Main Menu

เรื่องของ แกมม่าครับ

เริ่มโดย 2TLOWSMOKE, กุมภาพันธ์ 18, 2014, 06:41:29 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

2TLOWSMOKE

ถามกันตรงๆเลยครับพี่ๆ รุ่นนี้น่าใช้หรือเปล่าคับ อะไหล่หายากไหมครับ แกมม่า1 กับ2 ตัวไหน น่าเล่นกว่าครับ ข้อดีข้อเสียของรุ่น1กับ2 เป็นอย่างไรบ้างครับ พอดีพ่อเพื่อนจะขาย รุ่น1 ให้ (ผมดูจากเบาะเอาครับ อย่างอื่นไม่ทราบเลยครับ) ผมมือใหม่สนใจ2 จังหวะครับ  ขอบคุณพี่ๆล่วงหน้าครับ  :o

เดช..ไอ้เสื้อทอง

เท่าที่ เคยเป็นเจ้าของ มาทั้ง 2 รุ่น  ..

แกมม่า ทู ขับดี ขับง่ายกว่า  แรงกว่า  สวยกว่า   ...

ถามผมว่า น่าเล่นไหม   ผมว่า ไม่  ...เพราะ อะไหล่ สำคัญหลาย ๆ ตัว  หาไม่ได้  เลย...ไม่ใช่หายาก นะ  หาไม่ได้ ครับ

ข้อเสีย ของรถ ทั้ง สองรุ่น นี้ ก็ คือ  อายุอะไหล่ ค่อนข้างสั้น แม้จะเป็นอะไหล่ แท้  ...ตามสไตล์ ซูซูกิ  ..

หาก ละเลย การดูแล  หรือไม่มี พื้นฐาน 2T มาบ้าง  จะจุกจิก มาก ๆ

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

2TLOWSMOKE

ขอบคุณมากๆครับพี่ สำหรับข้อมูลและความรู้ สงสัยต้องเก็บเงินอีกสักหน่อยเปลี่ยนค่ายซะแล้วครับ

มันอยู่ที่ ความพอใจ  ใจรัก ด้วยอ่ะครับ

ชอบ ก็จัดเลย   อย่างอื่น ก็ค่อย ๆ แก้ไข เอา   ....

อย่างน้อย ผมว่า ยังไง มันต้อง ซ่อมง่ายกว่า พวกรถ เวสป้า  หรือ พวกรถ อินวอย  อ่ะ  ...

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

sixhart

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ กุมภาพันธ์ 18, 2014, 06:55:31 ก่อนเที่ยง

เท่าที่ เคยเป็นเจ้าของ มาทั้ง 2 รุ่น  ..

แกมม่า ทู ขับดี ขับง่ายกว่า  แรงกว่า  สวยกว่า   ...

ถามผมว่า น่าเล่นไหม   ผมว่า ไม่  ...เพราะ อะไหล่ สำคัญหลาย ๆ ตัว  หาไม่ได้  เลย...ไม่ใช่หายาก นะ  หาไม่ได้ ครับ

ข้อเสีย ของรถ ทั้ง สองรุ่น นี้ ก็ คือ  อายุอะไหล่ ค่อนข้างสั้น แม้จะเป็นอะไหล่ แท้  ...ตามสไตล์ ซูซูกิ  ..

หาก ละเลย การดูแล  หรือไม่มี พื้นฐาน 2T มาบ้าง  จะจุกจิก มาก ๆ

.
ชิ้นใหนครับพี่โจที่ว่า หาไม่ใด้
''ก็แค่คนบ้าๆที่ขี่ su'' ธนาคาร กษิกรสาขาคู้บอน 6032017884 LINE sixerror0805940760

Tong_2T_150

ตัวนี้แอบมองมานานแล้ว ...ถ้าไม่ติดเรื่องอะไหล่ อิๆ

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

phu4123

กลัวทำไม งง ของง่ายๆ อย่างคุณเดชว่า
อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ กุมภาพันธ์ 18, 2014, 10:52:37 หลังเที่ยง
มันอยู่ที่ ความพอใจ  ใจรัก ด้วยอ่ะครับ

ชอบ ก็จัดเลย   อย่างอื่น ก็ค่อย ๆ แก้ไข เอา   ....

อย่างน้อย ผมว่า ยังไง มันต้อง ซ่อมง่ายกว่า พวกรถ เวสป้า  หรือ พวกรถ อินวอย  อ่ะ  ...

.

2TLOWSMOKE

ขอบคุณพี่ๆทุกคนสำหรับความรู้นะครับ ผมคงศึกษาไปเรื่อยๆครับ มือใหม่มากๆครับ แต่หลงไหล เสียง 2 จังหวะครับ ^^

aoaaued

รุ่นนี้ชอบบอดี้ แต่ไม่ชอบเครื่องครับ

อ้างจาก: sixhart เมื่อ กุมภาพันธ์ 19, 2014, 01:32:59 หลังเที่ยง
อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ กุมภาพันธ์ 18, 2014, 06:55:31 ก่อนเที่ยง

.
ชิ้นใหนครับพี่โจที่ว่า หาไม่ใด้

เอาแบบ ที่ ผม พยายาม หา นะครับ   ประเก็น ชุดท่อนบนตรงรุ่น   เอาท่อนบน พอ

ประเก็นฝาสูบ ตรงรุ่น ก็ไม่มีเลย.... จนผม ต้องเอาไป เซาะ โอริงเอา

ลูก แหวน ก้าน  เกรดรอง  ที่ผม พอได้อยู่

นี่คงไม่กล่าวไปถึง  ชุดซ่อม คาบู   นมหนู 6 ตัวของมัน   แล้วหาก ต้ว เจ็ท มิตซูฯ หาย จะเบิกยังไง

...

เทียบกับ ฝั่ง คาวา    และ ฮอนด้า  ที่เบิกใหม่ได้ ทั้งแท้ และ เทียม   มัน สะดวกต่างกันอ่ะครับ

...

หาก ถาม ผม ว่า ชอบ แกมม่า ไหม  ชอบมาก ครับ

ในทัศนะของผม  มัน เป็นรถ 2T  150 CC  ที่แรงที่สุด ในไลน์การผลิตของประเทศไทย  แต่ในส่วนของ การ เซอร์วิส ก็ต้องเว้ากันไปตามตรง

.

:(

125cc.Only

ถ้าถามว่าชอบมั้ย ผมชอบที่สุดในบรรดา150ทั้งหมด แต่ผมไม่กล้าเล่นเพราะไอ้เรื่องอะไหล่นี่แหล่ะ เลยเล่นรุ่นที่ชอบรองลงมา

sixhart

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ กุมภาพันธ์ 21, 2014, 04:56:03 หลังเที่ยง
อ้างจาก: sixhart เมื่อ กุมภาพันธ์ 19, 2014, 01:32:59 หลังเที่ยง

.

เอาแบบ ที่ ผม พยายาม หา นะครับ   ประเก็น ชุดท่อนบนตรงรุ่น   เอาท่อนบน พอ

ประเก็นฝาสูบ ตรงรุ่น ก็ไม่มีเลย.... จนผม ต้องเอาไป เซาะ โอริงเอา

ลูก แหวน ก้าน  เกรดรอง  ที่ผม พอได้อยู่

นี่คงไม่กล่าวไปถึง  ชุดซ่อม คาบู   นมหนู 6 ตัวของมัน   แล้วหาก ต้ว เจ็ท มิตซูฯ หาย จะเบิกยังไง

...

เทียบกับ ฝั่ง คาวา    และ ฮอนด้า  ที่เบิกใหม่ได้ ทั้งแท้ และ เทียม   มัน สะดวกต่างกันอ่ะครับ

...

หาก ถาม ผม ว่า ชอบ แกมม่า ไหม  ชอบมาก ครับ

ในทัศนะของผม  มัน เป็นรถ 2T  150 CC  ที่แรงที่สุด ในไลน์การผลิตของประเทศไทย  แต่ในส่วนของ การ เซอร์วิส ก็ต้องเว้ากันไปตามตรง

.

:(

จริงอย่างที่พี่โจว่า ไอ้เจ๊ท มิตซูนี่ผมจนปัญญาจริงๆ อย่างอื่นผมหาใหม่ใด้หมด ไอ้ตัวนี้ยังไม่เคยเจอเลย ชุดซ่อมคาร์บูยังมีให้เบิกจากญี่ปุ่น ลูกแหวน ก้าน ยังหาใด้ ถ้าหาจริงๆ เสื้อสูบมีให้เบิก ปะเก๊นฝาสูบแกม2นี่ก็หายาก แต่ของติดรถมาไม่ค่อยเสีย เลยโชคดี
''ก็แค่คนบ้าๆที่ขี่ su'' ธนาคาร กษิกรสาขาคู้บอน 6032017884 LINE sixerror0805940760

Bergkamp

ทองฉัตร ธัญธงชัย  129-131 ถ.วรเดช ต.หน้าเมือง
อ.เมือง จ.ราชบุรี 70000 (094-4273754)

***ธ.กรุงเทพ สาขาราชบุรี 292-4-28463-7***

Tong_2T_150

มองอีกมุมหนึ่ง การที่ต้องหาอะไหล่จนแทบจะ"พลิกแผ่นดิน" ก็ทำให้มันทรงคุณค่าทางจิตใจขึ้นไปอีกหลายขุม

Bergkamp

อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ กุมภาพันธ์ 24, 2014, 02:09:02 หลังเที่ยง
มองอีกมุมหนึ่ง การที่ต้องหาอะไหล่จนแทบจะ"พลิกแผ่นดิน" ก็ทำให้มันทรงคุณค่าทางจิตใจขึ้นไปอีกหลายขุม
โอ้วคมๆๆ+1
ทองฉัตร ธัญธงชัย  129-131 ถ.วรเดช ต.หน้าเมือง
อ.เมือง จ.ราชบุรี 70000 (094-4273754)

***ธ.กรุงเทพ สาขาราชบุรี 292-4-28463-7***

Tong_2T_150

อ้างจาก: Bergkamp เมื่อ กุมภาพันธ์ 24, 2014, 07:42:10 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ กุมภาพันธ์ 24, 2014, 02:09:02 หลังเที่ยง
โอ้วคมๆๆ+1
+1 คืนครับ
เบื่อแกมม่ามะไหร่ก็บอกนะคร้าบ อยากได้! ฮี่ๆๆ

Bergkamp

อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ กุมภาพันธ์ 27, 2014, 08:54:50 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Bergkamp เมื่อ กุมภาพันธ์ 24, 2014, 07:42:10 หลังเที่ยง
โอ้วคมๆๆ+1
+1 คืนครับ
เบื่อแกมม่ามะไหร่ก็บอกนะคร้าบ อยากได้! ฮี่ๆๆ
คับผม อิอิ

2TLOWSMOKE

วันนี้ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดจะไปรับมาครับ เดี๊ยวได้มาลงรูปให้ดูนะครับพี่  สองจิตสองใจ จะขายหรือขี่ดี ^^

ritthirong

ผมก็เป็นคนหนึ่งที่กำลังทำแกรมม่าอยู่ครับ ผมตั้งใจทำไว้ 2 คัน  คันหนึ่งเดิม ๆ อีกคันแต่งตามใจที่เราต้องการ อะไหล่ ก็ถือว่าหายากบางตัว แต่ไม่ยากเกินความสามารถ
สิ่งที่เราได้มายาก มักจะทำให้เราทนุถนอม ผมว่าใครพอมีกำลัง  ก็น่าจะมีไว้สักคัน ถึงไม่ได้ขี่ประจำ แต่มีค่ายนี้อยู่ก็แจ่มแล้วครับ ส่วนค่ายอื่นยอมรับว่าอะไหล่หาไม่ยากและไม่แพงมากนัก
จะได้เอาไว้ให้ลูกหลานดูในวันข้างหน้าจะกลายเป็น รถหายากอีกตัวหนึ่งครับ

2TLOWSMOKE