Main Menu

tzm จะวางเครื่อง sonic/cbr150

เริ่มโดย armsucka, มกราคม 02, 2013, 05:00:17 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

armsucka

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ มกราคม 03, 2013, 06:41:11 หลังเที่ยง
ตัดใจนับ 1 ใหม่ ฟิตท่อนล่างเลยชัวร์ๆ
ฝากพี่ทำเครื่องได้ไหมครับอยากฟิตทั้งเครื่องเลยครับเปลี่ยนอะไรได้เปลี่ยนอะครับ อยากรู้ราคา จะเกิน หมื่นไหมครับ

@@TaJung@@

อ้างจาก: armsucka เมื่อ มกราคม 03, 2013, 07:09:16 หลังเที่ยง
อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ มกราคม 03, 2013, 06:41:11 หลังเที่ยง
ตัดใจนับ 1 ใหม่ ฟิตท่อนล่างเลยชัวร์ๆ
ฝากพี่ทำเครื่องได้ไหมครับอยากฟิตทั้งเครื่องเลยครับเปลี่ยนอะไรได้เปลี่ยนอะครับ อยากรู้ราคา จะเกิน หมื่นไหมครับ
ทำมาล่าสุดให้เพื่อนที่เพชรบุรี ไม่ถึง 4000 ไม่รวมก้าน(ของเดิมพึ่งอัดมา)
ย้ำคลัทช์ใหม่ เปลี่ยนซีลใหม่ทั้งเครื่องเทียบเกรดร้านอะไหล่รถยนต์  ลูกปืนในเครื่อง 7 ตับ
คว้านเสื้อ(เสื้อปลอกมา) เปลี่ยนลูกสูบ(เทียม) เพราะที่นี่ไม่มีของแท้ครับ

ถ้าเบิกแท้ยกตัวราคาก็น่าจะถึงเพราะก้านแท้ๆ 2500 ลูกแท้ๆ 1700(ตอนนี้น่าจะ 1900 ถ้าเสื้อไม่ปลอก)

เร็วๆนี้ก็จะทำเครื่องรถตัวเองใหม่(อีกแล้ว) เพราะตัวติดรถตอนนี้เป็นเครื่องสำรอง  เครื่องตัวจริงยังวางอยู่เฉยๆ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

armsucka

ของผมไม่ปลอกพี่ถ้าส่งทำกับพี่คิดค่าใช้จ่ายเท่าไรครับ เอาของเทียมก็ได้ครับ

@@TaJung@@

อ้างจาก: armsucka เมื่อ มกราคม 03, 2013, 07:30:45 หลังเที่ยง
ของผมไม่ปลอกพี่ถ้าส่งทำกับพี่คิดค่าใช้จ่ายเท่าไรครับ เอาของเทียมก็ได้ครับ
5555+ ผมทำงานบริษัท  ไม่ใช่ช่างนะครับ คิดค่าแรงไม่ถูกนี่สิ....
เอาเป็นว่า  ลองเช็คแถวบ้านดูก่อนว่าราคาค่าทำเป็นยังไงบ้าง  แต่ให้เน้นร้านที่เปิดบริการมานานแล้ว ช่างควรจะอายุประมาณหลัก 30 ปลายๆขึ้นไป

ถ้าประเมินราคามาแล้ว มันแพงมากค่อยมาว่ากันอีกที  ถ้ารถท่านเสื้อไม่ปลอก ก็ตัดปัญหาเรื่องท่อนบนไปก่อน มาฟิตท่อนล่างให้ชัวร์ก่อนแล้วค่อยหาลูกแหวนใหม่มือ 1 มาใช้งาน...

ปล.ลองปรึกษา ท่านธีรวี (yan) ยังครับ  เพราะใกล้กว่านะ...สามารถขี่รถไปให้วิเคราะห์อาการก่อนได้...
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

armsucka

แถวบ้านผมหาคนที่ไว่้ใจไม่ได่สิครับ ไม่กล้าเสี่ยงด้วยงานเข้าหลายทีละครับ เล่นเฟสไหมครับจะได้แอดไปครับ

Hunterzero

หากไม่มีความรู้เลยการหาข่างคู่ตัวมันจะทำให้รถกล้าเล่นรถต่อไปครับลองเสาะให้ช่างที่พอจะเป็นช่างประจำตัวเราได้ดีกว่า

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

@@TaJung@@

@@TaJung@@

ว่าไปแล้วผมก็ลืมไป  มีสมาชิกกลุ่มพิโลกอยู่นี่นา  ท่านลองปรึกษาดูก่อนมั๊ย

กลุ่มพิโลกมีท่านเตอร์ peterr ser L1 อยู่  ลองขอคำแนะนำดูก่อนดีไหมท่าน...

@@TaJung@@

armsucka

~{ Eak_ThaPra }~

ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

*นักการภารโรง*..TZ..

armsucka ผมว่าไปกันใหญ่แล้วครับท่าน  ใจเย็นๆ มันมีทางออกขอบอก....
อย่าคิดมากเรื่องช่าง..
ผมต้องขอถามท่านก่อน ท่านพอเข้าใจเรื่องเครื่องมากน้อยแค่ไหน  คิดว่าพอจะทำเองได้หรือเปล่า..
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

นักบิดชนบท

ต้องผมครับนับ 1 มาสามครั้ง มาจบก็ตอนที่เจอกับกลุ่มนี้ล่ะครับ
ถ้าคิดจะใช้ยาวแนะนำผ่าท่อนล่างเลยครับถ้าไหวก็เน้นแท้ทั้งหมดครับ
ทำรอบเดียวจบ ดีกว่าแบบผมโดนทั้งช่าง ทั้งเพื่อนหลอกมา 2 รอบ
ถามคนในกลุ่มได้ครับว่าทุกวันนี้รถผมจบแล้วครับ ขอโทษเหลือแค่ล้อดุ้งครับอันนี้ผมทำเอง 555

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

Mtz

อ้างจาก: นักบิดชนบท เมื่อ มกราคม 03, 2013, 11:30:51 หลังเที่ยง
ต้องผมครับนับ 1 มาสามครั้ง มาจบก็ตอนที่เจอกับกลุ่มนี้ล่ะครับ
ถ้าคิดจะใช้ยาวแนะนำผ่าท่อนล่างเลยครับถ้าไหวก็เน้นแท้ทั้งหมดครับ
ทำรอบเดียวจบ ดีกว่าแบบผมโดนทั้งช่าง ทั้งเพื่อนหลอกมา 2 รอบ
ถามคนในกลุ่มได้ครับว่าทุกวันนี้รถผมจบแล้วครับ ขอโทษเหลือแค่ล้อดุ้งครับอันนี้ผมทำเอง 555
เออแนะ ว่าไปรถลุงนัท ยังไม่ผ่านมือ QC ประจำกลุ่มเลยนี่นา อิอิ วันไหนดีลุง เดี่ญวไปทดสอบให้ (แต่ไม่ขอทดสอบเรื่องยางกะช่วงล่างนะ เกรงว่าลายข้าวโพดที่ล้อหลังลุง มันจะพาผมไปกินหญ้าแน่แท้ เพราะขนาดใส่กะเวฟ ผมยังเอาไปเข้าโค้งบ่ได้เลย อิอิ)

Hunterzero

นักบิดชนบท

อ้างจาก: Mtz เมื่อ มกราคม 03, 2013, 11:59:32 หลังเที่ยง
อ้างจาก: นักบิดชนบท เมื่อ มกราคม 03, 2013, 11:30:51 หลังเที่ยง
เออแนะ ว่าไปรถลุงนัท ยังไม่ผ่านมือ QC ประจำกลุ่มเลยนี่นา อิอิ วันไหนดีลุง เดี่ญวไปทดสอบให้ (แต่ไม่ขอทดสอบเรื่องยางกะช่วงล่างนะ เกรงว่าลายข้าวโพดที่ล้อหลังลุง มันจะพาผมไปกินหญ้าแน่แท้ เพราะขนาดใส่กะเวฟ ผมยังเอาไปเข้าโค้งบ่ได้เลย อิอิ)
ไม่ต้องมายุ่งกับรถลุงเลย ขี่คันไหนพังคันนั้นเจ้ามือพญายม ส่วนเรื่องยางมันก็บอกอยู่แล้วว่าลายข้าวโพด
มันก็ต้องปลูกในดินครับ มันเลยต้องมีอาการฝังโค้งเป็นธรรมมาดาครับ 555

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

Hunterzero

โหล่ำลึก ปลูกในดิน ชอบกินดินกินหญ้าว่างั้น

นักบิดชนบท

สงบสติสัมปชัญญะ

เข้ามาแอบดูเค้าคุยอะไรกัน

ผมว่านะครับ
1. แปลงเยอะๆ จบไม่ง่ายแน่ๆ แถมพอจบแล้ว จะถูกใจรึเปล่านี่สิ
2. ชอบ tzm ก็บิ๊วมันไปเลยครับ อะไหล่ยังพอหาได้
พี่ๆแฟน ยามาฮ่า ห้องนี้เยอะ ช่วยเหลือกันตลอด
3. ขึ้นเขา ผมว่าไล่สเตอร์เอาก็จบแล้วนะครับ
ser ผมสเตอร์ npro ขึ้นเข้า วีดวาด กันเลยทีเดียว

แค่นี้หละครับ ไปแล้ว แว๊บบ :o

นายกิตติธัช ทองประไพ     โทร 08-7755-1535
LINE ID : satizasoda2
face : https://www.facebook.com/satizasoda2