Main Menu

ระยอง

เริ่มโดย GasTurbines, พฤศจิกายน 21, 2011, 06:59:15 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

chaiyabutr

จัดไว้เลยคัรบพี่โต้งเดียวผมไปเลย

Tong_2T_150

อ้างจาก: chaiyabutr เมื่อ มีนาคม 02, 2012, 10:08:45 ก่อนเที่ยง
จัดไว้เลยคัรบพี่โต้งเดียวผมไปเลย
งานเข้าแล้วสิเรา....!

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

ตั้ม ณ ระยอง

ระยองรายงานตัวครับ
ธนาคารกรุงศรี นายสมบัติ  บุญสา

เบิร์ด ณ โซนรั่ว

รายงานตัวด้วย
สวัสดียามเช้าทุกท่านครับ

เช้าๆเวปมันเร็วดีแท้....อิอิ
เบิร์ด ดอนเมือง ณ โซนรั่ว
0839166524///0806290060

"หน้าตาไม่เกี่ยว...อาศัยที่เปลี่ยวและกำลัง"

ตั้ม ณ ระยอง

สวัสดีครับพี่เบิร์ด กรุงเทพฝนตกไหมครับ
ธนาคารกรุงศรี นายสมบัติ  บุญสา

can-nim

อ้างจาก: nood เมื่อ มีนาคม 09, 2012, 07:41:33 ก่อนเที่ยง
ระยองรายงานตัวครับ
อ้างจาก: mr.hashe เมื่อ มีนาคม 09, 2012, 07:48:44 ก่อนเที่ยง
รายงานตัวด้วย
สวัสดียามเช้าทุกท่านครับ

เช้าๆเวปมันเร็วดีแท้....อิอิ

สวัสดีครับ มาแต่เช้าเลย

สองzx korat

ถึงลุงโต้งครับ เมื่อวานตอนเย็นๆ ผมโอนเงินไปให้แร้วนะครับ 1250บาท
ปอลิง ขอโทษที่โอนให้ช้านะครับ อิอิอิ
ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
"รูปหาย กระทู้หาย อย่าตกใจ คุณทำผิดกฏ แก้ไขแร้วลงใหม่นะครับ"

Tong_2T_150

อ้างจาก: สองzx korat เมื่อ มีนาคม 09, 2012, 09:38:55 ก่อนเที่ยง
ถึงลุงโต้งครับ เมื่อวานตอนเย็นๆ ผมโอนเงินไปให้แร้วนะครับ 1250บาท
ปอลิง ขอโทษที่โอนให้ช้านะครับ อิอิอิ
โห...น้าสองให้ทิปตั้ง30บาท ขอบคุณคร้าบๆ...!

Tong_2T_150

ถามสมาชิกพี่น้องสองล้อบูรพาหน่อยว่า อย่างผมกระเป๋าตังค์หาย เอกสารสำคัญๆ บัตรประชาชน ใบขับขี่มอไซค์(แต่ใบขับขี่รถยนต์ยังอยู่ เก็บใว้ในโต๊ะที่ทำงาน)
บัตรATM บัตรประจำตัวผู้ป่วย ฯลฯ  เมื่อเช้าไปติดต่อแจ้งความเอกสารหายเสร็จ จะไปทำบัตรประชาชนใหม่เจ้าหน้าที่ศูนย์ราชการมาบตาพุด
บอกว่าถ้าไม่ใช่คนในพื้นที่หรือคนจังหวัดอื่นต้องมีคนในพื้นที่มาค้ำ(คิดในใจ  ระบบนี้ยังมีอยู่อีกเหรอนี่)
หรือข้าราชการซี3ขึ้นไปมาค้ำ(แล้วผมจะหาใครมาค้ำล่ะ) การสื่อสารเชื่อมโยงข้อมูลมาถึงกันทั่วประเทศ ทั่วโลก ฐานข้อมูลเก่าของเราก็ดึงมาดูได้
ใช่คนต่างต่างด้าว พูดไทยออกจะชัด(อาจจะมีทองแดงบ้างบางคำ)ทำไมต้องมีคนค้ำอะไรวุ่นวายอีก
เจ้าหน้าที่ที่นั่นก็บอกอีกว่าถ้าไปทำที่บิ๊กซี ระยอง หรือทำที่อ.เมืองไม่ต้องมีคนค้ำ เอาแค่ทะเบียนบ้านตัวจริงไป
(เอ๋า..!ตกลงมันระบบราชการอะไรเนี่ย คนละที่ทำงานกัน ระบบทำงานคนละอย่าง งงกับราชการไทย)

can-nim

อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ มีนาคม 09, 2012, 10:44:08 ก่อนเที่ยง
ถามสมาชิกพี่น้องสองล้อบูรพาหน่อยว่า อย่างผมกระเป๋าตังค์หาย เอกสารสำคัญๆ บัตรประชาชน ใบขับขี่มอไซค์(แต่ใบขับขี่รถยนต์ยังอยู่ เก็บใว้ในโต๊ะที่ทำงาน)
บัตรATM บัตรประจำตัวผู้ป่วย ฯลฯ  เมื่อเช้าไปติดต่อแจ้งความเอกสารหายเสร็จ จะไปทำบัตรประชาชนใหม่เจ้าหน้าที่ศูนย์ราชการมาบตาพุด
บอกว่าถ้าไม่ใช่คนในพื้นที่หรือคนจังหวัดอื่นต้องมีคนในพื้นที่มาค้ำ(คิดในใจ  ระบบนี้ยังมีอยู่อีกเหรอนี่)
หรือข้าราชการซี3ขึ้นไปมาค้ำ(แล้วผมจะหาใครมาค้ำล่ะ) การสื่อสารเชื่อมโยงข้อมูลมาถึงกันทั่วประเทศ ทั่วโลก ฐานข้อมูลเก่าของเราก็ดึงมาดูได้
ใช่คนต่างต่างด้าว พูดไทยออกจะชัด(อาจจะมีทองแดงบ้างบางคำ)ทำไมต้องมีคนค้ำอะไรวุ่นวายอีก
เจ้าหน้าที่ที่นั่นก็บอกอีกว่าถ้าไปทำที่บิ๊กซี ระยอง หรือทำที่อ.เมืองไม่ต้องมีคนค้ำ เอาแค่ทะเบียนบ้านตัวจริงไป
(เอ๋า..!ตกลงมันระบบราชการอะไรเนี่ย คนละที่ทำงานกัน ระบบทำงานคนละอย่าง งงกับราชการไทย)

[/quot
มาทำที่พัทยาเลยครับ ผมค้ำให้เอง

BJC

อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ มีนาคม 09, 2012, 10:44:08 ก่อนเที่ยง

อันตัวข้าพเจ้าอยู่หนองแฟบ......ยังต้องกลับไปพาคนหนองแฟบมายืน+นั่ง+นอนยันเลยขอรับ..ท่านโต้ง

ได้กินในสิ่งที่ไม่อยากกิน
ได้นอนในที่..ที่ไม่อยากนอน
จะสำมะเหียกอันใด...กับชีวิตในต่างแดน

chakkapan sonkin

can-nim

can-nim

can-nim

อ้างจาก: music เมื่อ มีนาคม 10, 2012, 08:35:35 ก่อนเที่ยง
สวัสดีครับ....ท่านแคน วันนี้หยุดงานหรือเปล่า
ไม่หยุดครับ ทำงานจันทร์-เสาร์

can-nim

อ้างจาก: music เมื่อ มีนาคม 10, 2012, 08:42:02 ก่อนเที่ยง
ขายรถและท่านแคน....เลิกเล่น ขอให้ได้เฮอะ
จริงรึพี่ ผมเอาบ้างดีกว่า

BJC

พรุ่งนี้มีทริปไปห้วยใหญ่ครับ ล้อหมุน6โมงเย็น

ได้กินในสิ่งที่ไม่อยากกิน
ได้นอนในที่..ที่ไม่อยากนอน
จะสำมะเหียกอันใด...กับชีวิตในต่างแดน

มี A100 ชื่อโอ๋ครับอยู่นิคมพัฒนา สวัดดีพี่ๆทุกๆคนครับฝากเนื้อฝากตัวด้วย

พี่ๆครับตอนนี้เคอาราคาเท่ไรครับ
หรือเทน่าก็ได้ครับ

can-nim

อ้างจาก: BJC เมื่อ มีนาคม 10, 2012, 12:49:21 หลังเที่ยง
พรุ่งนี้มีทริปไปห้วยใหญ่ครับ ล้อหมุน6โมงเย็น
รับทราบครับ