Main Menu

IP - MAN พาเที่ยวสุพรรณ ทริปเบาๆ เรื่อยๆ

เริ่มโดย ip-man, มีนาคม 03, 2014, 02:27:24 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ip-man

วันหยุดที่ผ่านมา ว่างๆเลยขับรถเที่ยวดีกว่า ครั้นจะไป ศาลเจ้าพ่อมังกรสวรรค์  ตลาดสามชุก  หอคอย  บึงฉวาก  เราก็ต้องไปเป็นประจำโดยหน้าที่การงานอยู่แล้ว เลยลองไปที่แปลกๆดูบ้างดีกว่าเผื่อเพื่อน ๆ  จะเกิดอยากมาเที่ยวกันบ้าง   

เลยมาเที่ยวเขื่อนกระเสียวกันก่อนดีกว่า อยู่ที่อำเภอด่านช้าง  ภาพอยู่บนพลับพลาที่ประทับ 

JO

ip-man

มีร้านอาหาร มีเทอเรส  วิวหน้านั่งมาก

อาหารดี ดนตรีไพเราะ คนเสริฟก็สวย(คัดๆมา)อย่าไปมองมากเดี๋ยวเจอสับขาหลอก

ip-man

ให้มาพิสูจน์เองครับ  ไม่อยากโฆษณามากฮ่าๆๆๆ   

แต่อย่าง IP - MAN  แล้วไม่เที่ยวแค่ที่เขาจัดให้เที่ยว แน่นอน เลยขี่อ้อมเขื่อนทะลึ่งไปโผล่อีกด้าน ได้บรรยากาศไปอีกแบบ 

ภาพของเขื่อนเมื่อมองจากยอดเขา   

ip-man

แวะเที่ยววัดตรีวิสุทธิธรรม   เจ้าอาวาสมาจากราชบุรี(หลวงพ่อไก่) แล้วมาสร้างวัดที่นี่ (ต.สระกระโจม  อ.ดอนเจดีย์) บรรยกาศร่มเย็นเรียบง่ายสงบ จากแต่ก่อนเป็นทุ่งนาที่แห้งแล้งสุดๆ แถวนั้นเขาเรียกว่าทะเลบก  ด้วยแรงศรัทธรากลายเป็นวัดที่มีเพรียบพร้อมได้     

หน้าวิหาร มีรูปปั้นของหมอชีวกพร้อมช้างสองเชือก  มีความหมายอย่างไรไม่ทราบเหมือนกัน   

HS7QBT

อ้อมเขื่อนไปอีกด้าน ไปยังไงครับ ? อยากเปลี่ยนมุมมองเหมือนกัน

ป.ล. สับขาหลอก คืออะไร อยากชมจัง อิอิ
HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

ip-man

วิหารเปิดโล่งลมเย็นสบายๆๆ   

รูปปั้นช้าง สวยงามละเอียด   

เอ  แล้วตึกอะไร 

มีภูเขาจำลองด้วย     

ข้างในเป็นถ้ำพระโพธิสัตว์อวโลกิเตศวรนั่นเอง IP -MAN ขอพรไปหลายอย่างเชียว   

ภายในโดมเป็นที่นั่งสมาธิ  สบายๆๆ

มีภาพวาดของหลวงพ่อไก่ เลยถ่ายมาให้ดูครับ   

จบทริปแบบสบาย ก็จะกลับบ้านกันแล้วนี่  ขอบคุณครับ

ip-man

อ้างจาก: JO เมื่อ มีนาคม 03, 2014, 02:29:35 หลังเที่ยง
สวยจัง

ขอบคุณครับ   

อ้างจาก: HS7QBT เมื่อ มีนาคม 03, 2014, 02:52:25 หลังเที่ยง
อ้อมเขื่อนไปอีกด้าน ไปยังไงครับ ? อยากเปลี่ยนมุมมองเหมือนกัน

ป.ล. สับขาหลอก คืออะไร อยากชมจัง อิอิ

ก็ขับไปทางทางไปองค์พระน่ะครับ (มาจากสุพรรณ ก่อนเข้าตัวอำเภอด่านช้าง)  เลี้ยวซ้ายไปประมาณ 8 กม จะมีทางเลี้ยวขวาอ้อมเขื่อนไป  ที่มีป้ายพวกร้านอาหารริมน้ำ กระชังปลาเยอะๆน่ะ  หรือจะวนรอบเขื่อนเลยก็ได้แต่มันจะงงๆหน่อย แยกมันเยอะมากไปทางนี้ดีกว่า...   

สับขาหลอกนี่ต้องไปดูด้วยตาตัวเอง  ;) ;)โดยเฉพาะวันที่มีดนตรีเล่น(วันศุกร์เสาร์หรือไงเนี่ย)  ตาลายกันไปข้างนึง    :-*

HS7QBT

อ่อ ครับ ๆ พอนึกออกละ แต่ไม่เคยไป

แหม... อยากชิมร้านอาหารที่ว่าจัง คิคิ
HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

peterr ser L1

ผมดูจนหมดยังไม่ทราบว่าท่านมาจากไหนเลย  ขี่รถอะไรเที่ยวอ่ะคับ อยากชมรถด้วยวิวด้วยอ่ะคับ
เต้อ L1 หนึ่งเดียวในพิโลก

ใครอุดหนุนของๆผม ผมขอให้รวยๆ ... ใหญ่ๆ ขอให้มีรูแทง ขอให้มีแรงทิ่ม กันทุกๆคนนะคับ โอมเพี้ยง
บัญชี วาสนา เอี่ยมเจริญ ธ.กรุงไทย 767-0-0-950-7-5 [ของๆเราๆรับประกัน]

ip-man

อ้างจาก: HS7QBT เมื่อ มีนาคม 03, 2014, 03:59:39 หลังเที่ยง
อ่อ ครับ ๆ พอนึกออกละ แต่ไม่เคยไป

แหม... อยากชิมร้านอาหารที่ว่าจัง คิคิ

ลองดูครับ ๆ  เย็นๆ ผู้บ่าวตรึม  แต่ส่วนใหญ่ก็จะพาครอบครัวมาเที่ยวกันด้วยอ่ะนะ  เอาไว้จัดมีตติ้งที่นี่เลยก็ดีนะผมว่า

ip-man

มาจากอ่างทองเที่ยวสุพรรณครับ  นี่เป็นรถที่ใช้ 

peterr ser L1

อ้างจาก: ip-man เมื่อ มีนาคม 03, 2014, 04:33:09 หลังเที่ยง

มาจากอ่างทองเที่ยวสุพรรณครับ  นี่เป็นรถที่ใช้ 
ขอบคุณคับ รถสวยคับ
เต้อ L1 หนึ่งเดียวในพิโลก

ใครอุดหนุนของๆผม ผมขอให้รวยๆ ... ใหญ่ๆ ขอให้มีรูแทง ขอให้มีแรงทิ่ม กันทุกๆคนนะคับ โอมเพี้ยง
บัญชี วาสนา เอี่ยมเจริญ ธ.กรุงไทย 767-0-0-950-7-5 [ของๆเราๆรับประกัน]

ip-man

อ้างจาก: peterr ser L1 เมื่อ มีนาคม 03, 2014, 04:43:49 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ip-man เมื่อ มีนาคม 03, 2014, 04:33:09 หลังเที่ยง

ขอบคุณคับ รถสวยคับ

ขอบคุณครับ 

mai1111

kawainside

น่านั่งจิบกาแฟครับ วิวสวยดีครับพี่  :D :D :D
ธนาคารไทยพาณิชย์ นาย เพชร แซ่จิว 351-256120-7 สาขาคูคต ( คลอง2 ) 0850312291
ส่งของที่ 39/60 ม. 8 ซ. งามจิตสุขศรี 1 ต.ลาดสวาย อ.ลําลูกกา จ.ปทุมธานี 12150

ip-man

อ้างจาก: mai1111 เมื่อ มีนาคม 03, 2014, 08:23:37 หลังเที่ยง
บรรยากาศสวยครับ.... :D :D :D

ขอบคุณครับ
อ้างจาก: kawainside เมื่อ มีนาคม 03, 2014, 09:07:58 หลังเที่ยง
น่านั่งจิบกาแฟครับ วิวสวยดีครับพี่  :D :D :D

ท่านอ้นวันไหนว่างๆ นัดมากินกันได้นะครับ ชวนท่านตี๋มาด้วยเป็นเพื่อนกัน   อยากให้สุพรรณ จัดมีตติ้งที่นี่จัง ที่พักก็ดีมีให้ครบทุกสิ่ง สถานที่เป็นสัดส่วนไม่รบกวนใคร ระยะทางไม่ไกลจาก กทม มาก 

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

Dee Benzine

วิวสวยมากคับ สงสัยต้องจัดเวลาแวะไปชมสถานที่จริงบ้างล่ะคับ อิอิ
:( :(