Main Menu

ถึงคุณกิ๊ฟ_Ubon ผู้เงียบหาย จากลูกค้าผู้รอคอย

เริ่มโดย Thekop koh tao, เมษายน 03, 2011, 09:27:45 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tzr133

ผมไม่เหมา รวมใครหลอกครับ สบายใจได้เลยไม่เคยพาดพิง ใครด้วย ผิดชอบ ชั่วดี ราย บุคคลผมเข้าใจอยู่แล้วแต่เห็นว่าพื้นที่เดี่ยวกันเลยอยากขอความช่วยเหลือเท่านั้นเองแหละครับ ในกระทู้ ของ พี่กิฟ ผมก็โพสไปแล้วว่าใครอยู่ใกล้ บ้านเค้าจัดการส่งของให้ที เดียวออก ค่าส่งให้เพราะเห็นคุนต้น(stank)บอกว่าเห็นของที่ผมยังไม่ได้รับ ยังอยู่ที่ บ้านของคุนกิฟอยู่เลย ผมก็เลยรอไงอุสาจะออกค่าส่งให้ต่างหากเลยครับ ก็ต้องรบกวนใครว่างมาธุระให้ผมที่แหละครับไม่รู้จะมีหรือปล่าว ญาติที่อยู่ทางนู้นเค้าก็บอกอยากให้เรื่องมันเคลียกันเองลงตัว ดีกว่าเพราะถึงโรงถึงศาลมันจะยาวเสียทั่งเวลา เสียทั่ง เงิน ตอนโทรไปตามของหลายๆรอบพี่กิ๊ฟ แกยังบอกเสียงแข็งเลยว่า   """"""""""""""""" ผมไม่โกงคุนหลอก"""""""""""""
แล้วตอนนี้หมายความว่าไง
รายการของที่ยังไม่ได้นะครับ
คาบู 1คู่
ชุดสีอกล่าง L+R
ชุดสีท้ายL+R
โครงทั่งหมด
โครงไฟท้าย
ไฟท้าย
ท่อไอเสีย 1คู่
ไฟหน้า
บังโคลนหลัง
พักเท้า หน้า หลังL+R
อะไหล่ อื่นๆอีกเล็กน้อย
เพราะตอนซื้อแกเองบอกผมว่าของทั้งหมด4000บาท ไม่รวมส่ง ซึ่งราคาที่ว่าพี่กิฟเองเป็นคนเสนอมา ผมก็ถามแล้วว่าได้อะไรมั่งแกบอกว่าได้หมดยกเว้น ช่วง หน้า (ตั้งแต่แผงคอถึงล้อ รวมชุดดิส)
ช่วงหลัง (สวิงอาร์ม โชค ล้อหลัง ชุดดิสหลัง)
นอกนั้นให้หมด
ผมก็เชื่อใจครับเพราะเคยซื้อของกับแก หนหนึ่งก็ไม่มีปัญหาอะไร อีกทั่ง เป็นที่รู้จักของคนในเวปเยอะ ไปเทียวนู้นนี่กัน ไปหาอะไหล่ด้วยกันก็เห็นว่าไม่น่าจะมีอะไรจนมาเกิดเรื่องนี้ขึ้น ผมไม่ทราบว่าข้อเท็จจริงเป็นอย่างไง แต่พี่แก เล่นเงียบหายไปเลยแบบนี้ คนดีๆไม่ทำกันแล้วมั่งครับ ก็อย่างที่ว่ามาครับ ถ้าเค้าได้เงินในส่วนนี้ของผมไปแล้วเจริญ ขึ้น ไม่ต้องตกระกำลำบากอะไร ก็ ขอยกให้แล้วกันครับแต่ถ้าไม่มีเจตนาจะโกงอะไร ก็ รบกวนส่งของให้ผมหน่อยเหอะ ใคร ใจ บุญก็ จัดการเรื่องนี้ให้ทีครับ เดียวออกค่าเดินทางค่าเสียเวลาให้  ที่ผมทำได้ น่าจะแค่นี้ นะไอหวังจะไปเยื่อนถิ่นที่นู้นไม่รู้จะไปทำไมขนาดคนพื้นที่ยังไปหาไม่เจอแล้วเราไปจะไปเจออะไรได้ ขอบคุนผู้ใจดีล่วงหน้าครับ  แม่สอดจริงใจครับ

328 080808 4
นายอานนท์ ไชยนอก ธนาคารกรุงเทพ สาขาแม่สอด ออมทรัพย์
0884246578

MaX_TzR

โห สั่งของเยอะมากๆเลยครับ

เห็นใจด้วยคนครับผม -*- 4พัน แม่เจ้า ตะลึงงงงง

ไปทริปกันมั้ยน้องง~

.

โอม

อ้างจาก: tzr133 เมื่อ เมษายน 20, 2011, 11:55:10 หลังเที่ยง
ผมไม่เหมา รวมใครหลอกครับ สบายใจได้เลยไม่เคยพาดพิง ใครด้วย ผิดชอบ ชั่วดี ราย บุคคลผมเข้าใจอยู่แล้วแต่เห็นว่าพื้นที่เดี่ยวกันเลยอยากขอความช่วยเหลือเท่านั้นเองแหละครับ ในกระทู้ ของ พี่กิฟ ผมก็โพสไปแล้วว่าใครอยู่ใกล้ บ้านเค้าจัดการส่งของให้ที เดียวออก ค่าส่งให้เพราะเห็นคุนต้น(stank)บอกว่าเห็นของที่ผมยังไม่ได้รับ ยังอยู่ที่ บ้านของคุนกิฟอยู่เลย ผมก็เลยรอไงอุสาจะออกค่าส่งให้ต่างหากเลยครับ ก็ต้องรบกวนใครว่างมาธุระให้ผมที่แหละครับไม่รู้จะมีหรือปล่าว ญาติที่อยู่ทางนู้นเค้าก็บอกอยากให้เรื่องมันเคลียกันเองลงตัว ดีกว่าเพราะถึงโรงถึงศาลมันจะยาวเสียทั่งเวลา เสียทั่ง เงิน ตอนโทรไปตามของหลายๆรอบพี่กิ๊ฟ แกยังบอกเสียงแข็งเลยว่า   """"""""""""""""" ผมไม่โกงคุนหลอก"""""""""""""
แล้วตอนนี้หมายความว่าไง
รายการของที่ยังไม่ได้นะครับ
คาบู 1คู่
ชุดสีอกล่าง L+R
ชุดสีท้ายL+R
โครงทั่งหมด
โครงไฟท้าย
ไฟท้าย
ท่อไอเสีย 1คู่
ไฟหน้า
บังโคลนหลัง
พักเท้า หน้า หลังL+R
อะไหล่ อื่นๆอีกเล็กน้อย
เพราะตอนซื้อแกเองบอกผมว่าของทั้งหมด4000บาท ไม่รวมส่ง ซึ่งราคาที่ว่าพี่กิฟเองเป็นคนเสนอมา ผมก็ถามแล้วว่าได้อะไรมั่งแกบอกว่าได้หมดยกเว้น ช่วง หน้า (ตั้งแต่แผงคอถึงล้อ รวมชุดดิส)
ช่วงหลัง (สวิงอาร์ม โชค ล้อหลัง ชุดดิสหลัง)
นอกนั้นให้หมด
ผมก็เชื่อใจครับเพราะเคยซื้อของกับแก หนหนึ่งก็ไม่มีปัญหาอะไร อีกทั่ง เป็นที่รู้จักของคนในเวปเยอะ ไปเทียวนู้นนี่กัน ไปหาอะไหล่ด้วยกันก็เห็นว่าไม่น่าจะมีอะไรจนมาเกิดเรื่องนี้ขึ้น ผมไม่ทราบว่าข้อเท็จจริงเป็นอย่างไง แต่พี่แก เล่นเงียบหายไปเลยแบบนี้ คนดีๆไม่ทำกันแล้วมั่งครับ ก็อย่างที่ว่ามาครับ ถ้าเค้าได้เงินในส่วนนี้ของผมไปแล้วเจริญ ขึ้น ไม่ต้องตกระกำลำบากอะไร ก็ ขอยกให้แล้วกันครับแต่ถ้าไม่มีเจตนาจะโกงอะไร ก็ รบกวนส่งของให้ผมหน่อยเหอะ ใคร ใจ บุญก็ จัดการเรื่องนี้ให้ทีครับ เดียวออกค่าเดินทางค่าเสียเวลาให้  ที่ผมทำได้ น่าจะแค่นี้ นะไอหวังจะไปเยื่อนถิ่นที่นู้นไม่รู้จะไปทำไมขนาดคนพื้นที่ยังไปหาไม่เจอแล้วเราไปจะไปเจออะไรได้ ขอบคุนผู้ใจดีล่วงหน้าครับ  แม่สอดจริงใจครับ

อ่านแล้วท้อแทนเลย...อ่านตั้งแต่แรกๆแล้ว ซึ่งผมก็เคยซื้อของกับตากิฟท์...(แต่ของไม่สวย สภาพไม่ดี เลยโอนตังค์คืน)

ขอให้ใด้รับของเร็วๆนะครับ...

Thekop koh tao

สวัสดีทุกท่าน ผมเจ้าของกระทู้เองครับ
พอดีตอนนี้ยังอยูต่างจังหวัดครับ พอดีใช้เนตบ้านเพื่อนครับ
พรุ่งนี้ถึงจะกลับ แต่ญาติที่อยู่ที่บ้านโทรมาบอกว่ามีพัสดุส่งมา
เข้าใจว่าคงเป็นของคุณกิ๊ฟ แต่ยังไม่เห็นของ แต่ไม่น่ามีปัญหา
เพราะผมสั่งอะไหล่ใหม่ ยังไงเดี๋ยวเห็นของแล้วจะรายงานอีกทีครับ

tzr133

อ้างจาก: maxzautcc เมื่อ เมษายน 20, 2011, 11:58:37 หลังเที่ยง

เห็นใจด้วยคนครับผม -*- 4พัน แม่เจ้า ตะลึงงงงง
เงิน ก็เสีย ดายครับ เวลานด้วยกกันก็เสีย เพราะรถจอดรอของอยู่ แต่ที่ แย่ที่สุดคือ ความรู้สึกครับ เล่นแนวเดียวกัน ยังทำกันได้เนอะ ก็อย่าไปทำกะใครเค้าอีกแล้วกันขอเหอะ

นายอานนท์ ไชยนอก ธนาคารกรุงเทพ สาขาแม่สอด ออมทรัพย์
0884246578

ได้รับของครบแล้วครับ ขอบคุณมากคุณกิ๊ฟ จบข่าว.......

ปล.ต้องขออภัยด้วยครับ ถ้าติดต่อกันได้คงไม่เป็นแบบนี้นะครับ.... คุณกิ๊ฟ

tzr133

อ้างจาก: Thekop koh tao เมื่อ เมษายน 22, 2011, 09:13:54 หลังเที่ยง
ได้รับของครบแล้วครับ ขอบคุณมากคุณกิ๊ฟ จบข่าว.......

ปล.ต้องขออภัยด้วยครับ ถ้าติดต่อกันได้คงไม่เป็นแบบนี้นะครับ.... คุณกิ๊ฟ
แล้ว ยังไงครับพี่ได้ไรไปมั่ง เหลือผมคนเดียวใช่ปะที่ยังไม่ได้ของเนียะ แย่จัง
อ้างจาก: ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก เมื่อ เมษายน 21, 2011, 09:09:21 หลังเที่ยง
อ้างจาก: tzr133 เมื่อ เมษายน 21, 2011, 09:05:13 หลังเที่ยง
อ้างจาก: maxzautcc เมื่อ เมษายน 20, 2011, 11:58:37 หลังเที่ยง

เงิน ก็เสีย ดายครับ เวลานด้วยกกันก็เสีย เพราะรถจอดรอของอยู่ แต่ที่ แย่ที่สุดคือ ความรู้สึกครับ เล่นแนวเดียวกัน ยังทำกันได้เนอะ ก็อย่าไปทำกะใครเค้าอีกแล้วกันขอเหอะ
..
อยากไปทัวร์อุลใหมน้อง ตามนั้น
ผม ทริปจากแม่สอดไปเลยนะพี่เนอะท่าจะมันครับแต่ คงกงกันเพลิน ลืมออกทริป นะซิผมว่า  ขอบคุน ครับ

0884246578

ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก

สิ้นเดือน
ไปหาแนวร่วมมาอีก 1 คนแล้วไปแจ้งความ ไปขี่รถเล่นกัน ค่าใช้จ่ายผมออกให้เอง เตรียมแต่เงินแจ้งความ
ตามนั้น เอายังไงบอกด้วย ผมจะใด้ลางานล่วงหน้า
ตัวกู ผู้ชนะสิบทิศ

อ้างจาก: ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก เมื่อ เมษายน 24, 2011, 08:00:20 หลังเที่ยง
สิ้นเดือน
ไปหาแนวร่วมมาอีก 1 คนแล้วไปแจ้งความ ไปขี่รถเล่นกัน ค่าใช้จ่ายผมออกให้เอง เตรียมแต่เงินแจ้งความ
ตามนั้น เอายังไงบอกด้วย ผมจะใด้ลางานล่วงหน้า

ช่างมีน้ำใจจริงๆครับ นับถือๆ +1

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

tzr133

อ้างจาก: ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก เมื่อ เมษายน 24, 2011, 08:00:20 หลังเที่ยง
สิ้นเดือน
ขอบคุนพี่มากครับไม่รู้จักกันแท้ๆตั้งใจช่วยผมขนาดนี้นับถือครับใจอยากไปครับอยากไปเอาของที่ขาดไปแหละครับแต่ช่วงนี้งานรุมเร้าเหลือเกินก็หวังให้เค้าส่งของให้แหละครับเรื่องจะได้จบๆไปเนอะ

0884246578

sodaban

ผมก็ยังไม่ได้รับของนะครับ แล้วถ้าได้รับ ก็จะมาแจ้งในกระทู้นี้เช่นกัน ที่ผู้เสียหาย เงียบก็คือ การให้โอกาศเขา เราอยากมีเพื่อน ไม่ได้อยากมีศัตรูครับ ถึงจะไม่ให้โอกาศเขา "แก้ตัว"  แต่เขาคงไม่คิดเหมือนเรา เขาถึงได้เงียบได้ ขนาดนี้.........
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
http://image.ohozaa.com/main/http://apps.dlt.go.th/carpending/

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

tzr133

ลอยนวลแล้วผมว่านะเราโพสไรไปเค้าก็ไม่รู้หรอกครับเพราะเค้าไม่มาสนใจในนี้แล้ว ไอหวังจะไปตามถที่ยิ้งหมดหวังเพราะขนาดคนในพื้นที่ยังตามไม่เจอเลยคนบ้านนอกอย่างเราก็ได้แต่สวดเภวนาขอให้เค้ากลับใจแหละครับพี่น้องแว้นทั้งหลาย

0884246578

DEDOR

ดันครับ  อยากให้เรื่องจบไวๆ  จะได้กลับมาเป็นเพื่อนที่ดีต่อกันอีกครั้ง

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

zxpro

ขอให้เล็กสู่สุขคติ.....ชื่อเล็กจะอยู่ในความทรงจำของเราตลอดไป[/color]

ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก

การกระทำสำคัญกว่าคำพูด ผมไม่เชื่อหรอกว่าพวกเขาจะไม่รู้จักกัน ตามนั้น
มาขายของเอาเงินเขา แล้วก็โกงเขา เลวมาก
ตัวกู ผู้ชนะสิบทิศ

sodaban

ยังไม่ได้รับของ ครับ ถ้าผมยังไม่ได้รับ ผมก็จะมาโพส ประนาม อย่างนี้ละครับ เงินผมไม่ขาดซักบาท ทำไมส่งของขาด ไม่ครบหลบหน้า เดี๋ยวก็แช่งให้มีอันเป็นไป ซะดีมั้ง .....
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
http://image.ohozaa.com/main/http://apps.dlt.go.th/carpending/

tzr133

พี่ จุงจัดที่อยู๋ ไอ คุนกิฟ มาทีสิครับ มีคนจะตามให้เด้อ พี่เด้อ

0884246578

tzr133

อ้างจาก: ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก เมื่อ พฤษภาคม 16, 2011, 12:13:22 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: tzr133 เมื่อ พฤษภาคม 15, 2011, 11:28:54 หลังเที่ยง
พี่ จุงจัดที่อยู๋ ไอ คุนกิฟ มาทีสิครับ มีคนจะตามให้เด้อ พี่เด้อ
..
มันต้องใด้รับผลโกงของมัน คนดีพ่อพระ จนทุกคน ตามนั้น เอ็งไม่ผิดเอ็งกลัวอ่ะไร
เขาโกงเงินมิใช่รึ ตามนั้น
..
สลึงนึง กว่าจะหาใด้ ลูกเมียรออยู่

ขอบคุนพี่หมอครับ

0884246578