Main Menu

สอบถามเกี่ยวกับ TZM

เริ่มโดย BallBlueSky, เมษายน 02, 2015, 07:53:35 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

BallBlueSky

คืออยากทราบว่า อะไหล่ ของTZM ตอนนี้ยังหาได้ไหมครับ
แล้วพวกชุดสีนี่ ประมาณกี่บาท พอดีผมได้รถเก่ามา คันนึง ถูกมาก  เลยอยากทำให้เหมือนเดิม

อีกเรื่อง ....... รถมันทะเบียนขาดมานานแล้ว ผมจะโอนเป็นรถผมนี่ด้องทำไงมั่งครับ   เอกสารมีแค่ เล่มเขียว สำเนาทะเบียนบ้าน/บัตรประชาชน ของคนขาย นี่โอนเลยได้ไหม

yooth mtx

ชุดสีหายากครับ  ผมเก็บที่ละชิ้น  ซื้มาเยอะแยะ  กว่าจะได้ที่ถูกใจ  กว่าจะครบ เป็นปี     ในระหว่างนี้ก็เก็บทำอย่างอื่นไปด้วย (ผมทำรถเองนะ ว่างก็ทำ )  เป็นปีแล้วยังไม่ได้วิ่งเลย

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

BallBlueSky

ครับ ตอนนี้ผมก็หา  พวก เฟรมนอก หาให้ได้ก่อนครับของเก่ามันแตก ครับเลยจะหาใหม่

yooth mtx

เรื่องการโอน  ต้องทำรถให้มีสภาพสมบูรณ์ พร้อมใช้งาน ก่อนครับ ถึงจะตรวจสภาพผ่าน  และโอนได้
    ถ้าไม่รีบ  และหลักฐานเจ้าของเดิมอีกนานกว่าจะหมดอายุ  ก็เก็บทำไปเรื่อยๆได้ครับ
    *** หรือถ้าเห็นว่าจะใช้เวลาปั้นนาน  กว่าจะเสร็จ  และหลักฐานเจ้าของเดิม ใกล้หมดอายุ  ก็จ้างเขาโอนครับ  โอนให้เป็นชื่อเราก่อน  แล้วเก็บทำไปตามสบาย  แต่เสียเงินหน่อยครับ

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

yooth mtx

เป็นผมนะ   1. จะทำภายใน  คือระบบเครื่อง ให้สมบูรณ์  วิ่งได้ก่อน  จะได้ใช้  หรือขับเล่นได้   
              2. เรื่องความสวย-ภายนอก  ข้อนี้รอได้   หาเก็บอะไหล่ไปเรื่อยๆ  ครบเมื่อไร  ค่อยลงมือทำทีเดียวครับ