Main Menu

เล่าสู่กันฟัง "โง่น่าศึกษา"

เริ่มโดย iloveconcord, มกราคม 06, 2013, 05:11:01 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

iloveconcord

อ้างจาก: kapooklookzaa เมื่อ มกราคม 10, 2013, 12:10:00 ก่อนเที่ยง
เลวได้ใจจริงๆ ไม่นานเจ๊ง คอยดูเถอะพี่น้อง

ผมไม่เคยเบิกล่วงหน้า (ไม่ใช่ก่อสร้างบ้าน) เห็นด้วยนะว่า ทำธุระกิจไม่มีเงินทุน มาทำ ทำไม

ของผม ถ้าสั่งของ ขอเก็บมัดจำก่อน ประมาณ 30% ของราคาสินค้า ขอเบอร์ติดต่อด้วยหากของมาแล้ว จะได้ซ่อมให้ ใส่ให้

เก็บมัดจำ ถ้าเค้าไม่เอา ผมก็เข้าเนื้อ อยู่ดี

ผมเป็นช่างยังนึกอยู่เลย ว่าเค้าคนนั้นมีจรรยาบรรณ ไหม
ตามนั้นครับ เจ้าของรถไปรับรถมีโครงรถกับโช๊คหน้าหลังล้อ1คู่ที่ไม่มียางในและยางนอกแถมให้จ่ายอีก11800แล้วต้องเอารถออกไปทำที่อื่นต่อ ไม่ได้จ่ายอีก11800แล้วจะทำให้เสร็จ จ่ายอีก11800เอาไปเท่าที่เห็น คิดค่าผ่าเครื่องแต่เครื่องไม่ได้ผ่า คิดค่าของทั้งหมดแต่ไม่เห็นของ คิดค่าแรงแต่ไม่ได้ทำ ถ้าจ่ายไปอีกกลางปี2556จะเสร็จไหม
แอบแซงเพราะแรงน้อย

อัพเดทเพิ่มเติม เมื่อวานนี้ผมให้เด็กคนนี้ไปซื้ออะไหล่แนะนำร้านไทยอุดม ลูกสูบ+ก้าน+ซิลทุกตัวในเครื่องปะเก็นชุดใหญ่+ลูกปืนข้างข้อ แล้วให้เค้าไปร้านที่ผมให้ไปทำแถวบ้าน เด็กถามว่าราคาอะไหล่แค่นี้เองหรอแล้วค่าผ่าเครื่องเท่าไหร่ผมตอบเพียงแค่ว่า5000เหลือตังทำอย่างอื่นได้อีกเยอะ  >:(

dDOn

อ้างจาก: กุ๊ก ๆ คับ เมื่อ มกราคม 07, 2013, 12:17:37 หลังเที่ยง
อยากรู้ครับ   เกี่ยวกับกฏหมายครับ

ถามว่า เราสามารถเอาผิดกับ อู่นี้ได้ไหมครับ ???

อยากรู้ครับ
เอาผิดได้ครับ
แต่ที่ผมไม่เข้าใจก้อคือดูเหมือนว่ารถไม่มีที่มา เพราะถ้าซื้อมาก้อต้องมีคนขายให้ คนขายเป็นพยานให้น้องได้
เรื่องบิลให้ร้านเขาประทับตราก้อดี จะได้ดำเนินคดีง่ายๆหน่อย

อ้างจาก: dDOn เมื่อ มกราคม 17, 2013, 01:28:16 หลังเที่ยง
อ้างจาก: กุ๊ก ๆ คับ เมื่อ มกราคม 07, 2013, 12:17:37 หลังเที่ยง
อยากรู้ครับ   เกี่ยวกับกฏหมายครับ

ถามว่า เราสามารถเอาผิดกับ อู่นี้ได้ไหมครับ ???

อยากรู้ครับ
แต่ที่ผมไม่เข้าใจก้อคือดูเหมือนว่ารถไม่มีที่มา เพราะถ้าซื้อมาก้อต้องมีคนขายให้ คนขายเป็นพยานให้น้องได้
เรื่องบิลให้ร้านเขาประทับตราก้อดี จะได้ดำเนินคดีง่ายๆหน่อย

เพื่อนเจ้าของร้าน เป็นเพื่อนกับน้องเค้าครับ เพื่อนเจ้าของร้านพาน้องคนนี้ไปซื้อกับคนรุ้จักอีกที ไม่ได้ออกใบซื้อขายครับจ่ายตังก็เอามาไว้ที่ร้านเพื่อนเค้าเลย ตอนนี้เพื่อนเจ้าของร้านที่พาไปซื้อและแนะนำร้านให้น้องเค้า ตอนนี้มาหาเรื่องน้องเค้าแล้วหาว่ามองข้ามตัวเค้าซึ่งเป็นคนแนะนำร้านให้ ซึ่งร้านนั้นเป็นเพื่อนของเขา ทำอะไรไม่ไว้หน้าเข้า ทำไมต้องพาพ่อเข้าไป

125cc.Only

ฮา.........
เบิกเงินล่วงหน้า..................

ไม่มีปัญญา มาเปิดร้านทำไม

มันรับเหมาทำทางด่วนเหรอ มีหน้ามาเบิกเงินล่วงหน้า

เข็ดจริงๆ  กะพวกเบิกเงินล่วงหน้า

ถ้าไม่ทวง ก็ชาติหน้านู่นแหล่ะจะเสร็จ ก็มันได้เงินไปแล้วหนิ

ผมก็เคยเหมือนกัน กะโง่น่าศึกษา เนี่ย
จริงๆ คนแบบนี้ไม่ต้องประจานมันก็ยังได้ แค่สังเกตุดู เหลือบพวกนี้มันเจริญมั้ยหล่ะ
สุดท้ายมันก็จะเป็นเหลือบยังงี้แหล่ะตลอดไป

pp20000

สุรศักดิ์ นิชรอด 899/1-2 ม.1 ต.ท่าตะโก
อ.ท่าตะโก จ.นครสวรรค์ 60160
0913832623  น้องพี
ระเบิดแดชแว้นๆ มาดูกันครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,132989.msg2314680.html#msg2314680
วิธ๊เชื่อมพาสติกบ้านๆ ><
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=97350.new

dDOn

อ้างจาก: iloveconcord เมื่อ มกราคม 18, 2013, 12:40:07 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: dDOn เมื่อ มกราคม 17, 2013, 01:28:16 หลังเที่ยง

อยากรู้ครับ

เพื่อนเจ้าของร้าน เป็นเพื่อนกับน้องเค้าครับ เพื่อนเจ้าของร้านพาน้องคนนี้ไปซื้อกับคนรุ้จักอีกที ไม่ได้ออกใบซื้อขายครับจ่ายตังก็เอามาไว้ที่ร้านเพื่อนเค้าเลย ตอนนี้เพื่อนเจ้าของร้านที่พาไปซื้อและแนะนำร้านให้น้องเค้า ตอนนี้มาหาเรื่องน้องเค้าแล้วหาว่ามองข้ามตัวเค้าซึ่งเป็นคนแนะนำร้านให้ ซึ่งร้านนั้นเป็นเพื่อนของเขา ทำอะไรไม่ไว้หน้าเข้า ทำไมต้องพาพ่อเข้าไป
ตามนี้ก้อขึ้นโรงพัก แจ้งความ
สารวัตรก้อจะเรียกไปคุยกัน ขอร้องคนที่รู้จัก(คนที่ขายรถให้)ไปเป็นพยานให้ ผมว่าจบด้วยดีครับ
เงินหมื่นเอาไปทำบุญทำทานเด็กยากไร้ได้กุศลกว่ามาให้โจรกระจอกแบบนี้ครับ

beersakon

buldog

ร้านอยู่ระหว่างซอยไหน ใกล้อะไร เช่นแบ็งค์ สำนักงานเขต ปั๊มน้ำมัน บอกมาหน่อยจะได้ไปช่วยกันมุง

bobozaa01

ขอบคุณครับทุกท่านที่ให้กำลังใจและแนะนำในสิ่งที่ดีๆ ผมคงไปเอาเรื่องเค้าไม่ได้หรอกครับ ผมจะเล่าเหตุการณ์ให้ฟัง นะครับ
ผมได้รู้จักกับพี่คนนึ่ง เค้าพาไปซื้อรถกับเพื่อนเค้า แล้วเค้าแนะนำผม ไปร้านซ้อมเพื่อนเค้าอีกคน คือเอาง่ายๆ เจ้าของรถก็เพื่อนของเขา ร้านซ้อมก็เพื่อนเขา
ตอนนี้ผมมีปัญหากับพี่คนนั้นไปแล้วเพราะเรื่องรถ ผมคงทำอะไรไม่ได้หรอกเำพราะพวกเขาเป็นเพื่อนกันหมดเลย เจ้าของรถคนเดิมคงไม่ไปเป็นพยานให้ผมหรอก
ยังไงก็ขอบคุณมากครับ ผมพลาดเอง :-X
ผิดไปแล้วโง่ไปแล้ว ถือว่า ทำบุญครั้งใหญ่

Hunterzero

อ้างจาก: bobozaa01 เมื่อ มกราคม 18, 2013, 09:07:03 หลังเที่ยง
ขอบคุณครับทุกท่านที่ให้กำลังใจและแนะนำในสิ่งที่ดีๆ ผมคงไปเอาเรื่องเค้าไม่ได้หรอกครับ ผมจะเล่าเหตุการณ์ให้ฟัง นะครับ
ผมได้รู้จักกับพี่คนนึ่ง เค้าพาไปซื้อรถกับเพื่อนเค้า แล้วเค้าแนะนำผม ไปร้านซ้อมเพื่อนเค้าอีกคน คือเอาง่ายๆ เจ้าของรถก็เพื่อนของเขา ร้านซ้อมก็เพื่อนเขา
ตอนนี้ผมมีปัญหากับพี่คนนั้นไปแล้วเพราะเรื่องรถ ผมคงทำอะไรไม่ได้หรอกเำพราะพวกเขาเป็นเพื่อนกันหมดเลย เจ้าของรถคนเดิมคงไม่ไปเป็นพยานให้ผมหรอก
ยังไงก็ขอบคุณมากครับ ผมพลาดเอง :-X
เวงมันเป็นขบวนการแล้วซิเนี้ย โดนโกงแต่หลักฐานไม่มีซักอย่าง งั้นก็ยากแล้ว

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

กาฝาก

ลองแจ้งความดูครับ คือผมว่าเราไม่มีอะไรจะเสียอยู่แ้้ล้วนิ

พาคุณพ่อไปโรงพัก แล้วคุยกับทางตำรวจดูครับ

dDOn

อ้างจาก: bobozaa01 เมื่อ มกราคม 18, 2013, 09:07:03 หลังเที่ยง
ถึงแม้ทั้ง 3 คนที่ว่าจะเป็นเพื่อนกัน
ผมก้อมั่นใจว่าเอาเรื่องได้อยู่ดี ถ้าเรื่องจริงเป็นอย่างที่น้องเล่ามา
พวกเขาต้องพูดความจริง เพราะจำนนด้วยหลักฐานและสภาพแวดล้อม
เอาเป็นว่าแล้วแต่น้ะ ถ้าคิดว่าทำอะไรแล้วสบายใจก็ทำไป ทำดีไว้แหละดีที่สุดครับ

wave525

เลวจริงๆ ทำกันได้  เดี๋ยวเวรกรรมกินหัวมันเองแหละคับ :P
*** (ser N1 ของแท้คันแรกใน 3โลก...)***