Main Menu

รถมันกากอยู่แล้วแถมยังเน่าอีก อย่างนี้ต้องรักษา..

เริ่มโดย *นักการภารโรง*..TZ.., กรกฎาคม 12, 2012, 12:28:11 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

@@TaJung@@

เสียดายมาก  ดันไปคนละที่กันแถมยังคลาดกันซะงั้น 5555+

ไม่ได้น้อยใจหรอกครับมันเป็นอะไรที่เจ็บใจมากกว่าเวลามีคนมาว่ารถเรามันกากสู้ยี่ห้ออื่นไม่ได้  อิอิอิ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

aek_j

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ กรกฎาคม 14, 2012, 10:13:27 ก่อนเที่ยง
จารณ์วิน  ทำสีแน่ใจแล้วเหรอว่าจะทำที่......ลับลวงพราง สีแห้งช้า ทำกันข้ามปีเลยนะ เพราะแห้งช้ามากๆ  55555+

เรามันชมรมรถกาก  โดนปรามาสไว้  แต่รถกากๆแบบนี้แหล่ะที่ทำให้กลุ่มก้อนของเราไม่โดนฟันราคาอะไหล่  รถกะโหลกกะลาจุดเด่นไม่มี คนไม่นิยม
ไม่โดนปั่นราคาอะไหล่  เพราะทั้งคันไม่มีอะไหล่ส่วนไหนเทพเหมือนยี่ห้ออื่น....5555+  แต่อะไหล่เทพเราเห็นจะมีแต่ระบบเบรกหน้านี่แหล่ที่ให้มาดีกว่าทุกยี่ห้อ

แม้นแร้วท่าน
เปิดตำนาน พระอาทิตย์สองดวง  แม้อนาคตยังตกเป็นผู้ตาม

นาย อุเทน  สุภาวรรณ์ ( เอก )

27 หมู่  8 ต ป่าก่อดำ   อ แม่ลาว จ เชียงราย  57250

มือถือ 086 729 5613 บ้าน 053 666 068 Line ID Clubjz

ธนาคาร TMB (ทหารไทย) สาขาพหลโยธิน - เชียงราย ออมทรัพย์ 462 - 2 - 24085 - 3

Mtz

*นักการภารโรง*..TZ..

วันนี้มีเวลานิดหน่อย ว่างว่างั้นเถอะตอนบ่าย จัดการรื้อ เจ้ารถกากเสียเลย จะได้เสร็จเร็วขึ้น
สภาพโดยรวมถือว่าโอเค อยู่นะ แต่ก็เจอะปัญหาที่ใหญ่พอสมควร ก้อคือ ตัวยึดถุงใต้ไข่..
ไม่รู้ว่ามันเกิดอะไรขึ้นถึงได้เป็นแบบนี้..

น่าจะเกิดจากการล้มแล้วลื่นไปโดนของแข็งระหว่างเบาะกับถังน้ำมัน (ผมคิดเองนะครับ)
คงต้องใช้เวลายาวขึ้นแน่งานนี้ มาดูสภาพอื่นโดยรวมกันต่อ
ผมจำได้ว่าตอนที่รถคันนี้อยู่กับผม ผมตั้งเลขไมล์ ไว้ที่ 000000 ครับ พอผมเอากลับมาเลขไมล์อยู่ที่ 00703
แสดงว่า 3 ปีที่ผ่านมา รถวิ่งได้ประมาณ 600 กว่าโลเท่านั้น แล้วเวลาที่เหลือ คงจอดทิ้งอย่างเดี่ยวแน่ๆ

ชุดสายไฟ ปลั๊กทุกตัวยังโออยู่
หม้อน้ำก็โอเหมือนกัน แต่ให้ร้านหม้อน้ำเช็คอีกที่น่าจะดีกว่า..
โช๊คหลังยังใช้ได้ดี แต่โช๊คหน้าซีลรั่วทั้ง ซ้าย/ขวา

แฮนต์ขวาคตอย่างเห็นได้ชัด

รูปต่อไปนี้คือขยะที่ต้องทิ้ง เพราะมันเป็นของเทียม และ ก็แต่แทบทุกชิ้น ยกเว้นบังโคลนหน้าที่เป็นของแท้และพอใช้ได้อยู่

คงพอแค่นี้ก่อนแล้วจะอัฟให้ดูใหม่ ว่าทำอะไรลงไปบ้าง แก้ไขอย่างไร อะไหล่ตัวไหนที่ต้องเปลี่ยน (ติดตามตอนต่อไปนะครับ)
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

@@TaJung@@

เห็นโครงแล้วทำไม่รู้สึกว่ามันคดนะลุงแดง
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

seilencer_TZR

มีความรู็สึกเหมือนโครงคด และเฟรมท้ายตกนิดหน่อยครับ

Mtz

ขีร้กากขึ้นทั้งคัน แบบนี้แสดงว่าเขาเอารถลุงแดงไปจอดทิ้งตากแดดตากฝนเลยนะนนี้ อาการนี้ ถ้าไม่ส่งยิงทราย ก็นั่งขัดกระดาษทรายกันมือเปื่อยทีเดียว สู้ๆครับลุงแดง

supermay

ท่าน ทิ้งเฟรม หมดเลยหรอครับท่าน น่าเสียดายครับ

ต้องขอบอกกล่าวเพื่อนก่อน เรื่องการปั้นรถคันนี้..
ผมตั้งใจจะปั้น ให้มันเป็นคู่แฝด กับ คันขาว
และจะทำให้มันเป็น TZR/M ทั้งคัน เท่าที่จะเอาของ TZM ลงได้
คือ โครง-แคร้ง-ชุดสีแฟริ่ง-สายไฟเมน จะเป็น TZR ครับ
และตอนนี้ก้อได้รวมอะไหล่ได้หลายรายการแล้ว ทั้งR/M
ชมรูปอะไหล่ที่หามาเปลี่ยนก่อนแล้วกันนะเพื่อน.................

กุญแจถังน้ำมันได้มาแล้ว ของติดรถมามันแตก

สวิงอามร์ ขวา TZR  ซ้าย TZM

ล้อ TZM  หน้าหลัง ได้มาพร้อมแกน

โช็คหน้าของ TZM ก้อได้มาพร้อมแผงคอ และลูกปืน
สังเกตุให้ดี TZM จะยาวกว่า 1 นิ้วครึ่ง

โช็คหลัง ก้มีแล้วนะ ของเก่าที่ซื้อเก็บไว้

ว่างๆจะมาอัพชุดสีให้ดูครับ ว่ายังขาดอะไรบ้าง....
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

โอ้ zx150 นครสวรรค์

จะแบ่งกันไปไย....ไหนกากไหนเทพ....สุดท้ายก็นั่งอยู่บน 2 ล้อคือกัน....เป็นกำลังใจกับการกู้ชีพครั้งนี้ครับ.... ??? :D
089-7062425 โอ้

อ้างจาก: โอ้ zx150 นครสวรรค์ เมื่อ กรกฎาคม 16, 2012, 11:44:27 ก่อนเที่ยง
จะแบ่งกันไปไย....ไหนกากไหนเทพ....สุดท้ายก็นั่งอยู่บน 2 ล้อคือกัน....เป็นกำลังใจกับการกู้ชีพครั้งนี้ครับ.... ??? :D
ถ้าหลายๆคนคิดแบบท่านก็คงจะดีไม่ใช่น้อย
ขอบคุณสำหรับกำลังใจครับ......

supermay

รอชม และขอแบบรถท่านเป็น ไอดอลผมและกัน คิดว่าออกมาน่าจะเป็นแนวทางที่ดีสำหรับผมได้แน่ๆ

doung

อ้างจาก: supermay เมื่อ กรกฎาคม 16, 2012, 07:34:07 หลังเที่ยง
รอชม และขอแบบรถท่านเป็น ไอดอลผมและกัน คิดว่าออกมาน่าจะเป็นแนวทางที่ดีสำหรับผมได้แน่ๆ
บวกผมด้วยคนคับ

poy

อ้างจาก: supermay เมื่อ กรกฎาคม 16, 2012, 07:34:07 หลังเที่ยง
ยินดีครับ....

อ้างจาก: doung เมื่อ กรกฎาคม 16, 2012, 10:21:35 หลังเที่ยง
ตามนั้นจัดไป

อ้างจาก: poy เมื่อ กรกฎาคม 17, 2012, 04:44:46 ก่อนเที่ยง
ใจพร้อม อะไหล่พร้อม ลุยมันโลด 555+
ผมเดินหน้าเสมอครับพีพจน์ แต่ถ้าผมเหนื่อย ก็จะนั่งพักหาข้าวหาน้ำกิน แล้วเดินต่อครับพี....

@@TaJung@@

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ กรกฎาคม 17, 2012, 08:53:03 หลังเที่ยง
ยินดีครับ....

อ้างจาก: doung เมื่อ กรกฎาคม 16, 2012, 10:21:35 หลังเที่ยง
ตามนั้นจัดไป

อ้างจาก: poy เมื่อ กรกฎาคม 17, 2012, 04:44:46 ก่อนเที่ยง
ใจพร้อม อะไหล่พร้อม ลุยมันโลด 555+
ผมเดินหน้าเสมอครับพีพจน์ แต่ถ้าผมเหนื่อย ก็จะนั่งพักหาข้าวหาน้ำกิน แล้วเดินต่อครับพี....
พลังลุงเยอะ  ไม่เหนื่อยง่ายหรอกน่า...

วันนี้ว่าง เอาเรือนไมล์มา ยำยำยำ ดีกว่า   ของหลายๆอันมารวมเป็นอันเดียว  จะได้ไม่ต้องเสียเงินซื้อ...ว้าว...มีความสุขจังที่ได้ทำเอง 555555+

เหมือนของใหม่มั้ยครับ
วัยอาทิตย์นี้ผ่าเครื่องดีกว่า.5555

@@TaJung@@

keus1

เห็นสภาพแล้วรู้สึกว่ารถผมราคาถูกโคตรๆ เลยอ่ะลุง

ไว้จะไปแอบดู  :(
รอเธอมา...R15 สีแดง....

อ้างจาก: keus1 เมื่อ กรกฎาคม 18, 2012, 02:47:20 หลังเที่ยง
เห็นสภาพแล้วรู้สึกว่ารถผมราคาถูกโคตรๆ เลยอ่ะลุง

ไว้จะไปแอบดู  :(

ยินดีต้อนรับเสมอครับต้นอ้อ  คับที่แต่แต่ไม่คับน้ำใจครับบบบบบบบบบบบบบบบบ....*-*