Main Menu

คิว1 คิว2 และคิวฯลฯ เอาอะไรเป็นตัวตัดสิน

เริ่มโดย โอ้ zx150 นครสวรรค์, พฤศจิกายน 02, 2012, 03:57:04 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

โอ้ zx150 นครสวรรค์

อยากถามคนที่ลงขายของทั้งพ่อค้าประจำและพ่อค้าขาจรว่าท่านเอาอะไรเป็นตัวตัดสินว่าใครได้คิว1 คิว2 และคิวต่อๆไป

1. คนที่ลงจองหน้าเวปแต่ไม่โทรไปจองกับเจ้าของสินค้า
2. คนที่โทรไปจองกับเจ้าของสินค้าแต่ไม่ได้จองหน้าเวป

และถ้าท่านโทรไปจองสินค้าไว้ แล้วเจ้าของสินค้าตกลงขายให้คนอื่นไปก่อนและไม่มีการติดต่อบอกเราว่าขายไปแล้วท่านจะรู้สึกยังไง

ส่วนตัวผมที่ผมเคยลงขายของผมยึดเอาคนที่โทรมาจองเป็นหลักครับ.....ออกตัวไว้ก่อนว่าแค่อยากรู้เท่านั้นไม่เกี่ยวข้องกับผู้ใดทั้งสิ้นนะครับ ???

ปล.ห้ามมาม่า(ผมไม่ได้ต้มน้ำไว้)  ;) อ้อ...อย่าเพิ่งลบกะทู้นะครับเพราะผมไม่ได้พาดพิงใครแต่เจอมากับตัวเลยอยากรู้ก็แค่นั้น ???
089-7062425 โอ้

Hunterzero

พ่อค้าก็ต้องตอบแบบ แบ่งรับแบ่งสู้ซิครับว่ามีคนจองไว้แล้วจะโอนให้เวลานี้หากหลุดจอง จะได้รีบแจ้งQ2ทันที  คนค้าขายก็ต้องมีจรรยาบรรณนิดหนึ่งแบบนั้น
หากมีจองแต่จะเอาคนที่โอนเงินก่อนแบบนั้นก็ไม่ต้องรับปากจองของไว้หรอกครับ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

ลมโชย...BANG NA

อยากให้ คนขาย ลงแจ้งไปเลยว่า รับจองแบบไหน ทางโทรศัพท์หรือทางในกระทู้
ปล.แบบชี้ชัดเห็นมีการเข้าใจผิดการหลายคนแล้วน่ะ
เบอร์บัญชี เดชชัย 1712070950 ทหารไทย
TEL.0865548329

ถ้ารถคุณอยากใหม่...อยากสวย
**คลิ๊กที่ภาพเลยครับ แล้วคุณจะพบกับสิ่งใหม่ๆๆ**

KenJi

บูรพาพยัคฆ์

อ้างจาก: ลมโชย...BANG  NA เมื่อ พฤศจิกายน 02, 2012, 04:11:10 หลังเที่ยง
อยากให้ คนขาย ลงแจ้งไปเลยว่า รับจองแบบไหน ทางโทรศัพท์หรือทางในกระทู้
ปล.แบบชี้ชัดเห็นมีการเข้าใจผิดการหลายคนแล้วน่ะ
สนับสนุนครับ 

ภาพความหลัง

The Mach Team

นาย อ้น ศรีมงคลปทุม 0867711817               
THE MACH THE RIDE ON ROAD

eakkachai

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

nutt57

อ้างจาก: ลมโชย...BANG  NA เมื่อ พฤศจิกายน 02, 2012, 04:11:10 หลังเที่ยง

ตามนี้อีกเสียงครับ ส่วนใหญ่จองหน้ากระทู้ผมก็มักไม่ค่อยได้นะหลังๆถ้าไม่ระบุว่าให้จองยังไงก็โทรจองเอานะ

ถ้าให้ดีก็ควรตั้งกฎไปเลยก็ดีนะว่าโพสจองหรือโทรจอง เวปเราซื้อขายปัญหาเยอะนะผมว่า

gong@chainat

ของผมเน้นโทมาคับ...อย่างน้อยก็ได้เจอเสียงกันบ้าง ถือว่าเกิน 60% ที่เอาจริง
คนซื้อถ้าสนใจจริงค่าโทสับไม่กี่ตัง เสียสละกันนิดนึงนะค้าบ
พวกที่พิมพ์จอง ที่เจอมามีทั้งเอาจริงแล้วพิมพืเล่น ผมเจอมาเยอะ
พวกพี่แกบอกเวลาโอนด้วยก็ยังมีมาแล้ว สุดท้ายเงียบหาย
ทางที่ดี จองแล้วบอกเวลาไปเลย เช่น นัดวัน+เวลาที่แน่นอน ถ้าเกินเวลาถือว่าสละสิทธ์
ใจเค้าใจเรานะคับ ของแบบนี้ ไม่มีตายตัว
ในลายเซ็นต์ผมนี่แหละ ที่ผมเคยโดนมาทุกรุปแบบ >:(
ก็อง 081-0392319 โทในเวลา 7.00-22.00 นอกนั้นพักผ่อนครับ
ที่อยู่ นิรวิทธ์ ร่มโพธิ์ 128 ม.1 ต.ดอนกํา อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท 17140
ธ.กสิกรไทยสาขาสรรคบุรี ออมทรัพย์ 186-225-1284
[email protected]
http://www.facebook.com/?ref=logo

dr.be

[0832240004 บี]
68 สีลม4 แขวง สุริยวงศ์
เขต บางรัก กรุงเทพ 10500

Yamato

ตามท่านลมโชยเลยครับ ผู้ขายควรระบุให้ชัดเจนในเงื่อนไขของการจองสิทธิ์
เช่น เอาจองหน้า กท.เป็นหลัก,โทร.จองเท่านั้น ฯลฯ
ปล.โดนออกบ่อย เจ็บมาเยอะ แต่ถ้าคิดบวก ไม่เสียเงิน รึ วาสนาไม่ถึง

Yamato

อ้างจาก: yamato เมื่อ พฤศจิกายน 02, 2012, 10:25:19 หลังเที่ยง
ตามท่านลมโชยเลยครับ ผู้ขายควรระบุให้ชัดเจนในเงื่อนไขของการจองสิทธิ์
เช่น เอาจองหน้า กท.เป็นหลัก,โทร.จองเท่านั้น ฯลฯ
ปล.โดนออกบ่อย เจ็บมาเยอะ แต่ถ้าคิดบวก ไม่เสียเงิน รึ วาสนาไม่ถึง
ลืมขอบคุณท่านโอ๋ที่เปิด กท.นี้ครับ โดนใจจริงๆครับ

Hunterzero

บางที่มันอาจจะเกิดการเข้าใจผิดและเสียความรู้สึกกันก็ได้ครับถ้าแย่งของกันโดยที่คิวของคนจะซื้อไม่ชัดเจน

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ผม เลย ถือ เอา คนที่ โพสท์จอง หน้าเว็บ เป็นหลัก  เพื่อ ป้องกัน ปัญหา  อื่น ตามมา

ใคร โทรมา หา จะ บอกให้ เขา  โพสท์จอง  หน้าเว็บ ไว้เป็นหลักฐาน ด้วย

หากถึงลำดับ คิว  คุณ ต้อง ดำเนินการ ตามนั้น     

หากทำมึน   ไม่สนใจ   ผมจะบันทึกรายชื่อไว้ แล้ว ทำการ แบน ในการ ซื้อ-ขายครั้งต่อไป  จะได้เป็น การเตือนให้เขารู้ ว่า จะมาทำ จองทิ้ง จองขว้าง เล่น ๆ   ให้ คนขายเดือดร้อน  ไม่ได้อีก  ใน คราว หลัง 

แต่ถ้า จองไว้ แล้ว  ไม่พร้อม  เงินไม่พอ  หรืออะไร ก็แล้ว แต่  โทรมาคุยกัน ขอ สละสิทธิ์ อะไร งี้ ผม ไม่ว่าอะไรนะ 

ถือว่า เขา  ยัง ให้ ความสนใจ  ในธุรกรรม ตรงนี้อยู่  ไม่ได้ จองทิ้ง จองขว้าง เล่น ๆ  ไว้ 

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

Yamato

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ พฤศจิกายน 02, 2012, 10:38:02 หลังเที่ยง

ผม เลย ถือ เอา คนที่ โพสท์จอง หน้าเว็บ เป็นหลัก  เพื่อ ป้องกัน ปัญหา  อื่น ตามมา

ใคร โทรมา หา จะ บอกให้ เขา  โพสท์จอง  หน้าเว็บ ไว้เป็นหลักฐาน ด้วย

หากถึงลำดับ คิว  คุณ ต้อง ดำเนินการ ตามนั้น     

หากทำมึน   ไม่สนใจ   ผมจะบันทึกรายชื่อไว้ แล้ว ทำการ แบน ในการ ซื้อ-ขายครั้งต่อไป  จะได้เป็น การเตือนให้เขารู้ ว่า จะมาทำ จองทิ้ง จองขว้าง เล่น ๆ   ให้ คนขายเดือดร้อน  ไม่ได้อีก  ใน คราว หลัง 

แต่ถ้า จองไว้ แล้ว  ไม่พร้อม  เงินไม่พอ  หรืออะไร ก็แล้ว แต่  โทรมาคุยกัน ขอ สละสิทธิ์ อะไร งี้ ผม ไม่ว่าอะไรนะ 

ถือว่า เขา  ยัง ให้ ความสนใจ  ในธุรกรรม ตรงนี้อยู่  ไม่ได้ จองทิ้ง จองขว้าง เล่น ๆ  ไว้ 

.
อย่าท่านเดช นี่ชัดเจนเลยครับ ไร้ป้ณหาแน่นอน

pepsi-leo.139

ว่า จะ ตั้ง ถาม เหมือน กัน  ... แต่ อด ใจ ไว้  ดู  จะ มี คนที่ คิด เหมือน กัน เปล่า...   ผม คนหนึ่ง ล่ะ ที่ ชอบ ซื้อ ของหน้ากะทู้  เฝ้าดู กะทู้  จองระดับต้นๆ ตั้งแต่ตีสาม.. ยันสาม ทุ่ม อีก วัน  อดใจไม่ไหว ไม่เห็น  คนขาย มา ตอบ สักที  โทร ถาม  เลย  ตอน เที่ยง คืน ...คำตอบ ที่ ได้ ขายไป แล้วววว  หมาย ความ ว่า งัย โทร ก่อนได้ ก่อน  หรือ ว่ะ  ถ้า จะ ขาย แบบ นี้ ก็ จง บอก ใน กะทู้ ไว้ เลย  แล้ว กรุณา บอก  ชาว บ้าน เขานิด  ไม่รับ จ้อง หน้า กะทู้  จะ ได้ ผ่าน รัก จะ ขาย ของ ต้อง อัพ  สิน ค้าตลอด มี อะไรเหลือ อะไร ขาย ไป แล้ว

ลูก ผู้ชาย คำไหน คำ นั้น!! (FUCKER 1992
Group.)                               CAFE SHOP NAZI   Pepsi ออน 09.00-04.00ทุกวัน

Yamato

อ้างจาก: pepsi-leo.139 เมื่อ พฤศจิกายน 02, 2012, 10:49:10 หลังเที่ยง
ว่า จะ ตั้ง ถาม เหมือน กัน  ... แต่ อด ใจ ไว้  ดู  จะ มี คนที่ คิด เหมือน กัน เปล่า...   ผม คนหนึ่ง ล่ะ ที่ ชอบ ซื้อ ของหน้ากะทู้  เฝ้าดู กะทู้  จองระดับต้นๆ ตั้งแต่ตีสาม.. ยันสาม ทุ่ม อีก วัน  อดใจไม่ไหว ไม่เห็น  คนขาย มา ตอบ สักที  โทร ถาม  เลย  ตอน เที่ยง คืน ...คำตอบ ที่ ได้ ขายไป แล้วววว  หมาย ความ ว่า งัย โทร ก่อนได้ ก่อน  หรือ ว่ะ  ถ้า จะ ขาย แบบ นี้ ก็ จง บอก ใน กะทู้ ไว้ เลย  แล้ว กรุณา บอก  ชาว บ้าน เขานิด  ไม่รับ จ้อง หน้า กะทู้  จะ ได้ ผ่าน รัก จะ ขาย ของ ต้อง อัพ  สิน ค้าตลอด มี อะไรเหลือ อะไร ขาย ไป แล้ว
เข้าใจและเห็นด้วยกับท่าน เสนออีกนิดท่านที่ขายควรระบุไว้ด้วยว่าของอยู่ที่ใหน
มันจะช่วยเพิ่มความสะดวกในการซื้อ-ขาย ไม่ต้องมาโพสถามกันหน้า กท.

โอ้ zx150 นครสวรรค์

ที่ผมตั้งกะทู้นี้ไม่ใช่อยากดังหรือสร้างชื่อให้ตัวเองแต่ผมว่ามีหลายๆท่านสับสนเกี่ยวกับลำดับคิวที่ผู้ขายน่าจะเป็นผู้ตั้งกฏเองในกะทู้ที่ท่านลงขายของว่าควรให้ใครเป็นคิว 1 2 3 4ฯลฯ

อย่างที่ผมเจอจองทางโทรศัพพ์ตกลงขายให้ผมโดยที่ผมตกลงจะโอนให้ตอนบ่าย 2 และผมยังลงจองที่หน้ากะทู้แต่พอไปๆมาๆกับขายให้ท่านอื่นโดยที่ไม่โทรมาบอกผมซักคำว่าพี่ท่านนั้นโอนเงินค่าของไปให้แล้วและถ้า ณ ตอนนั้นถ้าผมไม่นั่งเฝ้าหน้าเวปผมก็โอนเงินให้ผู้ขายเจ้านั้นซ้ำไปกับคนซื้อคนแรกสิ.......ผมไม่ได้อยากแย่งของใครไม่อยากตัดหน้าใครแต่ท่านขายให้ท่านอื่นโดยที่ตกลงกับผมไว้แล้วก็ควรจะบอกผมซักคำสิ......รึว่าผิดที่ผมเป็นคิว 2  เลยช่างมันไม่ต้องบอกก็ได้

ปล. ขอบคุณพี่ๆที่เคารพและเพื่อนๆที่รัก ที่กรุณาเข้ามาอ่านและเข้ามาตอบในกะทู้นี้ครับและน้อมรับคำแนะนำของท่านอื่นๆด้วยนะครับ
089-7062425 โอ้

Yamato

อ้างจาก: โอ้ zx150 นครสวรรค์ เมื่อ พฤศจิกายน 02, 2012, 11:07:45 หลังเที่ยง
ที่ผมตั้งกะทู้นี้ไม่ใช่อยากดังหรือสร้างชื่อให้ตัวเองแต่ผมว่ามีหลายๆท่านสับสนเกี่ยวกับลำดับคิวที่ผู้ขายน่าจะเป็นผู้ตั้งกฏเองในกะทู้ที่ท่านลงขายของว่าควรให้ใครเป็นคิว 1 2 3 4ฯลฯ

อย่างที่ผมเจอจองทางโทรศัพพ์ตกลงขายให้ผมโดยที่ผมตกลงจะโอนให้ตอนบ่าย 2 และผมยังลงจองที่หน้ากะทู้แต่พอไปๆมาๆกับขายให้ท่านอื่นโดยที่ไม่โทรมาบอกผมซักคำว่าพี่ท่านนั้นโอนเงินค่าของไปให้แล้วและถ้า ณ ตอนนั้นถ้าผมไม่นั่งเฝ้าหน้าเวปผมก็โอนเงินให้ผู้ขายเจ้านั้นซ้ำไปกับคนซื้อคนแรกสิ.......ผมไม่ได้อยากแย่งของใครไม่อยากตัดหน้าใครแต่ท่านขายให้ท่านอื่นโดยที่ตกลงกับผมไว้แล้วก็ควรจะบอกผมซักคำสิ......รึว่าผิดที่ผมเป็นคิว 2  เลยช่างมันไม่ต้องบอกก็ได้

ปล. ขอบคุณพี่ๆที่เคารพและเพื่อนๆที่รัก ที่กรุณาเข้ามาอ่านและเข้ามาตอบในกะทู้นี้ครับและน้อมรับคำแนะนำของท่านอื่นๆด้วยนะครับ
ต้องขอขอบคุณท่านมากกว่าครับ หวังว่า กท.นี้ของท่านจะช่วยให้
การจองอะไหล่จะมีความชัดเจนมากขึ้น ไม่มีผู้ผิดหวัง,ไม่มีข้อแคลงใจ,ไม่มีความสับสน
และอีกหลายเหตุผล รวมแล้วผมว่ามี 3 ประการ รัดกุม ชัดเจน และจริงใจ