Main Menu

TZM รอบไปไม่ถึง ตันอยู่7500รอบ

เริ่มโดย armsucka, ธันวาคม 23, 2012, 07:21:26 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tongzasingburi

โอนเงิน 403-628-9228 ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์  นาย อิฐิพันธ์ กลิ่นแก้ว (โอนแล้วส่งPMมาว่าของชิ้นใหน)
ส่ง นาย อิฐิพันธ์ กลิ่นแก้ว 37/1 ม.3 ต.โพชนไก่ อ.บางระจัน จ.สิงห์บุรี 16130
เบอร์โทร 098-4747234 ต้อง

Hunterzero

ลืมติดตามป่านนี้  รถเสร็จแล้วมั่งครับเนี้ย

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

mai1111

ขอคำแนะนำด้วยครับ  tzm ผม  วาล์ว มันดัง  แก๊กๆๆ ตลอด   ตีปอกมาแล้วครับ
แต่จังหวะวาล์วปิดสนิทไม่ดังครับ  ปรึกษาช่างแถวบ้านบอกวาล์วหลวมต้องถอดไปกลึง   แต่ช่างอีกคนบอกว่ามอเตอร์เสื่อม
แต่รถก้อวิ่งได้ปกตินะครับ  150-160 สบายๆ แต่ติดตรงเสียงเครื่องมันดังไม่เพราะนี่เหละครับ
มันดังคล้ายๆ rc แหวนหลวมคับ      วาล์ว 2 ท่อนครับ น๊อตมันเคยหลุดมาครั้งนึงแล้วช่างต๊าบเกลียวให้แล้วใส่เหมือนเดิม
ผมอยู่ พิษณุโลกครับ

Mtz

อ้างจาก: mai1111 เมื่อ กันยายน 28, 2013, 11:18:11 หลังเที่ยง
ขอคำแนะนำด้วยครับ  tzm ผม  วาล์ว มันดัง  แก๊กๆๆ ตลอด   ตีปอกมาแล้วครับ
แต่จังหวะวาล์วปิดสนิทไม่ดังครับ  ปรึกษาช่างแถวบ้านบอกวาล์วหลวมต้องถอดไปกลึง   แต่ช่างอีกคนบอกว่ามอเตอร์เสื่อม
แต่รถก้อวิ่งได้ปกตินะครับ  150-160 สบายๆ แต่ติดตรงเสียงเครื่องมันดังไม่เพราะนี่เหละครับ
มันดังคล้ายๆ rc แหวนหลวมคับ      วาล์ว 2 ท่อนครับ น๊อตมันเคยหลุดมาครั้งนึงแล้วช่างต๊าบเกลียวให้แล้วใส่เหมือนเดิม

วาวหลวมครับ เป็นอาการปกติของรุ่นนี้เมื่อใช้ไปนานๆ

mai1111

อ้างจาก: Mtz เมื่อ กันยายน 29, 2013, 01:34:52 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: mai1111 เมื่อ กันยายน 28, 2013, 11:18:11 หลังเที่ยง
ขอคำแนะนำด้วยครับ  tzm ผม  วาล์ว มันดัง  แก๊กๆๆ ตลอด   ตีปอกมาแล้วครับ
แต่จังหวะวาล์วปิดสนิทไม่ดังครับ  ปรึกษาช่างแถวบ้านบอกวาล์วหลวมต้องถอดไปกลึง   แต่ช่างอีกคนบอกว่ามอเตอร์เสื่อม
แต่รถก้อวิ่งได้ปกตินะครับ  150-160 สบายๆ แต่ติดตรงเสียงเครื่องมันดังไม่เพราะนี่เหละครับ
มันดังคล้ายๆ rc แหวนหลวมคับ      วาล์ว 2 ท่อนครับ น๊อตมันเคยหลุดมาครั้งนึงแล้วช่างต๊าบเกลียวให้แล้วใส่เหมือนเดิม

วาวหลวมครับ เป็นอาการปกติของรุ่นนี้เมื่อใช้ไปนานๆ

ถ้าเปลี่ยนแกนวาล์วใหม่จะหายไหม  หรือว่าต้องกลึงวาล์วตามที่ช่างแนะนำครับ

Hunterzero

ทำบูทวาล์วใหม่ครับไอ้ตัวที่ซีลนั้นแหละมันจะเป็นบูททองเหลืองเสียบด้านในอีกที ให้โรงกลึง  กลึงทองเหลืองให้โดยใช้แกนวาล์วของเราไปให้เค้าวัดทำรูในด้วย
ผมส่งไปทำอยู่โดนไป250.-

mai1111

ขอบคุณครับ 
เสร็จแล้วจะมารายงานผลครับ

mai1111

เสียงเงียบแล้วครับเปลี่ยนวาล์วใหม่เป็นแบบท่อนเดียว  อันเก่าสองท่อนเกือบขาดมันเลยดัง
แต่ตอนนี้มีอาการมาใหม่ครับ  รอบไม่ไหลคับ เหมือนสดุดๆ  คล้ายกับตอนไม่ได้ใส่แบตอะคับ
วิ่งได้ 100 กว่าๆ  ลากไม่ไปครับ  ขอคำแนะนำหน่อยครับ  มาร์ควาวผมก็ตั้งถูกแล้วนะครับ  หรือว่าต้องถอดท่อดู
หรือเป็นที่เสื้อตีปอกไม่ดี  ครับชักจะท้อซะแล้ว 555 

@@TaJung@@

ท่าทางวาล์วจะขัดพอร์ตแล้ว  ช่างเก็บงานพอร์ตไม่ดีแน่ๆ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

mai1111

วันนี้ลองไล่ดู   สดุดทุกเกียรครับ  รอบไม่สุด  แต่ก้อเปลี่ยนเกียยไล่ไปก้อชึ้นถึง  150  ได้ครับ
บิดคันเร่งสุดไม่ได้ต้อง ผ่อนและเลี้ยงตามรอบ  ค่อยๆขี้น

yooth mtx

อ้างจาก: mai1111 เมื่อ ตุลาคม 11, 2013, 08:02:10 หลังเที่ยง
เสียงเงียบแล้วครับเปลี่ยนวาล์วใหม่เป็นแบบท่อนเดียว  อันเก่าสองท่อนเกือบขาดมันเลยดัง
แต่ตอนนี้มีอาการมาใหม่ครับ  รอบไม่ไหลคับ เหมือนสดุดๆ  คล้ายกับตอนไม่ได้ใส่แบตอะคับ
วิ่งได้ 100 กว่าๆ  ลากไม่ไปครับ  ขอคำแนะนำหน่อยครับ  มาร์ควาวผมก็ตั้งถูกแล้วนะครับ  หรือว่าต้องถอดท่อดู
หรือเป็นที่เสื้อตีปอกไม่ดี  ครับชักจะท้อซะแล้ว 555 
ตอนแรกบอกว่ารถปกติ วิ่งได้ 150-160  แค่แกนวาล์วดังเฉยๆ  แต่พอเปลี่ยนวาล์วดีแล้วเสียงหายดัง แต่รถวิ่งไม่เนียนเหมือนเดิน  อาการแบบนี้ไม่ต้องไปหาที่อื่นหรอกครับถ้าไม่ได้ไปทำอะไรอย่างอื่นเพิ่มเติม  มันก็น่าจะเป็นตรงวาล์วนี่หล่ะ   บอกว่าตั้งวาล์วถูกแล้ว  แต่อาจใส่พูลเล่กลับด้านป่ะครับ มันจะทำให้ตำแหน่งวาล์ว ผิดไป 180 องศา นะครับ  ลองดูครับ

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

Hunterzero

วาล์วท่อนเดียว ถ้าใส่ประกอบถูก จะกลับด้านไม่ได้ครับเพราะมันมีลิ่ม ที่อยู่อีกฝั่งบังคับให้มันหมุนได้เท่าที่เปิดปิดพอร์ท
ถ้าประกอบผิดตั้งแต่ฝาปิดวาล์ว ไม่เอาลูกศรชี้ขึ้นก็กลับแน่นอน

mai1111

พรุ่งนี้ว่าจะลองเอากล่อง  tzr ไส่ดู  ช่างเค้าว่างั้นครับ
ถ้าไม่หายคงต้องลื้อใหม่อีกรอบ  คราวนี้คงลื้อเอง
ประกอบเองได้ปะไม่รู้  555

@@TaJung@@

เช็คฝาปิดวาล์วฝั่งขวาดู  ไอ้ติ่งที่บังคับวาล์วไม่ให้หมุนรอบต้องอยู่ด้านล่าง  ถ้าฝาแท้ ดูง่ายๆก็ตัวหนังสือจะไม่กลับหัว
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

mai1111

ตอนเย็นลองยืมหัวเทียนของสตริงเกอร์มาใส่ และเปลี่ยน ยางต่อกรองอากาศกับคาร์บู (อันเก่ามันขาด)  ไปวิ่งลาก  เกีย 2 3  ดู พอดีมืดซะก่อน  (ไม่มีไฟ) รอบไม่สดุดแฮะ
เด๋วพรุ่งนี้จะลองซัด ดูซะหน่อย  
ถ้าหายก้อรอดตัวไป ไม่งั้นโดนค่ากล่องอีก   :P :P

@@TaJung@@

Vilator

ความรู้ล้วนๆ แต่ละท่าน เพิ่งรู้นะว่าอาการสะดุด มีหลายอย่างที่เป็นปัจจัย ผมได้แต่ขี่อย่างเดียวครับ แหะๆๆ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง