Main Menu

วิเคราะห์ อาการtzrหน่อยครับ ติดๆดับๆ

เริ่มโดย 123456, กุมภาพันธ์ 25, 2014, 10:24:49 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

mai1111

หายไหมครับ....สรุปเกิดจากสาเหตุประการใด

wijit.catoon

ถังน้ำมันมีน้องหนิมหรือเปล่า ล้างถังซักทีก็ดีนะครับ
สบายดีนะครับโย

อาการน้ำเกาะคาร์บูมาจากส่วนผสมหนาคือน้ำมันหนาอากาศบาง นี่พูดถึงคาร์บูที่ไม่มีอะไรอุดตันนะครับ ถ้าคาร์บูสกปรกส่วนผสมระหว่างน้ำมันกับอากาศก็จะเพี้ยน
ทำให้จูนไม่เข้า คาร์บูสกปรกก็ทำให้ส่วนผสมหนาได้เช่นกัน ถ้าจะให้ดีล้างคาร์บูให้สะอาดเอาสายสลิงเส้นเล็กๆแยงรูนมหนูเป่าด้วยลมให้สะอาดประกอปเข้าที่แล้วมาเริ่มจูนคาร์บูกัน
สกูรอากาศหมุนเข้าจนสุดแล้วหมุนออก หนึ่งรอบครึ่ง ติดเครื่องเร่งดู รอบเครืื่องต้องขึ้นเร็วไม่สะดุด รอบลงต้องไม่สั่นคราง
ถ้ายังไม่ดีก็ลองหมุนสกูรอากาศเข้าหรือออกทีละนิด สังเกตุถ้าหมุนเข้ารอบเครื่องจะตกทำให้ต้องหมุนสกูรปรับลูกชักให้สูงขึ้นเพื่อให้รอบเครื่องอยู่ในช่วงที่กำหนด
แต่ถ้าหมุนออกรอบเครื่องจะสูงขึ้นทำให้ต้องหมุนสกูรปรับลูกชักให้ต่ำลงมันจะเป็นสัดส่วนกัน  ถ้าจะให้ดีหมุนปรับสกูรอากาศทีละนิดแล้วลองขี่ดูจนเราพอใจ รถเราขี่เองนี่ครับก็ต้องให้ถูกใจเราจริงไหมครับ
ถ้าไม่ดีหรือยาวไปลบได้นะครับ

mai1111

123456

มาละครับ หลังจากทีพักยกไปนานกะว่าจะยอมละ แต่มีพี่ๆเอารถtzสวยๆมาอวด จึงมีกำลังใจทำต่อ ขอบใจน้องโหน่งในการซ้อมอีกรอบ(ซ่อมได้ทุกค่ายจริงๆน้องคนนี้)

น้ำเข้าเครื่องชีลรั้ว ดูสภาพเลยครับ

123456

เครื่องไม่เคยแกะ ใครบอกว่าเครื่องเดิมๆภายนอกสวยๆ น่าใช้ น่าขับ มาดูนะครับ หลายปีผ่านไปสิ่งที่ตามองไม่เห็น  

Arm TZ

123456

123456

สิ่งต่อไป เปลี่ยนลูกปืนทุกเม็ดในเครื่อง ก้าน ลูก แหวน ชีล(อันนี้สำคัญ)  ดูรูปครับ

maxybobby

ชื่อเล่น  แมค ขับ tzm มหาสารคาม
เลขบัญชี 476 0 15451 5 ธ.กรุงไทย สาขา5 แยกมหาสารคาม จักรพันธุ์ นวลศรี ..ออมทรัพย์
โทร 080 7506588

123456

อ้างจาก: maxybobby เมื่อ มิถุนายน 16, 2014, 11:48:40 ก่อนเที่ยง
หนักใจแทนเลย

มีอะไรดีบอกบ้างนะท่านแม็ค ผมกลับมาทำใหม่ละหลังจากพักมานานพอสมควร อยากเห็นมันวิ่งได้ ที่เห็นๆคงเปลี่ยนใหม่นะครับมันง่ายดี และมีช่าง
ฝีมือดีอยู่ใกล้นะครับ +1

yooth mtx

ผมว่านะ
   *** ถ้าซ่อมใช้เองยาวๆ หาเครื่องอีกตัว  มาแกะ-ยำใส้ใน ดีกว่านะ  เห็นสนิมแล้วหนักใจครับ
   *** แต่ถ้าซ่อมขาย ก็แล้วไป

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

123456

อ้างจาก: yooth mtx เมื่อ มิถุนายน 16, 2014, 04:28:37 หลังเที่ยง
ผมว่านะ
   *** ถ้าซ่อมใช้เองยาวๆ หาเครื่องอีกตัว  มาแกะ-ยำใส้ใน ดีกว่านะ  เห็นสนิมแล้วหนักใจครับ
   *** แต่ถ้าซ่อมขาย ก็แล้วไป

ผมจะเปลี่ยนใหม่หมดนั้นแหละครับ ซื้อเครื่องยำก็ไม่รู้ว่าอะไหล่ใช้ได้หรือเปล่านะครับ  ของใหม่ชัวร์ครับ
ส่วนเรื่องซ่อมขาย ผมคงไม่ยอมแมวไปของให้ใครหรอกครับ เพราะผมโดนมาแล้วเข้าใจความรู้สึกครับ
+1ที่ติดตามและคำแนะนำดีๆครับ

หวัดดีครับโย ดูแล้วผ่าล้างใหม่น่าจะหายอะไรเสียก็เปลี่ยนพวกลูกปืนคงต้องเปลี่ยนหมด
ลูกสูบ+แหวนคว้านเปลี่ยนใหม่ ก้านไม่น่าเสียยังไงเอาใจช่วย มีอะไรโทรหาได้ตลอดเวลา
โชคดีซ่อมเสร็จไวไว   ตูน

maxybobby

ชื่อเล่น  แมค ขับ tzm มหาสารคาม
เลขบัญชี 476 0 15451 5 ธ.กรุงไทย สาขา5 แยกมหาสารคาม จักรพันธุ์ นวลศรี ..ออมทรัพย์
โทร 080 7506588

123456

TZRซ่อมไปถึงไหนแล้วโย อัพหน่อย อยู่ที่ทำงานเหรอครับ

123456

ส่งโครงทำสี

ก้าน หายยาก ราคาพอตัว

ลูก.25 เสื้อค้วานใหม่ๆจากช่างโหน่ง

ตอนนี้

ขอบคุณทุกกำลังใจครับ +1ทุกท่านครับ

123456

.ใกล้เสร็จละ สาเหตุ หลักๆ ลูกแหวนติด น้ำเข้าเครื่องตรงชีล เข้าตรงวัดรอบ  ตอนนี้เปลี่ยนลูกปืนใหม่หมดละ

kyowa