Main Menu

tzr ใส่หน้ากาก vr เวลาตรวจสภาพต่อทะเบียนจะมีปัญหาไหมครับ?

เริ่มโดย dinovanz..., ตุลาคม 28, 2013, 08:11:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

dinovanz...

พอดีผมมี tzr อยู่ แต่ไม่ชอบหัวโตๆของมัน เลยเอาหัวของ vr มาใส่ ทะเบียนขาด2ปี ว่าจะไปต่อทะเบียน+แจ้งเปลี่ยนสี ไม่รู้จะตรวจผ่านไหม คิดว่าจะไปที่ ต.ร.อ.แถวนี้ครับ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ... ;)
รถโรงเรียน

auntonio_lpn

สภาพแบบนี้ยังผ่าน ขอแค่อุปกรณ์ส่วนควบมีครบ (ไฟทุกดวง/กระจกส่องหลัง) ผ่านฉลุย

dinovanz...

อ้างจาก: auntonio_lpn เมื่อ ตุลาคม 28, 2013, 08:20:16 หลังเที่ยง
สภาพแบบนี้ยังผ่าน ขอแค่อุปกรณ์ส่วนควบมีครบ (ไฟทุกดวง/กระจกส่องหลัง) ผ่านฉลุย
อ้างจาก: thidasatan เมื่อ ตุลาคม 28, 2013, 08:14:51 หลังเที่ยง
ผ่านโลด ใส่ไฟ วิคเตอร์ก็ผ่าน
แจ๋วเลย ขอบคุณครับ เดี๋ยวเงินเดือนออก ไปเลย.... :D
รถโรงเรียน

ironkong

ไฟหน้าติด ไฟเบรคติด ไฟเลี้ยวแว๊บๆ กระจกมี แนะนำว่าใช้ท่อเดิม ยกไปขนส่งเลยครับ.......อ้าวไป ต.ร.อ. เองเหรอ นึกว่าอยากไปเผชิญเจ้าหน้าที่แบบผม ฮา
"BN002"

Mtz

อ้างจาก: ironkong เมื่อ ตุลาคม 29, 2013, 06:57:39 ก่อนเที่ยง
ไฟหน้าติด ไฟเบรคติด ไฟเลี้ยวแว๊บๆ กระจกมี แนะนำว่าใช้ท่อเดิม ยกไปขนส่งเลยครับ.......อ้าวไป ต.ร.อ. เองเหรอ นึกว่าอยากไปเผชิญเจ้าหน้าที่แบบผม ฮา

อ้างจาก: auntonio_lpn เมื่อ ตุลาคม 28, 2013, 08:20:16 หลังเที่ยง
อิอิ ท่านใจมากเลย  กล้า ท้าชน

ถึง จขกท   ตรวจ ตรอ  ผ่านไม่ยากครับ  ขอให้ท่านมีเลขคอให้ร้านรับตรวจ ตรอ  เขาขูด ก็จบแล้ว ทะเบียนอย่าให้ขาดเกิน3ปีละกัน เดี่ยวงานใหญ่จะเข้าเอา ต้องเอารถเข้าขนส่งไปจดทะเบียนใหม่

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

goy_2daxh

ถามต่อนะครับถ้าไม่มีกรองอากาศจะผ่านมัยครับ
คน ไทบ้าน

Mtz

อ้างจาก: goy_2daxh เมื่อ ตุลาคม 29, 2013, 04:09:41 หลังเที่ยง
ถามต่อนะครับถ้าไม่มีกรองอากาศจะผ่านมัยครับ
ก็คงคล้ายๆกับไม่มีสายรัดกล่องเครื่องมือท้ายรถนั้นแหละท่าน  อิอิ  จัดไปเลย กลัวอะไร ตรอ . เขาไม่ดุหรอก นอกจาก ตรอ. แถวหน้าขนส่งบางเจ้า ดุ ยิ่งกว่าขนส่งเองเสียอีก

KENG_TZ

ทุกอย่างทำงานครบถ้วนก็ไม่มีปัญหาหรอกครับ รถผมTZ.ก็ยังใช้หน้ากากVR.เลยครับ..:)

***((...Club ใจง่าย...))***

dinovanz...

ไปมาแล้วครับ...แต่ ต.ร.อ.ทำให้ไม่ใด้ บอกให้ผมไปหาร้านที่มีเส้นสายซิกแซกเอา..... :)
รถโรงเรียน

aoaaued

ไปขนส่งดีที่สุด  ไม่ผ่านอะไรเขาก็บอกให้เรามาแก้เองแหละ ไม่มีโทษติดคุกซักหน่อย

dinovanz...

วันนี้ไปเสียตังค์มาแล้ว...ร้านข้างนอกครับ...ค่าโอน+ตรวจสภาพ1600/ค่าแจ้งเปลี่ยนสี+ตรวจสภาพ1100/ค่าภาษี3ปี480/ค่า พ.ร.บ.480..ศิริรวม3660....กินแกลบแล้วตอนนี้.... :P
รถโรงเรียน

Vilator

ทีนี้ก็ขี่รถสบายใจกันแล้วสินะ ไปเที่ยวทั่วไทยโล๊ดดดดดดดด
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

KENG_TZ

***((...Club ใจง่าย...))***