Main Menu

ปั๊มเบรคบน

เริ่มโดย amax05, มกราคม 14, 2013, 09:48:18 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

amax05

ขอถามปั๊มเบรคบนสังเกตุได้ไงว่าเสียหรือไม่    เวลากำเบรคจะไม่เสียง(เก็ก)  ผมกำลังทำรถ TZR อยู่ครับ 

Mtz

ยามาฮ่า มันไม่มีหรอกเสียงกงเสียงแก๊กอะครับ เพราะมันไม่ใช่ปั๊มแบบพวกฮอนด้า คาวา ที่มันดังแก๊กอะ มันคือเสียสวิทไฟเบรคครับผม ถ้าจะเช๊คว่าใช้ได้หรือไม ดูตรงมือเบรคที่มันไปกดลูกสูบครับ ว่ามีคราบน้ำมันรั่วซึมหรือไม่  แค่นั้นเอง เพราะปัญหาส่วนใหญ่ของปั๊มบน คือ ซิลล์มันชอบรั่ว ???

*นักการภารโรง*..TZ..

มาแอบดูดความรู้...ขอบคุณครับ..
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

supermay

ถ้าเปลี่ยนเอาปั๊มของรุ่นอื่นมาใส่ ตรงสวิทไฟสต๊อปเบรคต่อสายไฟยากไหมครับ

amax05

ขอบคุณครับสำหรับความรู้ที่แนะนำครับ

ironkong

อ้างจาก: supermay เมื่อ มกราคม 15, 2013, 01:00:00 หลังเที่ยง
ถ้าเปลี่ยนเอาปั๊มของรุ่นอื่นมาใส่ ตรงสวิทไฟสต๊อปเบรคต่อสายไฟยากไหมครับ
สวิทช์ไฟดูเป็นรุ่นๆตามปั๊มเบรคครับ TZM ของผมมันแบบกลม ล่าสุดผมให้พี่ชายไปซื้อมาให้เหมือนจะได้ของฟีโน่ สายโคตรยาวเลย  :-X ดังนั้นสวิทช์ไฟเปลี่ยนไม่ยากครับ ถอดของปั๊มไปเทียบเลย
"BN002"

@@TaJung@@

อ้างจาก: supermay เมื่อ มกราคม 15, 2013, 01:00:00 หลังเที่ยง
จะใส่ของรุ่นอื่นทำไม  ของเดิมมันก็ดีอยู่แล้ว  นอกจากจะใสไอ้โบ้....
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Mtz

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ มกราคม 16, 2013, 10:27:10 ก่อนเที่ยง
จะใส่ของรุ่นอื่นทำไม  ของเดิมมันก็ดีอยู่แล้ว  นอกจากจะใสไอ้โบ้....
ตามนั้นครับ เบรคเดิม  ผมว่าเบรคดีกว่าปั๊มเบรคของรถทุกรุ่นในเมืองไทยแล้วแหละ เพียงแต่พอมันพังมา อะไหล่ชุดซ่อมหายากกว่าของพวกฮอนด้า

@@TaJung@@

อ้างจาก: Mtz เมื่อ มกราคม 16, 2013, 06:51:55 หลังเที่ยง
อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ มกราคม 16, 2013, 10:27:10 ก่อนเที่ยง
จะใส่ของรุ่นอื่นทำไม  ของเดิมมันก็ดีอยู่แล้ว  นอกจากจะใสไอ้โบ้....
ตามนั้นครับ เบรคเดิม  ผมว่าเบรคดีกว่าปั๊มเบรคของรถทุกรุ่นในเมืองไทยแล้วแหละ เพียงแต่พอมันพังมา อะไหล่ชุดซ่อมหายากกว่าของพวกฮอนด้า
หาไม่ยาก  เพราะมันใช้อันเดียวกับโซนิก เอิ๊กๆๆๆ  ซื้อมาซ่อมแล้ว  ฮิ๊วววววว   เป๊ะ...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...