Main Menu

RX-Z 135 ใส่คาร์บู Npro ได้หรือเปล่าครับ

เริ่มโดย norma, พฤษภาคม 30, 2013, 11:08:14 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

norma

สวัสดีครับ พอดี ผมมี Rxz อยู่คันหนึ่งจะเปลี่ยนคาร์บู มาใช้ของ N pro มันจะใส่กันได้หรือเปล่าครับ

มันต้องใส่ นมหนู เบอร์อะไรมั่งอ่ะครับ แล้วมันมี เอฟเฟค ตามมาไหมครับ 5555

ผมไม่ทราบจริงๆครับ พอดีคาร์บูเก่ามันเสีย

ขอบคุณครับ ทุกท่าน  :o

Music4U

Thanakirt Sritaravanish

ใส่ได้น่ะครับ แต่ติดอยู่ปัญหาเดียวคือ ตัวที่จูนเดินเบามันจะได้ติดกับสายวันรอบ(สีเหลือง)
ขออนุญาติเจ้าของภาพด้วนน่ะครับ

shadow

อ้างจาก: Thanakirt Sritaravanish เมื่อ ตุลาคม 17, 2013, 05:47:21 หลังเที่ยง
ใส่ได้น่ะครับ แต่ติดอยู่ปัญหาเดียวคือ ตัวที่จูนเดินเบามันจะได้ติดกับสายวันรอบ(สีเหลือง)
ขออนุญาติเจ้าของภาพด้วนน่ะครับ

แล้วช่องจ่าย2t ละจะต่อตรงไหนอะ - -

ยกสูงแล้วเด้อออ

heartbeet

ผมเนื่ยใส่อยู่เอ็นโปร กลึ่งปากด้านนอกที่ติดหรีดให้เท่าของเดิม ด้านเข้ากรองผมกลึ่งเหลือ 26 มิล นมหนู 125 / 48 จูน2รอบ มั่วๆเอา

ขั้นตอนแรกไปซื้อชุดซ่อมคาร์บูเอ็นโปรมา1ชุด ซื้อมาทำไม ?? ของเราของแท้เก็บไว้บ้างๆเพราะต้องหั่นๆ
นำตัวตั้งเร่งจากชุดซ่อมมา ใส่ตัวเมียเบอร์8เข้าไป มันจะเข้าไปจนสุดเกรียว แล้วแต่คน ของผมเหลือไว้ 2-3เกรียว
แล้วผมหยอดกาวตราช้างที่ตัวเมียเบอร์8นั่นเลย ส่วนที่เหลือทางด้านหลังตัวเมียที่ไม่ใช่ด้านที่ไขเข้าไปตั้งเร่ง เลื่อยออกไห้หมด
เอากระดาษทรายถูไห้หมดคม น้ำตัวตั้งเร่งสีเหลืองๆ จากแกนตั้งเร่งตัวเก่ามาใส่ เออ!! พอดีเลยโว้ย 555+
แล้วผมเอาหินเจียร์ หรือกรรไกรตัดเล็กตัดสปิงตั้งเร่งออกประมาน  เศษ 1/3 แล้วใส่กลับไปตามเดิม ทีนี้จะไม่ติด สายวัดรอบแล้ว
ส่วนสายออโต้ลูบ ผมก็เข้ารูออโต้ลูปของเอ็นโปรเลยครับ ได้เหมือนกัน
ติดต่อ 087-8174576 ฮาร์ท ตลอด 24ชั่วโมงครับ

concordlnw999

อ้างจาก: heartbeet เมื่อ ตุลาคม 18, 2013, 01:18:58 หลังเที่ยง
ผมเนื่ยใส่อยู่เอ็นโปร กลึ่งปากด้านนอกที่ติดหรีดให้เท่าของเดิม ด้านเข้ากรองผมกลึ่งเหลือ 26 มิล นมหนู 125 / 48 จูน2รอบ มั่วๆเอา

ขั้นตอนแรกไปซื้อชุดซ่อมคาร์บูเอ็นโปรมา1ชุด ซื้อมาทำไม ?? ของเราของแท้เก็บไว้บ้างๆเพราะต้องหั่นๆ
นำตัวตั้งเร่งจากชุดซ่อมมา ใส่ตัวเมียเบอร์8เข้าไป มันจะเข้าไปจนสุดเกรียว แล้วแต่คน ของผมเหลือไว้ 2-3เกรียว
แล้วผมหยอดกาวตราช้างที่ตัวเมียเบอร์8นั่นเลย ส่วนที่เหลือทางด้านหลังตัวเมียที่ไม่ใช่ด้านที่ไขเข้าไปตั้งเร่ง เลื่อยออกไห้หมด
เอากระดาษทรายถูไห้หมดคม น้ำตัวตั้งเร่งสีเหลืองๆ จากแกนตั้งเร่งตัวเก่ามาใส่ เออ!! พอดีเลยโว้ย 555+
แล้วผมเอาหินเจียร์ หรือกรรไกรตัดเล็กตัดสปิงตั้งเร่งออกประมาน  เศษ 1/3 แล้วใส่กลับไปตามเดิม ทีนี้จะไม่ติด สายวัดรอบแล้ว
ส่วนสายออโต้ลูบ ผมก็เข้ารูออโต้ลูปของเอ็นโปรเลยครับ ได้เหมือนกัน
มาเน้นๆ แน่นๆ เลยครับ
ผู้หญิงคือรถที่สุดยอดที่สุดในโลก เพราะ
มีไฟหน้าอันแสนงดงาม
มีบั้นท้ายอันน่าดึงดูด
เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องทุกเดือนโดยอันโนมัติ
สามารถใช้กับลูกสูบได้ทุกขนาด
มีสารหล่อลื่นเมื่อเครื่องร้อน
สตาร์ทเครื่องได้ด้วยปลายนิ้ว

heartbeet

อ้างจาก: Thanakirt Sritaravanish เมื่อ ตุลาคม 19, 2013, 12:03:34 ก่อนเที่ยง
มีรูปไหม อยากเห็น
ผมอยู่ โคราช มาทำงาน กลับวันพุทธ เดี๋ยวกลับ ลงไห้ดูครับ
ติดต่อ 087-8174576 ฮาร์ท ตลอด 24ชั่วโมงครับ

pond smile-s

อ้างจาก: heartbeet เมื่อ ตุลาคม 18, 2013, 01:18:58 หลังเที่ยง

แจ๋วเลย

shadow

อ้างจาก: pond smile-s เมื่อ ตุลาคม 19, 2013, 01:40:41 หลังเที่ยง

แจ๋วเลย

หามาใส่เลยแบบไม่แปลงอย่างพี่เขาว่ามันจะได้ไหม ^^

heartbeet

รูป ตอนแปลงตัวตั้งเร่งไม่มีนะครับ เดี๋ยวอีก สองวันจัดไห้ เพราะยังไม่ได้กลับบ้าน เจอรูปมันอยู่ในโทสับ ตอนแรกผมก็ไม่ได้ใส่วัดรอบ
รับทำดีมั๊ย 555 ทำตัวตั้งเร่งขายเลย ไม่แพง 555 ;)

heartbeet

คุณ  shadow  จำผมได้ไหม ที่ซื้อชุดล้อหน้ากับจานดิส RXZ คุณอะ ยังไม่ได้แกะห่อเลย น้ำท่วมบ้านอยู่

shadow

อ้างจาก: heartbeet เมื่อ ตุลาคม 24, 2013, 11:00:23 ก่อนเที่ยง
คุณ  shadow  จำผมได้ไหม ที่ซื้อชุดล้อหน้ากับจานดิส RXZ คุณอะ ยังไม่ได้แกะห่อเลย น้ำท่วมบ้านอยู่

จำได้ครับ ใส่แล้ววิ่งดีกว่าเดิม ไหม มีผลไงบ้างคับบบบ

heartbeet

อ้างจาก: shadow เมื่อ ตุลาคม 26, 2013, 08:54:22 หลังเที่ยง
อ้างจาก: heartbeet เมื่อ ตุลาคม 24, 2013, 11:00:23 ก่อนเที่ยง

จำได้ครับ ใส่แล้ววิ่งดีกว่าเดิม ไหม มีผลไงบ้างคับบบบ

รอบมาไวดีครับ ออกหนึ่งกระแทกคันเร่ง แบบไม่เล่นครัช หน้าลอยยาวๆเลย
นี่รูปรถผม ในเครื่องเดิมทุกอย่าง ถายนอกตามนั้น วิ่งแช่กันยาวๆ แต่ตอนนั้นยังใช้บูเดิมง่ะ

shadow

อ้างจาก: heartbeet เมื่อ ตุลาคม 27, 2013, 07:26:50 หลังเที่ยง
อ้างจาก: shadow เมื่อ ตุลาคม 26, 2013, 08:54:22 หลังเที่ยง

รอบมาไวดีครับ ออกหนึ่งกระแทกคันเร่ง แบบไม่เล่นครัช หน้าลอยยาวๆเลย
นี่รูปรถผม ในเครื่องเดิมทุกอย่าง ถายนอกตามนั้น วิ่งแช่กันยาวๆ แต่ตอนนั้นยังใช้บูเดิมง่ะ

ต้องหาลองมาใส่ดูละ
เดิมดีครับ ได้ล้อผมไปแล้วเงาแน่นอน ^^

ใส่คาร์บู N PRo แล้วสายวัดความเร็วรอบมันจะใส่ได้หรอ?
แล้วกรองอากาศจะต้องแปลงยังไง (แบบไม่เปรือยกรอง)

heartbeet

อ้างจาก: Thanakirt Sritaravanish เมื่อ ตุลาคม 29, 2013, 06:19:40 หลังเที่ยง
ใส่คาร์บู N PRo แล้วสายวัดความเร็วรอบมันจะใส่ได้หรอ?
แล้วกรองอากาศจะต้องแปลงยังไง (แบบไม่เปรือยกรอง)

ไม่อ่านข้างบ่นก่อนอะครับ *-*