Main Menu

nsr rr บีบครัชแล้วไม่ฟรี แก้ยังไงอาการแบบนี้คืออะไร

เริ่มโดย chamodnaja, ตุลาคม 21, 2012, 07:58:25 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

chamodnaja

พอดีรถผมมันมีอาการบีบครัชแล้วเข้าเกียร์ 1ยังไม่ได้ปล่อยครัชเลย รถไหลออกไปแล้วดับ ตั้งครัชตรงสายทั้งบนและล่างจนสุดแล้วก็ยังไม่หายทำยังไงดีครับ หรือต้องตั้งตรงไหนครับ
รบกวนผู้รู้ด้วยยครับ แก้ยังไงดี รถจอดมานานเอามาปลุกเองตอนเช้ายังปกติ ตอนเย็นออกอาการเลย

chamodnaja

Franesae

กำ มันเป็นอย่างนี้ทุกคันครับ รถ 150 หรือรถใหญ่เค้าจะทำมาให้เวลากำครัชแล้วยังสามารถสตาร์ทรถได้ึครับ
เผื่อฉุกเฉิน ดับกลางแยกเวลาออกตัวหรือยามฉุกเฉินอะไรก็ตาม กำครัชสตาร์ทได้เลย ไม่ต้องมัวมาลดเกียร์หรือหาเกียร์ว่าง
เอ้า ท่านมาแก้เนื้อหาตั้งแต่เมื่อไร  ทีแรกผมอ่านผมเข้าใจตามที่ผมตอบ  :( ถ้าเป็นตามที่ท่านได้แก้มามันก็คืออาการ ครัชมันไม่จากครับ อาจเป็นเพราะสกปกหรือชามครัชสึกก็เป็นได้
นาย เทพรัตน์   จันทะโส
ธนาคารกสิกรไทย สาขา หนองฉาง จ.อุทัยธานี
เลขที่บัญชี  216-2-35949-8
โทร 086-8182530   087-7476595

keeauto

ชื่อหัวข้อกับเนื้อหาที่ถามไม่ตรงกัน คืออาการบีบคลัทแล้วคลัทไม่จาก รอผู้ใช้รุ่นนี้มาตอบ

chamodnaja

อ้างจาก: Franesae เมื่อ ตุลาคม 21, 2012, 08:21:06 หลังเที่ยง
กำ มันเป็นอย่างนี้ทุกคันครับ รถ 150 หรือรถใหญ่เค้าจะทำมาให้เวลากำครัชแล้วยังสามารถสตาร์ทรถได้ึครับ
เผื่อฉุกเฉิน ดับกลางแยกเวลาออกตัวหรือยามฉุกเฉินอะไรก็ตาม กำครัชสตาร์ทได้เลย ไม่ต้องมัวมาลดเกียร์หรือหาเกียร์ว่าง
เอ้า ท่านมาแก้เนื้อหาตั้งแต่เมื่อไร  ทีแรกผมอ่านผมเข้าใจตามที่ผมตอบ  :( ถ้าเป็นตามที่ท่านได้แก้มามันก็คืออาการ ครัชมันไม่จากครับ อาจเป็นเพราะสกปกหรือชามครัชสึกก็เป็นได้
ขอบคุณครับ จะลองแก้ไขดู

aoaaued

พอดีรถผมมันมีอาการบีบครัชแล้วเข้าเกียร์ 1ยังไม่ได้ปล่อยครัชเลย รถไหลออกไปแล้วดับ ตั้งครัชตรงสายทั้งบนและล่างจนสุดแล้วก็ยังไม่หายทำยังไงดีครับ หรือต้องตั้งตรงไหนครับ
รบกวนผู้รู้ด้วยยครับ แก้ยังไงดี รถจอดมานานเอามาปลุกเองตอนเช้ายังปกติ ตอนเย็นออกอาการเลย

ถ้าไม่มีข้อผิดพลาดจากการประกอบเครื่อง(เครื่องใช้เป็นปรกติอยู่แล้วเพิ่งเป็น) น่าจะมีสาเหตุจาก น้ำมันเครื่องข้นไป(ค่าความหนืดมาก ลงเปลี่ยนถ่ายใหม่ แล้ลองใช้เบอร์ต่ำๆ เช่น 5 หรือ 10

รอผู้รู้ท่านอื่นมาแนะนำต่อครับ