Main Menu

pcxมีเสียงหอนเเถวๆชามอีกเเล้วววว

เริ่มโดย nuttakit, มีนาคม 12, 2013, 09:30:55 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nuttakit

เพิ่งเปลี่ยน ชาม เม็ด สาย พาน มา ก่อนเปลี่ยนมีเสียงเเบบนี้อ่ะครับ หลังเปลี่ยน ก็เงียบลง เเต่ตอนนี้ดังอีกเล้ว รบกวนเเนะนำด้วยครับ  เปลี่ยนมา2เดือนเองครับ

ser ตัวเเรก กะ ตัวสุดท้าย

ma-deaw

เสียงหอน ส่วนมากมาจาก ตัวหลัง มากกว่าครับ

nuttakit

อ้างจาก: ma-deaw เมื่อ มีนาคม 13, 2013, 11:22:22 ก่อนเที่ยง
เสียงหอน ส่วนมากมาจาก ตัวหลัง มากกว่าครับ
ใช่ครับ  เวลาเข็นยังได้ยินเลย  ไม่ทราบมันผิดปกติไหมครับ

ma-deaw

ลองถอดชุดครัช ออกมาทำความสะอาด ดูครับ

nuttakit

DOHC

ลองเปลี่ยนลูกปืน เพลาชาม ตัวนอกดูครับ น่าจะไช่

pudpong

น่าจะใช่ครับรถผมก็ดัง
อ้างจาก: DOHC เมื่อ มีนาคม 15, 2013, 03:13:29 หลังเที่ยง
ลองเปลี่ยนลูกปืน เพลาชาม ตัวนอกดูครับ น่าจะไช่

S40

อ้างจาก: DOHC เมื่อ มีนาคม 15, 2013, 03:13:29 หลังเที่ยง

น่าจะตัวนี้แหละ ถอดมาดูมองภายนอกก็เหมือนไม่แตก
ลองเปลี่ยนไปเลย

gordon

อ้างจาก: S40 เมื่อ พฤศจิกายน 16, 2013, 12:35:03 หลังเที่ยง

น่าจะตัวนี้แหละ ถอดมาดูมองภายนอกก็เหมือนไม่แตก
ลองเปลี่ยนไปเลย
ใช่แล้วครับ
เล่นเว็ปด้วยมิตรภาพ

คิดดี
พูดดี
ทำดี
ปฎิบัติดี
อยู่แต่ในสถานที่ดีๆ

aoaaued