Main Menu

เอาแม็กหลังlsแปลงใส่nsrตากลมต้องแปลงยังไงบ้างคราบ

เริ่มโดย pojcanai, เมษายน 01, 2014, 12:19:46 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pojcanai

ได้แม็กหลังของlsมาจะเอามาใส่nsrตากลมต้องแปลงยังไงบ้างครับ
ขอคำแนะนำจากพี่ๆด้วยคราบ :(

ratree

ที่แน่ๆต้องแปลงขายึดปั๊มเบรค ค่ะ
อย่างอื่น เด๋วผู้อื่นสิมาแนะนำต่อค่ะ

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

lordomo

ทำไมไม่ใช้แม็กเดิมครับ ผมว่ามันก็ 6 ก้านเหมือนกันนะ หรือว่า ท่านเอารุ่น 5 ก้านมาใส่ครับ
รถอะไรหว่า?

JO

The Mach Team

แกนล้อหลัง NSRR จะใหญ่กว่า LS ครับผม 

วิธีแปลงที่ง่ายที่ผมคิดได้คือทำเบ้าลูกปืนใหม่ครับ ให้ใส่ลูกปืนล้อของNSRR ได้ครับ ส่วนบู๊ชก็ลองเอาของ LS มาใส่ก่อนครับ อาจจะพอดี ถ้าไม่ก็ ยาวตัดสั้นต่อครับ

ส่วนจานเบรคหลัง NSRR ก็ใหญกว่าอีกเช่นกัน อันนี้ง่ายเอาจาน WAVE 110 I หรือ 125I มาใส่ครับผม รูอาจจะต้องสไลด์นิดหน่อย ซึ่งไม่ยาก

หรือถ้าอยากใหญ่ก็ใส่ล้อ CBR 250 รุ่นเก่า 4 สูบ เลยครับ ง่ายกว่า อิๆ กลึงบูชล้อ ซ-ข อย่างเดียว(มั๊ง)
นาย อ้น ศรีมงคลปทุม 0867711817               
THE MACH THE RIDE ON ROAD

SIRI

:(ถ้าใช้จานเบรกหน้าของWave110i ซื้อน๊อตยึดจานดิสเบรกแบบ"ไม่มีบ่า"ตามร้านแต่งรถมาใส่ครับ ไม่ต้องสไลด์รูจานเบรกครับ ใส่ได้เลยไม่เสียของ ผมไส่อยู่ครับ ว่าแต่เพลาล้อหลังของNSRนี่กี่ mmครับ???

HS7QBT

HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

The Mach Team

นาย อ้น ศรีมงคลปทุม 0867711817               
THE MACH THE RIDE ON ROAD

ratree

อ้างจาก: pojcanai เมื่อ เมษายน 01, 2014, 12:19:46 ก่อนเที่ยง
ได้แม็กหลังของlsมาจะเอามาใส่nsrตากลมต้องแปลงยังไงบ้างครับ
ขอคำแนะนำจากพี่ๆด้วยคราบ :(

เฮ็ดเสร็จแล่วบ้อ

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

Porrr

เสร็จแล้วลงรูปให้ดูหน่อยน้าาาา
แอบสนแนวทางนี้อยุ่เหมือนกันครับ

paopiaw

เดิมๆดีสุด ใส่แม๊กแอลมันขอบ 17 ด้วย เตี้ยนะนั่นน
----- Club ใจง่าย ------  247

pojcanai

ยังบอเฮ็ดเล้ยคราบหยุดสงกรานจะเฮ็ดดูล้อเป็นlsตัวเก่าของครบหมดขอความคิดเห็นจากพี่ๆว่าจะแปลงอย่างไรดีง่ายที่สุดตอนนี้ใส่ขอบ18/80/110โชคหลังcbr iตูดโด่งเลยครับใส่ขอบ17/80/110น่าจะพอดีขอบคุณหลายๆเด้อคราบ :(

boonchu

อ้างจาก: pojcanai เมื่อ เมษายน 07, 2014, 11:12:51 หลังเที่ยง
ยังบอเฮ็ดเล้ยคราบหยุดสงกรานจะเฮ็ดดูล้อเป็นlsตัวเก่าของครบหมดขอความคิดเห็นจากพี่ๆว่าจะแปลงอย่างไรดีง่ายที่สุดตอนนี้ใส่ขอบ18/80/110โชคหลังcbr iตูดโด่งเลยครับใส่ขอบ17/80/110น่าจะพอดีขอบคุณหลายๆเด้อคราบ :(
ของครบ น่าจะไม่ยากเห็นเพื่อนใส่เอามาทั้งยวง ชุดล้อหลังทั้งหมดรวมทั้งตัวเร่งโซ่ขาจับปั้มดิสก์ ยกเว้นสวิงอาร์ม อันนี้แนะแนวนะครับ ถ้าจะได้แปลงเพิ่มก็คงจะเป็นบู้ท ซ้าย-ขวา ขึ้นอยู่กับความกว้างของสวิงอาร์ม ถ้าเท่ากัน จบ