Main Menu

ลองคริสตัล 110cc กับ E85 โดยคว้านนมหนูแล้วน้ำมันหนา วิ่งไม่ออกครับ

เริ่มโดย sananw, มกราคม 18, 2014, 11:51:51 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

sananw

;D
ตามหัวข้อเลยครับ ผมลองกะประมาณ
โดยเหลาเข็มเร่งแล้วคว้านนมหนูแล้วน้ำมันหนา วิ่งไม่ออก
เลยต้องซื้อชุดซ่อมคาร์บูฯ มา ๘๕ บาท เปลี่ยนกลับเข้าไปใหม่
เดินเบา ตั้งรอบอากาศ ๑ รอบ รอบน้ำมันปรับตาม
ก็วิ่งดีเหมือนเดิมครับ แต่เครื่องอืด นิดๆ แต่ก็ประหยัดดีครับ
ลิตรละ ประมาณ ๒๕ บาท รู้สึกดีมากครับ อิอิ
ขอถาม สมาชิกเพิ่มดังนี้
๑.หาซื้อนมหนูน้ำมัน อย่างเดียวได้ที่ไหนบ้างครับ ประมาณ เบอร์ ๑๑๐-๑๑๕
ตอนนี้ผมรอเปลี่ยนแหวน ขูดเขม่าและเปลี่ยนท่อไอเสีย ก่อนหน้าใช้ E85
รถวิ่งมาประมาณ ๕๐,๐๐๐ กม.
๒.ผมกำลังจะใช้กับดรีม ๑๐๐ อีกคันครับ

๓.สมาชิกท่านใดมีประ่สบการณ์ ช่วยแนะนำเพิ่มด้วยน่ะครับ

;)

aoaaued

เยี่ยมเลยครับ ประหยัดเงินดี  อ่ะ+1 แรงม้าให้เป็นแรงใจครับ