Main Menu

ถามหน่อยครับ เรื่องเกียร์แต่ง dash

เริ่มโดย nic788, ตุลาคม 10, 2012, 11:46:16 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nic788

ถ้าใส่เกียร์แต่งแล้วมันสามารถใส่เฟืองคันสตาทร์ได้ไหมครับ
คือผมไม่อยากเข็นกระตุกน่ะครับ

puttasak

อื่มน่าคิด ผมว่าต้องหาเทียบหรือไม่ก็กัดเฟืองสตาทร์ใหม่ ผมเคยทำของสแมสครับ เปลี่ยนเกียร์หนึ่งใหม่ยกคู่ทั้งตัวขับตัวตามเลย เฟื่องสตาทร์มันไม่ถึงกันครับเลยไปหาเฟื่องเหลือๆในลังมาเทียบดูที่ฟันมันลงกันแล้วเอาไปกลึงและอัดสวมและเชื่อมด้วยก็ใช้กันมาถึงทุกวันนี้ แต่ของแดชไม่เคยลองเทียบครับมีแต่ถอดทิ้งอย่างเดียว ฮ้า ฮ้า ป.ล.เกียร์แดชมันมีหลายแบบ ทั้งฟันหยาบทั้งฟันละเอียดทั้งหลายอัดตราทด เราพอจะได้หาเฟื่องสตาทร์กันละครับ(เฟื่องสตารท์มันขับต่อกับลูกเกียรตามเกียร์หนึ่งนะครับ)

chaiyut405

มาเก็บความรู้จ้า แต่ไม่มีอะไรเกินความสามารถช่างไทยหรอกคับ อิอิ

kapooklookzaa

ค้าขายใครๆก็หวังกำไร อยากได้ถูก ทำเองเลย ซื้อมาก็แพงกว่าช่างแน่นอน

Gsus

Sunspeed Racing part

แชมป์นอกทำเนียบ

red motor shop