Main Menu

ซื้อของต้องถามรายละเอียดให้ดี ไม่งั้น&

เริ่มโดย lettuce, มิถุนายน 15, 2010, 07:29:27 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

lettuce

ผมสั่งซื้อของมือสองมาที่เขาบอกว่าจะแยกขาย เสื้อสูบ ลูก แหวน N PRO มา พร้อมแฟริ่ง ยกเว้น ตัวที่ติดกับไฟหน้า วันนี้ได้รับของแล้วครับ
เสื้อ สูบพร้อมลูก ระหัส KW6N ถูกต้องครับ

แต่พอถอดลูกออกมาเป็นดังนี้ครับ

ไม่ใช่ของ NPRO 
ของ N PRO ต้องแบบนี้ครับ

รุ่นอะไรไม่รู้                                                                             ของ N PRO

แถมเป็นรอยอีกต่างหาก

ยิ่งพอมาดูเสื้อสูบยิ่งไปกันใหญ่เลยครับ

มาดูแฟริ่งกันบ้าง มีแต่ตัวท้าย ทั้งที่คุยกันว่ามีอกไก่และตัวกลางด้วย

รูปที่ติดกับรถตอนประกาศขาย

ผมเปิดของออกมาดูแล้วพูดไม่ออกเลยครับ  ยังมีชุดไฟท้ายอีกอันแต่ผมไม่อยากดูมันแล้ว
เห็นแล้วมันแสลงใจ  หรือว่าผมคิดมากไปเอง ว่าจะได้ของที่มันโอเคกว่านี้
หรือว่าผมคิดไปเอง ว่าจะได้ของที่มันดีหน่อย

หรือว่าของมือสองต้องมีสภาพแบบนี้  อาจจะจริงของเขา สภาพแบบนี้ถึงจะเรียก ของมือสอง

ต้องขอขอบคุณเจ้าของนะครับที่อุตส่าขายให้ ซึ้งใจจริง

พี่ๆ เพื่อนๆ คิดว่าเสื้อสูบพอจะแก้ใขได้ใหมครับ  ผมไม่อยากตีปลอกอะ อยากทำให้มันดีกว่านี้ซักหน่อยก็ยังดี
ตอรแรกผมว่าจะไปสั่งเบิกใหม่ เช็กราคาดู 7600K  ไม่ใหวครับ รวม ลูก แหวน ก็ 10K ++ แน่ 

สงสัยต้องกลับมาขี่ TZM เหมียนเดิม

ผมซื้อที่กระทู้นี้ครับ  ราคาเสื้อ ลูก แหวน  2XXX แฟริ่ง 6XX  รวมพร้อมส่งของ  3XXX 

http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=16930.0

หากผมทำผิดพลาดประการใด ขออะภัยด้วยครับ เพิ่งเคยซื้อของจากเวบ 
โทรไปถามคนขาย บอกว่าไม่รู้สภาพรถเป็นยังไงเขาแกะจากรถมายังไงก็ขายให้ผมยังงั้น ฮ่วย แล้วมาบอกทำไมว่า ของ N PRO มัน N PRO ตรงใหน

สินค้ามีตำหนิที่ใหนควรจะแจ้งให้ชัดเจน ถามแล้วก็ตอยว่าสภาพเดิมจากรถ บอกว่ารถชน แล้วจอดมา 8 ปี รถชนกันมันทำให้ เสื้อสูบ ลูกสูบ เป็นรอยได้ด้วยเหราะ 

แจ็คครับ  086-068-0527   ธ.กรุงไทย เลขที่บัญชี  4240-33 4241 นายสุนทยา  สีหา  42  ม.3 ต.คลองนา อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา 24000

zx150xp

เอาใจช่วยครับซื้อของต้องดูให้ดีๆครับ ถ้าเป็นไปได้ก็ถามว่าถ้าใช้ไม่ได้สามารถเอาคืนได้ยกตัวอย่าง..ร้านพี่โจครับถ้าไม่สวยส่งคืนได้ครับให้เครดิตท่านโจครับ

โก้ โคราชครับ

อ้างจาก: zx150xp เมื่อ มิถุนายน 15, 2010, 07:36:31 หลังเที่ยง
เอาใจช่วยครับซื้อของต้องดูให้ดีๆครับ ถ้าเป็นไปได้ก็ถามว่าถ้าใช้ไม่ได้สามารถเอาคืนได้ยกตัวอย่าง..ร้านพี่โจครับถ้าไม่สวยส่งคืนได้ครับให้เครดิตท่านโจครับ
ใช่ครับ ผมเคยใช้บริการแกแล้ว  :D
โก้ โคราชครับ โทร.088-5693954
เฟซบุ้ค: ผู้ยิ่งใหญ่ แห่งความจน /ไลน์ ไอดี: koh450
ธนาคารกรุงไทย บัญชีเลขที่ 323-015-219-0 นาย วราดล พรหมเทพ
(ขออนุญาตปิดเครื่อง 12.00-17.00 นะครับ นอนครับ โทรไม่ติด ฝากข้อความทาง Facebook หรือ Line ไว้ก็ได้นะครับ)

TZMClub150

เง้อ พี่ที่โขงเจียมหนิ
อุบล มีให้เลือกเยอะแยะเลยครับพี่
แต่ก็อย่างว่า เจอของมาแบบี้ เซ็ง เป็ดเลยแหละครับ

จุ้ย ปช.

"ความโกรธ" อาจเกิดโดย..ไม่ตั้งใจ แต่ "การให้อภัย" ไม่ได้เกิดด้วย..ความบังเอิญ

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=1136

TONG-SE

ซื้อจากใครคับ คนในเว็ปทุกคนจาได้รู้กัน แต่ใช่จิงๆคับ ลูกสูบมียิ้มกับไม่มียิ้มจิงๆคับ สงสานคนซื้อ เฮ้อ ใครน่ะทำกันได้
[/url]
2T PHUKET RACING TEAM

killerboot

อื้มก่อนซื้อของก็ควรสอบถามสภาพกันให้ดีๆก่อนน๊ะครับ ผมก็เคยเจอ ครับ ขอบคุณ จขกท. ที่เอามาบอกกัน  :(

@@TaJung@@

เสื้อสูบเอาเท่าที่พอจะรู้ ถ้ายังเป็น SIZE STD อยู่ ก็คว้านเป็นไซร้ 0.25 ได้โดยยังไม่ตีปลอกมั๊ง(อ้างอิงจากรถซูฯที่ผมใช้ในคู่มือมันบอกคว้านได้นิดหน่อยโดยไม่เสียคุณสมบัติของผนังเคลือบแข็ง)  แต่รอผู้รู้มาช่วยอีกทีแล้วกัน ผมเองก็รอ TZM อยู่ รถยังไม่มี  ได้รถก่อนค่อยมาเช็คสภาพดูอีกที  ตอนนี้ก็ไล่หาดูว่าที่ไหนมีเสื้อสูบมือ 1 ขายบ้าง..
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

ช่างกิ๊ก

ร้านช่างกิ๊ก รับซ่อมกันสะบัดkr ตีปลอก2จังหวะ  ตกแต่ง โมดิฟาย และอุปกรณ์สำหรับรถแข่ง  https://web.facebook.com/Naychangkiksservice

bas7026

ผมก็เป็นมาเเล้ว ซื้อปลอกเเฮน เคอาร์ บอกร้านเอา ปลอกเเฮนเคอาร์ พอมาส่ง เปิดดู ปลอกเเฮนจริงๆ เเต่มีข้างซ้าย เลยโทรไปถามร้าน ร้านบอกอีกด้านคือปลอกเร่งค่ะถ้าจะเอาก็โอนเงินค่าปลอกเร่งมา  กรรมเเล้วไงตรู เสียค่าโอนหลายรอบ เฮ้อ  
084-102-6501.  บาสครับ

b man_2010

ซื้อจากใครครับ ออกมาชี้แจงหน่อย เพื่อความสบายใจทั้งสองฝ่าย ดีมั้ยครับ เอาใจช่วยครับ จบด้วยดี  :D

lettuce

อ้างจาก: TZMClub150 เมื่อ มิถุนายน 15, 2010, 07:44:08 หลังเที่ยง
เง้อ พี่ที่โขงเจียมหนิ
อุบล มีให้เลือกเยอะแยะเลยครับพี่
แต่ก็อย่างว่า เจอของมาแบบี้ เซ็ง เป็ดเลยแหละครับ
อ้างจาก: TZMClub150 เมื่อ มิถุนายน 15, 2010, 07:44:08 หลังเที่ยง

ขอบคุณครับ ผมก็อุบลเหมือนกัน  แต่ตอนนี้ทำงานที่แปดริ้ว  ที่โขงเจียมเห็นมีคันหนึ่งนะครับ เป็นคุณแม่บ้านขับมาจากตลาด ว่าจะแวะตามไปถามแต่คนที่นั่งไปด้วยมองตาเขียว เลยล้มความตั้งใจ แถวบ้าน ตุงลุง โขงเจียม สภาพน่าจะเดีมๆ
กลับบ้านจะแอบไปตามหา ช้างเผือกมันต้องอยู่ในป่าลึก  ส่วนที่บ้านมีแต่ช้างน้ำตัวเบ้อเร่อ
ขอบคุณมากครับ
แจ็คครับ  086-068-0527   ธ.กรุงไทย เลขที่บัญชี  4240-33 4241 นายสุนทยา  สีหา  42  ม.3 ต.คลองนา อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา 24000

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ส่วนตัว ผม ว่าต้อง ฟังความ 2 ข้างด้วย ง่ะ

1.หาก คนขาย บอกรายละเอียดกะ คนซื้อไปหมดแล้ว

2.ราคาที่ขาย กับ สภาพ ไปกันได้  อย่างเช่น เสื้อสูบตามรูป ขาย 1000 ผมว่า โอเค นะ  ไม่ถือว่าเอาเปรียบผู้ซื้อแล้ว

ขายอะไหล่ มือ 2 มันปวดหัว อย่างนี้แหละครับ ส่วนมาก รถที่จะระเบิดขาย ก็เน่า พอสมควร  หากสวย คงไม่ระเบิดหรอก

ผม งี้ เข็ดมาก  กับการขาย อะไหล่ มือ 2 เลยตัดปัญหา มาเล่นแต่ของใหม่ดีกว่า

ความคาดหวัง ของ คนซื้อ บางคน  เขา สูง กว่าที่เราคิดครับ

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

krr150

ตอนซื้อขาย  มีรูปให้ดูกันรึป่าวคับ  หรือ ว่าซื้อแบบไม่มีรูป    ถ้าซื้อแบบไม่มีรูป ก็ทำใจคับ  ของมันมาสภาพใหนก็ได้  ปากคนโม้ได้ว่าสภาพดี พอของมาถึง ก็อึ้ง

ถึงพยายามเตือนๆ คับขายของลงรูปด้วยนะ   

คนใหนขายบอกด้วยก็ดีคับ

lettuce

อ้างจาก: ช่างกิ๊ก เมื่อ มิถุนายน 15, 2010, 07:52:34 หลังเที่ยง
สั่งของมาจากใครครับ 

ผมก็ไม่ได้อยากจะไห้มันมีอะไรมากนะครับ ก็แค่อยากจะระบายความรู้สึก ดีกว่าเก็บใว้คนเดียว อยากเตือน พี่ๆเพื่อนๆ
ผมโทรไปถามเจ้าของคนขาย บอกไม่รู้ เขาบอกถอดมาจากรถยังไงก็ขายให้ผมยังงั้น  แต่มันไม่ใช่ของ n pro อย่างที่คุยกันใว้นี่ครับ
ผมซื้อที่กระทู้นี้ครับ
http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=16930.0

ถ้าผมทำผิดพลาดประการใด ก็ขออภัยด้วยครับ 

zx150xp

แต่เอ...ผมไม่เห็นเค้าลงรูปเสื้อสูบเลยครับ แบบนี้เป็นผมคงตัดสินใจยากครับถ้าเห็นของมองแปปเดียวว่าใช่หรือไม่ใช่

okovski

อ้างจาก: krr150 เมื่อ มิถุนายน 15, 2010, 08:11:39 หลังเที่ยง
ตอนซื้อขาย  มีรูปให้ดูกันรึป่าวคับ  หรือ ว่าซื้อแบบไม่มีรูป    ถ้าซื้อแบบไม่มีรูป ก็ทำใจคับ  ของมันมาสภาพใหนก็ได้  ปากคนโม้ได้ว่าสภาพดี พอของมาถึง ก็อึ้ง

ถึงพยายามเตือนๆ คับขายของลงรูปด้วยนะ  

คนใหนขายบอกด้วยก็ดีคับ

เรื่องเสื้อลูกแหวนกับแฟริ่งนั่น  มันก็พูดยากอยู่ครับพี่  คนขายบอกว่าสวย คนซื้อว่าไม่สวย เรื่องแบบนี้มันเกิดขึ้นได้ (แต่จริงๆ แฟริ่งดูแย่กว่าที่คนเขาหวังว่าจะได้นะครับ ตามราคามาตรฐาน)

จะว่าไปมันมีนัยสำคัญอยู่ครับ ตัวอย่างเช่น เสื้อเป็นรอยก็ต้องบอกกันตามตรงว่าเป็นรอย  ลูกเทียมก็ต้องบอกตรงๆว่าลูกเทียม แฟริ่งแตกหักตรงไหนยังไงก็ควรจะบอกกันให้ชัดเจนพร้อมราคา  ไม่ควรให้คนซื้อมาลุ้นเอาเองว่าจะได้ของยังไง  ถึงจะเรียกว่าค้าขายจริงใจ  ของซื้อมาสภาพต้องเอามาซ่อม แต่บอกว่าของดีใช้ได้นี่มันก็ไม่ถูกครับ

มันสำคัญที่สุดคือได้ของไม่ครบเนี่ยแหละครับ ได้แฟริ่งไม่ครบ ของไม่ครบนี่มันเรื่องใหญ่นะครับ เรื่องใหญ่กว่าได้ของไม่ดีเยอะ

OKOBCKИ โอครับ

...So I have to do...

TONG-SE

อ้างจาก: zx150xp เมื่อ มิถุนายน 15, 2010, 08:20:38 หลังเที่ยง
แต่เอ...ผมไม่เห็นเค้าลงรูปเสื้อสูบเลยครับ แบบนี้เป็นผมคงตัดสินใจยากครับถ้าเห็นของมองแปปเดียวว่าใช่หรือไม่ใช่
ยังงี้ตอ้งรอท่านพีรพงษ์ ออกมาอธิบายเรยคับ
แต่เท่าที่ดูตามลิ้งแล้ว เห็นรูปรถ  nsr แล้วผมว่าเราน่าจาคิดได้แล้ว ตอนเห็นสภาพ
เป็นกลางคับ ซื้อขายกันก็ขอให้สบายใจกันคับ ผมเจอหนักกว่าคุณอีกคับ แต่ผมไม่อยาก zzzz คับ
[/url]
2T PHUKET RACING TEAM

yodyos

ต้องทำใจครับ ใครทำอะไรไปเดี๋ยวก็ได้อย่างนั้น แต่ยังมีของดีอีกเยอะให้เลือกซื้อครับ

peterr ser L1

เต้อ L1 หนึ่งเดียวในพิโลก

ใครอุดหนุนของๆผม ผมขอให้รวยๆ ... ใหญ่ๆ ขอให้มีรูแทง ขอให้มีแรงทิ่ม กันทุกๆคนนะคับ โอมเพี้ยง
บัญชี วาสนา เอี่ยมเจริญ ธ.กรุงไทย 767-0-0-950-7-5 [ของๆเราๆรับประกัน]