Main Menu

งานบรวงสวง สมเด็จพระนเศวรมหาราช ปีพระพุทธศักราช ๒๕๕๗

เริ่มโดย ip-man, มกราคม 20, 2014, 11:47:28 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ip-man

งานบรวงสวง  สมเด็จพระนเศวรมหาราช ปีพระพุทธศักราช  ๒๕๕๗    เมื่อวันที่  ๑๘  มกราคม  ๒๕๕๗  ที่ผ่านมา ณ  อนุสรณ์ดอนเจดีย์  ปีนี้จัดได้สมพระเกียรติดีมากครับ  มาดูกันเลย

มีช้างมาสักการะพระองค์ด้วย 

บรรยากาศในงาน  พิธี

เครื่องบรวงสวง 

ปืนใหญ่ใช้ยิงสลุต จาก มทบ ๑๑  ราบ ๙ กาญจนบุรี   

ผู้ว่าราชการจังหวัดสุพรรณบุรีคล้องมาลัยช้างและปลายง้าว 

ip-man

ว่าที่ร้อยตรี สุพีภัทร์  จองพานิช ผู้ว่าราชการจังหวัดสุพรรณบุรี  ให้รางวัลกับนักแสดง (นักเรียนโรงเรียนต่างๆ)

ปีนี้ผมโชคดีมาก ได้เครื่องบรวงสวง ทั้ง กล้วย ไข่ และมะพร้าว  ครับ

eakkachai

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

ip-man

อ้างจาก: eakkachai เมื่อ มกราคม 20, 2014, 12:46:26 หลังเที่ยง
พรุ่งนี้ว่าจะไปเดินเที่ยวสักหน่อย...+1

ขอบคุณครับสำหรับแรงม้า ผมก็อยากไปเดินเหมือนกันของขายเยอะจริงๆ ไปตอนกลางคืนน่าจะคึกคักมากเพราะมีการแสดงต่างๆหลายอย่างครับ

Rces

เหตุการณ์ที่สำคัญยิ่งของชาติไทย พระองค์ได้กู้อิสรภาพของไทยจากการเสียกรุงศรีอยุธยาครั้งแรก    ขอบคุณ จขกท.ที่นำภาพบรรยากาศในงานมาให้ชม
LINE QR CODE

ip-man

อ้างจาก: Rces เมื่อ มกราคม 20, 2014, 01:57:30 หลังเที่ยง
เหตุการณ์ที่สำคัญยิ่งของชาติไทย พระองค์ได้กู้อิสรภาพของไทยจากการเสียกรุงศรีอยุธยาครั้งแรก    ขอบคุณ จขกท.ที่นำภาพบรรยากาศในงานมาให้ชม

ตอน ผวจ อ่านเหตุการณ์ประวัติศาสตร์เป็นร้อยกรอง ประมาณ 20 นาที ขนลุกเลยครับ   

eakkachai

อ้างจาก: ip-man เมื่อ มกราคม 20, 2014, 01:17:41 หลังเที่ยง
อ้างจาก: eakkachai เมื่อ มกราคม 20, 2014, 12:46:26 หลังเที่ยง
พรุ่งนี้ว่าจะไปเดินเที่ยวสักหน่อย...+1

ขอบคุณครับสำหรับแรงม้า ผมก็อยากไปเดินเหมือนกันของขายเยอะจริงๆ ไปตอนกลางคืนน่าจะคึกคักมากเพราะมีการแสดงต่างๆหลายอย่างครับ
ลองหาโอกาสไปเที่ยวดูคับ ตักไข่งานกาชาด เบอร์ละ20บาท ได้รางวัลทุกเบอร์ ของกินเยอะ ถ้าไปกลางคืนคนเยอะมาก

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

ip-man

อ้างจาก: eakkachai เมื่อ มกราคม 20, 2014, 03:06:20 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ip-man เมื่อ มกราคม 20, 2014, 01:17:41 หลังเที่ยง

ลองหาโอกาสไปเที่ยวดูคับ ตักไข่งานกาชาด เบอร์ละ20บาท ได้รางวัลทุกเบอร์ ของกินเยอะ ถ้าไปกลางคืนคนเยอะมาก

ครับ เดี๋ยวต้องไปลองดูซักหน่อยแล้ว  เผื่อจะได้รางวัลใหญ่ๆ

mai1111

อ้างจาก: ip-man เมื่อ มกราคม 21, 2014, 09:17:20 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: eakkachai เมื่อ มกราคม 20, 2014, 03:06:20 หลังเที่ยง

ครับ เดี๋ยวต้องไปลองดูซักหน่อยแล้ว  เผื่อจะได้รางวัลใหญ่ๆ

ตักไข่  ขอให้ได้ ปิคอัฟ ซักคัน....เอาไว้เปนรถเซอวิด เวลาออกทริป  5555

ip-man

preeda

aoaaued

sodaban

ขอบคณุ สำหรับภาพที่เป็นเหตุการณ์สำคัญๆ มาฝากกันชม ครับ +1 ให้ครับ...
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
http://image.ohozaa.com/main/http://apps.dlt.go.th/carpending/

ip-man

อ้างจาก: preeda เมื่อ มกราคม 24, 2014, 09:41:18 ก่อนเที่ยง
ภาพงานยิ่งใหญ่สมพระเกียรติสมเด็จท่านครับ

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ มกราคม 24, 2014, 10:35:45 ก่อนเที่ยง
เสียดายจังไม่ได้ไป 
อ้างจาก: sodaban เมื่อ มกราคม 25, 2014, 08:36:10 หลังเที่ยง
ขอบคณุ สำหรับภาพที่เป็นเหตุการณ์สำคัญๆ มาฝากกันชม ครับ +1 ให้ครับ...

ขอบคุณครับงานยังไม่หมดนะครับยังไปเที่ยวได้อยู่ถึงเสาร์นี้  ดูแสงสีเสียงชนช้างก็คุ้มแล้วครับ   ขอบคุณท่านโสดาบันด้วยครับสำหรับแรงม้า     

tee zx150

ภาพสวยมากเลยคับ...ไม่มีzxคันแดงมาจอดในงานบ้างเลยรึคับ คุณโชติ อิอิ  และขอขอบคุณมากๆเลยคับ ที่ร่วมบริจาคปัจจัย ช่วยเหลือคนชรา+1แรงเลยคับ...กับภาพสวยๆและน้ำใจงามๆ :D :D :D

ton-zx

K.ต้น
T.089-9659418
เลขบัญชี. 312-2556642 ธนาคารไทยพาณิชย์

ip-man

ท่านตี๋   ท่านอ้น   ไปเขาโจดกุมภานี้    อย่าลืมแวะถ้ำธารลอดน้อยให้ได้นะจะตะลึงกับความสวยมากมาย   รับรองถ่ายรูปกันสนุกไปเลย    ขอบคุณท่านต้นด้วยนะครับ