Main Menu

กลุ่ม วิเศษชัยชาญ ไปเที่ยวเขาโจด กันครับ

เริ่มโดย ip-man, มกราคม 20, 2014, 01:38:07 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ip-man

เมือวันอาทิตย์ที่ผ่าน หลังจากได้นัดหมายกับท่านตี๋กับท่านอ้น แล้วทั้งสองท่านไม่สามารถเดินทางร่วมทริปได้  นอกจากนั้นที่นัดไว้อีกสองกลุ่มคือกลุ่มอ่างทองก็ไม่มากันอีก กลุ่มวิเศษชัยชาญ ได้ออกเดินทางไปเขาโจด จ.กาญจนบุรี รวมตัวกันได้  11 คันพอดีไม่มากไม่น้อยครับ เอารูปมาฝากกันครับ 

มารวมตัวกันตอน 07.00 น. เริ่มทยอยมากันเรื่อย

รับรองว่านี่คือ เคอาร์ จิงๆๆ   

TZM  ของคุณโอ๋ ยุดยา  คันนี้มาจากอยุธยา  เพื่องานนี้ เจ้าของเพิ่งซื้อได้อาทิตย์เดียวก่อนออกทริป เพื่อไปทริปนี้โดยเฉพาะ ยังไม่ลงตัวเท่าไหร่ ทำกันจนนาทีสุดท้ายผมคิดว่าคันนี้ไปไม่รอดเขาโจดแน่

ออกเดินทาง  แวะกินข้าวที่ อ. ดอนเจดีย์  ขับมาจนถึงปั๊ม  ปตท หนองปรือ แล้วแวะเติมน้ำมันให้เต็มถังพร้อมพักผ่อนกันเมื่อเวลา 9.30 น.  ต่อไปนี้จะไม่มีปั๊มอีกแล้วนะ   

เดินทางมาจนถึงถ้ำธารลอดน้อย   ก่อนขึ้นเขาโจด

ip-man

ที่หน้าถ้ำ ในลำธารมีปลาอาศัยเยอะมาก 

ip-man

ความงดงามภายในถ้ำ

เดินมาจนทะลุปากถ้ำอีกด้าน  

ลืมบอกไป  ทริปนี้เรามีเพื่อชาวเนปาล ร่วมเดินทางมาด้วยสองท่าน  ขับรถเก่งมาก แต่พูดกันไม่ค่อยรู้เรื่อง (โดยเฉพาะคนนั่งบอกไปอย่างจะทำอีกอย่าง)

ip-man

โอ๋ ยุดยา  กำลังตกตะลึงในความงามที่ธรรมชาติมอบให้ พยายามเก็บความรู้สึกนี้ไว้ในใจนานเท่านาน (ว่าเข้านั่น)

พวกเราตกลงจะเดินกันจากถ้ำธารลอดเล็กไปให้ถึงน้ำตกไตรตรึง ทั้งสามชั้น  จนทะลุถ้ำธารรอดใหญ่ เพราะอากาศดีมาก ระยะทาง
ไม่ไกลมาก ธรรมชาติก็ดูน่าร่มรื่นยิ่งนัก    

เดินมากันเกือบถึงนำ้ตกชั้นแรกแล้วจ้า ยังยิ้มกันสบายๆอยู่

แล้วก็มาถึงน้ำตกไตรตรึงชั้นแรก เริ่มออกอาการไม่ไหว มานั่งประชุมกันว่าจะไปต่อหรือไม่  จากเดินสองเท้าเริ่มกลายเป้นสี่เท้ากันแล้ว(คลาน ตะกาย) สังเกตุภาพเริ่มเบลอ เนื่องจากคนถ่ายมือเริ่มสั่น    

ip-man

กลัวจะไปมืดบนเขาเลย ลงมติกลับกันดีกว่าเพื่อขึ้นเขาโจดกัน

มีกลุ่ม บีบี มานอนค้างกันที่อุทยานด้วย   

แวะสั่งข้างมื้อกลางวันกินที่ อุทยานเลย  ข้างหลังเป็นกลุ่มบิ๊คไบค์ อยากชวนขึ้นเขาด้วยกันแต่เขาคงไม่เอาด้วยเห็นว่าจะกลับ กทม ทางหนองปรือเลย

มาถึงยอดเขาโจดแล้ว เห็นน้ำในเขื่อนศรีนครินทร์ ริบๆ

ถ้าเห็นเรือลำนี้แสดงว่าเรามาจุดสูงสุดเขาโจดแล้ว

GtozA

K.นิธิโรจน์ โทร.085-8325207(บิ๊ก)
LINE ไอดี0863114925

[

... Club ใจง่าย ...                                  
... ใจง่าย Club ...                 ... แก้งส์ ใจง่าย

ip-man

นั่งเท้งกลับเมืองกาญ  

แวะเที่ยวเขื่อนศรีนครินทร์ อาชาของผมเอง ในทริปนี้  

ip-man

อ้างจาก: GtozA เมื่อ มกราคม 20, 2014, 04:10:32 หลังเที่ยง
:D :D :D+1บรรยากาศสวยงามคับ

ขอบคุณครับ ขากลับปรากฏว่า ชอปเปอร์พังตอนแรกมัดเสีย ไปเปลี่ยนที่ร้านซ่อมข้างทางตอนออกจากเขื่อน พอมาถึงบ่อพลอยลูกปืนข้างข้อแตก เลยต้องเอาไปฝากไว้ที่ร้านค้า แต่เจ้า TZM กลับไปสบายๆ ซิวๆ จบทริปนี้ด้วยความทรหดรวมไปกลับ  500 โลพอดี ถึงวิเศษฯ  20.30 น.

ip-man

sodaban

บรรยากาศ น่าไปเที่ยวครับ +1 สำหรับ ตากล้องสุดหล่อ...
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
http://image.ohozaa.com/main/http://apps.dlt.go.th/carpending/

SE_boy

รักที่จะโต ใจต้องกว้าง 0810111707

preeda

ชอบบรรยากาศธรรมชาติหน้าไปเที่ยวจริงครับ :D :D

ip-man

อ้างจาก: sodaban เมื่อ มกราคม 20, 2014, 06:14:34 หลังเที่ยง
บรรยากาศ น่าไปเที่ยวครับ +1 สำหรับ ตากล้องสุดหล่อ...

ขอบคุณครับ ได้ 15 แรงม้าแล้ว 

อ้างจาก: SE_boy เมื่อ มกราคม 21, 2014, 12:02:16 ก่อนเที่ยง
สุดยอดเลย...

ขอบคุณครับ เหนื่อยแต่สนุกมาก ระหว่างทางเจอ รถมอไซค์ หลายกลุ่ม ส่วนใหญ่จะเป็น บิ๊คไบค์ แล้วก็พวกซี  พวกรถเล็กๆ เยอะมาก

อ้างจาก: preeda เมื่อ มกราคม 21, 2014, 12:16:23 ก่อนเที่ยง
ชอบบรรยากาศธรรมชาติหน้าไปเที่ยวจริงครับ :D :D

เดี๋ยว กุมภา นี้เห็นว่า ท่านตี๋กับท่านอ้น  และกลุ่มธนบุรีจะมาเขาโจดกันนะครับ  ลองติดต่อดู อากาศแบบนี้ต้องขับมอไซค์เที่ยวครับ

tee zx150

น่าสนุกมากเลยคับ ..ภาพสวยๆ รถก็แจ่มๆทุกคันเลยคับ เสียดายติดภารกิจ เลยไปร่วมทริปไม่ได้ เอาไว้โอกาสหน้าคงได้ขี่เที่ยว ด้วยกันแน่ๆคับคุณโชติ +1 แรงไปเลยคับ สุดยอดจิงๆ :D :D :D

ip-man

อ้างจาก: tee zx150 เมื่อ มกราคม 21, 2014, 12:55:18 หลังเที่ยง
น่าสนุกมากเลยคับ ..ภาพสวยๆ รถก็แจ่มๆทุกคันเลยคับ เสียดายติดภารกิจ เลยไปร่วมทริปไม่ได้ เอาไว้โอกาสหน้าคงได้ขี่เที่ยว ด้วยกันแน่ๆคับคุณโชติ +1 แรงไปเลยคับ สุดยอดจิงๆ :D :D :D

มาแล้วตัวจริงมาแล้ว  ฮ่าๆๆๆๆ   พรรคพวกบอกเสียดายพวกเมืองกรุงไม่มาด้วยอยากเห็นรถสวยๆ จัง (บอกให้ไปดูในงานสิงห์เลยดีกว่า)   ขอบคุณครับสำหรับแรงม้า(ได้ 16 แรงแล้ว)

Rces

LINE QR CODE

tom26

ติดต่อผมได้ที่เบอร์ 085-8101088 ทอม.

mai1111

tee zx150

อ้างจาก: ip-man เมื่อ มกราคม 21, 2014, 01:48:29 หลังเที่ยง
อ้างจาก: tee zx150 เมื่อ มกราคม 21, 2014, 12:55:18 หลังเที่ยง

มาแล้วตัวจริงมาแล้ว  ฮ่าๆๆๆๆ   พรรคพวกบอกเสียดายพวกเมืองกรุงไม่มาด้วยอยากเห็นรถสวยๆ จัง (บอกให้ไปดูในงานสิงห์เลยดีกว่า)   ขอบคุณครับสำหรับแรงม้า(ได้ 16 แรงแล้ว)
ถูกต้องเลยคับ รถเมืองกรุงสวยๆทั้งนั้นเลย ยกเว้นของตี๋ ฮีโร่คับแค่ไปวัดไปวาได้ กิ้ว กิ้ว !!! แรงม้า สำหรับคนสร้างผลงาน เพื่อเป็น กำลังใจและขอบคุณ ฮ่าๆๆ เยี่ยมยอดเลยคับคุณโชติ..เจองานสิงห์นะคับ..อย่าลืมทักผมด้วยนะ!

tee zx150

อ้างจาก: ip-man เมื่อ มกราคม 21, 2014, 01:48:29 หลังเที่ยง

ถูกต้องเลยคับ รถเมืองกรุงสวยๆทั้งนั้นเลย ยกเว้นของตี๋ ฮีโร่คับแค่ไปวัดไปวาได้ กิ้ว กิ้ว !!! แรงม้า สำหรับคนสร้างผลงาน เพื่อเป็น กำลังใจและขอบคุณ ฮ่าๆๆ เยี่ยมยอดเลยคับคุณโชติ..เจองานสิงห์นะคับ..อย่าลืมทักผมด้วยนะ! ??? ??? ???