Main Menu

รถมันกากอยู่แล้วแถมยังเน่าอีก อย่างนี้ต้องรักษา..

เริ่มโดย *นักการภารโรง*..TZ.., กรกฎาคม 12, 2012, 12:28:11 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Mtz

อ้างจาก: gomol เมื่อ กรกฎาคม 13, 2012, 12:20:51 หลังเที่ยง
มัน โลย ลา ตาม วัย....ตื่น อีกที คง...บินนนก๊ากกก
อิอิ ไม่ต้องกลัว งานนี้ ช่างสีก็เตรียมพ่นใหม่ได้เลย

ผมว่าสภาพนี รื่อมา แทบทิ้งอะไหล่ยกคัน ใช้ได้แค่โครง สภาพเน่าพอๆกะรฤผมตอนรื้อมาปลุกเลย แกะอะไหล่ทิ้งอยางเดัยว หาอพไหล่ใหม่เฟืแบทั้งคัน

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

doung

bonjoveit

เห็นตรงที่บิดก็อกน้ำมันไม่มีพอดีผมซื้อถังมาอีกใบแต่ไม่ได้ใช้ตรงก็อกน้ำมันสนใจมั้ยคับผมให้ฟรีทั้งก็อกเลย สนใจก็ส่งที่อยู่มาให้นะคับเดี๋ยวผมจะส่งไปให้คนรักtzเหมือนกันช่วยๆกันคับ

King  of  road

*นักการภารโรง*..TZ..

@ ท่าน bonjoveit ขอบคุณในน้ำใจท่านมีให้ครับ +1 แรงใจให้ท่านเช่นกันครับ
ขอบคุณทุกๆท่านที่ให้คำแนะนำ และกำลังใจครับ....
@ ท่านเอกท่าพระ ขอบคุณหลายๆ ที่เปลี่ยนซีลโช็คให้ครับ.....

หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

@@TaJung@@

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ กรกฎาคม 13, 2012, 05:26:00 หลังเที่ยง
@ ท่าน bonjoveit ขอบคุณในน้ำใจท่านมีให้ครับ +1 แรงใจให้ท่านเช่นกันครับ
ขอบคุณทุกๆท่านที่ให้คำแนะนำ และกำลังใจครับ....
@ ท่านเอกท่าพระ ขอบคุณหลายๆ ที่เปลี่ยนซีลโช็คให้ครับ.....
ส่งโช๊คมานี่เลยลุง 5555+
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

Vilator

อยากเห็นเจ้าคันนี้มันกลับมาแว๊น  เร็วๆๆนี้จัง   แต่ถ้าทำสีคงจะแย่เพราะฝนตกบ่อยมากขอบอก  หรือจะให้ไปที่อู่สี  ตาตี๋นาซี  ฮ่าๆๆๆๆ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

อ้างจาก: Vilator เมื่อ กรกฎาคม 13, 2012, 08:02:33 หลังเที่ยง
อยากเห็นเจ้าคันนี้มันกลับมาแว๊น  เร็วๆๆนี้จัง   แต่ถ้าทำสีคงจะแย่เพราะฝนตกบ่อยมากขอบอก  หรือจะให้ไปที่อู่สี  ตาตี๋นาซี  ฮ่าๆๆๆๆ
ตาตี๋นาซี ผมไม่รู้จักครับ อยู่ที่ไหน แล้วเขาทำอะไร เป็นคนในเวป 2 หรือเปล่า  กำ...แล้วจะรู้จักได้อย่างไรครับ..555555+ล้อเล่นครับ
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

dr.be

สภาพนี้ถ้าเป็นมือใหม่หัดขับ คง มองข้ามไปเลยแน่นอน
เจอมือ อาชืพอย่างนี้ น่าติดตามเป็นที่สุด....รอชมครับ

[0832240004 บี]
68 สีลม4 แขวง สุริยวงศ์
เขต บางรัก กรุงเทพ 10500

Hunterzero

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ กรกฎาคม 13, 2012, 08:41:06 หลังเที่ยง
มันแห้งช้าหรือว่ามันไม่แห้ง...ว่ะ
สงสัยจะไม่ค่อยแห้งอ่าลุง ไม่งั้นก็คงเยิ้มเลย  ว่าแต่ รถอ่าไรกากๆหว่า  สมัยก่อนรถเทพทำได้หรือเปล่าไหลปลายแดกเนี้ย  รถตีนต้นปูดป้าดในเมืองอย่ามาเทียบ
กับรถที่วิ่งไกลๆซัดยาวๆเอาปลายดีกว่า  รถเรากาก ไม่แรงแต่เร็วเฟ้ย 555555555  หรือเปล่าหว่า - -   (ขออภัยสาวกรถเทพทุกท่านด้วยนะครับ ที่ผมมัน
คำพูดกวนใจ วาจากวนTEENมากไปหน่อย)

อ้างจาก: dr.be เมื่อ กรกฎาคม 13, 2012, 08:47:57 หลังเที่ยง
สภาพนี้ถ้าเป็นมือใหม่หัดขับ คง มองข้ามไปเลยแน่นอน
เจอมือ อาชืพอย่างนี้ น่าติดตามเป็นที่สุด....รอชมครับ
ผมไม่ใช่มืออาชีพครับ ถ้าปั้นคันนี้ก็จะเป็นคันที่ 2 ครับ (คันแรก TZM)
ที่ทำไปเพราะใจรักมากกว่า รักมันจริงๆเลย ยามาฮ่า  (บ้ายกแก็ง 55555+)

Hunterzero

~{ Eak_ThaPra }~

ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

อ้างจาก: ~{ Eak_ThaPra }~ เมื่อ กรกฎาคม 13, 2012, 10:05:32 หลังเที่ยง
น่าจะเก็บ VR อีกซักคันนะครับ
คงพอแล้วครับ ปีหน้ามีโครงการใหญ่กว่านี้ครับ
และอีกอย่าง ไม่ค่อยจะได้มอง VR สักเท่าไร
แถวบ้านจอดขายอยู่ 4500 ขึ้นป้ายไว้ สุดท้านขายเป็นเศษเหล็กไปแล้ว...
ผมก็มองผ่านไปครับ.5555+
*กูรักมึงว่ะ เจ้า TZR...*-*

@@TaJung@@

จารณ์วิน  ทำสีแน่ใจแล้วเหรอว่าจะทำที่......ลับลวงพราง สีแห้งช้า ทำกันข้ามปีเลยนะ เพราะแห้งช้ามากๆ  55555+

เรามันชมรมรถกาก  โดนปรามาสไว้  แต่รถกากๆแบบนี้แหล่ะที่ทำให้กลุ่มก้อนของเราไม่โดนฟันราคาอะไหล่  รถกะโหลกกะลาจุดเด่นไม่มี คนไม่นิยม
ไม่โดนปั่นราคาอะไหล่  เพราะทั้งคันไม่มีอะไหล่ส่วนไหนเทพเหมือนยี่ห้ออื่น....5555+  แต่อะไหล่เทพเราเห็นจะมีแต่ระบบเบรกหน้านี่แหล่ที่ให้มาดีกว่าทุกยี่ห้อ

OZA

รอชม..และเป็นกำลังใจให้ครับ / คน..คอเดียวกัน

Hunterzero

รถมัดมีSEติดรถด้วยนะพี่ แต่พอดีรถมันกากเลยถอดไปแล้ว(ถอดกินอ่าแหละ ค่าออกทริป555555+)

โอ โมกระจาย

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ กรกฎาคม 14, 2012, 10:13:27 ก่อนเที่ยง
จารณ์วิน  ทำสีแน่ใจแล้วเหรอว่าจะทำที่......ลับลวงพราง สีแห้งช้า ทำกันข้ามปีเลยนะ เพราะแห้งช้ามากๆ  55555+

เรามันชมรมรถกาก  โดนปรามาสไว้  แต่รถกากๆแบบนี้แหล่ะที่ทำให้กลุ่มก้อนของเราไม่โดนฟันราคาอะไหล่  รถกะโหลกกะลาจุดเด่นไม่มี คนไม่นิยม
ไม่โดนปั่นราคาอะไหล่  เพราะทั้งคันไม่มีอะไหล่ส่วนไหนเทพเหมือนยี่ห้ออื่น....5555+  แต่อะไหล่เทพเราเห็นจะมีแต่ระบบเบรกหน้านี่แหล่ที่ให้มาดีกว่าทุกยี่ห้อ
น่าสงสารตาจุงจัง ออกแนวน้อยใจ  ชอบครับกระทู้แนวนี้  สนับสนุนคนทำรถเองครับ  ไปดอกกระเจียวก็บ่เจอกันเนาะครับเนาะ เสียดายจัง
บัญชี ชัยพฤกษ์ แจ้งไพร ธ.กรุงเทพ  595-046-414-8  โอนแล้วแจ้งด้วยนะครับ  T.086-7235166 true ครับ