Main Menu

ตามล่าความฝัน ทีลอซู

เริ่มโดย seacrab, สิงหาคม 08, 2010, 10:51:11 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

seacrab

พอดีว่าจะเอาโนวาหรือแดส ทำไซเคิล เพื่อไปตามล่า1ในความฝัน ของสุดยอดความโหดและสวยงาม ที่ลอซู 1ในปราการแห่งสายน้ำติดอันดับ อันซีน ของไทย ใครพอจะมีข้อมูลล่าสุดของเส้นทางมานำเสนอไหมครับ กะว่าจะไป ปลายฝน (ก่อนสิ้น สิงหา)
คลิกดูแล้วคุณอาจเปลี่ยนใจจากเดิม  
รับสร้างชุดสี http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=27915.3900

ART- LOCK ON

รู้สึกว่าช่วงนั้นเขตอุทยานฯเค้าปิดไม่ให้เข้าอ่ะครับ ตั้งแต่กรกฎาฯ ถึงต้นตุลาฯ เนื่องจากนักท่องเที่ยวอาจจะประสบภัยธรรมชาติน้ำป่าไหลหลากได้อ่ะพี่ ช่วงหน้าฝนได้ข่าวว่าทางป่าไม้ไม่อนุญาตให้เข้าชมครับ
ผู้ชายธรรมดาที่มีปีกสีแดง

rally2000

ซะงั้น ไปน้ำตกห้วยแก้วแก้ขัดไปก่อนก็ได้ ไม่งั้นก็ 18ตัา เป็นไง
สูตร ฟิสิก 2TกำลังD

รถทุกคัน น้ำมันทุกหยด อย่าใช้ทิ้งขว้าง เป็นของมีค่า ขุดเจาะเหนื่อยยาก ลำบากหนักหนา สงสารบรรดา คนไม่มีตัง...[

pepsi-leo.139

อ้าว แล้ว กัน! ไปหลังฝน แล้ว กัน เนอะ?

ลูก ผู้ชาย คำไหน คำ นั้น!! (FUCKER 1992
Group.)                               CAFE SHOP NAZI   Pepsi ออน 09.00-04.00ทุกวัน

braidism [ก้อ] ณ โซนรั่ว

ไปปลายฝน ต้นหนาว กำลังดี เดือนตุลา โลด

ยอมรับว่า > " ลั้นล้า "แต่เวลารักใคร " ก็รักเดียว "...
ยอมรับว่า > " ชอบเที่ยว " แต่ก็ไม่เคย ทำตัว " เสียหาย "...
ยอมรับว่า > " เคยมีรัก " แต่ต้องอกหักเพราะ " ความไม่เข้าใจ "
ยอมรับว่า > " อยากเริ่มใหม่ " กับใครก็ได้ที่ไม่แคร์ " อดีต " ของเรา

lichen

.....จะเอาไทเกอร์วิบากไปลองหน่อย ........ เสียดาย ..... 55555 ..... :( :( :(

เ อ า ม า ย ั่ ว เ ชี ย งใหม่ 086-6706320

sirisak

ไปเดือน พฤศจิกายน หรือเดือน ธันวาคม ซิครับ  บรรยากาศเย็นสบายดี ถึงกับหนาว 

ถ้าจะดูทะเลหมอก หรือดูพระอาทิตย์ขึ้นขอบฟ้า  ก็ไปที่ ดอยหัวหมด เลยครับ  ไม่หากตัวเมือง อุ้มผาง  มากนัก   :-[

jirapa

อ้างจาก: seacrab เมื่อ สิงหาคม 08, 2010, 10:51:11 หลังเที่ยง
พอดีว่าจะเอาโนวาหรือแดส ทำไซเคิล เพื่อไปตามล่า1ในความฝัน ของสุดยอดความโหดและสวยงาม ที่ลอซู 1ในปราการแห่งสายน้ำติดอันดับ อันซีน ของไทย ใครพอจะมีข้อมูลล่าสุดของเส้นทางมานำเสนอไหมครับ กะว่าจะไป ปลายฝน (ก่อนสิ้น สิงหา)

เห็นแล้วสวยจังเลยครับ อยากไปด้วยจัง ไปเมื่อไรก็ชวนผมมั่งนะครับพี่ถ้าว่าง จะได้ไปด้วยครับ

Tree khonwan

ต้องไปหลังหน้าฝนครับ  แล้วต้องศึกษาเส้นทางให้ดี   ถ้ายังไม่เคยไป แนะนำให้ไปช่วงหมดฝนครับ
เพราะทางจะอันตรายมากๆหากเป็นช่วงหน้าฝน หมายถึงฝนตกกลางทาง  ต้องเตรียมรถให้พร้อมอย่าง
น้อย80เปอร์เซนต์  ยางต้องดีหน่อย  เพราะทางส่วนใหญ่โค้งทั้งนั้น  ถ้าเป็นรถเล็กให้เตรียมน้ำมันสำรองใส่ขวดไปด้วยครับ  เขายาวไม่มีปั้ม ร่างกายต้องพร้อม  ผ้าเบรคต้องมากกว่า  80 เปอร์เซนต์  ถ้าน้อยกว่านั้นให้เปลี่ยนก่อนไป  เตรียมตัวดีๆ  เตรียมรถดีๆ  รับรอง สนุกแน่ครับ งานนี้ :D

ปล. ผมเคยไปอุ้มผาง  แต่ขับรถยนต์ไป จึงรู้ว่าทางเป็นแบบใด  และก็อยากจะขับ  มอไซค์ไปเช่นกัน

krai2509

ขอขุดกระทู้ขึ้นเติมฝันให้พี่ปูหน่อยครับถ้าพี่ไปผมไปด้วยและผมก็พอจะรู้เส้นทางนิดหน่อยครับเพราะบ้านผมอยู่สุโขทัย
เคยไปมาแต่นานมากแล้วครับ...!!!  ใครจะไปยกมือได้ครับ...5555

มันอยู่ที่ใจไม่ใช่วัย...!!!

seacrab

โอ ความฝัน ตั้งไว้นานแล้ว ตอนที่มีแดส ตอนนี้ มีโซนิคแล้ว ไม่แน่ นะ อาจได้ไปหลัง ตุลาฯ จะว่าไปผมเคยเป็นกลุ่มแรกๆที่สำรวจลำน้ำแม่กลองคี น้ำตกสายฝน ทีลอจ่อ ทีลอซู ตอนนั้นไปกับ ทีม ส่องโลก ครับ
คลิกดูแล้วคุณอาจเปลี่ยนใจจากเดิม  
รับสร้างชุดสี http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=27915.3900

krai2509

lichen

ก็ .......

พี่ปูแกเป็นไกด์ ทัวร์ป่ารุ่นแรก ๆๆ อะครับ ......

เอาประวัติเก่ามาขาย อะ ....... 555  ....    8) 8) 8)

เ อ า ม า ย ั่ ว เ ชี ย งใหม่ 086-6706320

krai2509

ขายประวัติเก่าแถมพี่ปูให้อีกละกันใครอยากได้ติดต่อที่ลุงอ๊อดครับ...5555

วันนี้เฮียวิชาญโทรมาแจ้ง TZM โอเคแล้วครับแกฝากบอกให้ลุงอ๊อดระวังให้ดีรอบนี้แรงๆๆๆๆสุดๆๆๆๆๆครับ เคก้อเคเหอะหนีไม่รอดแน่ๆ

auntonio_lpn

พี่ไกรเอารถไปให้เฮียวิชาญทำอะไรมาครับ  ใช้งบเท่าไรอะ เผื่อทำมั่ง PM มาก็ได้ครับ

Bazooka

อ้างจาก: krai2509 เมื่อ กันยายน 08, 2012, 09:07:49 หลังเที่ยง
ขายประวัติเก่าแถมพี่ปูให้อีกละกันใครอยากได้ติดต่อที่ลุงอ๊อดครับ...5555

วันนี้เฮียวิชาญโทรมาแจ้ง TZM โอเคแล้วครับแกฝากบอกให้ลุงอ๊อดระวังให้ดีรอบนี้แรงๆๆๆๆสุดๆๆๆๆๆครับ เคก้อเคเหอะหนีไม่รอดแน่ๆ

..อิ อิ..ดีใจด้วยคุณ ไกร ที่รถกลับสู่อาการสมบูรณ์..สงสัยจะแย่ละที่นี้ เจ้าเค ของผม..ถ้าจะหนี TZM ได้คงต้องเติมอ๊อกเทนคนขับเยอะๆหน่อย...เอิ๊กกกกก...

..แล้วคุณ funfunfun นั่นเค้าทำไรของเค้านั่น..หุ หุ..

auntonio_lpn

คุณ funfunfun มา fun แต่เช้าเลย เลขสวยด้วย 03.03.33 น.

krai2509

จูนคาร์บูกะไล่ระบบไฟหมอไป 1450 ครับ จิบๆ แต่แรงๆๆๆๆๆโครต ม้าออกมาเต็มๆเลยครับ...!!!
ทีนี้ละรู่นใหญ่ตามใครไม่เป็น ของจริง...5555

black850

เข้าได้เหมือนกันนะพี่ปู แต่ต้องร่องแพไปครึ่งทางก่อน ที่เหลือเดินเท้าอย่างเดียวครับพี่
เลขที่บัญชี 3280773932 อภิชาติ สุระเดช ธ.กรุงเทพ สาขาแม่สอด

รบกวนติดต่อ ก่อน 22.00 น.ครับ ขอเวลาเป็นส่วนตัวบ้างคร๊าบบบ

โทร 082-162-3630 แบล็ค

super Tiger

อ้างจาก: black850 เมื่อ กันยายน 09, 2012, 06:08:30 หลังเที่ยง
เข้าได้เหมือนกันนะพี่ปู แต่ต้องร่องแพไปครึ่งทางก่อน ที่เหลือเดินเท้าอย่างเดียวครับพี่

งานนี้ต้องยกให้ นายพาน แบล็ค เขาล่ะ เจ้าสถิ่นแน่นอนชัวร์ที่สุด

ม้าพยศ แห่งยุคที่ถูกลืม บัดนี้เหล่าเทพ 150 จะกลับฟื้นคืนชีพ อีกครั้ง
ให้เด็กแว๊นซ์รุ่นหลัง ได้รู้ว่าใครคือ เทพแห่งท้องถนนตัวจริง
ข้าขอ พลังออโต้ลูป จงสถิตแด่ข้า และ อาชาคู่ใจ