Main Menu

สอบถามผู้รู้

เริ่มโดย wuttiwuth, เมษายน 16, 2014, 11:21:57 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

wuttiwuth

แดชเวลาจอดไว้มีน้ำมันหยดลงตรงใต้ท้องรถ(น่าจะ2t)แก้ไขตรงไหนครับ

G7

ลองตรวจสอบเพื่อความชัดเจนนะครับ ว่าร่องรอยของคราบน้ำมัน/น้ำมันเครื่อง ที่ปรากฎใต้ท้องรถนั้น มาจากตำแหน่งจุดใด
ของเรือนเครื่องยนต์ / มาจากสายระบายที่ต่อออกมาจากคาร์บูเรเตอร์ไหม / ท่อหายใจของเรือนเครื่องยนต์ / บริเวณฝาปั๊มน้ำ /
ปะเก็นฝาครอบซ้าย/ขวา/กลางแครงก์ ฉีกขาดเสื่อมสภาพ

อย่างนี้เป็นต้น .. นะครับ

แล้วรอรับข้อมูลตอบเพิ่มเติมจากสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ ..

ZAAKA

แก้ไม่หายสักทีเปลี่ยนซีลปั้มสองทีแระ
ซีลจานไฟซีลแกนเกียซีลสเตอเปลี่ยนมาหมดละยังไหลมาจากซีลลสเตออิก
เดี๋ยววันจันจาลองเปลี่ยนซีลสเตออิกที
ตอนนี้ตั้งขาคู่ไว้บ่มีน้ำมันไหลออกเยย

RELAXER

ท่าน ZAAKA อย่าลืม ซิลบราล้าน เซอร์ด้วยนะครับ อิอิ
***  แค่ LS อยากมี วาว SUPER KIPS  ***

aoaaued

อ้างจาก: wuttiwuth เมื่อ เมษายน 16, 2014, 11:21:57 หลังเที่ยง
แดชเวลาจอดไว้มีน้ำมันหยดลงตรงใต้ท้องรถ(น่าจะ2t)แก้ไขตรงไหนครับ

ลงตรวจสอบดีๆครับ หากมันใจว่ามาจากปั๊ม 2t และสายยางชัวร์ไม่รั่ว ก็ดูที่หัวจ่านน้ำมทัน2t ที่ออกจากปั๊มฯ ที่เป็นหัวทองเหลืองด้านในจะมีลูกปินกักน้ำมัน2tอยู่ อาจเป็นตัวนี้ก็ได้อาจมีอะไรไปค้างทำให้ปิดน้ำมันไม่อยู่ เพราะรถตระกูลโนวาเจอบ่อยครับ

The_son

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ เมษายน 20, 2014, 10:44:42 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: wuttiwuth เมื่อ เมษายน 16, 2014, 11:21:57 หลังเที่ยง

ลงตรวจสอบดีๆครับ หากมันใจว่ามาจากปั๊ม 2t และสายยางชัวร์ไม่รั่ว ก็ดูที่หัวจ่านน้ำมทัน2t ที่ออกจากปั๊มฯ ที่เป็นหัวทองเหลืองด้านในจะมีลูกปินกักน้ำมัน2tอยู่ อาจเป็นตัวนี้ก็ได้อาจมีอะไรไปค้างทำให้ปิดน้ำมันไม่อยู่ เพราะรถตระกูลโนวาเจอบ่อยครับ
ขอถามต่อนิดนึงครับ หัวทองเหลืองหมุนออกเหมือนเกลียวปกติหรือเปล่าครับ พึ่งรู้ว่าถอดได้....ขอบคุณครับ
ซ่อมวันละนิด จิตแจ่มใส

wuttiwuth

วันนี้ขี่มาแล้ววอดไฟที่หัวเทียนไม่มา ไฟสูงเปลี่ยนเป็นไฟต่ำ ครับ 

RELAXER

อ้างจาก: wuttiwuth เมื่อ เมษายน 20, 2014, 09:21:02 หลังเที่ยง
วันนี้ขี่มาแล้ววอดไฟที่หัวเทียนไม่มา ไฟสูงเปลี่ยนเป็นไฟต่ำ ครับ 

อาการไฟวอด ไฟหัวเทียนไม่มา ผมก็เป็นนานเป็นที แต่ก็ยังหาสาเหตุไม่เจอ อาศัยสลับกล่องไฟ(พกกล่องไฟ 2 ตัว) อาการไฟสูงเปรียนเป็นไฟต่ำ ยังไม่เคยเจอ
(ถ่ายรูป ตรง น้ำมันย้อยให้ดูได้ไหมครับ ไม่เห็นภาพ บอกไม่ได้)
***  แค่ LS อยากมี วาว SUPER KIPS  ***

aoaaued

อ้างจาก: The_son เมื่อ เมษายน 20, 2014, 11:24:30 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: aoaaued เมื่อ เมษายน 20, 2014, 10:44:42 ก่อนเที่ยง

ขอถามต่อนิดนึงครับ หัวทองเหลืองหมุนออกเหมือนเกลียวปกติหรือเปล่าครับ พึ่งรู้ว่าถอดได้....ขอบคุณครับ

ไม่มีเกลียวครับเขาอัดไว้เฉยๆ ผมใช้คีมล๊อคจับหมุนซ้ายหมุนขวาดึงออกมา ส่วนลูกปืนข้างในก็หาเหล็กอะไรเล็กๆและแข็งทอยย้อนออก ทำเบาๆนะข้างในมีสปริงอยู่เดี๋ยวเละครับ

The_son

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ เมษายน 21, 2014, 09:19:51 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: The_son เมื่อ เมษายน 20, 2014, 11:24:30 ก่อนเที่ยง

ไม่มีเกลียวครับเขาอัดไว้เฉยๆ ผมใช้คีมล๊อคจับหมุนซ้ายหมุนขวาดึงออกมา ส่วนลูกปืนข้างในก็หาเหล็กอะไรเล็กๆและแข็งทอยย้อนออก ทำเบาๆนะข้างในมีสปริงอยู่เดี๋ยวเละครับ
ขอบคุณครับ
ซ่อมวันละนิด จิตแจ่มใส