Main Menu

Wave100s New เกียร์หลุดบ่อย

เริ่มโดย pizzavampire, มิถุนายน 29, 2013, 01:20:33 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pizzavampire

คือผมมี Wave100s มีอาการเกียร์หลุดบ่อย
เวลาลากรอบไปสูงๆ แล้วเปลี่ยนเกียร์ จากเกียร์2 ไปเกียร์3 มันเข้า3ได้สักพัก มันก็เด้งมาเกียร์ 2 เหมือนเดิมให้เสียการควบคุมรถมากเลยครับ
ผมเป็นคนชอบคลิ๊กดาวน์บ่อยๆ อิอิ แบบว่าจะแซงก็กดจาก 3 มาเป็น 2
จะได้ต้องแก้ไขอย่างไรหรอครับ ต้องถึงกับขึ้นเปลี่ยนเฟืองเกียร์ไหมครับ

Honda Beat (รหัสLS110) ตัวแรก ดีสหน้า ดรัมหลัง จดทะเบียน 16 ก.ย. 2534 (ปี1991)

PTT Challenger 2T Semi-Synthetic เกรด FD
PTT Challenger 4T Semi

ma-deaw

ก้ามปู ไปเเล้วมั้ง ขี่ 3 ตบมา 2 เร่งเเซงแแบบนี้ไม่ค่อยทำกันนอกจากในสนามแข่ง นะครับ

pizzavampire

อ้าว เป็นงั้นไป
รถมันบอบบางหรือว่าผมรุนแรงครับเนี่ย
+1ม้า

Honda Beat (รหัสLS110) ตัวแรก ดีสหน้า ดรัมหลัง จดทะเบียน 16 ก.ย. 2534 (ปี1991)

PTT Challenger 2T Semi-Synthetic เกรด FD
PTT Challenger 4T Semi

ma-deaw

อ้างจาก: pizzavampire เมื่อ กรกฎาคม 03, 2013, 10:28:26 หลังเที่ยง
อ้าว เป็นงั้นไป
รถมันบอบบางหรือว่าผมรุนแรงครับเนี่ย
+1ม้า
น่าจะอย่างหลังครับ อิอิ

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

Chailek

เปลี่ยนดีกว่าครับczผมก็เป็นเปลี่ยนแล้วดีเหมือนเดิมครับ

ตึกอยากสวยบ้าง

Arm TZ