Main Menu

อู่ซ่อม nsr 150

เริ่มโดย ongunseen, มีนาคม 11, 2014, 07:35:06 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ongunseen

สวัสดีครับ ผมกำลังจะไปสู่ขอเจ้า nsr ตากลม มาครับแต่เจ้าของเก่าบอกว่ารถมีปัญหาเรื่องของ วาล์ว มีอู่หรือช่างคนไหนรับดูอาการและซ่อมบ้างครับ.       

ผมอยู่แถวรังสิตครับ.  ขอบคุณครับ

aoaaued

ปัญหาเรื่ิองRCวาล์วไม่ใช่เรื่องยาก ผมอยู่บางปะอินยินดีให้คปรีกษาครับ

ongunseen

ขอบคุณมากเลยครับ ขอถามนิดนึงครับว่า ถ้าสมมุติ เซอโวมอเตอร์วาล์วพัง แต่ผมจำเป็นต่องใช้รถมันจะทำให้กล่อง rc พังไปด้วยหรือป่าวตรับ.

DEDOR

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ มีนาคม 11, 2014, 08:11:00 หลังเที่ยง
ปัญหาเรื่ิองRCวาล์วไม่ใช่เรื่องยาก ผมอยู่บางปะอินยินดีให้คปรีกษาครับ

จิ๊บๆเลยใช่มั้ยครับ  อิอิ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

aoaaued

อ้างจาก: ongunseen เมื่อ มีนาคม 11, 2014, 08:47:55 หลังเที่ยง
ขอบคุณมากเลยครับ ขอถามนิดนึงครับว่า ถ้าสมมุติ เซอโวมอเตอร์วาล์วพัง แต่ผมจำเป็นต่องใช้รถมันจะทำให้กล่อง rc พังไปด้วยหรือป่าวตรับ.

ดึงแจ๊คที่ตัวเซอร์โวออกจากกันครับ  แต่หากมอเตอร์ช๊อตก็ทำำให้กล่องคุมวาล์ว(เอ็นตากลม)เสียก็แค่ รีซีสเคอร์ ขาดตัวเดียว ครับ

aoaaued

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ มีนาคม 11, 2014, 09:01:33 หลังเที่ยง
อ้างจาก: aoaaued เมื่อ มีนาคม 11, 2014, 08:11:00 หลังเที่ยง

จิ๊บๆเลยใช่มั้ยครับ  อิอิ

จิ๊บๆน่ะสำหรับท่านครับ  สำหรับผมแค่พอได้เท่านั้น
อ่ะ+1ให้ที่ช่วยแจม!