้นที่ทั้งหมดนี้ผมทำงานคนเดียวไม่มีผู้ช่วย ทุกอย่างจึงออกมาตามที่ที่เราพอใจ  เหนื่อแต่ก็มีความสุขกับงานที่ทำ ไม่เร่งรีบอะไร 555.

IJ

อู๋ ลำพูน

ปัดเงาแบบไม่ลอกสี
มือใหม่หัดล้างเครื่องครับ

IJ

อู๋ ลำพูน

เว้นไปไม่กีวันตกไปหลายหน้าเลยนิ

อู๋ ลำพูน

ขวา Y 80.งวงช้าง 1984 (ป.เรสซิ่ง) ซ้่าย RM125 Y.1986 (ซื้อมา50บาท) อิอิอิ
 ลองใส่ท่อเดิมไปก่อน